Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Hao_su_cu

Xe máy
331 - Khu 5 TT Kim Tân Thạch Thành - Thanh Hóa
bác cứ lần ngược theo dây nối từ bơm xăng xuống phía gần bánh khoảng 50cm là thấy cái cốc lọc xăng băng nhựa trắng ấy, chính là nó đấy
giá cả thì dao động từ 35-50k đồng tùy người bán :)
Thank bác! em thay rồi nhưng k ổn! hôm nay em mượn cái chế khác lắp vào thì ga gangty nhuyễn! tăng tốc được nhưng cứ mớm nhẹ ga là chết máy, ga mạnh quá tầm ấy thì được!
Vụ nay đau đầu phết

DanCdn

Xe hơi
Thank bác! em thay rồi nhưng k ổn! hôm nay em mượn cái chế khác lắp vào thì ga gangty nhuyễn! tăng tốc được nhưng cứ mớm nhẹ ga là chết máy, ga mạnh quá tầm ấy thì được!
Vụ nay đau đầu phết
theo kinh nghiệm của em thì thế này ạ: bác cần tả chi tiết hơn về thời gian, quá trình xe bị. Thử như thế nào ví dụ tại chỗ tăng ga chết máy hay đang đi ga to thì dc.. mớm ga lúc đi hay lúc đỗ. Khi máy nguội hay nóng.... em nghĩ trên này các bác như từ điển sống ý. Nhưng phải cấp đúng chính tả mới ra dc dữ liệu ạ

vuahung105

Xe container
Vụ nay đau đầu phết
bác tả thêm mấy thông tin cho rõ hơn nhé.
1. phần điện
- đã kiểm tra mobin sườn chưa ? kiểm tra điện đầu 4 cái giắc cắm vào bugi chưa ? ai kiểm tra và kết quả thế nào ?
2. Phần xăng.
- bướm gió đã buộc lại chưa ? dù kéo bướm gió còn hoạt động không ?
- Mắt báo xăng lúc tắt máy/ nổ máy / khi đap ga mạnh và chết máy - thì mức xăng ở vị trí nào ?
- nổ máy xong tắt đi - tháo bugi ra thì nó màu gì ( có ảnh chụp thì càng tốt )
- bộ hơi còn tốt không ( thấy phọt dầu lên bầu lọc gió không ? ) - sợ nhất là cái này :)
chúc bác may mắn :)

Hao_su_cu

Xe máy
bác tả thêm mấy thông tin cho rõ hơn nhé.
1. phần điện
- đã kiểm tra mobin sườn chưa ? kiểm tra điện đầu 4 cái giắc cắm vào bugi chưa ? ai kiểm tra và kết quả thế nào ?
2. Phần xăng.
- bướm gió đã buộc lại chưa ? dù kéo bướm gió còn hoạt động không ?
- Mắt báo xăng lúc tắt máy/ nổ máy / khi đap ga mạnh và chết máy - thì mức xăng ở vị trí nào ?
- nổ máy xong tắt đi - tháo bugi ra thì nó màu gì ( có ảnh chụp thì càng tốt )
- bộ hơi còn tốt không ( thấy phọt dầu lên bầu lọc gió không ? ) - sợ nhất là cái này :)
chúc bác may mắn :)
Dạ! điện cao áp và bin sườn e đo ok, mắt xăng khi nổ vẫn đủ.
mới bị 5 hôm nay, giờ đứng 1 chỗ nổ lúc máy nguộ là bị!
bugi thì máy số 3 bị muội đen!
dầu chưa phọt lên bầu lọc gió!
cánh bướm còn nguyên!

vuahung105

Xe container
Dạ! điện cao áp và bin sườn e đo ok, mắt xăng khi nổ vẫn đủ.
mới bị 5 hôm nay, giờ đứng 1 chỗ nổ lúc máy nguộ là bị!
bugi thì máy số 3 bị muội đen!
dầu chưa phọt lên bầu lọc gió!
cánh bướm còn nguyên!
em dự là cái dù kéo bướm hoặc cái ống hơi của cái dù bị hở.
bác thử buộc bướm gió cho mở 100% xem - kết quả thế nào ?

Hao_su_cu

Xe máy
em dự là cái dù kéo bướm hoặc cái ống hơi của cái dù bị hở.
bác thử buộc bướm gió cho mở 100% xem - kết quả thế nào ?
em thử rồi k dc bác ạ! khả năng do bầu trợ lực phanh! em nút lại là k bị nữa! loay hoay mãi mới lòi ra dc cái ấy

vuahung105

Xe container
em thử rồi k dc bác ạ! khả năng do bầu trợ lực phanh! em nút lại là k bị nữa! loay hoay mãi mới lòi ra dc cái ấy
Ca này lạ đấy. Bác tả hay chụp ảnh chi tiết cho a e cùng biết.
Bầu trợ lực phanh thủng thì đạp phanh nó mới có hiện tượng giảm vòng tua chưa nhi?

pothuongdan

Xe máy
Số 2 của Pride có đặc điểm bình thường đã phải kéo hơi sâu về phía sau rồi, nếu rơ bạc thì lại cần kéo sâu thêm chút nữa bác ạ.

Còn vụ rần rần tay lái, cũng khó đoán bệnh từ xa. Nhưng vì an toàn, bác cần lắc bánh xe xem có bị rơ hay ko (do rotuyn chẳng hạn), kích bánh lên quay xem vòng bi có bị gợn gợn, kêu, rơ gì ko ạ.
Và có nhẽ nên ghé thăm gara kiểm tra bác nhé.
Dạ! Em mới làm Bạc lại trước khi đi Bác ah! Thấy vào số nhẹ nhàng hơn! Em nghỉ có thể vào mấy số kia nhẹ quá nên thao tác số 2 không chuẩn nên không vào được số! Để em thử tiếp xem sao! Còn cái vụ rung ngay tay lái là em chạy độ khoảng 80 km/h, cảm giác máy gằn gằn, rung rung truyền lên tay lái ah! Lúc bị lúc không (giống như hiện tượng xe rung lúc buôngcôn mà quên nhả thắng ấy ah).

dongco

Xe tăng
cu Phan Xuân Hoài em Beta của cụ, em thấy cụ nên rã xác bán phụ tùng cho được giá, còn vỏ bán sắt vun, giờ kiếm em beta giấy tờ đủ giá tầm 25 đến 35 triệu ngoài bắc này ko khó cụ ạ. quan trọng ship vào SG thế naof thôi. Trước cũng có cụ trong hội đã định 2 dồn 1 đấy nhưng may quá lại bán được em cũ nên thôi.

thinhquocltd

Xe tăng

thinhquocltd

Xe tăng
Mùng 1, ko muốn xuất tiền, nhưng bác ấy cứ gạ, đành buông. Ps 2003, cái biển bằng nửa cái xe. Chỉ biết tả bằng 3 từ Đẹp - Zin - Nguyên bản.

Crydevil

Xe hơi
Mùng 1, ko muốn xuất tiền, nhưng bác ấy cứ gạ, đành buông. Ps 2003, cái biển bằng nửa cái xe. Chỉ biết tả bằng 3 từ Đẹp - Zin - Nguyên bản.

Đẹp quá bác ạh!!! Chúc mừng bác :D hội mình lại có thêm hoa hậu nữa rồi :D

maund

Xe tải

Nhìn bánh sơ cua mà em phát thèm bác ạ.

Đẹp quá bác ạh!!! Chúc mừng bác :D hội mình lại có thêm hoa hậu nữa rồi :D
Chú định mua chiếc này hay sao mà biết chiếc này sẽ nhập đàn PC ? chơi đấy vợ chồng mỗi người 1 chiếc là oách nhất clb rồi =))

Crydevil

Xe hơi
Chú định mua chiếc này hay sao mà biết chiếc này sẽ nhập đàn PC ? chơi đấy vợ chồng mỗi người 1 chiếc là oách nhất clb rồi =))
Oh thế là ko phải hả anh :))) hehe em thấy bác ý mua đc em này ngon quá nên cũng mừng mừng cho ae thôi ạ;)))) em chăm sóc cô V2 nhà e cũng mệt vs hết hơi phết rồi mà anh:)))