Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container

Em cũng tập nghịch sơn bả. Hỏi ông gúc gồ cách pha mầu mà không có, bác nào biết cách pha ra mầu sơn xe em giúp em với, em pha đen với trắng nhưng mãi không giống, hình như sơn xe em có một chút xanh.
Pha màu k chuẩn đc đâu. Bác ra cửa hàng sơn, nó có bảng mã màu, chọn màu giống nhất rồi, mua sơn pha theo mã màu ấy là đẹp nhất ( kẻo lại thành đốm ) :)

ramada

Xe điện
Xe em đứng yên đánh lái chết nó cạch 1 cái mà không thấy bị khóa, em thử mấy lần vẫn vậy, hay chức năng khóa đã bị hỏng ạ? nó có ảnh hưởng gì không các bác?
Bố khỉ :D, em lại tưởng tiếng cạch là ở trên trần, nên mới tư vấn là hệ thống treo có vấn đề =)) =)) =))

Cụ nêu vấn đề thì cũng phải khoanh vùng chi tiết một chút vào mọi người mới tư vấn được chứ, kiệm lời quá thì anh em tha hồ mà leo cây, leo phải cành cụt lại leo ra leo vào :))

Xôi sáng

Xe buýt
Hi xin lỗi bác Ramada nhé, em nghĩ anh em trên đây ai cũng hiểu ý của em, ai ngờ bác lại hiểu sai hic, lần sau em sẽ rút kinh nghiệm ạ, cảm ơn bác đã chỉ giáo!

dongbaclangtu

Xe điện
Hi xin lỗi bác Ramada nhé, em nghĩ anh em trên đây ai cũng hiểu ý của em, ai ngờ bác lại hiểu sai hic, lần sau em sẽ rút kinh nghiệm ạ, cảm ơn bác đã chỉ giáo!
Tết lão ấy về Thanh Hóa sẽ phải đi qua đường nhà bác, cứ nhớ biển số và định vị rồi chờ lão ấy qua tặng cho viên gạch nhưng cố gắng ko ném vào phần kính xe.

Xôi sáng

Xe buýt
Hi bác ấy về Thanh hóa không qua chỗ em bác ạ, em ở tận Nghệ An -Hà Tĩnh cơ mà, Xa hơn nhà bác ấy so với Hà Nội khoảng 150km ạ.

bluestar2006

Xe container
Dưng mờ đánh lái chết mới bị cơ mà, đánh lái chết thì lại không phải do láp, mà do hệ thống treo thì chính xác hơn :)
Đánh lái chết theo em hiểu là đứng 1 chỗ đánh hết lái, lúc này đánh lái tiếp mà lục khục thì bánh răng của thước lái đã mòn nên trật răng.
Còn nếu trả lái có tiếng kêu thì 1 nguyên nhân là rotuyn lái bị rơ quá.

ramada

Xe điện
Đánh lái chết theo em hiểu là đứng 1 chỗ đánh hết lái, lúc này đánh lái tiếp mà lục khục thì bánh răng của thước lái đã mòn nên trật răng.
Xe em trước cũng có hiện tượng đánh hết lái đến lúc trả lại thì có gợn gợn ở 1 điểm cố định, lùi hay tiến đều bị nhưng lùi thì rõ hơn, cộng với việc bơm trợ lực hú, tay lái nặng. Sau em thay bơm thì lại trơn tru hết gợn.
Nhưng xe bác Xôi thì trợ lực cơm nên em loại trừ khả năng liên quan đến bơm và hệ thống trợ lực

Xôi sáng

Xe buýt
Dạ bác ct, em không đánh hết lái mà chỉ đánh qua đánh lại 1/4 vòng giữa khoảng lái thôi ạ, khi đảo qua đảo lại thì nghe tiếng cạch cạch, em nhờ bà xã đảo lái rồi nghe tiếng và tìm mà không biết tiếng đó nó phát ra chỗ nào nữa hic

LT Vietnam

Xe tải
Cụ mua 3 loại sơn
1 Đỏ cờ (Red)
2 xanh lá (Green)
3 xanh tím( Blue)
rồi cụ lấy 3 loại này theo tỉ lệ 1:1:1 đánh đều vào nhau, rồi tiếp tục kiểm tra màu, thấy thiếu màu gì thì bổ xung màu ý, nhớ là mỗi lần cho màu nào vào thì cho một ít thôi, làm thử một ít đã nhé, rồi hãy làm nhiều thì tương tự ạ. chứ cụ lấy sơn trắng và đen không thì không ra được đâu ợ.

bluestar2006

Xe container
Các bác nhà mình định làm hết nghề của thợ. Nhưng theo em ngay cả thợ sơn họ cũng không tự pha sơn đâu, họ tháo cái nắp bình xăng (chẳng hạn) mang đi và để máy đo và pha màu (Thành phần sơn bao giờ cũng có tỷ lệ nhũ nữa), và cần bao nhiêu lạng sơn thì mua bấy nhiêu. Chi phí cho sơn mặc dù mua theo kiểu này cũng chiếm không lớn lắm vì không bị lãng phí, về các bác sơn chắc cũng đạt 90% độ đều màu.

LT Vietnam

Xe tải
Các bác nhà mình định làm hết nghề của thợ. Nhưng theo em ngay cả thợ sơn họ cũng không tự pha sơn đâu, họ tháo cái nắp bình xăng (chẳng hạn) mang đi và để máy đo và pha màu (Thành phần sơn bao giờ cũng có tỷ lệ nhũ nữa), và cần bao nhiêu lạng sơn thì mua bấy nhiêu. Chi phí cho sơn mặc dù mua theo kiểu này cũng chiếm không lớn lắm vì không bị lãng phí, về các bác sơn chắc cũng đạt 90% độ đều màu.
Cụ chủ tịch lĩnh vực nào cụ cũng am hiểu mà lại còn tườm tận nữa chứ, kính cụ 1 ly.
theo em phỏng đoán thì:
1, cụ cafe sáng do ở tỉnh nên việc mua sơn vi tính gặp khó khăn.
2, cụ ý chỉ sơn cái badosoc nên yêu cầu chất lượng sơn không cao, cụ ý chỉ mua sơn thông thường về tự pha và phun vào thoai, chứ nếu đánh về đầu tư kinh tế mà mua các loại sơn về pha rồi sơn thì đúng là lãng phí và tốn kém hơn nhiều lần mua sơn pha sẵn ợ.

cafe sáng

Xe buýt
Chuẩn rồi cụ LT Vietnam ợ.
Em tự sơn vì cái cản trước, sau sơn ở gara chỉ vài tháng là tự bong.

bluestar2006

Xe container
Có một điểm lưu ý khi sơn nhựa là thế này, lúc cản còn mộc phải được sơn 1 lớp lót chuyên dụng để tăng độ bám dính sơn. Nếu thiếu lớp lót này thì sơn rất dễ bị bong tróc (cả mảng) các bác nhé.

xuanquanbmc99

Xe tăng
110k mua ở chợ giời đóa cụ. Mà cụ xoắn bố trí thời gian chủ nhật này tham gia vụ mà cụ cucar tổ chức nhỉ. Vụ này bọn em chuột bạch sơn 2 em vợ 2 đó ợ.
em chưa biết thời gian như nào vì sợ vướng vài vc. để thứ 7 này mà đi đc thì em điện bác ạ.

LT Vietnam

Xe tải
Có một điểm lưu ý khi sơn nhựa là thế này, lúc cản còn mộc phải được sơn 1 lớp lót chuyên dụng để tăng độ bám dính sơn. Nếu thiếu lớp lót này thì sơn rất dễ bị bong tróc (cả mảng) các bác nhé.
Vậy là phải sơn lớp lót này trước khi bả ma tit à cụ ct?

haicatduong

Đi bộ
Hàng lại về tiếp đây cụ Hải Xồm ơi
em đã vẽ thành công bản vẽ tapi của CD5, ngoài cụ Hải Xồm đặt hàng ra có cụ nào nhu cầu không để em đi cắt CNC luôn 1 thể ạ, độ chính xác đạt 98%
giá em đi cắt cửa hàng thu là 150k tiền cắt và 250k tiền Allumi 1 tấm 1200x2400mm, cụ nào muốn tự cắt thì ới em em gửi bản vẽ cho ợ.
P/S báo cáo cụ Hải xồm là cụ bảo cắt bằng gỗ 2 ly nhưng em tìm không ra cụ ạ, nên đành cắt bằng Alumi 2 ly, nếu cụ okie thì thông tin để em cắt nhé, cuối tuần em ship hàng cho cụ ở Cafe Quân ợ.
hình ảnh đây em lắp thử xem chuẩn chưa ạ, em đang tính bọc da màu ghi có lót mút là cái tấm chống nắng hay bán ngoài chợ ạ, khi nào hoàn thành em post các cụ triêm ngưỡng sau ạ.

cho e xin bản vẽ chi tiết với e đang rất cần email: tuhaiqucd108@gmail.com e cám ơn nhiều

Bamboo029

Xe buýt
X
Xe cụ long lanh đới, mới sơn lại áo em nó hay sao mà đẹp thía. Chúc mừng cụ ra nhập PC. Vậy là tết này em có nơi để chém gió off ẹp ở HP roài. Vợ em cùng quê với cụ ợ. Núi Đèo Thủy Nguyên ợ.
Có thêm em lè, bà xã e cũng rứa!