Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Kia cd5 2003

Xe tăng
Welcome bác đến vs PC chúng em!mong bác có nhiều niềm vui vs dm nó nhé!ở Nghệ An thì PC chúng em ko có mem chỉ có ở Hà Tĩnh thôi ạ.
Mấy trang trước có mấy bài nói về cách
ktra máy lạnh đó ạ.bác ktra xem ntn nhé :)

Mấy lần e làm bằng cách tháo mặt đồng hồ ra, vẫn cắm 2 giấc sau. Nhổ kim ra, tìm đoạn đường vắng, thẳng. Nhờ ai đó đi đúng ổn định 40km/h. Mình đi phía sau và cắm lại kim đúng 40km/h. Lão Poscher toàn chạy hoa tiêu cho e đới.
Oạch ! Làm vậy sao chính xác được hả King ???? Phải nhờ 1 thèng xe máy buộc dây lôi thèng Pride với tốc độ 100km/h thèng cầm lái cứ yên tâm ngồi sau ấn kim cho chắc cú

Chào các bác ạ.
Em tên Thành, 33 tuổi ở Vinh - Nghệ An. Em vừa đổi 1 em Sunny 1992 sang CD5 2002 của ông cậu. Tham gia diễn đàn rất mong đượcmhocj hỏi kinh nghiệm của các bác.
CD5 của em đã chuyển 2 chủ, ông cậu em mua lại của ông chú họ năm 2008 (lúc đó là 3 vạn). Giờ chuyển sang em là vừa tròn 8,3 vạn. Xe chạy ok, êm. Em lấy về là thay bộ khoá tổng cửa, radio.
Nhưng điều hoà chỉ mát thôi chứ k đc lạnh. Vậy kiểm tra thế nào ạ. Con xe cũ em làm lại điều hoà mà chả ăn thua gì, nhờ các bác chỉ giúp.
Bác nào trong topic ở gần chỗ em thì báo giúp em ạ.
Cảm ơn các bác
Nick facebook của em là Trí Thành, hoặc tìm theo số đt:0946828682 cũng đc ạ
8,3 vạn ???? Ngon nhề, trong Vinh bác vọt sang cầu Bến Thuỷ tìm Xôi nhé ! Không phải Xôi Xuân Thành đâu mà là Xôi sáng .....hẳn sẽ hỗ trợ được nhiều

Ama-Kia

Xe buýt

Đưa con đi học, em lại thấy 1 em Betha quá đẹp các cụ ạ! Lai hai đèn xi nhan trước nhưng hình thức rất Ok. Hehe, lại len ten gợn sóng.

Welcome bác đến vs PC chúng em!mong bác có nhiều niềm vui vs dm nó nhé!ở Nghệ An thì PC chúng em ko có mem chỉ có ở Hà Tĩnh thôi ạ.
Mấy trang trước có mấy bài nói về cách
ktra máy lạnh đó ạ.bác ktra xem ntn nhé :)
Cảm ơn bác nhé. Để em nghiên cứu thêm ạ

vuahung105

Xe container

Đưa con đi học, em lại thấy 1 em Betha quá đẹp các cụ ạ! Lai hai đèn xi nhan trước nhưng hình thức rất Ok. Hehe, lại len ten gợn sóng.
Chắc đi ảcord rồi thì ngoái lại tý thôi chứ. Xe đẹp, mới sơn lại nên nhìn sáng bóng hơn

Ama-Kia

Xe buýt
Chắc đi ảcord rồi thì ngoái lại tý thôi chứ. Xe đẹp, mới sơn lại nên nhìn sáng bóng hơn
Đâu thèm chứ! Thấy con V2 nó chạy trên đường mà nhìn theo hoài. Tình củ ko rủ cũng đến mà!

Con V3 nó cũng đi làm thường xiên!

29H0815

Xe đạp
Có bác nào sơn xe màu xanh cửu long ko. Cho e xon vài tấm ảnh nghiên cứu để về sơn à. Hay màu xanh nào các bác thấy đẹp cho e ngắm cái làm mẫu hii

Linh Đan 1414

Xe tải
Cụ hat65 CT cho e hỏi
Hôm qua e phải cho v2 lên thăm thủ đô, e cho vợ hai vào gara quân đội chỗ cụ Xồm chuyên sửa. Làm mất nguyên ngày đến 21h30 mới tạm xong một vài hạng mục, làm tổng phanh bảo dưỡng bánh. Xe e đã thay hết cao su chân máy hịn nhưng vẫn bị nhả côn ra kịch cái. CT Le Bluestar đã test xe CT tư vấn còn có thể do lap trong, hôm qua làm thì thợ kt không phải do lap nên nói có thể do côn và phải hạ hộp số. Trước xe e bị đánh lái chết kêu kẹt kẹt như kiểu đóng mở cánh cửa khô dầu. Hôm qua làm xong thì hết nhưng đến sáng nay lại thấy kêu. Điều hòa mát không sâu e thợ kt thì ga đủ nhưng nhiệt độ min chỉ 15*. Một kim đồng hồ đo ga thấy rung rung thợ bảo có bấn đề trong lốc phải tháo ra kt lốc cũng đã kém không khắc phục được thì thay lốc bãi. Các cụ tham gia tư véo bệnh tật và phương án sửa chữa giúp e với

hat65

Xe điện
Cụ hat65 CT cho e hỏi
Hôm qua e phải cho v2 lên thăm thủ đô, e cho vợ hai vào gara quân đội chỗ cụ Xồm chuyên sửa. Làm mất nguyên ngày đến 21h30 mới tạm xong một vài hạng mục, làm tổng phanh bảo dưỡng bánh. Xe e đã thay hết cao su chân máy hịn nhưng vẫn bị nhả côn ra kịch cái. CT Le Bluestar đã test xe CT tư vấn còn có thể do lap trong, hôm qua làm thì thợ kt không phải do lap nên nói có thể do côn và phải hạ hộp số. Trước xe e bị đánh lái chết kêu kẹt kẹt như kiểu đóng mở cánh cửa khô dầu. Hôm qua làm xong thì hết nhưng đến sáng nay lại thấy kêu. Điều hòa mát không sâu e thợ kt thì ga đủ nhưng nhiệt độ min chỉ 15*. Một kim đồng hồ đo ga thấy rung rung thợ bảo có bấn đề trong lốc phải tháo ra kt lốc cũng đã kém không khắc phục được thì thay lốc bãi. Các cụ tham gia tư véo bệnh tật và phương án sửa chữa giúp e với
Cụ xem lại côn đi, cứ mua bộ côn tốt cắm vào

khanhquantn

Xe máy
Đời 201 có ps vậy không các bác, em chưa xem tận nơi, nếu xem thì chú ý những hạng mục nào la quan trọng nhất, vì em cũng ưng hình thức bên ngoài rồi, và giá đấy mua được chú các bác

8,3 vạn ???? Ngon nhề, trong Vinh bác vọt sang cầu Bến Thuỷ tìm Xôi nhé ! Không phải Xôi Xuân Thành đâu mà là Xôi sáng .....hẳn sẽ hỗ trợ được nhiều
8,3 vạn xịn đấy bác ạ. Xe cậu ruột mà.
Có cái nữa là cái gạt mưa nó cứ như bị bỏ đói lâu ngày, cứ từ từ gạt qua gạt lại, chậm lắm ạ. Em sẽ LH với bác Xôi sáng sớm ạ
Cảm ơn bác

Đời 201 có ps vậy không các bác, em chưa xem tận nơi, nếu xem thì chú ý những hạng mục nào la quan trọng nhất, vì em cũng ưng hình thức bên ngoài rồi, và giá đấy mua được chú các bác
Nghe giang hồ đồn thổi, 2001 cũng có PS hị, mà không hịn thì đã sao ? có thể xe không có nhưng chủ đã lắp trợ lục hịn Pride...thế cũng là ngon ! trông hình thức sơ bộ có vẻ hấp dẫn só với số 61t nhưng phải thực tế mới biết được. Cũng nghe giang hồ đồn thổi xem xe quan trọng là phải xem khung gầm vỏ, còn máy cũng cần nhưng còn sửa ngon được nhưng mấy cái kia đã không ngon thì Giời cứu :)) hơn nữa phải soi kĩ giấy cụ nhóe

Trông cũng ngọt nước ra phết cụ nhể ? con này có đến 110t không cụ ???

8,3 vạn xịn đấy bác ạ. Xe cậu ruột mà.
Có cái nữa là cái gạt mưa nó cứ như bị bỏ đói lâu ngày, cứ từ từ gạt qua gạt lại, chậm lắm ạ. Em sẽ LH với bác Xôi sáng sớm ạ
Cảm ơn bác
Úi ! gạt mưa là kính phải ướt thì nó mới trơn, không xước kính, không hỏng lưỡi gạt....kính lâu ngày có thể bị dính bẩn, gây ma sát....cụ ra hiệu sơn xe xin giấy ráp cùn người ta bỏ đi về tưới nước lên kính ráp kĩ lại cho trơn tru, dầu mỡ, xịt RP7 vào bộ moto nữa nhé