Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

nqvien8883

Xe tải
bẩm các cụ e đã cưới đc e cd5 2001...các cụ làm ơn chỉ dùm e gara ngon bổ rẻ của hội hay làm với ạ..tình hình xe e phải làm 1...thay 4 chụp cao su giảm sóc..2 dầu trợ lực bị rỉ hao dầu..3..vệ sinh buớm gió..4..thay lọc xăng..5..kính lên xuống mo tơ có vấn đề..6 kt châm dầu hộp số..cụ bít chỉ dùm e với nhe...giá cả thế nào cụ nào phán luôn hộ e để lúc đi e có dự phòng ạ..đội ơn các cụ ạ

nqvien8883

Xe tải
cụ nào bít khu vực tam trinh chỉ giúp e nhé..e nhà gần đó ạ

trunghiepsy

Xe hơi
bằng bình xịt chống thấm gì ấy e quên ko để ý bác à, gara bảo bình đấy tốt, rốt cuộc đắt quá (2,5 triệu ấy bác ạ)
Thế thì căng nhỉ?? Chắc mai ra chợ giời mua giấy dán thôi ạ... Tình hình kinh tế khó khăn lắm bác ạ! Thanks bác nhiều ạ

trunghiepsy

Xe hơi
Anh em trong hội vẫn giao lưu và hỗ trợ nhau mà bác! Bác tham gia gặp mặt anh em vài lần thì mới biết ai là ai và ở đâu.
Bác cho hỏi cung đường HN-Tam Đảo có cụ nào ko ạ?để có gì em còn cầu cứu ạ! Con vợ em nát quá nhưng em muốn cho nó checkin Tam Đảo phát cho máu

chinhbillgates

Xe tải
Thế thì căng nhỉ?? Chắc mai ra chợ giời mua giấy dán thôi ạ... Tình hình kinh tế khó khăn lắm bác ạ! Thanks bác nhiều ạ
Bác đi ra cửa hàng sơn hỏi mua sơn quét chống thấm (cao su non) ấy, họ bán cho về tự quét rẻ lắm bác à, chắc tầm vài trăm thôi.

bluestar2006

Xe container
Chuẩn bị đẹp đây các cụ ạ. E vừa sơn xong chống thấm gầm, đang đại tu nội thất

Chà vụ này bác tốn 2,5M cũng là một khoản khá khá. Tuy nhiên dạng chai cao suxịt gầm này lại phù hợp với việc xịt bên ngoài xe (dưới gầm) để chống gỉ và chống ồn. Khi dùng phun trong xe thì tác dụng chống gỉ tác động từ bên ngoài lại giảm đi, còn tác dụng chống ồn chắc vẫn còn.

Vậy nếu bác chưa phun dưới gầm xe, thì có thể mua thêm hộp keo chống thấm để quét nốt cho hiệu quả.

Pasionpt

Xe hơi
Các bác cho em hỏi Keo chống thấm mua ở đâu ạ?
Chà vụ này bác tốn 2,5M cũng là một khoản khá khá. Tuy nhiên dạng chai cao suxịt gầm này lại phù hợp với việc xịt bên ngoài xe (dưới gầm) để chống gỉ và chống ồn. Khi dùng phun trong xe thì tác dụng chống gỉ tác động từ bên ngoài lại giảm đi, còn tác dụng chống ồn chắc vẫn còn.

Vậy nếu bác chưa phun dưới gầm xe, thì có thể mua thêm hộp keo chống thấm để quét nốt cho hiệu quả.

Trungamv

Xe hơi
Lần trước em có hỏi các cụ về làm lại thân vỏ,các cụ bẩu xuống Mạc thái Tông gặp bác Sơn thì phải nhưng giờ em mới có thời gian để làm ;), giờ tìm ko thấy bài trước đâu.Xe nhà e 2002 pride b chạy 17,5 vạn ,máy móc ngon mỗi tội thân vỏ cũng mọt nhiều với mấy lần bị va nên cửa chắc vênh ,giờ cứ để dưới mưa hoặc đi trời mưa là bị nước vào,em định làm lại đồng và bọc lại nội thất,sơn lại xe .Các cụ áng hộ em kinh phí tầm bao nhiêu để em còn chuẩn bị,cảm ơn các cụ nhiều !

Tưởng quét bên trong thì chống được ồn từ trong xe ra chứ ct :)) tha hồ bàn chuyện quốc gia đại sự

Lần trước em có hỏi các cụ về làm lại thân vỏ,các cụ bẩu xuống Mạc thái Tông gặp bác Sơn thì phải nhưng giờ em mới có thời gian để làm ;), giờ tìm ko thấy bài trước đâu.Xe nhà e 2002 pride b chạy 17,5 vạn ,máy móc ngon mỗi tội thân vỏ cũng mọt nhiều với mấy lần bị va nên cửa chắc vênh ,giờ cứ để dưới mưa hoặc đi trời mưa là bị nước vào,em định làm lại đồng và bọc lại nội thất,sơn lại xe .Các cụ áng hộ em kinh phí tầm bao nhiêu để em còn chuẩn bị,cảm ơn các cụ nhiều !
Bác Sơn giờ nghỉ rồi bác nhé, sắp khăn gói về quê dưỡng già rồi

Pasionpt

Xe hơi
Các bác cho em hỏi Cd5 đi vào gờ giảm tốc cú kêu kịch kịch. Có phải giảm sóc có vấn đề không ạ. Vì em đi đường phẳng lên khoảng 60km thấy xe nghiêng bên này bên kia như đu vọng. Vậy em nó bị bệnh gì các bác chỉ giáo cho em ạ.

giangsuki

Xe ngựa
Em xin phép chủ tịch cùng các vị bô lão, em có chút ý kiến thế này, em cũng ko biết nhà mình đã có chưa nhưng cũng vì ngôi nhà chung em xin đóng góp chút ý kiến cá nhân ạ. Em thấy nhà mình cũng bao phủ khắp các tỉnh thành và đời vợ mình cũng đã già rồi nên em thấy nhà mình mỗi tỉnh thành nên thành lập 1 đội(như cứu hộ) để anh em đi đâu có vấn đề gì thì có anh em trợ giúp. Như vậy nhà mình mọi người sẽ tự tin đưa vợ già đi chơi xa.
Tiện đây cho em hỏi nhà mình đã ai đưa vợ già lên Tam Đảo chưa ạ? Em đang định mạo hiểm cuối tuần này thử làm phát ạ! Em là thành viên mới nên cũng muốn đóng góp ý kiến nho nhỏ vậy thôi ạ.
Không biết v2 cụ nát đến thế nào, chứ em chạy 3 đảo bằng KM số TĐ rồi chạy cd5 chở đủ 4 người lớn đi vô tư ( tất nhiên ko thể so với các xe hịn hơn rồi :D)

bluestar2006

Xe container
Các bác cho em hỏi Cd5 đi vào gờ giảm tốc cú kêu kịch kịch. Có phải giảm sóc có vấn đề không ạ. Vì em đi đường phẳng lên khoảng 60km thấy xe nghiêng bên này bên kia như đu vọng. Vậy em nó bị bệnh gì các bác chỉ giáo cho em ạ.

Hiện tượng đi đường thẳng, phẳng mà đu võng (tròng trành) thì nhiều khả năng do giảm xóc xe bác đã chảy hết dầu rồi.
Còn đi vào gờ giảm xóc kêu lịch kịch thì cần kiểm tra tổng thể gầm: bạc thước lái, các rotuyn, càng I, bát bèo nữa. Xe cũ nhiều nguồn gây kêu lắm, mình phải loại trừ dần thôi ạ

maund

Xe tải
Em ở HĐ. Cụ inbox em anh em mình đi cùng 1 thể. Em đang tính thời gian tới đưa vk2 đi làm gầm :D. Dạo này đi mưa về là chỗ lốp dự phòng đầy nước Nuôn :D

Em ở HĐ. Cụ inbox em anh em mình đi cùng 1 thể. Em đang tính thời gian tới đưa vk2 đi làm gầm :D. Dạo này đi mưa về là chỗ lốp dự phòng đầy nước Nuôn :D
Mầu qua anh lấy tiền ship và nhận lại 1 cái đuôi gió nhé !

chinhbillgates

Xe tải

Báo cáo CT là em xịt cả dưới gầm và trên gầm đấy. E mà tìm được các phụ tùng cho e ấy nữa là e chiến luôn (nhưng hỏi ở đâu họ cũng lắc đầu là ko có)