Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Kia cd5 2003

Xe tăng
Dạ vâng, tk bác nhiều em cũng ở tỉnh Bình Dương huyện Bàu Bàng. Mà em cũng thường về TDM lắm(vì V1 ở đó) có gì bác alo em cái nha
Em hay mua đồ phá xe khu cầu Phú Cường bác ạ.vâng,có gì ra Giêng em sẽ alo bác vụ ship hàng taobao ạ.:)

vuahung105

Xe container
thời tiết lạnh thế này , V2 nhà mình hay gặp vấn đề trục trặc khi còn chưa nóng máy. em có ý tưởng thế này - các cụ thử xem sao nhé.
theo thiết kế thì ở trên bầu lọc gió ( đoạn ống chữ L ) ấy có một cửa lấy gió nóng từ cổ xả lên ( đc nối bằng một đoạn ống amiang - nếu còn ) tuy nhiên đường lấy gió nóng này lại được đóng mở bằng một cái van nhiệt ( mà em dự là 99% đều đã hỏng ) nên chức năng mở cửa lấy gió nóng đều không hoạt động đc .
bây h các bác thử mở cưỡng chế cái van này, để lấy gió nóng từ cổ xả lên. e đoán là nó sẽ nổ rễ và nhanh ổn định hơn so với hiện trạng bây h.
tiếc là e đang để vợ 2 ở nhà, chứ không thì cũng thử trước rồi chia sẻ kết quả với các bác.
Các bác cứ thử đi, chả ảnh hưởng xấu gì đâu - chỉ có tốt hơn hoặc ít tốt hơn thôi :)

Xôi sáng

Xe buýt
thời tiết lạnh thế này , V2 nhà mình hay gặp vấn đề trục trặc khi còn chưa nóng máy. em có ý tưởng thế này - các cụ thử xem sao nhé.
theo thiết kế thì ở trên bầu lọc gió ( đoạn ống chữ L ) ấy có một cửa lấy gió nóng từ cổ xả lên ( đc nối bằng một đoạn ống amiang - nếu còn ) tuy nhiên đường lấy gió nóng này lại được đóng mở bằng một cái van nhiệt ( mà em dự là 99% đều đã hỏng ) nên chức năng mở cửa lấy gió nóng đều không hoạt động đc .
bây h các bác thử mở cưỡng chế cái van này, để lấy gió nóng từ cổ xả lên. e đoán là nó sẽ nổ rễ và nhanh ổn định hơn so với hiện trạng bây h.
tiếc là e đang để vợ 2 ở nhà, chứ không thì cũng thử trước rồi chia sẻ kết quả với các bác.
Các bác cứ thử đi, chả ảnh hưởng xấu gì đâu - chỉ có tốt hơn hoặc ít tốt hơn thôi :)
Vâng em cũng nghĩ vậy, em định lấy cái lon nước mát màu xanh cắt ra lắp vào :D chứ ống amiang thì mất tiêu đâu lâu rồi ạ, tối về em sẽ thử , cảm ơn bác Kinh!

Thế Ngọc bg

Xe tải

Cái ống này hử bác? Cái này thì đơn giản quá

Cái ống đen hôm qua e nối nó vào thấy máy nổ êm hơn.

Có 1 vấn đề e muốn hỏi thêm. Xe e nổ galanti vòng tua đang ở mức 800 thỉnh thoảng lại thấy máy giật 1 phát ( yếu hơn) lúc đó vòng tua tụt về khoảng 500 sau đó lại lên 800 và cứ khoảng 20s nó lại lặp lại 1 lần. Vậy theo các bác thì nó bị làm sao?

pipo_nhoc

Xe buýt

Cái ống này hử bác? Cái này thì đơn giản quá

Cái ống đen hôm qua e nối nó vào thấy máy nổ êm hơn.

Có 1 vấn đề e muốn hỏi thêm. Xe e nổ galanti vòng tua đang ở mức 800 thỉnh thoảng lại thấy máy giật 1 phát ( yếu hơn) lúc đó vòng tua tụt về khoảng 500 sau đó lại lên 800 và cứ khoảng 20s nó lại lặp lại 1 lần. Vậy theo các bác thì nó bị làm sao?
vòng tua máy không đều bác nên vệ sinh lại chế hoà khí bác ạ, kiểm tra luôn lọc xăng xem có bẩn ko nhé.

Thế Ngọc bg

Xe tải
vòng tua máy không đều bác nên vệ sinh lại chế hoà khí bác ạ, kiểm tra luôn lọc xăng xem có bẩn ko nhé.
Cái chế hòa khí này có cần lưu ý gì khi tháo ra lắp vào ko bác? E cứ nghi nghi nó bị bỏ điện ở buzi nào đó hoặc ở bộ chia điện

vuahung105

Xe container
Vâng em cũng nghĩ vậy, em định lấy cái lon nước mát màu xanh cắt ra lắp vào :D chứ ống amiang thì mất tiêu đâu lâu rồi ạ, tối về em sẽ thử , cảm ơn bác Kinh!
có cái ống đấy vẫn chưa đủ, bác thò tay vào sẽ thấy cái nắp van lật - để đóng và mở lấy gió nóng ( phải cố định cái van này mới đc )

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bác cho E hỏi cầu phú cuong có bãi phá xe nhiều đồ CD5 lắm phải không .E cung hay đi qua đó E ở Tân Thới Hiệp Q12
Em cũng ở tân thới hiệp bác ạ.mặt tiền đường bv quận bác ạ.hôm nọ cũng có 1 bác em có sms cho cũng ở tth,ko biết có phải bác ko.
Vâng,cầu PC cũng thỉnh thoảng có đồ Pride ạ.và hàng em mua cho các chú nhà mình toàn ở đó ạ.:)

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Số đẹp cho năm mới, mong các cụ đều may mắn, phát lộc
Quả này chụp được chắc cụ phải phanh cháy đường! Sao 12 năm mà nó đi It thế nhỉ? Từ nhà đi đổ xăng rồi đợi xăng bay hơi lại đi đổ tiếp?

cucar

Xe tải
bá cáo các cụ...sau 2 ngày vật vã giờ e tạm báo cáo kết quả "chuột bạch" của e và bác LT hôm CN vừa rồi với V2 của e ợ...tuy khá mệt và chưa thực sự ưng ý lắm, nhưng thấy sướng cả cái con người cho dự định đã cơ bản được hoàn thành...các cụ "ném" cho a.e chúng cháu mấy chén trà đá cho mát mặt nhé...:D>:D<

- "buồng động phòng"

- e xuất chuồng, nhà cháu vẫn chưa có tg đánh bóng

- bạch long xuất chiến- than ôi thời "Phantom" nay còn đâu...!

- thế "toạ cầu - nghênh sơn" để tự sướng - (a.e chúng cháu thực hiện lúc 10h đêm nên không kiếm đâu ra ghế)

- Chuyên nghiệp chưa các cụ ơi, lại phải nhắc lại lần nữa về chữ thánh tapi - giờ là thánh "nhiệt tình"

- cháu chuẩn bị cho e nó động phòng

- công tác chuẩn bị và hậu cần...
* P/s: nhà cháu không quên cảm ơn cụ xồm, sự ủng hộ của NgọcBG. Chúng cháu thấy máy nén cũng như là thấy thánh chỉ của cụ, nên a.e chúng cháu máu càng thêm máu, mai mốt một này đẹp "chời" nếu cụ có nhã hứng mặc áo mới cho V2 cụ cứ cho a.e cháu thực nghiệm nhé, đảm bảo sẽ từ Công sẽ có thể biến thành Dìu Hâu thôi chứ không thành quạ đâu cụ ợ:D...

vuahung105

Xe container
chúc mừng các bác. thế là ngon rồi, chắc chắn là đẹp hơn cũ :)
sao trông như mới phun lớp lót ấy nhi?

Chỉnh sửa cuối:

trunghieuads

Xe hơi
Em cũng ở tân thới hiệp bác ạ.mặt tiền đường bv quận bác ạ.hôm nọ cũng có 1 bác em có sms cho cũng ở tth,ko biết có phải bác ko.
Vâng,cầu PC cũng thỉnh thoảng có đồ Pride ạ.và hàng em mua cho các chú nhà mình toàn ở đó ạ.:)
E ở HT37 hôm rồi re vô nhà bị trầy xước 3 chỗ 2 bên cản trước và 1 bên cản sau . qua bên gara gần cầu vượt quang trung bác thợ sơn chém E 1 phát 600k cho 3 miếng mỗi miếng 15cm ( làm có 3 tiếng ) 600k E nghĩ là đắt lần sau tránh mặt . E đi về qua BV Q12 để ý thấy có 1 xe CD5 đậu đối diện BV hôm nào rảnh E ghé qua chỗ bác trao đổi kinh nghiệm tý xíu .E dự tết này Về Đà nẵng không biết CD5 có chịụ nổi không . số của E 0903354 bốn năm sáu E tên Hiếu 45 T . E thường rảnh CN