Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

lekafu

Xe đạp
Okie HN, nếu re rẻ nhé :)
Mà xe này HN biết à? Có 1 em trước ở trỏng (Đồng nai hoặc Bình dương) có calang hơi độc đấy.
Đúng đấy xe này trước ở đồng nai, em thấy cũng độc nên xúc thôi, nhưng máy vẫn y chang cd5 cụ ạ

lekafu

Xe đạp
Mai mốt em show nội ngoại thất cho các bác xem ợ

vuahung105

Xe container
Mai mốt em show nội ngoại thất cho các bác xem ợ
Bác show nốt cả đăng kiểm, e xem nó dài hay ngắn hơn CD5 ?
Trông nó cũng ngộ ngộ bác nhi? Bác cưới e nó bao xèng đấy ah?

vuahung105

Xe container
các bác cho em hỏi, em vừa mới cưới em CD5 đời 2001 cũng khá cũ. máy móc thì thấy cũng còn chạy được khi nóng máy đề nhẹ là chạy nhưng mỗi tội em thấy nó hơi hôi xăng nhất là khi chạy vào đường ổ gà nhiều, rất hôi.không biết là xe bị sao mà mang ra thợ kiểm tra thì thợ không tìm được nguyên nhân. xe em mới làm lại bình xăng con mà chạy thấy hao xăng quá em đổ 200k được hơn 11,5 lít mà chỉ chạy được 4 lần về nhà( nhà cách 10km) các bác có biết nguyên nhân vì sao không chỉ em với. thanhks các bác.
Nghe giọng thì chắc bác ở miền nam nhi?
Mùi xăng bay vào trong xe thường qua 2 ngả.
1. Cửa lấy gió điều hòa ngoài k kín. Thường là bọn e cũng bịt luôn cửa này cho chắc ăn ( vị trí nó nằm sau hộp để găng tay )
2. Cổ ống xả bị mọt nên thủng, bay mùi xăng.
Ngoài ra còn một nguyên nhân cố hữu nữa là CD5 k có bầu lọc hơi xăng thừa, nên có mùi là tất yếu.
Tuy nhiên nếu chỉnh xăng gió chuẩn thì cũng hạn chế đi rất nhiều.
Nghe bác tả thế thì xe bác đang thừa xăng. Bác tháo bugi ra kiểm tra xem màu nó có phải đen thui k? Từ đó căn chỉnh lại xxăng gió thì sẽ tiết kiệm xăng hơn và đỡ có mùi hơn

khoai123

Xe tải
Chào bác CT, em ở lâm đồng bác ạ .Em mới tham gia hội mình, có gì các bác chỉ giáo với ợ. Con này đời hơi sâu bác ạ, 88 , nhưng chủ cũ đi giữ lắm nên em lấy về là chạy thôi . Chưa sửa gì hết.
Nó cũng là PRIDE nhưng là DM , xe nhập , các tùy chọn theo xe cũng đầy đủ hơn cd5, máy 1.3
Em ở Đà Lạt nè cụ. Cụ ở đâu ạ. Cho em tè lè phôn ta gặp gỡ giao lưu cụ ơi. Em đang tập hợp đc mấy anh em rồi ạ.

khoai123

Xe tải
bác khoai123 vào nhận mem đi kìa ạ.bác có thể show em nó cho các bác nhà mình cùng ngắm được ko ạ
ôi
bác khoai123 vào nhận mem đi kìa ạ.bác có thể show em nó cho các bác nhà mình cùng ngắm được ko ạ
Úi giời ơi chờ mãi mới có mem trên PC cùng địa bàn. Ai ở Lâm đồng liên thì các cụ lên tiếng nhé. Cầm tay em là: 0986111715. Cảm ơn các cụ.

Hao_su_cu

Xe máy
331 - Khu 5 TT Kim Tân Thạch Thành - Thanh Hóa
Xin chào các cụ mem cụ, mem mới, mem thân thuộc cũng như mem chưa biết mặt.
Chả là hôm lâu ( chắc cũng đến hơn tháng rồi ) có 1 mem ở đây nhờ nhà cháu mua giúp hộ 1 gương phụ hàng xịn, 4 quả cao su thanh giằng thước lái, thời gian mua giúp đã lâu mà không thấy cụ đó liên lạc, lên phương án nhận hàng....nay đăng lên đây xem có cụ nào cần thì nhà cháu nhượng lại ( nếu cụ chủ đặt hàng vào nhận thì nhà cháu cũng xin phép không bàn giao, và sẽ không bao giờ mua giúp cụ được nữa )

Gương 450k, 4 quả cao su 50k
Có gương bên lái k cụ?

autokia43

Xe hơi
E chào bác chào cả nhà ta e cũng mới cưới vợ pride kính mong các bác chỉ dạy. V3 e cũng bệnh như bác e cứ rượu phê phê vào là xách xe chạy e chả biết là bao nhiêu km/h mà cứ thấy trong xe kêu tit tit chỗ bảng đồng hồ mà từ quãng kêu tit tit e vẫn cứ thêm ga đều tiếng kêu lại càng to nhanh hơn. Kính mong các bác bắt bệnh với chỉ cách khắc phục giúp e, e là e cú lắm nhiều lần e định đập rồi
V3 của bác khỏe lắm, nó cứ khiêu khích chồng mới. Nhà em đã có vinh hạnh được chứng kiến, lúc bác ngủ em nó chạy khoảng 120-140km/h nó cứ kêu ít ít.. .nghe vui lắm. Nguyên nhân em chạy nhanh, anh chuẩn bị tiền . Khắc phục tìm tháo dây nối vào chỗ nó kêu ấy. Túm lại là cảnh báo nguy hiểm chạy quá tốc độ

bluestar2006

Xe container
Chào bác CT, em ở lâm đồng bác ạ .Em mới tham gia hội mình, có gì các bác chỉ giáo với ợ. Con này đời hơi sâu bác ạ, 88 , nhưng chủ cũ đi giữ lắm nên em lấy về là chạy thôi . Chưa sửa gì hết.
Nó cũng là PRIDE nhưng là DM , xe nhập , các tùy chọn theo xe cũng đầy đủ hơn cd5, máy 1.3
Đúng vậy, xe nhập về qua đường cơ quan nước ngoài thường là bản 1.3, nhiều option hơn so với xe ráp trong nước.
Bác chụp ảnh khoang máy xem xe bác đã dùng FI - phun xăng điện tử chưa, còn nếu vẫn bản dùng chế hòa khí thì phụ tùng máy, gầm vẫn chung với CD5 và Beta được ạ
Em của bác trục cơ sở ngắn hơn CD5 một chút (5cm), cửa rộng hơn cửa trước CD5, ghế khác CD5 để cho người vào hàng sau được. Nhưng nhiều thứ vẫn dùng chung được ạ.

bluestar2006

Xe container
Đúng đấy xe này trước ở đồng nai, em thấy cũng độc nên xúc thôi, nhưng máy vẫn y chang cd5 cụ ạ
Vậy chắc đúng là xe trước em thấy rao bán, ảnh chụp trong rừng cao su phải không bác?

bluestar2006

Xe container
Nghe giọng thì chắc bác ở miền nam nhi?
Mùi xăng bay vào trong xe thường qua 2 ngả.
1. Cửa lấy gió điều hòa ngoài k kín. Thường là bọn e cũng bịt luôn cửa này cho chắc ăn ( vị trí nó nằm sau hộp để găng tay )
2. Cổ ống xả bị mọt nên thủng, bay mùi xăng.
Ngoài ra còn một nguyên nhân cố hữu nữa là CD5 k có bầu lọc hơi xăng thừa, nên có mùi là tất yếu.
Tuy nhiên nếu chỉnh xăng gió chuẩn thì cũng hạn chế đi rất nhiều.
Nghe bác tả thế thì xe bác đang thừa xăng. Bác tháo bugi ra kiểm tra xem màu nó có phải đen thui k? Từ đó căn chỉnh lại xxăng gió thì sẽ tiết kiệm xăng hơn và đỡ có mùi hơn
các bác cho em hỏi, em vừa mới cưới em CD5 đời 2001 cũng khá cũ. máy móc thì thấy cũng còn chạy được khi nóng máy đề nhẹ là chạy nhưng mỗi tội em thấy nó hơi hôi xăng nhất là khi chạy vào đường ổ gà nhiều, rất hôi.không biết là xe bị sao mà mang ra thợ kiểm tra thì thợ không tìm được nguyên nhân. xe em mới làm lại bình xăng con mà chạy thấy hao xăng quá em đổ 200k được hơn 11,5 lít mà chỉ chạy được 4 lần về nhà( nhà cách 10km) các bác có biết nguyên nhân vì sao không chỉ em với. thanhks các bác.
Xe bác đi đường xóc lại càng nhiều hơi xăng, thì 99% là mọt cổ bình xăng. Lúc xóc xăng xáo trộn lại càng bay mùi vào xe.

Cách khắc phục là thợ tháo cổ bình ra hàn lại, và không thiếu được khâu vệ sinh lại bình

Cụ để lại cho em quả gương phụ. Mai em sẽ liên lạc với cụ để nhận hàng ạ!
Như đã nói ở com trong trang 182. Cách đây hơn 1 tháng có cụ cafe sáng và 1 cụ nào đó ( nhà cháu chả nhớ nick vì sau đó không thấy liên lạc hay com về vấn đề này) nhờ nhà cháu mua hàng, tuy chưa gặp các cụ bao giờ nhưng nhà cháu sẵn sàng giúp vì thấy các cụ cũng có vẻ là những mem nhiệt tình. Tuy nhiên sau khi mua được hàng ( ngay sau ngày các cụ nhờ không lâu )

nhà cháu cũng đã đề nghị các cụ có phương án nhận hàng, các cụ cũng đã đưa ra ....nhưng chỉ có cụ cafe sáng liên lạc, cho dù mãi gần đây cụ cafe sáng mới nhận được hàng, nhà cháu thấy không vấn đề, cụ ấy có trách nhiệm với đơn đặt hàng của mình ( thường xuyên liên lạc tìm cách kết nối nhận đồ)
Còn cụ kia thì bặt vô âm tín, nhà cháu cứ ngỡ cụ ấy đã rời khỏi of rồi....đến đêm qua đành đăng bài thanh lý hàng ( cái gương) cho ai có nhu cầu, trừ cụ đã đặt nhưng không thấy phản hồi lại sau khi nhà cháu mua. Ngay sau đó cụ khoai123 vào đặt gạch, nhà cháu ok.....tuy nhiên hôm nay xem lại thông tin cũ thì thấy cụ đặt hàng trước đây lại chính là cụ khoai123

Cụ khoai123 đặt hàng nhưng lại không liên lạc với người mua giúp, ngay cả khi đã đề xuất phương án nhận hàng, vì lý do gì đó không thực hiện cũng không liên lạc với người mua giúp, mặc dầu cụ cũng khá tích cực com trong các trang sau này, như vậy không được hay. Nhà cháu từ trước đến nay mua hộ anh em các vùng miền trên toàn quốc khá nhiều, kể cả mua cho những người chưa biết mặt....và với những khoản kinh phí không nhỏ ( nhà cháu ứng trước) tuyệt nhiên không vì vụ lợi kinh tế, nhà cháu rất tin vào con người, vì đấy là lẽ sống của nhà cháu. Tuy nhiên nhà cháu cũng rất khó tính, 1 sự bất tin vạn sự bất tín....

Bởi vậy, nhà cháu đành phải từ chối trao món hàng ( gương phụ) cho cụ khoai123, chấp nhận lưu hàng tại kho, nhà cháu cũng xin được từ chối mọi sự giúp đỡ khác tới cụ, cho tới khi nhà cháu có thể lấy lại niềm tin, sự thiện cảm nơi cụ. Có thể việc này nhà cháu thư riêng với cụ thì tế nhị hơn, nhưng nhà cháu cũng muốn thông qua chuyện này để các cụ khác rút kinh nhiệm....có điều gì không hài lòng mong cụ thể tất cho.
P/s cụ nào có nhu cầu cái gương này xin nhắn vào hộp thư, giá 450k ( giá cửa hàng có hoá đơn kèm theo)

Thưa các cụ các mợ ! Sau khi đăng bài nhà cháu đã nhận được tin nhắn của cụ khoai123 giải thích : cụ ấy có đặt hàng, nhưng chưa thấy nhà cháu chốt nhận đơn đặt hàng nên cụ ấy không liên lạc !!!
Nhà cháu không buôn bán phụ tùng nên cũng chẳng tự nhiên mua hàng về găm. Thấy cụ cafe sáng và cụ khoai123 nhờ mua thì mới đi mua , sau mua có đăng ảnh lên of (không nói rõ ràng lắm nên chỉ có cụ Cà hiểu và liên lạc nhận hàng, còn cụ Khoai không hiểu nên không "dám" ( như cụ ấy nói) liên lạc. Do sự chưa ăn ý này mà dẫn dến sự hiểu lầm của nhà cháu tới cụ Khoai. Sorry cụ Khoai ! Vầng, như vậy thì cái gương vẫn thuộc về cụ Khoai
Qua sự việc này nhà cháu thấy cần phải rút kinh nhiệm. Mọi sự cần rõ ràng minh bạch thì mới bền lâu. Cụ Khoai cho phương án nhận hàng, hiện nay nhà cháu đang vướng việc gia đình nên khó đi gửi cho cụ qua đường bưu điện, cụ có bạn bè hay người ở HN thì tốt nhất ạ

khoai123

Xe tải
Thưa các cụ các mợ ! Sau khi đăng bài nhà cháu đã nhận được tin nhắn của cụ khoai123 giải thích : cụ ấy có đặt hàng, nhưng chưa thấy nhà cháu chốt nhận đơn đặt hàng nên cụ ấy không liên lạc !!!
Nhà cháu không buôn bán phụ tùng nên cũng chẳng tự nhiên mua hàng về găm. Thấy cụ cafe sáng và cụ khoai123 nhờ mua thì mới đi mua , sau mua có đăng ảnh lên of (không nói rõ ràng lắm nên chỉ có cụ Cà hiểu và liên lạc nhận hàng, còn cụ Khoai không hiểu nên không "dám" ( như cụ ấy nói) liên lạc. Do sự chưa ăn ý này mà dẫn dến sự hiểu lầm của nhà cháu tới cụ Khoai. Sorry cụ Khoai ! Vầng, như vậy thì cái gương vẫn thuộc về cụ Khoai
Qua sự việc này nhà cháu thấy cần phải rút kinh nhiệm. Mọi sự cần rõ ràng minh bạch thì mới bền lâu. Cụ Khoai cho phương án nhận hàng, hiện nay nhà cháu đang vướng việc gia đình nên khó đi gửi cho cụ qua đường bưu điện, cụ có bạn bè hay người ở HN thì tốt nhất ạ
Dạ cháu cảm ơn cụ YXHB ạ. Cháu sẽ nhờ người đến chỗ cụ để nhận hàng ạ.

cafe sáng

Xe buýt
Xin chào các cụ mem cụ, mem mới, mem thân thuộc cũng như mem chưa biết mặt.

Gương 450k, 4 quả cao su 50k
Anh giữ cho em 4 quả cao su này nhé, nhận hàng vẫn phương án cũ, hôm nào anh vào trường nhắn tin cho em, em lại chờ ngoài cổng.
Cụ khoai nếu bí phương án nhận gương thì em chuyển giúp cho.

Có gương bên lái k cụ?
Gương xịn của dây chuyền lắp ráp xe Pride ngày xưa ( mặt gương có dòng chữ điện tử màu đen ) giá cao hơn chút ( vẫn rẻ chán so với gương của cửa hàng chuyên đồ xịn cỡ gần 100k) thông tin vậy nhưng trong giai đoạn này nhà cháu hơi bị bận cụ ạ, hạnh phúc nhất định phải chờ đợi=))

Anh giữ cho em 4 quả cao su này nhé, nhận hàng vẫn phương án cũ, hôm nào anh vào trường nhắn tin cho em, em lại chờ ngoài cổng.
Cụ khoai nếu bí phương án nhận gương thì em chuyển giúp cho.
4 quả cao su này anh mua cho chú ( xem lại com cũ mới biết ) thế sao hôm nhận hàng anh hỏi chú lại nói là không phải của chú đặt, làm anh phải tung lên thanh lý.
Lịch ở trường của anh chiều 4,5,6 không đổi ....nhưng cứ gọi điện trước, anh hay lang thang lắm. Mà phải báo từ tối hôm trước nhé, để anh còn mang hàng của dongbaclangtu đi cho chú chuyển giúp

cafe sáng

Xe buýt
4 quả cao su này anh mua cho chú ( xem lại com cũ mới biết ) thế sao hôm nhận hàng anh hỏi chú lại nói là không phải của chú đặt, làm anh phải tung lên thanh lý
Hi, em cứ tưởng a giúp cụ xôi sáng ở bài trước nên em không dám nhận.
Sorry anh, anh vứt cả đồ của anh Hưng hạ long em lấy rồi chuyển về nhé.

Hi, em cứ tưởng a giúp cụ xôi sáng ở bài trước nên em không dám nhận.
Sorry anh, anh vứt cả đồ của anh Hưng hạ long em lấy rồi chuyển về nhé.
Ok man ! Mà các cụ sao thích buổi sáng vậy ??? hết Xôi lại Cafe...sao không ai thích buổi tối như nhà cháu ???? Mát mẻ, lung linh, lại được uốn tẹt tèn ten....sau đó ngủ thả ga
Nếu gặp tay Hưng chú hỏi giúp : tại sao 3 kích Hạ Long chẳng xi nhê gì cả, uốn mấy chén liền mà vẫn như pháo trong bảo tàng quân đội vậy ? Ngắm nhìn thì hoành tránh nhưng vẫn là hiện vật cấm sờ, không bắn=)):^o=))