Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

xuanquanbmc99

Xe tăng
Muốn vậy thì có lẽ phải đem theo cái cầu nâng xe luôn nhá . ka ka
thế cơ ah, chẹp...
ah, có vc này bác Kinh tư vấn e phát. Chả là e làm lại máy xong roài, bệnh cũ đạp ga chết máy cũng ok roài, dưng mờ giờ lại xuất hiện bệnh là, lúc đầu nổ máy rất ngon, phóng vù vù, nhưng khi đi được một lúc tầm trục cây số, nóng máy, đỗ lại thì ko nổ được nữa. Tức là khi máy nóng thì ko tài nào nổ đc

vuahung105

Xe container
thế cơ ah, chẹp...
ah, có vc này bác Kinh tư vấn e phát. Chả là e làm lại máy xong roài, bệnh cũ đạp ga chết máy cũng ok roài, dưng mờ giờ lại xuất hiện bệnh là, lúc đầu nổ máy rất ngon, phóng vù vù, nhưng khi nóng máy, đỗ lại thì ko nổ được nữa. Tức là khi máy nóng thì ko tài nào nổ đc
can đảm thì chỉnh bộ đánh lửa muộn hơn một chút xem sao.
nếu không thì hôm nào đi off chui, nhờ các cao thủ đặt lại bộ chia điện cho chuẩn là ổn thôi ( em dự thế )

xuanquanbmc99

Xe tăng
can đảm thì chỉnh bộ đánh lửa muộn hơn một chút xem sao.
nếu không thì hôm nào đi off chui, nhờ các cao thủ đặt lại bộ chia điện cho chuẩn là ổn thôi ( em dự thế )
thế thì bằng đánh đố nhà e. Thợ thì định tháo chế ra chỉnh chọt, thôi, e cứ để cho họ làm vậy, ko đc thì hôm nào sơn xong đi off nhờ các cao thủ nhà mềnh vậy

mazda323-2000

Xe tải
Xin kính chào các cụ!
Em đã chính thức chia tay chiếc xe Kia CD5 sau 9 tháng sử dụng. Trước hết em xin chân thành cảm ơn cụ Chủ tịch, Cụ Phó Chủ tịch và các cụ tham gia diễn đàn này đã chia sẻ kinh nghiệm, hướng dẫn, tư vấn sửa chữa nhiệt tình trong quá trình em sử dụng xe. 100% các bài hỏi của em đều được các cụ quan tâm trả lời, đây là điều rất đáng quý. Từ một người có kiến thức về Pride =0, nay em cũng đã có khoảng 15%/100% kinh nghiệm sửa chữa, bảo dưỡng, vận hành. Vì nhiều điều kiện đặc thù em không thể tham gia sâu với các cụ như off, vào hội.... Chiếc xe của em được bán cho một cụ cũng có vẻ thích dòng xe này và chắc chắn sẽ tham gia diễn đàn trong tương lai gần, mong các cụ chỉ giáo giúp. Em thì chắc sẽ tìm một em hợp lý hơn hoặc xe mới.
Cuối cùng xin chúc các cụ luôn đam mê, rực lửa và an toàn trên từng KM. Chúc sức khỏe và may mắn đến các cụ.
Tạm biệt

Nôi84

Xe hơi
Có nên đầu tư loa sub bass không ạ. Xe em mới có 4 cái loa con nên nghe k hay lắm.
Theo em cụ cữ mua cái loa crow tam 3 lít.về lắp vào dưới nghế lái. đấu điện vào giây tảu thuốc.và thêm 1 giây truyền tin hiệu từ đàu cd xuống loa.vậy là cụ đă có 1 loa bass công thêm 4 loa kia nữa.nghe cũng sướng mà lại rẻ.nhà em đẵ lắp vậy.

Nôi84

Xe hơi
thế thì bằng đánh đố nhà e. Thợ thì định tháo chế ra chỉnh chọt, thôi, e cứ để cho họ làm vậy, ko đc thì hôm nào sơn xong đi off nhờ các cao thủ nhà mềnh vậy
Cụ thử chỉnh như vậy xem nhé.
1 cụ nổ máy rôi nới 2 con ốc bộ chia điện ra.
2 cụ vặn củ chia điện vào theo chiêu kim đồng hồ và để ý thấy máy giật giật là cụ dừng lại.
Rồi từ từ cụ vặn ngược lại .vừa vặn vừa để ý tiếng nổ của máy .nếu thấy tiếng nổ êm thi cụ xiết ốc lại.nhà cháu tự chỉnh vậy ạ

tranthangub

Xe buýt
Xin kính chào các cụ!
Em đã chính thức chia tay chiếc xe Kia CD5 sau 9 tháng sử dụng. Trước hết em xin chân thành cảm ơn cụ Chủ tịch, Cụ Phó Chủ tịch và các cụ tham gia diễn đàn này đã chia sẻ kinh nghiệm, hướng dẫn, tư vấn sửa chữa nhiệt tình trong quá trình em sử dụng xe. 100% các bài hỏi của em đều được các cụ quan tâm trả lời, đây là điều rất đáng quý. Từ một người có kiến thức về Pride =0, nay em cũng đã có khoảng 15%/100% kinh nghiệm sửa chữa, bảo dưỡng, vận hành. Vì nhiều điều kiện đặc thù em không thể tham gia sâu với các cụ như off, vào hội.... Chiếc xe của em được bán cho một cụ cũng có vẻ thích dòng xe này và chắc chắn sẽ tham gia diễn đàn trong tương lai gần, mong các cụ chỉ giáo giúp. Em thì chắc sẽ tìm một em hợp lý hơn hoặc xe mới.
Cuối cùng xin chúc các cụ luôn đam mê, rực lửa và an toàn trên từng KM. Chúc sức khỏe và may mắn đến các cụ.
Tạm biệt
xe cụ cũng ngọt ngào lắm.... đợt cháu tìm mua thì không thấy cụ í ới..... cái cụ cháu giới thiệu có mua được không hay cụ khác rước ạ :)

titackbuon

Xe máy
Nhà cháu có vụ hỏng mất cái điều khiển từ xa, nút điều khiển thì vẫn sáng đèn mà chuột thì không nhúc nhíc. Có tự sửa được không các cụ nhỉ

Theo em cụ cữ mua cái loa crow tam 3 lít.về lắp vào dưới nghế lái. đấu điện vào giây tảu thuốc.và thêm 1 giây truyền tin hiệu từ đàu cd xuống loa.vậy là cụ đă có 1 loa bass công thêm 4 loa kia nữa.nghe cũng sướng mà lại rẻ.nhà em đẵ lắp vậy.
Nhà cháu lắp rồi ạ, cũng muốn như cụ nói nhưng chạy lên chỗ ĐÀI OTO nó cứ bảo là 900k loa Crow cơ. Nên cháu làm cái này luôn

Thì xe Pride có mỗi 1 cái cần số thôi mà anh :)
.
.
.
.o->
.
Dưng mà có dững 6 cái bạc. Cả bộ bạc nhựa này giá gốc chỗ anh York là 100k ạ.
À ra là vậy. 1 xe cần 6 cái cơ à ct ? Vậy thì hơn tăm của Hoà Trôi là chuỷn rồi. Tưởng mỗi xe chỉ cần 1 cái :)) Sorry

bluestar2006

Xe container
Xin kính chào các cụ!
Tạm biệt
Bọn em cảm ơn bác, và chúc mừng bác sắp có xe mới!
Mong em CD5 vẫn được chủ mới chăm sóc chu đáo như bác chăm sóc em nó ạ!

bluestar2006

Xe container
Cái này thay có phức tạp không cụ ? Dễ dàng thì thay, khó thì thôi ....quen rồi !
Anh bỏ sẵn 1 bộ vào trong xe, khi nào tiện vào gara (hay thăm bác Sơn cũng được) nâng xe lên thì thay luôn (trong vòng 30 phút)
Có 4 cái thay chỉ cần vặn ốc, 2 cái còn lại nếu thay phải dùng máy mài để tháo chốt, và sau khi thay thì hàn chấm lại (2 chấm) ạ

Còn thay xong thì "Biết thế làm từ lâu rồi" :D

Linh Đan 1414

Xe tải
Anh bỏ sẵn 1 bộ vào trong xe, khi nào tiện vào gara (hay thăm bác Sơn cũng được) nâng xe lên thì thay luôn (trong vòng 30 phút)
Có 4 cái thay chỉ cần vặn ốc, 2 cái còn lại nếu thay phải dùng máy mài để tháo chốt, và sau khi thay thì hàn chấm lại (2 chấm) ạ

Còn thay xong thì "Biết thế làm từ lâu rồi" :D
Cụ Yêu xe hơn bồ găm hộ cháu một bộ nhé. Bữa bào cháu lên hạ hộp số xử lý bệnh kịch cháu thay luôn. Yêu a bồ thế, e cảm ơn:D

ramada

Xe điện
20K/cái, tổng cộng 6 cái 120K. Nhị ca YORK đầu trò :)
Sao thấy Landaucuoivo2 nói Hoà Trôi giá hơn tăm cơ mà !!!
Chắc là hơn tăm cả bộ, hoặc ko phải mấy cái bạc cần số
Không ! Giá cho 1 chiếc, bằng nhựa và đúng là cần số vì xe anh số vào không nét nèn nẹt :))
À ra là vậy. 1 xe cần 6 cái cơ à ct ? Vậy thì hơn tăm của Hoà Trôi là chuỷn rồi. Tưởng mỗi xe chỉ cần 1 cái :)) Sorry
Bác Xồm đúng là, em đã nói rất kỹ rồi mà :))

kenttum

Xe tải
Các bác cho em hỏi : cái khóa của cái ô mở bình xăng của em bị hỏng rồi, giờ em muốn mua cái mới thì mua ở đâu ạ

xuanquanbmc99

Xe tăng
Cụ mua cái khóa của tủ gỗ lắp vào cũng đc mờ
Sắm luôn 4 cái nữa khóa 4 cánh vào là ngon. E fun tí.
Hôm qua e thay bobil sườn mà vẫn ko thấy bobil đánh lửa, đen quá, hôm nay lại phải dò xem chỗ nào bị đứt dây.
E định sơn lại, các cụ có mối nào mua ba đớ sốc trước và sau ngon bổ rẻ ko mách e với ạ

hat65

Xe điện
Sắm luôn 4 cái nữa khóa 4 cánh vào là ngon. E fun tí.
Hôm qua e thay bobil sườn mà vẫn ko thấy bobil đánh lửa, đen quá, hôm nay lại phải dò xem chỗ nào bị đứt dây.
E định sơn lại, các cụ có mối nào mua ba đớ sốc trước và sau ngon bổ rẻ ko mách e với ạ
Cụ xem gần bộ chia điện có con tụ hình hộp chữ nhật xem có đứt dây ko.