Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Cerato-6134

Xe container
Biết câc cụ ở Hà Nội nhiệt tình, vất vả! Cụ nào có nhờ ai mua hộ thì phải nhớ và lấy đúng hẹn. Kẻo câc cụ mua hộ lại ko dùng đến, vừa lãng phí, vừa bực mình!
Chắc bác chưa đọc kỹ các còm của em. Khi bác hỏi địa chỉ mua cái chắn bùn lòng xe thì em trả lời là đã từng mua hộ ai đó rồi, giá rổ ko nhớ nhưng địa chỉ mua là Phạm Gia or Hải Đăng. Chứ ko phải là mua hộ ai rồi bị om hàng.

vuahung105

Xe container
Giời ạ ! chả nhắc thường xuyên anh tý...già rồi não mờ quá đê :D! mấy ngày nay rong chơi suốt mà chạ nhớ :((thôi để sáng mai anh hỏi thử Phạm Gia gần nhà có không anh nhặt nhé. Sorry chú ^:)^^:)^^:)^
He. Thấy bác cứ khoan khoan dô khoan suốt nên e đoán bác bận nên k dám nhắc đới.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Công nghệ Korea, made in China, nhẹ lắm nhưng mang tên cồng kềnh thôi HN ợ. Ship cái này phải có cái thùng rồi nhét xốp vào thì ổn.
hộp xốp thì cháu có nhưng tận trong Nam cơ.hic hic.chứ trong này cháu hỏi 1 số chỗ ko thấy có ạ

pothuongdan

Xe máy
Dạ! Không có gì đâu cụ ah! Mấy hôm nay bận quá nào bồi học sinh, chuẩn bị hồ sơ tái chuẩn, thi hk... đưa hs đi thi nên cũng không lên thuờng xuyên. Cứ cảm ơn tinh thần giúp đỡ nhiệt tình của cụ đã. Mà hình như cụ là Giảng viên ạh?QUOTE="Yêu xe hơn bồ, post: 32419440, member: 328728"]Hôm nay định tranh thủ đi chợ mua đồ cho cụ, nhưng kiểm tra tk chưa thấy tiền vào nên nhà cháu chưa dám triển khai, vì không biết cụ đã cần thật chưa....cụ mem mới nên nhà cháu chưa dám nhanh nhảu, cụ thông cảm[/QUOTE]

Hugorabbit

Xe đạp
Các cụ ơi! Các cụ cho cháu hỏi ở Hà Nội chỗ nào đăng kiểm dễ dàng nhất ạ và chi phí như thế nào ạ. Cháu lần đầu đi đăng kiểm mà sợ vợ cháu đời hơi sâu ra lại bị hạch họe.

maund

Xe tải
Các cụ ơi! Các cụ cho cháu hỏi ở Hà Nội chỗ nào đăng kiểm dễ dàng nhất ạ và chi phí như thế nào ạ. Cháu lần đầu đi đăng kiểm mà sợ vợ cháu đời hơi sâu ra lại bị hạch họe.
Cụ ở chỗ nào ạ. Em ở Cầu Tó ra trạm đăng kiểm ở Văn Điển ( đối diện nghĩa Trang Văn Điển ). Em thấy chỗ đó làm dễ và nhanh. Tháng trước em đi làm 30' là xong tất thủ tục.
Cụ đến đó đưa đăng kiểm, bảo hiểm, đăng ký xe họ kiểm tra, sau đó nộp phí ĐK 342k thì phải ( em ko nhỡ chính xác : cái này bao gồm phí kiểm tra xe, phí in ĐK, phí in tem). Tiếp đến cầm hồ sơ họ khám xe ( cụ nhớ kiểm tra đèn xe, xinhan, nước... trước khi đi) đi theo hành lang xem xác anh ý khám xe, đến công đoạn cuối thì khám đèn xe, độ sáng, kiểm tra gầm. Xong xuôi có bác bụng bia gọi ra lấy hồ sơ, vào phòng kín, cụ chuẩn bị sẵn 100K đưa xong cụ lấy Hồ sơ, đánh xe về chỗ để đợi dán tem đăng kiểm.
Tiếp đến cụ vào phòng chờ đợi gọi tên lên nộp phí đường bộ, bảo hiểm bắt buộc ( nếu cụ chưa mua). Nộp xong chờ dán tem là ok.
Chúc cụ may mắn. Xe em là 06 tháng 1 lần. Chắc cụ cũng thế :D. Nếu cụ chưa đến kỳ thì cụ đợi em sang tuần đi công tác về em đi cùng cụ ra đó cho cụ yên tâm. =))

Quan3d

Xe tăng
Cái chắn bùn tai trong của e mua nhưng chưa dùng đến đây, còn đủ nilon và mã pass

Đây là cái lòng vè đó (hay còn gọi là chắn bùn tai trong bên phải (bên phụ) tai xe). Kia cd5 2003 ah. nhưng a chỉ có 1 cái thôi bên phụ thôi.

Hugorabbit

Xe đạp
Cụ ở chỗ nào ạ. Em ở Cầu Tó ra trạm đăng kiểm ở Văn Điển ( đối diện nghĩa Trang Văn Điển ). Em thấy chỗ đó làm dễ và nhanh. Tháng trước em đi làm 30' là xong tất thủ tục.
Cụ đến đó đưa đăng kiểm, bảo hiểm, đăng ký xe họ kiểm tra, sau đó nộp phí ĐK 342k thì phải ( em ko nhỡ chính xác : cái này bao gồm phí kiểm tra xe, phí in ĐK, phí in tem). Tiếp đến cầm hồ sơ họ khám xe ( cụ nhớ kiểm tra đèn xe, xinhan, nước... trước khi đi) đi theo hành lang xem xác anh ý khám xe, đến công đoạn cuối thì khám đèn xe, độ sáng, kiểm tra gầm. Xong xuôi có bác bụng bia gọi ra lấy hồ sơ, vào phòng kín, cụ chuẩn bị sẵn 100K đưa xong cụ lấy Hồ sơ, đánh xe về chỗ để đợi dán tem đăng kiểm.
Tiếp đến cụ vào phòng chờ đợi gọi tên lên nộp phí đường bộ, bảo hiểm bắt buộc ( nếu cụ chưa mua). Nộp xong chờ dán tem là ok.
Chúc cụ may mắn. Xe em là 06 tháng 1 lần. Chắc cụ cũng thế :D. Nếu cụ chưa đến kỳ thì cụ đợi em sang tuần đi công tác về em đi cùng cụ ra đó cho cụ yên tâm. =))
Dạ vâng cảm ơn cụ ạ. Sang đầu tuần em đi công tác chắc đi về phải qua gara kiểm tra lại 1 lượt rồi đi đăng kiểm cho an tâm ạ. Cụ cho em xin số điện thoại có gì em nhờ cụ tư vấn với ạ.

maund

Xe tải
Dạ vâng cảm ơn cụ ạ. Sang đầu tuần em đi công tác chắc đi về phải qua gara kiểm tra lại 1 lượt rồi đi đăng kiểm cho an tâm ạ. Cụ cho em xin số điện thoại có gì em nhờ cụ tư vấn với ạ.
đai lưng em :
09.34567.530
Sang tuần alo em sau nhé. giờ đang bên nước ngoài ko alo đc đâu ạ. :D

Kia cd5 2003

Xe tăng
Đây là cái lòng vè đó (hay còn gọi là chắn bùn tai trong bên phải (bên phụ) tai xe). Kia cd5 2003 ah. nhưng a chỉ có 1 cái thôi bên phụ thôi.
à vâng.em nhìn kĩ lại thì đúng rồi ạ,hôm nọ mắt lèm nhèm e nhìn sao lại thành cái chắn bùn ạ.hihi

Linh Đan 1414

Xe tải
Từ rẻ đến đắt, từ dễ đến khó, đầu tiên xem độ rơ lúc xoay của trục láp so với đầu láp trong nó như thế nào Lê Thiệp nhé. Nếu độ rơ lớn (do đầu láp) cũng là 1 nguyên nhân gây tiếng kêu khi nhả côn.
Còn nguyên nhân thứ 2, phức tạp hơn (nhưng có lẽ hiện thực hơn) là bánh răng thường là phần vi sai của hộp số mòn, đệm bi lỏng. Trường hợp này cần thợ cao tay phục hồi hộp số, thay bi và nếu cần thì thay cả cụm bánh răng vi sai luôn.

Là cái này này

Thêm cái ảnh thật

Báo cáo CT hôm thứ 2 em đã quyết tâm hạ hộp số xử lý bộ vi sai chữa bệnh này. Rưng thợ dưới e tư vấn có hạ hộp số chế thêm bạc vào trục vi sai để các bánh răng khít vào nhau thì bệnh có đỡ nhưng sẽ không dứt điểm dc vì tuổi xe nhà mềnh nó không dứt bệnh dc mà có làm chi phí sẽ cao và kéo thêm nhiều thứ khác phải thay. Cháu nghe cũng bùi tai đành oánh xe ra về.
. Có khi nào thợ nó ngại làm xe cháu ko ạ

Dieu1954

Xe hơi
Ều, không biết đại ca đi mua. mua giúp em luôn mấy thứ. Trc đi bảo dưỡng ở Trường Giang,ảnh í bảo thay mấy thứ mà ko có xèng. ke ke
Bác nào có thông số của dây cua roa ( 2 dây) của CD5 chỉ giúp tôi với con V2 của tôi cua roa mòn hết thông số

Xôi sáng

Xe buýt
Bác nào có thông số của dây cua roa ( 2 dây) của CD5 chỉ giúp tôi với con V2 của tôi cua roa mòn hết thông số
Bác nên đánh xe ra chỗ bán dây, sau đó tháo từng dây ra đưa vào tiệm so sánh và mua dây cho chuẩn chứ bác mua theo thông số về sẽ có cái ko vừa khi đó còn mệt hơn bác nhé

Nôi84

Xe hơi
Cháu chào cụ ct và các cụ trong diên đàn ạ.
Các cụ cho cháu hỏi vấn đề nầy với ạ.xe cháu nổ để 1 chố tâm 30' là có khói trẵng như hơi nước bay ra.kem theo nước băn ra ống xa.chau kiem tra thi mọi thư vẫn ổn.đi vẫn bốc nước lam mat máy không hao.nếu xe di chuyển thi lại không thấy khói trang đau.
Các cụ cho cháu hỏi bị như vậy là nguyên nhân ji ạ.

Crydevil

Xe hơi
Các cụ cho cháu hỏi vấn đề nầy với ạ.xe cháu nổ để 1 chố tâm 30' là có khói trẵng như hơi nước bay ra.kem theo nước băn ra ống xa.chau kiem tra thi mọi thư vẫn ổn.đi vẫn bốc nước lam mat máy không hao.nếu xe di chuyển thi lại không thấy khói trang đau.
Trc em để ý xe em cũng hiện tượng thế. Chả sao đâu cụ ah, em nghĩ là hơi gì đó thôi cụ hehe

Crydevil

Xe hơi
A tưởng là kẹp polime vào hồ sơ để trong xe chứ nhể hehe

vuahung105

Xe container
Ôi giời. Tín hiệu mừng thế còn gì. Chính tỏ bộ hơi của bác còn tốt đấy.

Nôi84

Xe hơi
Cảm ơn cụ.nhưng cháu thấy nó ra nhiêu khói trẵng nhìn cữ thấy lo lo thế nào cụ ạ