Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Quan3d

Xe tăng
CT và các bác cho e hỏi: mấy bữa nay xe e có hiện tượng buổi sáng đề hơi khó nổ, đề lâu 1 lúc mới thấy nổ. Nổ xong e để ý nghe thấy tiếng dòng chảy róc rách, e cũng ko rõ là tiếng của nước hay xăng...các bác bắt bệnh giúp e ạ. E xin hỏi thêm CT Le Bluestar là nên dùng buzi loại nào là tốt ạ, e đang tính thay cả dàn ạ.

ZINGGE

Xe tăng
Em vào chào các bác tý cho khỏi quên mặt và anh Cerato dọa gạch tên ạ.:D

Xe em cứ mưa là thế này đấy ạ. Nóc k dột nhưng nước cứ từ dưới lên.
Với lại cái ống đen đen này là gì đấy các bác

hat65

Xe điện
Xe cụ có 3 điểm có thể gây ra nguyên nhân trên
- cửa lấy gió ngoài bị mọt, cụ chui gầm cốp soi đèn lên sát chân kính xem
- lỗ thoát hơi gần bản lề cửa trước bên phụ bị hở, lắp sai
- nylon tappi cửa bị mất, rách
Ống đen dẫn gió điều hoà ở trên đầu gối tài xế cụ nhá.

cucar

Xe tải

ống đen đen ấy bác không dùng thì nó sẽ mát dưới chân..., nếu bác bỏ thì cho e xin nhé...hiiii;;)

bluestar2006

Xe container

1. Dưới nắp capo chỗ bác để cái ống nhựa có 1 cái nắp sắt đen. Tháo cái đó ra bác sẽ thấy nhiều đất, lá. Vệ sinh đám đó xong bác xem quanh cái cổ của lỗ lấy gió có bị mọt, thủng ko. Đó là 1 khả năng như bác Hat đã nói.

2. Dây điện chạy từ xe ra cửa phụ, nếu thợ chạy ko võng chữ U từ thân xe ra, thì nước có thể theo đó vào xe bác nhé.

trưa nay đi tháo taplo để sơn đến đoạn tháo đồng hồ công tơ met thì hộp đồng hồ cứ sờ vào là vỡ vụn, chắc tại nhựa bị lão hóa nên giòn. bác nào biết chỗ bán đồng hồ cd5 cũ không chỉ cho e với. cảm ơn các bác nhiều.
cụ king vuahung105 xem còn cái nào ko bán cho bác ấy 1 cái đi. :D
Cụ hỏi cụ MVTuan xem nhé, cụ ấy có đấy
Chán thật ! Người có hàng muốn bán mà chả ai giới thiệu, toàn giới thiệu đâu đâu....dỗi rồi, giữ lại sơ cua vậy =))

Có bác nào biết chỗ mua nẹp kính và gioăng cửa không cho e xin đia chỉ và giá với ạ. vợ hai cd5 của e hỏng hết gioăng và tapi rồi ạ. bác nào có file cắt cnc tapi không cho e xin với, e tính đi cắt và bọc lại ạ. cảm ơn các bác nhiều ạ. Tiện còn có cụ nào biết chế kính điện hai kính trước chỗ nào không và chi phí hết bao nhiêu không ạ.
Bác ơi nên chào rồi mới hỏi chứ ạ.
Bác đường đột vào hỏi mấy câu như vậy, lỡ em có trả lời nó lại xa bác quá thì sao ạ.
sorry các bác, e lính mới nên không để ý, các bác bỏ qua cho e nhé.
Đất có thổ công, sông có hà bá. Cụ vào đây xin tư vấn cũng nên chào hỏi giới thiệu về xe về người đi đã đấy cũng là quy định chung của nhà PC, chủ tịch nhắc rồi mà cụ chỉ xin lỗi mà không khắc phục thì chưa chân thành đâu. Mạng tuy ảo nhưng anh em ở đây quan hệ với nhau là thật đấy cụ ạ.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com

Cụ xử ly ngay đi không mọt hết sàn, khả năng nước từ phía đầu hút gió ngoài vào, trc xe em cũng bị một lỗ nhỏ, khó lắm nước mới vào, nguyên nhân cho thợ khoan một lỗ để bắt vít nhưng lại bỏ đó, em vít ốc vào thêm ít keo nữa là đc.

Zjzon

Xe hơi
E chào cụ chủ tịch và các cụ ạ. Chả là xe em đang đi tự nhiên điều hoa hok mát nữa, em kiểm tra thì thấy em bật điều hoà mà nó hok đóng lốc nữa ạ. Em đã kiểm tra cầu chì thì hok thấy đứt, vậy cụ nào có cái hình ảnh của mấy cái rơle điều hoà thì cho em xin em kiểm tra xem có cái rơle nào hỏng hok ạ. E cảm ơn các cụ nhiều

tranthangub

Xe buýt
E chào cụ chủ tịch và các cụ ạ. Chả là xe em đang đi tự nhiên điều hoa hok mát nữa, em kiểm tra thì thấy em bật điều hoà mà nó hok đóng lốc nữa ạ. Em đã kiểm tra cầu chì thì hok thấy đứt, vậy cụ nào có cái hình ảnh của mấy cái rơle điều hoà thì cho em xin em kiểm tra xem có cái rơle nào hỏng hok ạ. E cảm ơn các cụ nhiều
Cụ cúi xuống bên dưới cốp xem cái rơle nhiệt có bị hỏng không . Nó có 1 râu cắm vào dàn lạnh . Nếu gẫy cái đó thì đóng ac mặt hít không bám đâu ạ :)

bluestar2006

Xe container
1 là bác phải kiểm tra cái cầu chì dưới tablo, gần đầu gối lái xe lên. Cái đó đứt thì điều hòa không chạy
2 là bác rút cái giắc điện ở đường ống gas bên phụ, gần bình dầu trợ lực , rồi lấy cọng dây điện nối tắt 2 bên giắc (để thử thôi, thử xong lại rút dây ra). Nếu nối vậy mà lốc đóng thì hệ thống điều hòa đang bị hết gas nên van bảo vệ nó ngắt để khỏi bị hỏng lốc.
3 mới đến kiểm tra 3 con relay phía sau đèn pha bên lái bác ạ.

67campha

Xe tăng
cụ miêu tả kỹ hơn đi, lúc bật điều hòa, bấm AC thì quạt gió có quay ko?
-nếu quạt gió quay mà lốc ko đóng thì chắc là hết ga nên relay bảo vệ nó ngắt (phương án 2 của CT)
- quạt gió ko quay thì ktra từ cầu chì đến các relay phía sau đèn pha bên lái.

Zjzon

Xe hơi
cụ miêu tả kỹ hơn đi, lúc bật điều hòa, bấm AC thì quạt gió có quay ko?
-nếu quạt gió quay mà lốc ko đóng thì chắc là hết ga nên relay bảo vệ nó ngắt (phương án 2 của CT)
- quạt gió ko quay thì ktra từ cầu chì đến các relay phía sau đèn pha bên lái.
Lúc bật AC thì quạt gió vẫn chạy ầm ầm cụ ạ, chỉ là đang đi bình thường điều hòa vẫn mát sâu tự nhiên mất luôn điều hòa cụ ạ.
Cụ cúi xuống bên dưới cốp xem cái rơle nhiệt có bị hỏng không . Nó có 1 râu cắm vào dàn lạnh . Nếu gẫy cái đó thì đóng ac mặt hít không bám đâu ạ :)
Cái themost đó bác dongbac mới lấy cho em nên hok hỏng đc đâu, mà hỏng con đấy nó chỉ hok ngắt điều hòa khi lạnh quá thôi chứ điều hòa vẫn phải chạy mà bác.
1 là bác phải kiểm tra cái cầu chì dưới tablo, gần đầu gối lái xe lên. Cái đó đứt thì điều hòa không chạy
2 là bác rút cái giắc điện ở đường ống gas bên phụ, gần bình dầu trợ lực , rồi lấy cọng dây điện nối tắt 2 bên giắc (để thử thôi, thử xong lại rút dây ra). Nếu nối vậy mà lốc đóng thì hệ thống điều hòa đang bị hết gas nên van bảo vệ nó ngắt để khỏi bị hỏng lốc.
3 mới đến kiểm tra 3 con relay phía sau đèn pha bên lái bác ạ.
Cầu chì ở dưới taplo em kiểm tra rồi hok bị đứt chủ tịch ạ, cái giắc điện ct nói có phải "rơ le áp lực ga, nó nằm trên đường ống nhôm ở khoang máy có kích thước như cái cổ chai bia có hay dây điện nối vào ấy" như cụ dongbac chỉ hok em hok ạ??

bluestar2006

Xe container
Lúc bật AC thì quạt gió vẫn chạy ầm ầm cụ ạ, chỉ là đang đi bình thường điều hòa vẫn mát sâu tự nhiên mất luôn điều hòa cụ ạ.

Cái themost đó bác dongbac mới lấy cho em nên hok hỏng đc đâu, mà hỏng con đấy nó chỉ hok ngắt điều hòa khi lạnh quá thôi chứ điều hòa vẫn phải chạy mà bác.

Cầu chì ở dưới taplo em kiểm tra rồi hok bị đứt chủ tịch ạ, cái giắc điện ct nói có phải "rơ le áp lực ga, nó nằm trên đường ống nhôm ở khoang máy có kích thước như cái cổ chai bia có hay dây điện nối vào ấy" như cụ dongbac chỉ hok em hok ạ??
Đúng nó bác ạ, bác thử chưa?

Cụ xử ly ngay đi không mọt hết sàn, khả năng nước từ phía đầu hút gió ngoài vào, trc xe em cũng bị một lỗ nhỏ, khó lắm nước mới vào, nguyên nhân cho thợ khoan một lỗ để bắt vít nhưng lại bỏ đó, em vít ốc vào thêm ít keo nữa là đc.
CẢm ơn cụ ạ. Em chưa kiểm tra kỹ nên chưa xác định được nguyên nhân. Em sẽ báo lại cụ sau ạ

1. Dưới nắp capo chỗ bác để cái ống nhựa có 1 cái nắp sắt đen. Tháo cái đó ra bác sẽ thấy nhiều đất, lá. Vệ sinh đám đó xong bác xem quanh cái cổ của lỗ lấy gió có bị mọt, thủng ko. Đó là 1 khả năng như bác Hat đã nói.

2. Dây điện chạy từ xe ra cửa phụ, nếu thợ chạy ko võng chữ U từ thân xe ra, thì nước có thể theo đó vào xe bác nhé.
Lỗ đen đấy em đã kiểm tra rồi bác ạ. Có nhiều đất và lá như bác nói ạ. Em không thấy mọt gì xung quanh ạ.
Còn phần dây điện lúc đó em quên mất nên chưa kiểm tra, để tối em kiểm tra ạ
Cảm ơn bác ạ

Xe cụ có 3 điểm có thể gây ra nguyên nhân trên
- cửa lấy gió ngoài bị mọt, cụ chui gầm cốp soi đèn lên sát chân kính xem
- lỗ thoát hơi gần bản lề cửa trước bên phụ bị hở, lắp sai
- nylon tappi cửa bị mất, rách
Ống đen dẫn gió điều hoà ở trên đầu gối tài xế cụ nhá.
Em sẽ kiểm tra từng cái và báo lại bác ạ