Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Trương Văn Quý

Xe đạp
Welcome chú đến vs PC ạ,cháu chúc chú sẽ có nhiều niềm vui khi vào PC ạ.xe chú đẹp quá đó ạ,và cháu có chiêm ngưỡng 1 lần ạ hình như bác mua 170M phải ko ạ
Đúng rồi đó bác giá hơi cao ngay tại thời điểm đó nhưng không sao chỉ thoả mãn niềm đam mê và mình cũng kết em nó lâu lám rồi

dongco

Xe tăng
Pride đã lên "sàn" là quẩy nhiệt tình, quẩy hết mình luôn. Tiện thể làm máy phát, nghe lời cụ hat65 đã hạ là thịt luôn, em cho đi hết bộ côn , giờ đúng là nhẹ, im và sướng cụ ạ. Còn vụ dù ga điều hoà và phat sinh thêm ko hiểu chạm chập ở đâu mà mất đèn lăng tec, đèn hậu, đèn taplo cứ thay cầu chì là bụp cháy luôn, hôm nào rảnh rỗi lại phiền cụ kiểm tra giúp nhà cháu với ạ.

xuanquanbmc99

Xe tăng
Em chào các cụ! Lâu lâu e mới lại có điều kiện cưỡi e Pride CD5, em đang cho e nó đi sờ pa ,tối nay em liệt kê ra những món đồ và công việc phải làm cho e nó xinh hơn và đi an tâm hơn (như thay dầu máy,bi T, lọc xăng, lọc gió, vè mưa, chuột cửa...) mà chao ôi, sao giá nó "khủng" quá các cụ ạ, gần bằng 1/5 cái turbo của em San Gold (garage báo turbo giá 12 triệu chưa tính công ạ!) hì hì... chúc các cụ ngủ ngon!
Ô, cô lại về phát tài phát lộc cho các cụ ở PC ạ...đùa vui tí ạ, lão là sướng nhất, được cưỡi đủ loại vợ 2 từ thượng vàng đến hạ cám, oách oách là...e chúc mừng bác đã về với đội, lúc nào rỗi xuống bay không phận Nhổn nhể

xuanquanbmc99

Xe tăng
Em có bình dầu và bơm trợ lực xịn anh Bồ ạ, cơ mà e bán thứ đó tặng kèm nguyên chiếc ... xe. Hì hì... hôm qua xong quả taplo giờ nhìn lê tê phê anh ạ. Thi công nốt cái mặt trên taplo như a nói nữa là ... ko còn gì để chê.
Lão khoe hàng tí đi cho ae chim ngửng xem taplo có gì đặc sắc để e đú theo

xuanquanbmc99

Xe tăng
E xin phép thỉnh giáo các cụ ạ, chả là dạo này nắng nóng, e lại thấy con nghệ nhà e có biểu hiện như sau ạ: Bật điều hòa trong 2 trường hợp sau thì bị ạ: Lúc đỗ bật điều hòa chạy garanty và lúc tắc đường bật điều hóa đi chậm. 2 trường hợp này chạy một lúc là lúc sau đi bị như sau ạ: cứ đi thì bình thường, ko chết máy, vòng tua ổn định, nhưng cứ đạp côn vào là vòng tua tụt xuống và chết máy. Hiện tượng này xảy ra một lúc, e chạy 1 đoạn khoảng vài trăm m thì hiện tượng chết máy giảm dần, đến khi ra đoạn đường vắng, chạy tốc độ 40-50 km/h được khoảng 2 km là hết hẳn, lại bình thường. E nhờ các cụ giải ngố hộ e ạ

dongco

Xe tăng
E xin phép thỉnh giáo các cụ ạ, chả là dạo này nắng nóng, e lại thấy con nghệ nhà e có biểu hiện như sau ạ: Bật điều hòa trong 2 trường hợp sau thì bị ạ: Lúc đỗ bật điều hòa chạy garanty và lúc tắc đường bật điều hóa đi chậm. 2 trường hợp này chạy một lúc là lúc sau đi bị như sau ạ: cứ đi thì bình thường, ko chết máy, vòng tua ổn định, nhưng cứ đạp côn vào là vòng tua tụt xuống và chết máy. Hiện tượng này xảy ra một lúc, e chạy 1 đoạn khoảng vài trăm m thì hiện tượng chết máy giảm dần, đến khi ra đoạn đường vắng, chạy tốc độ 40-50 km/h được khoảng 2 km là hết hẳn, lại bình thường. E nhờ các cụ giải ngố hộ e ạ
Chán lão Quẩy thật, đi Pride bao năm mà giờ còn théc méc vớ vẩn, kinh nghiệm của e cho thấy "càng đi lâu, nhiều Pride càng ổn định" và ko có bệnh gì hết trừ bệnh "ko xăng ko nổ" hè hè...

67campha

Xe tăng
Pride đã lên "sàn" là quẩy nhiệt tình, quẩy hết mình luôn. Tiện thể làm máy phát, nghe lời cụ hat65 đã hạ là thịt luôn, em cho đi hết bộ côn , giờ đúng là nhẹ, im và sướng cụ ạ. Còn vụ dù ga điều hoà và phat sinh thêm ko hiểu chạm chập ở đâu mà mất đèn lăng tec, đèn hậu, đèn taplo cứ thay cầu chì là bụp cháy luôn, hôm nào rảnh rỗi lại phiền cụ kiểm tra giúp nhà cháu với ạ.

Cô xử lý được vụ mất đèn lăng téc, đèn tapplo chưa? cô tháo cái HU ra xem, bên trong đấy có thiết kế dây để đấu vào HU, khi đi trời tối HU sẽ sáng lên khi bật đèn (đối với HU thường tối khi đi ban ngày) hoặc giảm sáng khi bật đèn (đối với dạng Dimler). thợ đấu thường đấu tắt cho HU sáng 100%, không phân biệt ban ngày hay đêm, ko phân biệt bật đèn hay ko. đấu tắt nên bỏ dây này, có thể dây này đang bị chạm mát nên gây dứt cầu chì.