Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Dang ba

Xe máy
Website
www.nhomkinhcuacuon.com
Mấy ngày nay bận chưa kịp đi chợ, hôm nay phải nhờ ttk Cerato-6134 đi chợ giùm. Đúng là hàng tốt hết nhanh tthậ ! Kết quả là mới mua được chân máy số 1 cho pothuongdan, thiếu số 2 và 3 ( may là chân số 1 hay hỏng nhất ) pothuongdan chịu khó rình mồi vậy nha

Tuần này anh ko bận gi
chủ nhật em lên xuân mai và quốc oai rồi lên chỗ bác chắc gần tối đến chỗ cu

pothuongdan

Xe máy
Mấy ngày nay bận chưa kịp đi chợ, hôm nay phải nhờ ttk Cerato-6134 đi chợ giùm. Đúng là hàng tốt hết nhanh tthậ ! Kết quả là mới mua được chân máy số 1 cho pothuongdan, thiếu số 2 và 3 ( may là chân số 1 hay hỏng nhất ) pothuongdan chịu khó rình mồi vậy nha

Dạ! Cảm ơn các bác nhiều ah! Em nhờ Bác mua giúp một số thứ rồi gởi vô một thể luôn (nhờ hoài thật ngại).
Qua tuần em tính đi rút hồ sơ sang tên đổi chủ cho V2 của em rồi đem xe ra làm đồng mấy cái cửa, dặm vá, làm hồ sơ mới để ăn tết. Các bác nào làm sang tên rồi có kinh nghiệm chỉ em với ah, xe em sang tên khác tỉnh(em tính không đi xe oto theo).

pothuongdan

Xe máy
Các bác cho em hỏi thêm tí: Xe em dạo này thấy nổ to hơn bình thường là bị sao ah5... Vì bình thường em thấy nổ rất êm mà bây giờ đứng xa cả chục mét mà vẫn nghe ùn ùn... Khởi động thì em thấy vòng tua máy vẫn ổn định ở mức khoảng 7 8 trăm vòng... ra ngoài thì nghe tiếng hơn lớn hơn bình thường. Với lại xe em có hiện tượng là đi tại mấy đoạn giao cắt (hay phải đi chậm) bình thường em để số 3 vẫn chạy được (Ý là vê côn ah), còn bây giờ trả về số 2 vê côn nhiều lúc bị giật giật và có lúc tắt máy nếu không đệm thêm ga.

Mr_Bon

Xe máy
Ách sừn led lùi như sau các bác nhé:
Cắt sợi dây đỏ dương nguồn vào đèn lùi, lồng co nhiệt vào dây điện rồi nối hai đầu dây vừa cắt với hai đầu cục mầu trắng ( điện trở 22r/10w) kéo co nhiệt phủ hết lên mối nối. Dùng bật lửa hơ nhẹ cho co ngiện bọc kín mối nối (thay cho băng dính điện.
Thay bóng led vào và cài số lùi thôi.
Ps: bóng led có thể điều chỉnh, các bác uốn phần thấu kính cho ánh sáng ngoảnh ra hai bên hay chụm vào giữa tùy theo ý thích nhé.
Em đã triển bóng cụ cafe sáng rồi.... mất 15p là xong vẫn giữ nguyên ko cần phải cắt nối mà ta tận dụng luôn cốt cũ mà phát triển ra, nhưng chỉnh góc bóng thì mấy 1h các cụ ạ...

vuahung105

Xe container
Em đã triển bóng cụ cafe sáng rồi.... mất 15p là xong vẫn giữ nguyên ko cần phải cắt nối mà ta tận dụng luôn cốt cũ mà phát triển ra, nhưng chỉnh góc bóng thì mấy 1h các cụ ạ...

Chuẩn đấy ah. Bác kiếm ở đâu mấy cái khóa nhựa kia hay thế ?

Mr_Bon

Xe máy
Các cụ trong hội ơi cho cháu hỏi đã cụ nào thay độ gương hậu của xe khác vào chưa ạ... cháu thấy gương hậu cd5 nó vừa nhỏ hạn chế tầm nhìn, thứ 2 lại không thể gập vào được... các cụ nào đã thay hay cải tạo cho cháu xin giải pháp với ạ

cafe sáng

Xe buýt
Em đã chuyển bưu điện cho các cụ:
Vuahung105
Vuha.bdanm (khói cụ chuyển em tên vu ha viet phải không ạ?)
Duysuqkhi(cụ thổi khói cho em nhé)
3 cụ gửi về chỗ cụ vuahung105 nhé.
Cụ zjzon em cũng đã chuyển.
....
Thưa các cụ, bưu điện đòi trả phí chuyển trước lên các cụ thổi khói cho em xin luôn cước bưu điện 20k.

Các cụ trong hội ơi cho cháu hỏi đã cụ nào thay độ gương hậu của xe khác vào chưa ạ... cháu thấy gương hậu cd5 nó vừa nhỏ hạn chế tầm nhìn, thứ 2 lại không thể gập vào được... các cụ nào đã thay hay cải tạo cho cháu xin giải pháp với ạ

Giải pháp guơng to vô địch đây (góc chết triệt tiêu) bất chấp trời mưa, bỏ qua trời mù.

vuahung105

Xe container
Em đã chuyển bưu điện cho các cụ:
Vuahung105
Vuha.bdanm (khói cụ chuyển em tên vu ha viet phải không ạ?)
Duysuqkhi(cụ thổi khói cho em nhé)
3 cụ gửi về chỗ cụ vuahung105 nhé.
Cụ zjzon em cũng đã chuyển.
....
Thưa các cụ, bưu điện đòi trả phí chuyển trước lên các cụ thổi khói cho em xin luôn cước bưu điện 20k.
Nhờ bác duy bổ xung thêm 20k phí ship nhá. Hôm nào bọn e mời cafe :)
Của Vu hà. Ê gi là Vu hà việt trì. Chắc là nó cắt bớt chữ Tri đấy.
Thanks bác