Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

alex_pagulayan

Xe điện
hôm nọ e mua hụt bộ loa bluetooth điên thoại for car , nên e đang nghiên cứu hướng đưa cả bộ super pack điện thoại altrix của e lên xe đồng bộ hóa xem sao
bên nhà lão tun đang thanh lý đới... hôm nọ em qua ngó. ngon phết đấy ợ. giá có 3 tăm thôi

vuahung105

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

kid1412arc

Xe tăng
đây ạ, có 3 màu đen, be, xám

chả cần cái chân đế, lắp thêm cái đấy thì vị trí nó sẽ cao hơn, khó dùng phanh tay.
Đây là hàng của spark

ảnh thật thì để em chụp sau nhé

bác rút cái châm thuốc ra, vứt đi. Sau đó cắm tẩu xạc đt vào lỗ là xong.
cụ cho em xin đường link và giá về đến việt nam nhé. Bi h chắc phải ra tết mới ship đc cụ nhỉ?

vuahung105

Xe container

ramada

Xe điện
CT và các bác giúp em cái ạ, em đang làm cái đèn cốp cho CD5. Nguyên lý, đồ đạc em có rồi. Vấn đề là em đang chưa tìm được cái dây chờ mà CT và các bác đề cập ở mấy trang trước.
Chiều nay em đã mở cả hai cái nắp nhựa nhỏ như bàn tay ở hai bên trong cốp ngay phía trong chỗ hốc đèn hậu, thì thấy cả hai bên đều có các cụm jack chờ. Cụ thể:
- Phía bên lái: có 2 cụm jack, một cụm có 3 dây, một cụm có 4 dây
- Phía bên phụ: có 1 cụm gồm 4 dây và 1 cặp 2 đầu jack bẹt bẹt khác kiểu với mấy cụm jack kia
Khi em đo bằng đồng hồ lần lượt từng cặp ở tất cả các cụm/căpk jack thì không thấy có điện áp. Khi đo em tắt khóa điện và rút khóa ra khỏi ổ.

Vậy em không biết cái dây chờ CT và các bác nói ở các trang trước là cặp nào trong số các jack trên, hoặc có cần phải bật chìa khóa điện ở ACC thì nó mới có nguồn hay không vì chẳng nhẽ phải rút chìa khóa ra để mở cốp rồi lại cắm chìa khóa vào ổ bật lên à. Xe em chưa có mở cốp bằng điện ạ
Rất tiếc là chiều nay em không chụp được cái ảnh mấy jack đó. Nếu cần mai em sẽ chụp lại ạ

Cám ơn CT và các bác trước ạ

bluestar2006

Xe container
CT và các bác giúp em cái ạ, em đang làm cái đèn cốp cho CD5. Nguyên lý, đồ đạc em có rồi. Vấn đề là em đang chưa tìm được cái dây chờ mà CT và các bác đề cập ở mấy trang trước.
Chiều nay em đã mở cả hai cái nắp nhựa nhỏ như bàn tay ở hai bên trong cốp ngay phía trong chỗ hốc đèn hậu, thì thấy cả hai bên đều có các cụm jack chờ. Cụ thể:
- Phía bên lái: có 2 cụm jack, một cụm có 3 dây, một cụm có 4 dây
- Phía bên phụ: có 1 cụm gồm 4 dây và 1 cặp 2 đầu jack bẹt bẹt khác kiểu với mấy cụm jack kia
Khi em đo bằng đồng hồ lần lượt từng cặp ở tất cả các cụm/căpk jack thì không thấy có điện áp. Khi đo em tắt khóa điện và rút khóa ra khỏi ổ.

Vậy em không biết cái dây chờ CT và các bác nói ở các trang trước là cặp nào trong số các jack trên, hoặc có cần phải bật chìa khóa điện ở ACC thì nó mới có nguồn hay không vì chẳng nhẽ phải rút chìa khóa ra để mở cốp rồi lại cắm chìa khóa vào ổ bật lên à. Xe em chưa có mở cốp bằng điện ạ
Rất tiếc là chiều nay em không chụp được cái ảnh mấy jack đó. Nếu cần mai em sẽ chụp lại ạ

Cám ơn CT và các bác trước ạ

Cái dây đó em không nhớ màu lắm, nhưng nó ở trong cái hốc bên phụ. Bác dùng đồng hồ hoặc 1 cái bóng đèn để thử, 1 đầu đồng hồ nối mass, đầu kia thử mấy cái dây lẻ (chứ không phải đo từng cặp dây nhé) sẽ phát hiện ra.
Dây này là B+ nên kể cả khi tắt máy rút chìa khóa nó vẫn có điện bác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ramada

Xe điện
Cái dây đó em không nhớ màu lắm, nhưng nó ở trong cái hốc bên phụ. Bác dùng đồng hồ hoặc 1 cái bóng đèn để thử, 1 đầu đồng hồ nối mass, đầu kia thử mấy cái dây lẻ (chứ không phải đo từng cặp dây nhé) sẽ phát hiện ra.
CT chăm lượn thế, vừa hỏi đã trả lời, vượt cả mong đợi của em.
Mai em sẽ đo theo cách của CTchỉ, hy vọng là tốt đẹp. Cám ơn CT

À, CT cho em hỏi xe em ko còn dây an toàn ghế sau, CT có biết mua cái này ở đâu và lắp lại ntn ko ạ? em hiểu là nó chỉ có loại bảo hiểm 2 điểm gì đó thôi đúng ko ạ.

vuahung105

Xe container
Bên phụ - dây ấy màu trắng sọc đỏ bác ah, ( + ) bác thử như Giàng nói ấy, em đang đi tìm công tắc mà chưa đc .

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
CT chăm lượn thế, vừa hỏi đã trả lời, vượt cả mong đợi của em.
Mai em sẽ đo theo cách của CTchỉ, hy vọng là tốt đẹp. Cám ơn CT

À, CT cho em hỏi xe em ko còn dây an toàn ghế sau, CT có biết mua cái này ở đâu và lắp lại ntn ko ạ? em hiểu là nó chỉ có loại bảo hiểm 2 điểm gì đó thôi đúng ko ạ.
Chợ Giời em thấy họ bán nhiều dây bảo hiểm loại tháo xe đó bác ạ. Em cũng không để ý hỏi giá cả, nhưng dây bảo hiểm 2 điểm thì được bắt vào sàn xe phía sau đệm rồi luồn qua khe ghế thôi bác ạ.

ramada

Xe điện
Chợ Giời em thấy họ bán nhiều dây bảo hiểm loại tháo xe đó bác ạ. Em cũng không để ý hỏi giá cả, nhưng dây bảo hiểm 2 điểm thì được bắt vào sàn xe phía sau đệm rồi luồn qua khe ghế thôi bác ạ.
Vâng, cám ơn ct ạ

ramada

Xe điện
Bên phụ - dây ấy màu trắng sọc đỏ bác ah, ( + ) bác thử như Giàng nói ấy, em đang đi tìm công tắc mà chưa đc .
Cám ơn bác, công tắc em thấy ở chợ giời nhiều loại lắm, vấn đề là lắp nó vào thành xe thế nào cho đẹp và chuẩn thôi, bác cần loại nào và ý tưởng lắp thế nào?

vuahung105

Xe container
Cám ơn bác, công tắc em thấy ở chợ giời nhiều loại lắm, vấn đề là lắp nó vào thành xe thế nào cho đẹp và chuẩn thôi, bác cần loại nào và ý tưởng lắp thế nào?
e đang kiếm cái công tắc như công tắc mở cửa. hôm trước thấy bác cd512 đấu vào cái giá phía sau mở cốp - kéo tấm chắn lên là đèn sáng, cũng hợp lý đấy

ramada

Xe điện
e đang kiếm cái công tắc như công tắc mở cửa. hôm trước thấy bác cd512 đấu vào cái giá phía sau mở cốp - kéo tấm chắn lên là đèn sáng, cũng hợp lý đấy
Ờ nhể, cũng hợp lý đấy. Nếu hôm nay hoặc mai em ra chợ em tìm mua cho cả em và bác nhé. Khi nào tìm được em sẽ nhắn bác.

vuahung105

Xe container
Ờ nhể, cũng hợp lý đấy. Nếu hôm nay hoặc mai em ra chợ em tìm mua cho cả em và bác nhé. Khi nào tìm được em sẽ nhắn bác.
ok bác. tốt quá. bác nhặt luôn cho cả e nhé.

haipsvms1

Xe tải
Hôm nay nhận được hàng của CT trưa em về vội vàng vật vợ em ra làm luôn vì đang máu và kết quả thì OK luôn CT ạ,vợ em nhìn nổi hơn lên mấy chân kính nhé. Ảnh đây ạ.À mà sao khi bật đèn thì ánh sáng trong đồng hồ lại giảm xuống một chút vậy CT nhỉ ?
Cụ CT còn kiếm đc cái nào như này ko cho em với, em cảm ơn. Cho em gia nhập hội bờ zai với nhé cụ.

bluestar2006

Xe container
Cụ CT còn kiếm đc cái nào như này ko cho em với, em cảm ơn. Cho em gia nhập hội bờ zai với nhé cụ.
Oeo căm bác nhé! Nhìn nick em nghĩ bác cùng làm cùng ngành viễn thông với em rồi :)
Hôm trước cái đồng hồ em lấy cho bác Zingge là cái của Pride cuối cùng còn sống (họ còn 1 cái nhưng ngủm rồi). Bác vẫn thích đồng hồ thì chắc nên chọn phưong án 2 là chế cháo vậy, vì đằng nào cái mặt nhựa bên ngoài (của Beta) cũng không mua được nữa đâu (ít nhất là ở HN).
Phương án chế là mua cái đồng hồ bãi của xe Nhật, gắn vào cái ốp nhựa hiện tại, và đục khoét 1 chút. Phía trên em đã có ảnh ví dụ 1 cái đồng hồ bãi rồi đó

vuahung105

Xe container
hôm nay e cũng đưa cái dù vào hoạt động rồi. hút chùn chụt. ka ka
thanks giàng ợ

manhkinhh0n

Xe tải

các cụ cho e hỏi cái này dùng để làm gì a???