Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Có khả năng sang tuần cháu cho v2 đi làm vợ người ta ạ.
Ông chú họ nhà cháu cứ nằng nặc đòi cháu để lại.
Cháu tính làm con mazda 323 có cụ nào đã từng chơi qua cho cháu xin ít kinh nghiệm ạ
Lại khổ rồi ông chú họ ơi !:))

Thế Ngọc bg

Xe tải
Lại khổ rồi ông chú họ ơi !:))
Dạ ko khổ tí nào ạ. Con xe của e giờ chạy ổn kinh khủng luôn ạ. Nhưng vì e muốn thử thêm vài con vợ nữa xem con nào hay thôi ạ.
Xe e lấy về thay. Lốp, 4 thụt,séc măng, hộp số,bọc da và nội thất toàn bộ, lắp sub, thay đầu đĩa, đưa quạt làm mát trực tiếp về zin... túm lại là hơn 2 chục củ rồi ạ. Giờ để cho ông chú có 80 chai

Kia cd5 2003

Xe tăng
Nhà cháu ko mở đc cả trong lẫn ngoài luôn cụ ợ. Đợt đấy mới va vấp nên ko biết nhờ cậy vào ai nên trăm sự nhờ thợ, hix. Giờ cái gì ko biết, chụp ảnh lại xong là gọi điện cho người thân là an tâm nhất. :D:D:D
Em là Hoàng Nam bên fb a ạ.a đừng gọi em là cụ ạ.giảm thọ chít.hihi

Kia cd5 2003

Xe tăng
Thay thụt sau ko cần tháo bánh bác ạ! Chèn chắc vào, mở ốc đầu giảm sóc và nới ốc đỡ đầu giảm sóc dưới rồi nâng bánh sau cao lên là nó tụt ra, tháo nốt đầu ốc bên dưới là ra.
Bác kiểm tra chụp bụi mà kém thì tiện thể thay luôn.
A Sún cần thay thụt trước mà chú :D

Cerato-6134

Xe container
THÔNG BÁO CHƯƠNG TRÌNH DU XUÂN PRIDE'S CLUB 2016.
Được sự hỗ trợ nhiệt tình từ các bác Chi hội Lạng Sơn và sự ủng hộ của nhiều bác, em xin thông báo chương trình Du Xuân như sau:
- Địa điểm: Đền Bắc Lệ - Hữu Lũng - Lạng Sơn
- Thời gian : từ 7h30 đến hết ngày Chủ nhật 21 âm lịch (28/02/2016)
Lịch trình chi tiết:
-7h30: Xuất phát tại Hà Nội, các chi hội kouất phát tại HN tự căn giờ để đến tập trung cùng đoàn lúc 9h30
Các gia đình tự túc ăn sáng tự túc
-9h30: Tập trung đoàn tại thị trấn Mẹt – Hữu Lũng. Điểm danh, chuẩn bị vào đền Bắc Lệ
-10h30: Dâng lễ đền Bắc Lệ, Vãn cảnh đền.
-11h30: Xuất phát trở lại thị trấn Mẹt
-12h00: Khai mạc, ăn trưa, giao lưu đầu xuân.
-13h30: Trà đá chém gió Off kỹ thuật tẹo cho hoàn thiện tiêu chí PC. Truyền đạt kinh nghiệm độ kính điện, dàn nóng và tự sơn xe….
-15h00: Xuất phát về nhà. Check in tại nhà.
Ngoài ra có them option 2 ngày cho các bác lựa chọn. Bác nào lên từ thứ 7 sẽ có them vài điểm sau để tham quan tại Lạng Sơn:
Đền mẫu Đồng Đăng
Chùa Tân Thanh
Chùa Tam Thanh
Cột cờ phai vệ(Ngắm cảnh TP Lạng Sơn về đêm)
Mẫu Sơn
….
Và vô vàn món đặc biệt tại Lạng Sơn.
Phần lễ lạt như đã trao đổi với bác Cé. Chi hội Lạng Sơn sẽ đặt người chuẩn bị với chi phí chia đều để nhà nào cũng có lộc. Vị trí ăn trưa, menu, review ảnh ọt khu vực đền Bắc Lệ sẽ được hoàn thiện dần trong vài ngày tới.

Thay mặt Chi hội Pride Lạng Sơn. Cảm ơn các bác đã ủng hộ và lựa chọn Lạng Sơn làm địa điểm du xuân 2016 của Pride Club.

http://vtv.vn/…/hoi-den-bac-le-lang-son-le-hoi-noi-tieng-nh…
http://dulichtamlinh.com/…/…/253-du-lich-den-bac-le-lang-son
https://www.google.com/…/data=!3m1!4b1!4m13!4m12!1m5!1m1!1s…

Kính mời các bác đăng ký tham dự.
Do thời gian chuẩn bị tương đối ngắn nên lịch đăng ký đến hết ngày thứ 4 (24/02/2016) các bác nhé.
Các bác nhớ note nếu F1 nhỏ hơn 6 tuổi
------------------------------------------------------
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ:
1 - CT Le Bluestar + Gấu + 2F1
2 - Ngô Minh Sơn
3 - Vi Hồng Đức
4 - Hieu Vuls
5 - Bang Huu
6 - Trần Duy Quỳnh
7 - Phu Nguyen + Gấu + 2F1 *
8 - thế giới xe cũ + Gấu + F1
9 - Nghĩa Lê Đại + Gấu + 2F1*
10 - Thế ngọc BG
11 - Ngô Đình Ngọc + Gấu + F1*
12 - Lê Xuân Thiệp + Gấu + F1*
13 - Hai Xom + Gấu + F1
14 - Bùi Việt Hưng + 3 Gấu + F1

Xôi sáng

Xe buýt
Giá như em đc ở gần đâu đó Hà Nội thì em cũng đc tham gia cùng cả nhà rồi, tiếc cái là.....xa quá hic :((:((:((

Cerato-6134

Xe container
Giá như em đc ở gần đâu đó Hà Nội thì em cũng đc tham gia cùng cả nhà rồi, tiếc cái là.....xa quá hic :((:((:((
Bác xin nghỉ thứ 7 rồi nhảy xe khách ra HN, có xe đưa bác đi, tối CN bác lên xe ngủ một giấc về sáng T2 vẫn đi làm ngon lành ạ

Kia cd5 2003

Xe tăng
Ơ lộn, giám sóc trước thì em chưa biết có làm đc ko.
Đằng trước cháu thấy khó hơn vì nó có cái bát bèo ạ.nên phải dùng vam để ép lò xo khi lắp ạ.nhưng mình vẫn có thể thay nhưng phải dùng dây thép buộc lò xo(khi bị nén) trước khi tháo để khi lắp lại dễ dàng hơn ạ.còn thực tế cháu cũng ko dám thử mấy món này ạ.nên cháu cứ tholamho ạ.hihi

Xôi sáng

Xe buýt
Bác xin nghỉ thứ 7 rồi nhảy xe khách ra HN, có xe đưa bác đi, tối CN bác lên xe ngủ một giấc về sáng T2 vẫn đi làm ngon lành ạ
Dạ như vậy thì đối với riêng em đơn giản quá ạ nhưng khổ nỗi 2 ngày 2 đêm em đi chơi thì vợ và con nhỏ ở phòng trọ bơ vơ biết sao đc bác hic? Đi chơi mà cứ lo lắng ở nhà thì em cũng không thấy thoải mái được cùng các bác. Em mà ở nhà ở quê có ông bà thì em đi liền ạ, nên lần nào cũng đành lỗi hẹn hic, hẹn lần nào nghỉ dài tí mà có off thì em sẽ đưa cả vợ và con đi tham gia luôn ạ, mong các bác và cả nhà thông cảm cho em ạ!

ak87nd

Xe hơi
Hi các cụ, sau nhiều đêm trăn trở và suy tư, e xin phép các cụ cho e được phép đệ đơn li dị vợ 2 sau gần một năm gắn bó với e, e xin cảm ơn!
Ô thế là quyết rồi à anh, a cho nó ra đi nhanh thế. Còn e sẽ gắn bó với pride của e tiếp thôi.

Cerato-6134

Xe container
Dạ như vậy thì đối với riêng em đơn giản quá ạ nhưng khổ nỗi 2 ngày 2 đêm em đi chơi thì vợ và con nhỏ ở phòng trọ bơ vơ biết sao đc bác hic? Đi chơi mà cứ lo lắng ở nhà thì em cũng không thấy thoải mái được cùng các bác. Em mà ở nhà ở quê có ông bà thì em đi liền ạ, nên lần nào cũng đành lỗi hẹn hic, hẹn lần nào nghỉ dài tí mà có off thì em sẽ đưa cả vợ và con đi tham gia luôn ạ, mong các bác và cả nhà thông cảm cho em ạ!
Không sao cả bác ạ, PC đã thành lập 6 năm và còn nhiều cái 6 năm nữa nên dịp nào có thể mời bác tham gia cho vui ạ.
PS. chiều em CPN cho bác nhé.

Xôi sáng

Xe buýt
Không sao cả bác ạ, PC đã thành lập 6 năm và còn nhiều cái 6 năm nữa nên dịp nào có thể mời bác tham gia cho vui ạ.
PS. chiều em CPN cho bác nhé.
Dạ, em cảm ơn bác Ce nhiều!

dongbaclangtu

Xe điện
Đằng trước cháu thấy khó hơn vì nó có cái bát bèo ạ.nên phải dùng vam để ép lò xo khi lắp ạ.nhưng mình vẫn có thể thay nhưng phải dùng dây thép buộc lò xo(khi bị nén) trước khi tháo để khi lắp lại dễ dàng hơn ạ.còn thực tế cháu cũng ko dám thử mấy món này ạ.nên cháu cứ tholamho ạ.hihi
Chắc khó phần nén lò so bằng dây thép thôi, chứ lúc tháo bánh cháu đã tháo rời chân giảm sóc khỏi cụm bánh trước rồi.

67campha

Xe tăng
A Sún cần thay thụt trước mà chú :D
Ơ lộn, giám sóc trước thì em chưa biết có làm đc ko.
Lộn phát nữa hay sao ấy, Sún là Campha
Chắc khó phần nén lò so bằng dây thép thôi, chứ lúc tháo bánh cháu đã tháo rời chân giảm sóc khỏi cụm bánh trước rồi.
Giảm xóc trước e đã thay 1 bên nhưng mà là ra gara thay ạ.
Nhìn chung là e khuyến cáo các cụ ko nên tulamlay với giảm xóc trước. buộc bằng dây thép ko đảm bảo an toàn, nếu bị tuột dây thì hậu quả khôn lường. phải có Vam giảm xóc ạ.

LT Vietnam

Xe tải
Thưa các bác, sáng mai em liều tự thay giảm xóc trước vậy xin các bác chia xẻ kinh nghiệm.
1. Tháo thụt có cần phải tháo trục bánh không ạ hay chỉ cần tháo 2 con ốc bắt trụ thụt với mâm bánh?
2. Em buộc dây thép vào lò xo có thay được không ạ?
Quá trình thay cần lưu ý những gì.
Thụt em mua ở phạm gia, em lấy tay ấn thấy khá nhẹ và có tiếng óc ách bên trong, ấn vào không thấy hồi lại thì hàng có hịn không?
Cụ cafe sáng thuộc biên chế pc khu vực nào vậy nhỉ?

LT Vietnam

Xe tải
Dạ ko khổ tí nào ạ. Con xe của e giờ chạy ổn kinh khủng luôn ạ. Nhưng vì e muốn thử thêm vài con vợ nữa xem con nào hay thôi ạ.
Xe e lấy về thay. Lốp, 4 thụt,séc măng, hộp số,bọc da và nội thất toàn bộ, lắp sub, thay đầu đĩa, đưa quạt làm mát trực tiếp về zin... túm lại là hơn 2 chục củ rồi ạ. Giờ để cho ông chú có 80 chai
Cụ gả em nó đi với giá bèo bọt thía, em nhà cháu giá nhập về cũng bằng của cụ, đầu tư cũng hết cỡ 15 củ rồi, hôm tết cũng có ông chú họ kết nổ đĩa trả 100 tròn nhà cháu không bán đới ợ.