Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Hi dạ cảm ơn bác ramada, rất cảm tạ đã nhận đc sự giúp đỡ của Ct và các mem trong PC, khi nào hội off vào ngày lễ nghỉ dài tí thì e và vợ con sẽ ra tham gia cùng anh em, gặp mặt mọi ng ạ, cảm ơn vè sự chiếu cố của mọi ng!
Nhà cháu lại đang rủ rê các cụ ngoài này vào nớ thăm cụ đấy, nghe nói cụ ngay bên kia cầu Bến Thuỷ ....và hình như chỗ nớ có địa danh có tên là Hói :)) Ngặt nỗi các cụ ngoài này ngại đường xa nên chưa quyết

Cerato-6134

Xe container
Nhà cháu lại đang rủ rê các cụ ngoài này vào nớ thăm cụ đấy, nghe nói cụ ngay bên kia cầu Bến Thuỷ ....và hình như chỗ nớ có địa danh có tên là Hói :)) Ngặt nỗi các cụ ngoài này ngại đường xa nên chưa quyết
Anh Xồm đi tìm anh Hói là đúng rồi, cặp đôi hoàn hảo :D

LT Vietnam

Xe tải
Nhà cháu chỉ biết bên kia cầu bến thủy có cái địa danh Xuân Thành. Mê cung của các em chân dài, mắt xanh, môi đỏ tạo ra khiến ta khó cưỡng mỗi lần đi qua thôi ợ.

Thế Ngọc bg

Xe tải
Cụ sắp xếp thời gian đi quả Bắc Ninh đê, xem anh em tớ chuột bạch kaka
Các cụ đi tỉnh lẻ off đi để cháu còn đua bơi đú đởn với ạ. Các cụ cứ ở trong làng cót nhà cháu sợ đường hn là sợ ko dám tới vì đường xá ko thông ạ.

bluestar2006

Xe container
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh, em láu táu xuống xe cắt luôn dây xạc lên đinh hàn trực tiếp vào tẩu, soi lại cái cục xạc thì ôi thôi xong con ong. Cắt mất rồi.huhu. Giờ thì em đấu vào đâu để được nguồn 5v vậy cụ ct.
Đơn giản là tháo cái tẩu ra, lấy cái mạch, hàn dây loằng ngoằng tí tẹo là xong mà

Xôi sáng

Xe buýt
Bác ct và cả nhà giúp em vụ quạt két nước với ạ?
Đầu tiên là cái cảm biến nhiệt nó vẫn cắm vào cái dây xanh sọ đỏ, nhưng bật chìa khóa là quạt chạy hic

Khi em kiểm tra bên hộc đèn bên lái theo hd của bác ct thì tìm vẫn chưa ra cái rơ le ở đâu, xin ct và mọi người ngó hộ em nó là cái nào trong mấy hình này hay thợ cũ đã cắt nó đi rồi ạ

Khi em kiểm tra dây điện thì thấy thợ họ đấu trực tiếp 1 cái dây đen từ cực dương như này ạ

Sau đó dây đen đấu vào dây đỏ ở cục xanh giữa bọc trong 3 cái cao su như thế này ạ,

Còn dây nguồn của quạt thì đấu vào đây ạ

Em cảm ơn bác ct và cả nhà!

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Bác ct và cả nhà giúp em vụ quạt két nước với ạ?
Đầu tiên là cái cảm biến nhiệt nó vẫn cắm vào

Bác ct và cả nhà giúp em vụ quạt két nước với

Đầu tiên là cái rơle quạt ( 5 chân) đã bị thủ tiêu mất ( giắc nhựa trắng )
Nên bác phải tìm lại cái này rồi mới tính tiếp

cucar

Xe tải
Các cụ đi tỉnh lẻ off đi để cháu còn đua bơi đú đởn với ạ. Các cụ cứ ở trong làng cót nhà cháu sợ đường hn là sợ ko dám tới vì đường xá ko thông ạ.
mời bác "Phương Thế Ngọc_BG" cuối tuần này về BN đê, rồi ra xuân lại chọn ngày đẹp tổ chức cho s.e du hí Bắc Giang chứ...còn cụ tictacbuon và cụ Bamboooooooo....đâu hết cả rồi, chưa đến tết mà, các cụ đi sắm tết sơm thế...

Nhà cháu chỉ biết bên kia cầu bến thủy có cái địa danh Xuân Thành. Mê cung của các em chân dài, mắt xanh, môi đỏ tạo ra khiến ta khó cưỡng mỗi lần đi qua thôi ợ.
Vậy à ? Chú đã đến chưa mà tỏ tường thế ??? Nếu chém thì xê ra ở đây đã có anh =))

Ơn giời ! Mày đây rồi ! Cảm ơn cụ bluestar2006 , cụ hat65 và cụ Yêu xe hơn bồ ....nhờ các cụ mà hôm nay ánh sáng đã về với buôn làng, từ nay nhà cháu có thể yên tâm ngồi lựa chọn đeo nhẫn kim cương 50 cara, Hồng ngọc, bạch ngọc, bích ngọc hay dạ minh châu .....trước khi bước xuống xe rồi !

Xôi sáng

Xe buýt
Đầu tiên là cái rơle quạt ( 5 chân) đã bị thủ tiêu mất ( giắc nhựa trắng )
Nên bác phải tìm lại cái này rồi mới tính tiếp
Vậy hả bác Kinh hic, có phải cái cái giắc mà bị cắt mất 2 dây màu xanh và dây màu trắng nằm chỏng chơ bên 3 cái cục cao su bọc 3 cái giắc đó không hả bác? Em cảm ơn bác nhiều em sẽ tìm mua lại cái mới để lắp vào cho V2 ạ!

bluestar2006

Xe container
Vậy hả bác Kinh hic, có phải cái cái giắc mà bị cắt mất 2 dây màu xanh và dây màu trắng nằm chỏng chơ bên 3 cái cục cao su bọc 3 cái giắc đó không hả bác? Em cảm ơn bác nhiều em sẽ tìm mua lại cái mới để lắp vào cho V2 ạ!
Cái xe bác đang còn là cái giắc trong hình chữ nhật màu đỏ, còn cái đang thiếu là trong hình màu xanh, cái đang 99% hỏng là bên dưới hình xanh, có ký hiệu WATER THEMO SW.
Bác nghiên cứu cái sơ đồ này nhé, rồi mua relay (loại 5 chân), 1 con WATER THEMO SW (thợ gọi là cảm biến báo quạt), dần dần cho mạch điện về gin.

Thế Ngọc bg

Xe tải
mời bác "Phương Thế Ngọc_BG" cuối tuần này về BN đê, rồi ra xuân lại chọn ngày đẹp tổ chức cho s.e du hí Bắc Giang chứ...còn cụ tictacbuon và cụ Bamboooooooo....đâu hết cả rồi, chưa đến tết mà, các cụ đi sắm tết sơm thế...
Em cũng máu lắm nhưng có mỗi e với bác thì cũng buồn. Cn 4 h chiều e phải làm nếu đi bn thì 3 h chiều là e phải về

tranthangub

Xe buýt
Chân Thành Cảm ơn các Cụ đã nhiệt tình giúp em vụ công tắc Liên hợp cho em bồ nhí của em . đã lắp và hoạt động mượt mà . hàng của cụ ramada

:D

tranthangub

Xe buýt
Ơn giời ! Mày đây rồi ! Cảm ơn cụ bluestar2006 , cụ hat65 và cụ Yêu xe hơn bồ ....nhờ các cụ mà hôm nay ánh sáng đã về với buôn làng, từ nay nhà cháu có thể yên tâm ngồi lựa chọn đeo nhẫn kim cương 50 cara, Hồng ngọc, bạch ngọc, bích ngọc hay dạ minh châu .....trước khi bước xuống xe rồi !

em đang cần cái lắp cốp như này. của em bị gẫy rồi. có cụ nào có thì để lại giúp em nhé :D

ramada

Xe điện
Ơ sao bảo hết hàng tên là Pride rồi cơ mà, om kinh thế ! :))

Chú Thiệp nói thế nào ấy chứ, xin ra giúp đỡ chứ có thấy nói gì nhập hội nhập hè đâu
Hàng này không phải quý hiếm gì, và nếu có cụ nào muốn nâng cấp thì lên luôn loại INT, đó là lý do em vẫn găm không chuyển giao cho anh để cho nó về với đúng người cần, khi cần :D