Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Xôi sáng

Xe buýt
Cái cửa xe của em đóng khó và phải dùng thể lực nghe rất sót. Em có bỏ ra vệ sinh và thấy mòn ở khuyết ngàm và thanh u ở thành xe khiến nó chỉ đóng ở nấc 1. Em đang tìm hiểu thay hẳn cơ cấu khoá hay là sửa chữa... bác hỏi remote thì nó nằm ở cái chuột cửa em không hỏi ạ.
Nếu bác đóng mạnh mà nó vẫn ăn khóa ở thanh u nấc 1 thì mượn cái lục cạnh khế cỡ 6 vặn chỉnh cái thanh u đó ra chút cho nó ăn ngàm trong cho khít cửa

Xôi sáng

Xe buýt
Nếu rửa máy hoặc các chi tiết tháo ra bên ngoài để rửa thì bác dùng dầu diesel sau đó rửa bằng nước lã xì khô hoặc phơi nắng cho khô ☀còn rửa chế hòa khí hoặc đồ điện thì rửa bằng xăng bác nhá. Cám ơn bác đèn lùi của em sáng lắm.
Vâng ạ, đèn lùi của bác cafe rất sáng ạ, cảm ơn bác nhiều!

Hao_su_cu

Xe máy
331 - Khu 5 TT Kim Tân Thạch Thành - Thanh Hóa
Cụ làm thế nào có thể hướng dẫn lại cho anh em không cửa xe nhà mình đa số là khó đóng đấy ạ.
em cứ tháo hẳn ra ngoài
Trưowcs tiền vệ sinh thật sạch! sau đó thử bằng tay uốn lại mấy lò xo 2 chiều
- quan sát kỹ xem chỗ nào loát nhiều ccần thiết mang hàn lại đắp thêm rồi về ngồi tỉ mỉ khoan mài( Thủ công nhé)
Em thì mồi bữa làm dc 1 cánh!

pipo_nhoc

Xe buýt
em cứ tháo hẳn ra ngoài
Trưowcs tiền vệ sinh thật sạch! sau đó thử bằng tay uốn lại mấy lò xo 2 chiều
- quan sát kỹ xem chỗ nào loát nhiều ccần thiết mang hàn lại đắp thêm rồi về ngồi tỉ mỉ khoan mài( Thủ công nhé)
Em thì mồi bữa làm dc 1 cánh!
cái này mà cụ có ảnh tư liệu thì tốt quá :P

E được biết mấy bác đóng giày da gọt mấy món cao cu này giỏi lắm. Cụ thử tìm mấy bác đóng giày nhờ xem sao ạ.
Cái cao su công tắc cửa không đơn giản vậy đâu, chỗ cần cứng chỗ lại phải mềm, chỗ cứng là phần đáy để khi đóng cửa nó tì vào công tắc đèn . Chỗ mềm là thành cao su bao quanh để khi đóng cửa nó tì vào khung xe, ngăn nước dò vào công tắc. Ra thợ cũng khó làm đấy và lại tốn tiền. Ta có thể tự gia công: phần đáy lấy cục cao su gọt cắt lấy cái mẩu cao su để ấn vào lỗ trên cánh là khó nhất ( hoặc bỏ qua nó bằnh cách làm đế bằng rồi dán bằng keo dog vào cánh cửa)đế cắt hình o van theo mẫu, mài nhẵn tạo tiếp xúc tốt, dán vòng quanh bằng cao su săm xe máy, liên kết bằng keo dog, đẹp hay không là do siwj khéo tay của mỗi người, nhưng chắc là sẽ hiệu quả tốt hơn, giá thành rẻ hơn là nhotholamho

Cục
Cái cao su công tắc cửa không đơn giản vậy đâu, chỗ cần cứng chỗ lại phải mềm, chỗ cứng là phần đáy để khi đóng cửa nó tì vào công tắc đèn . Chỗ mềm là thành cao su bao quanh để khi đóng cửa nó tì vào khung xe, ngăn nước dò vào công tắc. Ra thợ cũng khó làm đấy và lại tốn tiền. Ta có thể tự gia công: phần đáy lấy cục cao su gọt cắt lấy cái mẩu cao su để ấn vào lỗ trên cánh là khó nhất ( hoặc bỏ qua nó bằnh cách làm đế bằng rồi dán bằng keo dog vào cánh cửa)đế cắt hình o van theo mẫu, mài nhẵn tạo tiếp xúc tốt, dán vòng quanh bằng cao su săm xe máy, liên kết bằng keo dog, đẹp hay không là do siwj khéo tay của mỗi người, nhưng chắc là sẽ hiệu quả tốt hơn, giá thành rẻ hơn là nhotholamho
cao su có thể mua cục tẩy không dầy nhưng to, cắt gọt cho dễ và sẵn hàng

pipo_nhoc

Xe buýt

Trong lúc chưa có chụp công tắc em mạnh dạn đầu tư một núm cao su, miếng xốp nilon lót hàng và 20 phút vàng bạc ạ
Cái này cũng khá dễ rơi mà cũng khó có thể mua được ở đây, bên kia biên giới em vẫn thấy có hàng này đới.

cafe sáng

Xe buýt

Bác yêu xe hơn bồ và các bác có thấy chỗ nào có mấy cái gioăng cao su của phanh trước này mua giúp em với.

LT Vietnam

Xe tải

Bác yêu xe hơn bồ và các bác có thấy chỗ nào có mấy cái gioăng cao su của phanh trước này mua giúp em với.
cụ Yêu xe hơn bồ kiểm tra giúp em trong kho tàng tư liệu còn cái name card chỗ bán cái cao su này không cho em xin ạ. Của em hỏng cái chốt phía trong cao su, để em ra hỏi họ có ko ạ. Thanks cụ.

cafe sáng

Xe buýt
Cụ gặp cụ Yêu Xe Hơn Bồ thì nhận luôn hộ em ít đồ cụ ấy mua hộ em với! Inbox mà ko thấy cụ trả lời!
Cao su ắc phanh này cái 2 cái mua ở chợ, hai cái mua ở Mast.
Úi, giờ em mới để ý inbox, thanh cụ.
Cụ cho địa chỉ cụ tỉ để sang tuần em đi tìm với.
cụ Yêu xe hơn bồ kiểm tra giúp em trong kho tàng tư liệu còn cái name card chỗ bán cái cao su này không cho em xin ạ. Của em hỏng cái chốt phía trong cao su, để em ra hỏi họ có ko ạ. Thanks cụ.
Em tìm được mua luôn cho cụ nhé.

thinhquocltd

Xe tăng
Chân thành cảm ơn anh Xồm vụ thước lái. Tự dưng em lại được con hàng hịn hịn hịn...ngon bổ rẻ đúng chất PC. Báo cáo anh là sướng ơi là sướng.
bác ít dùng quá, sửa xong bán đi nhà cháu mua

xuanquanbmc99

Xe tăng
Nếu bác đóng mạnh mà nó vẫn ăn khóa ở thanh u nấc 1 thì mượn cái lục cạnh khế cỡ 6 vặn chỉnh cái thanh u đó ra chút cho nó ăn ngàm trong cho khít cửa
Thank bác, phương án của bác đúng là đơn giản mà hiệu quả, e cũng khắc phục được rồi ah

NamDronie

Xe máy
Sắp cuối tuần rồi có bác nào ở HN off chui không cho em giao lưu với ạ :v