Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Đuôi gió lên hình các cụ ợ :v

Lắp đuôi gió này có vẻ không hạp lắm với xe các cụ nhề.chắc phải thêm hốc gió capo, mang cá sườn....nó mới có dáng thể thao. Cái đuôi gió này mà lắp thêm 1 cơ số tấm pin mặt trời thì đa dụng lắm, tha hồ chế thêm quạt hút nóng, tivi, xạc đt...( ý kiến cá nhân )

29M-1732

Xe buýt
Vấn đề dù có thay bình chính mà cứ quên thế này thì cũng chẳng giải quyết vấn đề gì ! Nhưng nguyên nhân là sao cụ nhỉ ? Bình phụ đã đáp ứng được 12v rồi cơ mà
Chả lẽ lại chơi 2 bình với cầu dao 2 chiều ???
Cái chữ đo đỏ ấy nhà em dùng hơn 10 năm nay rồi cụ xồm ơi

Cái chữ đo đỏ ấy nhà em dùng hơn 10 năm nay rồi cụ xồm ơi
Thì em viết theo những gì đã thấy trên xe anh mà =))=))=)) zưng mà bác dùng accu 2 để nấu cơm, còn em dùng accu 2 để đề nổ lúc tụt áp accu 1 nên không cần bình to. Giờ thì ngon rồi anh ơi ! ưng cái bụng lắm !

khoai123

Xe tải
cả xe đẹp và mới nhất nhõn cái gương cụ nhề =))
Dạ, sau sáu tháng vật lộn với em nó, cảm thấy là hài lòng, hiện nay trình độ vần volang cũng kha khá, vào ra (gara) trơn tru. Em quyết định thứ 2 đi vá áo cho vợ 2 ạ.

29M-1732

Xe buýt
Thì em viết theo những gì đã thấy trên xe anh mà =))=))=)) zưng mà bác dùng accu 2 để nấu cơm, còn em dùng accu 2 để đề nổ lúc tụt áp accu 1 nên không cần bình to. Giờ thì ngon rồi anh ơi ! ưng cái bụng lắm !
Dùng cầu dao còn có tác dụng cắt điện khi xe đỗ và nếu có sự cố về điện cắt nhanh tránh cháy nổ, nhưng xe cụ làm sao mà hết điện vậy? nếu bình yếu dùng lâu thì thay bình dùng 4 năm chưa hỏng, nếu không nạp thì phải xem lại máy phát, nếu mọi thứ đều ok để nửa tháng vẫn đề tốt

maund

Xe tải
Dùng cầu dao còn có tác dụng cắt điện khi xe đỗ và nếu có sự cố về điện cắt nhanh tránh cháy nổ, nhưng xe cụ làm sao mà hết điện vậy? nếu bình yếu dùng lâu thì thay bình dùng 4 năm chưa hỏng, nếu không nạp thì phải xem lại máy phát, nếu mọi thứ đều ok để nửa tháng vẫn đề tốt
Do bệnh tuổi già của bác Xồm nên hết bình ạ :D. em dự là lần sau ko thế nữa đâu =))

Em đầu óc giờ hay quên, nên thỉnh thoảng hết bình vì quên tắt đèn, quên rút khoá điện giờ thì yên tâm rồi anh ạ. Vụ cắt điện toang xe em đang định lắp cái atomat chứ cầu dao giờ thì thô quá !

dongbaclangtu

Xe điện
Làm cái rơ le trung gian anh ạ! Điều khiển bằng công tắc.
Em đầu óc giờ hay quên, nên thỉnh thoảng hết bình vì quên tắt đèn, quên rút khoá điện giờ thì yên tâm rồi anh ạ. Vụ cắt điện toang xe em đang định lắp cái atomat chứ cầu dao giờ thì thô quá !

Hao_su_cu

Xe máy
331 - Khu 5 TT Kim Tân Thạch Thành - Thanh Hóa
Help help!!!
Các bác cho em hỏi chút! V2 của em mấy hôm nay đổ bệnh:
đang đi bình thường chết máy, biểu hiện lúc đầu giật giật, sau chết hẳn, em kiểm tra chết 2 bugi1,3 thay xong chạy dc 15km lại bị nhưng bugi không chết mà tiếu xăng
chạy dc đoạn lại chết máy. lêm dốc chết, bật điều hòa chết!
Em về thay luon bơm xăng nhưng máy nổ k ngọt, chạy thì lại nấc khự!
em chỉnh chế các kiểu mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân, do dây cao áp thì vẫn đều!
các bác phán giúp em xem V2 nó bị bệnh gì với ạ! Thank!

bluestar2006

Xe container
Bae
Help help!!!
Các bác cho em hỏi chút! V2 của em mấy hôm nay đổ bệnh:
đang đi bình thường chết máy, biểu hiện lúc đầu giật giật, sau chết hẳn, em kiểm tra chết 2 bugi1,3 thay xong chạy dc 15km lại bị nhưng bugi không chết mà tiếu xăng
chạy dc đoạn lại chết máy. lêm dốc chết, bật điều hòa chết!
Em về thay luon bơm xăng nhưng máy nổ k ngọt, chạy thì lại nấc khự!
em chỉnh chế các kiểu mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân, do dây cao áp thì vẫn đều!
các bác phán giúp em xem V2 nó bị bệnh gì với ạ! Thank!
Bác thay cái lọc xăng chưa, và kiểm tra mức xăng trong ô kính của CHK đến đâu ạ

Hao_su_cu

Xe máy
331 - Khu 5 TT Kim Tân Thạch Thành - Thanh Hóa

NGOCHANPRIDE

Xe máy
các cụ cho e hỏi chút ạ, e đang muốn thay kính chắn gió xe kiapride B. các cụ cho e hỏi địa chỉ thay kính với ạ, nhà e ở gần hà nội. e xin cảm ơn nhiều

vuahung105

Xe container
em mới thay bơm thôi ạ! bác có hình cụ thể k cho em xem với!
bác cứ lần ngược theo dây nối từ bơm xăng xuống phía gần bánh khoảng 50cm là thấy cái cốc lọc xăng băng nhựa trắng ấy, chính là nó đấy
giá cả thì dao động từ 35-50k đồng tùy người bán :)

maund

Xe tải
bác cứ lần ngược theo dây nối từ bơm xăng xuống phía gần bánh khoảng 50cm là thấy cái cốc lọc xăng băng nhựa trắng ấy, chính là nó đấy
giá cả thì dao động từ 35-50k đồng tùy người bán :)
40 cành ở Phạm Gia ạ

pothuongdan

Xe máy
Các Bác ạh! Xe em hồi này sao thấy vô số 2 nhiều lúc không ăn! Phải mạnh tay mới vào số 2 được! Vậy là bị làm sao các Bác ah! Với hôm qua em có đi cao tốc xuống Tiền Giang chạy tốc độ 80 thì thấy xe lúc ngọt (lúc bị hơi gằn, rung), thả tay ra thì xe vẫn chạy không bị chao. Chỉ thấy rần rần tay lái thôi (lúc bị lúc không). Các Bác xem như thế là bị sao ah!

Kia cd5 2003

Xe tăng
Các Bác ạh! Xe em hồi này sao thấy vô số 2 nhiều lúc không ăn! Phải mạnh tay mới vào số 2 được! Vậy là bị làm sao các Bác ah! Với hôm qua em có đi cao tốc xuống Tiền Giang chạy tốc độ 80 thì thấy xe lúc ngọt (lúc bị hơi gằn, rung), thả tay ra thì xe vẫn chạy không bị chao. Chỉ thấy rần rần tay lái thôi (lúc bị lúc không). Các Bác xem như thế là bị sao ah!
vào số 2 khó thì có thể bạc cần số bị mòn bác ạ,còn vụ tay lái kia em ko rõ lắm,cũng chưa hình dung đc là nó ntn ạ :)

bluestar2006

Xe container
Số 2 của Pride có đặc điểm bình thường đã phải kéo hơi sâu về phía sau rồi, nếu rơ bạc thì lại cần kéo sâu thêm chút nữa bác ạ.

Còn vụ rần rần tay lái, cũng khó đoán bệnh từ xa. Nhưng vì an toàn, bác cần lắc bánh xe xem có bị rơ hay ko (do rotuyn chẳng hạn), kích bánh lên quay xem vòng bi có bị gợn gợn, kêu, rơ gì ko ạ.
Và có nhẽ nên ghé thăm gara kiểm tra bác nhé.