Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Trungamv

Xe hơi
Mời cụ qua ga ra làm đồng sơn của cụ Sơn - Đà Nẵng nhé ! Trên đường Mạc Thái Tông.... Không có biển hiệu gì đâu, thấy bãi rửa xe, gò sơn thì cứ vào hỏi bác Sơn, thấy ông nào lùn lùn nói giọng Đà Nẵng là chính xác

Em cảm ơn cụ nhiều,hôm nào rảnh em sẽ qua đấy .

PhamQuangThanh

Xe tải
Thế là 1 củ hả cụ ? Hộp số còn hoạt động ngon không ? Đủ số không cụ ???
Em nghĩ không nặng đến 50kg đâu, hộp số này còn đầy đủ hết và có 1 lỗi là thi thoảng số 3 bị nhảy, chỉ phù hợp cho cụ nào mua lấy đồ thay hoặc yêu khoa học thôi, nếu có thời gian sửa hoặc thay vòng đồng tốc số 3 thì lại ngon ngay thôi mà.

67campha

Xe tăng
Chưa thay hết đâu, chờ thay nốt cái két đã...nhưng máy có tiền vẫn có thể làm ngon và thực tế nó đang ngon lên từng tháng ....chứ khung bệ, gầm sàn không ngon thì có trát vàng vào thì vẫn bán tháo thôi. Ahihi !:))
ko phải em Ngọc Trinh đâu a ah. em gái Sì gòn cơ. mãi sau a Zing mới tìm ra nguyên nhân đấy ạ. :)

vuahung105

Xe container
Em vẫn xách 1 tay di chuyển được chứng tỏ cũng không nặng lắm nhưng nếu vượt quá 50kg thì em không tính phần hơn, em tính max nhất là 50kg còn dưới 50kg thì cứ cần lên tính tiền, còn nặng hơn 50kg thì em không tính :D
E dự là hộp số này chỉ nặng 20-25kg thôi. K tin bác cứ cân mà xem. :) tính ra có 5 lít. Mua về làm dự phòng lấy ruột cũng đc đấy ah

xuanquanbmc99

Xe tăng
E dự là hộp số này chỉ nặng 20-25kg thôi. K tin bác cứ cân mà xem. :) tính ra có 5 lít. Mua về làm dự phòng lấy ruột cũng đc đấy ah
Thế thì múc thôi a xồm ơi, 2 ae lưu kho dùng dần thui. Bác chủ đâu òi, chốt đê...

Em nghĩ không nặng đến 50kg đâu, hộp số này còn đầy đủ hết và có 1 lỗi là thi thoảng số 3 bị nhảy, chỉ phù hợp cho cụ nào mua lấy đồ thay hoặc yêu khoa học thôi, nếu có thời gian sửa hoặc thay vòng đồng tốc số 3 thì lại ngon ngay thôi mà.
5 Lít chốt chết nha !

Happyzone19

Xe đạp
e chỉ cò mồi thôi nhá, chưa có ý định chia chác đâu ah, vì trên VT bọn em cũng găm sẵn dụng cụ thực hành rùi :)

tructrucdangyeu

Xe tải
Cụ tiếp tục lấy tay rút nhẹ từ ngoài vào trong: đầu tiên là con quay 1, sau đó là nắp chụp 2 rồi cụ để nguyên dùng xăng vệ sinh bộ điều khiển 3 bên trong theo hình từ trên xuống:

cái dù kéo thì kệ nó cụ à, ko cần tháo ra vệ sinh đâu vì chắc dù thủng rồi nên dầu vào rồi.
Cảm ơn cụ, em đã vệ sinh xong nhưng chưa khắc phục đc tình trạng máy nổ không đều, lửa có lúc thấy sớm, có lúc thấy muộn, bugi muội ống bô muội chứng tỏ xăng đốt chưa hết và o đều, xe tăng tốc yếu, hụt. Em dự là bộ chia điện yếu, đánh lửa o đều, em đã kiểm tra mobin sườn thì đánh lửa khoing mạnh lắm. Em xin hỏi Cụ star cụ hat có là có thể khắc phục đc bộ chia điện và mobin sườn không ạ. Trường hợp o khắc phục đc thì mua mới giâ bao nhiêu và mua ở đâu ạ. Có nguyên nhân nào khác không ạ.
Em đã thay lọc gío, xăng, bugi, dây cao áp, chỉnh xăng lửa em khá kinh nghiệm.
Xin hỏi các cụ ạ. Em cảm ơn ạ

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn cụ, em đã vệ sinh xong nhưng chưa khắc phục đc tình trạng máy nổ không đều, lửa có lúc thấy sớm, có lúc thấy muộn, bugi muội ống bô muội chứng tỏ xăng đốt chưa hết và o đều, xe tăng tốc yếu, hụt. Em dự là bộ chia điện yếu, đánh lửa o đều, em đã kiểm tra mobin sườn thì đánh lửa khoing mạnh lắm. Em xin hỏi Cụ star cụ hat có là có thể khắc phục đc bộ chia điện và mobin sườn không ạ. Trường hợp o khắc phục đc thì mua mới giâ bao nhiêu và mua ở đâu ạ. Có nguyên nhân nào khác không ạ.
Căn cứ vào đâu bác xác định lửa lúc sớm lúc muộn ạ? Nếu bộ chia điện nguyên một vị trí mà điện như vậy thì đa phần bộ chia điện có vấn đề lớn. Để thử tìm nguyên nhân, bác tháo con tụ chống nhiễu trên bộ chia điện xem tình hình có được cải thiện hay không, tiếp đó tháo dây từ bôbin vào đồng hồ tua trong xe xem lửa có đỡ yếu không.
Còn khi xác định bộ chia điện hỏng thì kiếm 1 cái đồ bãi để thay (giá chắc gần 1M) ạ

Một nguyên nhân ảnh hưởng đến lửa nữa, là dây cam đặt sai mắt, hoặc dây trùng quá. Nếu xe lấy về chưa biết dây cam thay bao giờ thì việc quyết định thay dây mới không bao giờ là thừa bác nhé.

hat65

Xe điện
Buzi muội đen thì cụ cần chỉnh chk cho chuẩn đã rồi mới tính đến chỉnh điện, cụ tháo vệ sinh buzi rồi vặn vít gió vào thêm 1 vòng, nếu đi thử vài km mà vẫn đen thì vặn vào tiếp bao giờ hết đen thì xong. Khi buzi bị đen thì lửa có mạnh đến mới đều thành yếu hết cụ nhé.

Buzi muội đen thì cụ cần chỉnh chk cho chuẩn đã rồi mới tính đến chỉnh điện, cụ tháo vệ sinh buzi rồi vặn vít gió vào thêm 1 vòng, nếu đi thử vài km mà vẫn đen thì vặn vào tiếp bao giờ hết đen thì xong. Khi buzi bị đen thì lửa có mạnh đến mới đều thành yếu hết cụ nhé.
Cụ vìa chưa ???

tructrucdangyeu

Xe tải
Căn cứ vào đâu bác xác định lửa lúc sớm lúc muộn ạ? Nếu bộ chia điện nguyên một vị trí mà điện như vậy thì đa phần bộ chia điện có vấn đề lớn. Để thử tìm nguyên nhân, bác tháo con tụ chống nhiễu trên bộ chia điện xem tình hình có được cải thiện hay không, tiếp đó tháo dây từ bôbin vào đồng hồ tua trong xe xem lửa có đỡ yếu không.
Còn khi xác định bộ chia điện hỏng thì kiếm 1 cái đồ bãi để thay (giá chắc gần 1M)

Em đóan lửa sớm muộn vì có lúc nổ máy đi nếu ép ga thì có tiếng gõ kích nổ. Nhưng có khi nổ máy đi ép ga lại không có tiếng kích nổ và máy lì dù vẫn nguyên thế cụ ạ[/QUOTE]