Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

titackbuon

Xe máy
Nhà mình hay dùng 20w50 (245-250k), gần đây có một số bác dùng 10w40 (280k) cho mùa lạnh và máy mới làm lại bác ạ
Vậy em chơi đến 420k là max à anh? Chủ gara thay dầu chỗ em còn khuyên em dùng mobi cho xịn. Và nhân đây em hỏi các cụ cách thay dầu thì xả đáy tốt hơn hay dùng ống hút sẽ sạch?

hat65

Xe điện
Anh Hà cho em hình ảnh dầu anh em hội mình hay dùng với. Em dùng loại Castrol 10-40 có phù hợp không anh? 420k/1 can 4lit
Thay dầu máy thì xả đáy là tốt nhất cụ nhé.
Dầu thì nhà chaáu hay dùng loại này. Dầu 300k tự thay

Cerato-6134

Xe container
Vậy em chơi đến 420k là max à anh? Chủ gara thay dầu chỗ em còn khuyên em dùng mobi cho xịn. Và nhân đây em hỏi các cụ cách thay dầu thì xả đáy tốt hơn hay dùng ống hút sẽ sạch?
Ko phải bỗng nhiên mà các bác nhà mình khuyên nhau dùng dầu này, các thông số về độ nhớt, độ đậm đặc...phù hợp với dòng pride. Bỏ ra mức tiền hợp lý để mua cái phù hợp.
Còn đương nhiên có điều kiện thì dùng hàng đắt tiền, nhưng đắt chưa hẳn đã tốt với dòng xe mình.

LT Vietnam

Xe tải
THÔNG BÁO CHƯƠNG TRÌNH DU XUÂN PRIDE'S CLUB 2016.
Được sự hỗ trợ nhiệt tình từ các bác Chi hội Lạng Sơn và sự ủng hộ của nhiều bác, em xin thông báo chương trình Du Xuân như sau:
- Địa điểm: Đền Bắc Lệ - Hữu Lũng - Lạng Sơn
- Thời gian : từ 7h30 đến hết ngày Chủ nhật 21 âm lịch (28/02/2016)

Lịch trình chi tiết:
-7h30: Xuất phát tại Hà Nội, các chi hội kouất phát tại HN tự căn giờ để đến tập trung cùng đoàn lúc 9h30
Các gia đình tự túc ăn sáng tự túc
-9h30: Tập trung đoàn tại thị trấn Mẹt – Hữu Lũng. Điểm danh, chuẩn bị vào đền Bắc Lệ
-10h30: Dâng lễ đền Bắc Lệ, Vãn cảnh đền.
-11h30: Xuất phát trở lại thị trấn Mẹt
-12h00: Khai mạc, ăn trưa, giao lưu đầu xuân.
-13h30: Trà đá chém gió Off kỹ thuật tẹo cho hoàn thiện tiêu chí PC. Truyền đạt kinh nghiệm độ kính điện, dàn nóng và tự sơn xe….
-15h00: Xuất phát về nhà. Check in tại nhà.
Ngoài ra có them option 2 ngày cho các bác lựa chọn. Bác nào lên từ thứ 7 sẽ có them vài điểm sau để tham quan tại Lạng Sơn:
Đền mẫu Đồng Đăng
Chùa Tân Thanh
Chùa Tam Thanh
Cột cờ phai vệ(Ngắm cảnh TP Lạng Sơn về đêm)
Mẫu Sơn
….
Và vô vàn món đặc biệt tại Lạng Sơn.
Phần lễ lạt như đã trao đổi với bác Cé. Chi hội Lạng Sơn sẽ đặt người chuẩn bị với chi phí chia đều để nhà nào cũng có lộc. Vị trí ăn trưa, menu, review ảnh ọt khu vực đền Bắc Lệ sẽ được hoàn thiện dần trong vài ngày tới.

Thay mặt Chi hội Pride Lạng Sơn. Cảm ơn các bác đã ủng hộ và lựa chọn Lạng Sơn làm địa điểm du xuân 2016 của Pride Club.

http://vtv.vn/…/hoi-den-bac-le-lang-son-le-hoi-noi-tieng-nh…
http://dulichtamlinh.com/…/…/253-du-lich-den-bac-le-lang-son
https://www.google.com/…/data=!3m1!4b1!4m13!4m12!1m5!1m1!1s…

Kính mời các bác đăng ký tham dự.
Do thời gian chuẩn bị tương đối ngắn nên lịch đăng ký đến hết ngày thứ 4 (24/02/2016) các bác nhé.
Các bác nhớ note nếu F1 nhỏ hơn 6 tuổi
------------------------------------------------------
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ:
1 - CT Le Bluestar + Gấu + 2F1
2 - Phu Nguyen + Gấu + 2F1 *
3 - thế giới xe cũ + Gấu + F1
4 - Nghĩa Lê Đại + Gấu + 2F1*
5 - Thế ngọc BG
6 - Ngô Đình Ngọc + Gấu + F1*
.........
Cụ cé cho nhà cháu đăng ký, Lê Xuân Thiêp+Gấu+F1 2 tuổi rưỡi ợ.

Cerato-6134

Xe container
Truớc cháu lấy nhà Cát Hải 320, nhưng sau này gọi nhà pp của mình nên nó mang đến cho lấy 300
Em cũng lấy ở Cát Hải ạ.
Cái can đỏ bên cạnh nhờ có sự dìm hàng của PC nên nay lấy đc giá 130k rồi ạ

LT Vietnam

Xe tải
Em cũng lấy ở Cát Hải ạ.
Cái can đỏ bên cạnh nhờ có sự dìm hàng của PC nên nay lấy đc giá 130k rồi ạ
Hôm trước cụ chỉ ra Cát Hải, nhà cháu ra mua hóa ra người nhà kaka, giá đương nhiên là cũng là giá người nhà. Đúng là trái đất tròn cụ ợ.

cucar

Xe tải
bác Ngọc làm giúp em 1 đoạn khuyến cáo trên địa phận Bắc Giang về những đoạn hạn chế tốc độ, đoạn hay bị bắn tốc độ hay phạt lặt vặt để anh em tránh nhé. Nếu bác đón và dẫn đoàn được giúp em thì tuyệt.
Ôi...không khí du xuân rộn hết cả ràng rồi...e cũng 35 lá vàng rơi rồi mà chưa 1 lần lên LS các bác ợ, mà đợt này thì lại không thể đi được (e lại đợi hoặc tự du dịp nào đó vậy)
- Tiện Bác sơn cho e đặt bộ Cam hoặc cảm biến lùi với nhé, nếu có hàng luôn thì bác gửi cụ LT cho e ợ...giờ e mới thấy vai trò của dụng cụ hỗ trợ...đợt tết mông V2 e lại bị rách "quần" các bác ợ, dù lúc lùi e đã quan sát rồi mà vẫn không lường trước được tình huống cây xoài nhà e hồi trước chặt cành gần gốc vẫn còn thòi ra một đoạn hướng từ dưới lên, thế là nó tướp mất một miếng quần của V2 e các bác ợ, nhìn xót hết cả xa...e quyết định "ăn chay" đầu năm để gom xèng đặt cụ Sơn bộ lùi ợ...V2 e hiện chưa có gì cả...#:-s đầu nghe nhạc thì chỉ CD, giờ cần những món gì các cụ tư véo e với ợ <có cụ bảo ít xèng thì lắp tạm cảm biến lùi trước>...hóng tin các cụ ợ...:D

Chỉnh sửa cuối:

Bamboo029

Xe buýt
Hi các cụ, sau nhiều đêm trăn trở và suy tư, e xin phép các cụ cho e được phép đệ đơn li dị vợ 2 sau gần một năm gắn bó với e, e xin cảm ơn!

cafe sáng

Xe buýt
Thưa các bác, sáng mai em liều tự thay giảm xóc trước vậy xin các bác chia xẻ kinh nghiệm.
1. Tháo thụt có cần phải tháo trục bánh không ạ hay chỉ cần tháo 2 con ốc bắt trụ thụt với mâm bánh?
2. Em buộc dây thép vào lò xo có thay được không ạ?
Quá trình thay cần lưu ý những gì.
Thụt em mua ở phạm gia, em lấy tay ấn thấy khá nhẹ và có tiếng óc ách bên trong, ấn vào không thấy hồi lại thì hàng có hịn không?

Xôi sáng

Xe buýt
Thưa ct và cả nhà, em có 1 thắc mắc xin được giải đáp giùm ạ :
1- sao tiếng máy xe em nổ garanti cứ nghe hộc hộc ấy ạ
2- khi em kích 2 bánh trước lên và đánh lái nhẹ thì nghe tiếng kêu két két ở trong thụt giảm xóc trước bên phụ ạ, có phải nó bị khô dầu hay hỏng rồi hả bác?
Em xin cảm ơn bác và cả nhà ạ!

thientuanxd

Xe tải
Thưa các bác, sáng mai em liều tự thay giảm xóc trước vậy xin các bác chia xẻ kinh nghiệm.
1. Tháo thụt có cần phải tháo trục bánh không ạ hay chỉ cần tháo 2 con ốc bắt trụ thụt với mâm bánh?
2. Em buộc dây thép vào lò xo có thay được không ạ?
Quá trình thay cần lưu ý những gì.
Thụt em mua ở phạm gia, em lấy tay ấn thấy khá nhẹ và có tiếng óc ách bên trong, ấn vào không thấy hồi lại thì hàng có hịn không?
Em thấy vụ này căng đấy ạ. Em thấy phải có bộ đồ chuyên dụng mới kéo được cái lò xo lại ạ.

pajero2400

Xe tải
Kính các cụ,
Hôm nay em về gặp mặt các thế hệ cựu học sinh Chuyên Bắc Giang, thấy có mấy em Kia Pride. Không biết là có cụ nào nhà mình không ạ?

Thế Ngọc bg

Xe tải
Kính các cụ,
Hôm nay em về gặp mặt các thế hệ cựu học sinh Chuyên Bắc Giang, thấy có mấy em Kia Pride. Không biết là có cụ nào nhà mình không ạ?
Oh. Bác cũng bg ạ? Bg cd5 với pride nhiều như lợn con ý ạ. Nhưng có mỗi e trong hội thôi