Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Duysuqkhi

Xe tải
ổn là tốt rồi, hơi tiếc là trông nó hơi loằng ngoằng nhi?
trong kho em còn 1 cái IC tiết chế máy phát ( hàng vét kho dạo trước )
1 cụm ổ khóa hàng bãi ( trước mua ở tề lỗ )
đúng 2 món bác cần cho công cuộc tái thiết này - chi tiếc là em lại không ở nhà :)
Bác Hưng để lại cho em ổ khoá nhé, v2 em ổ khoá mòn quá nên thi thoảng bị rơi chìa (dù vẫn đang nổ máy)

vuahung105

Xe container
Bác Hưng để lại cho em ổ khoá nhé, v2 em ổ khoá mòn quá nên thi thoảng bị rơi chìa (dù vẫn đang nổ máy)
Ổ khóa có 2 phần. Một ổ cắm chìa và một phần phía sau có các lá đồng tiếp điện.
Phần cắm chìa thì nó lại đồng bộ cả ổ khóa phụ, khóa cửa lái, cốp đấy bác nhé

NamDronie

Xe máy
Em mới thay bộ vành đúc mời các bác xem ạ. 4tr cả công. Mấy hôm mưa quá chưa rửa xe. Hehe.

Cerato-6134

Xe container
Vậy "bá" muốn hỏi gì ạ?
Thứ nhất theo cách hiểu của e và nhiều bác khác, em và CT ko phải là "bá"
Thứ 2, nhập gia tuỳ tục, bác vào nhà PC thì nên dùng từ mà mọi người đều hiểu.
Vì bác dùng từ theo cách mình bác hiểu nên e hỏi lại thôi
Còn trao đổi như cách của bác thì e ko comment nữa. Chúc bác vui.

minhaudio

Xe tải
ổn là tốt rồi, hơi tiếc là trông nó hơi loằng ngoằng nhi?
trong kho em còn 1 cái IC tiết chế máy phát ( hàng vét kho dạo trước )
1 cụm ổ khóa hàng bãi ( trước mua ở tề lỗ )
đúng 2 món bác cần cho công cuộc tái thiết này - chi tiếc là em lại không ở nhà :)
Tiết chế máy phát thì em vẫn ém 1 con, nhưng thợ bảo nó ở máy phát nên rầy rà, chế thêm 1 cái bên ngoài cho nhanh ( tựa như cục nạp ở xe máy ý mà bác King).

minhaudio

Xe tải
Kể ra đang là Ngọc Hoàng mà bị biến thành cô Đẩu cũng phiền phết CT và TTK nhỉ? ( Em fun chút ạ!)

khoai123

Xe tải
Về khóa nếu ko ra thợ thì bác khắc phục tránh rơi chìa như sau:
- Nguyên nhân: Chìa khóa có hình răng cưa, phần rãnh chìa có tác dụng đẩy bi khóa, phần đỉnh răng cưa có tác dụng giữ chìa lại. Chìa khóa bác rơi khi máy vẫn nỗ là do phần đỉnh răng bị mòn do đút vào rút ra nhiều.
- Khắc phục: Bác dùng cái đột nhỏ đục cho phần đỉnh răng nhô lên ( Lưu ý không đục vào rãnh răng). Đục cho tất cả các đỉnh nhô lên một xíu là OK, chìa lại như mới. Khi đục mà đỉnh bị toét quá bác dùng dũa ba cạnh dũa lại cho đẹp. Chúc bác thành công.

DanCdn

Xe hơi
Theo em thì nói thẳng ra nó dễ ạ! Em chưa hiểu cách thống nhất xưng hô trong autofun (cái này sẽ sửa) . Người mới như em sẽ không thiếu sai sót nên ở cương vị xe công te nơ trở lên là góp ý hài hoà và thẳng thắn ví dụ: cụ blu2006 chỉ cần bảo (... khi nào đầy đủ thông tin thì cụ post bài lên anh em chia sẻ dễ hiểu mà không bị loãng....) ok ngay. Đằng này cụ làm cho phát (....đọc khó chịu....). Còn cụ thấy sai chỉ cần góp ý ( ... trên này nên gọi là "cụ hoặc bác xưng cháu hoặc em" đằng này biết thừa từ "bá" cụ lại hỏi xoáy khác gì KIA đổ xăng máy bay vào để chạy.
Một vài lời thẳng thắn, chân tình góp ý như thế ạ. Biết là nhập gia tuỳ tục. Nhưng bác phải chỉ ra cái "tục" cho những người mới đi xe máy như bọn em. Trên quan điểm xây dựng. Em hết!

bluestar2006

Xe container
Chủ tịch thông cảm em chụp khi thợ vừa tháo ra xong chưa xong thì làm gì đã có phần kết ngay, em rút kinh nghiệm lần sau xong đâu đấy mới post. Cụ thể: sau khi đem đi vệ sinh củ đề thì nguyên nhân chính lại là chết tiết chế máy phát acc quy không được nạp nên hết acc quy kéo theo không đề được, mất bù ga điều hoà, xi nhan thì nhảy kim vòng tua, mất đèn báo acc quy. Thợ đã khắc phục như sau ạ thay một con tiết chế xe bán tải và đưa ra ngoài như ảnh

View attachment 111135
Cổ đề mòn đã thay con khác ( do bác Minh prosoud ém hàng nên em rất may mắn. Thanks bác). Ổ khoá khởi động mòn nên điện đưa vào củ đề vẫn yếu thợ đã đưa thêm con ổn 12v mà xe tải nào cũng có hình như sau

View attachment 111136
Và kết luận: khoang máy thì nhìn không còn nguyên bản nhưng mọi thứ đều ổn, tổng thiệt hại 450k. Sau này có điều kiện sẽ trả lại tên cho em. Báo cáo hết "bá chủ tịch" ạ
Em bận nên bây giờ mới trả lời bác.
Theo thông tin đầy đủ bác kể lại thì các lỗi của xe cũng đã được khắc phục cơ bản rồi.

Còn về câu chữ cách gọi thì em cũng hiểu từ "bá" là bác thôi, không có gì nặng nhẹ cả các bác ạ. Mỗi vùng có thể có cách hiểu khác nhau đi một tẹo, các bác cũng nên hiểu cho nhau ạ.

Chúc các bác nhà mình vui vẻ và đoàn kết!

DanCdn

Xe hơi
Em bận nên bây giờ mới trả lời bác.
Theo thông tin đầy đủ bác kể lại thì các lỗi của xe cũng đã được khắc phục cơ bản rồi.

Còn về câu chữ cách gọi thì em cũng hiểu từ "bá" là bác thôi, không có gì nặng nhẹ cả các bác ạ. Mỗi vùng có thể có cách hiểu khác nhau đi một tẹo, các bác cũng nên hiểu cho nhau ạ.

Chúc các bác nhà mình vui vẻ và đoàn kết!
Vâng! Em nhỏ tuổi cũng cư xử không khéo. Em xin lỗi bác blustar2006 ạ! Chúc anh em trong hội sức khoẻ, ngày càng phát triển!