Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container

Cerato-6134

Xe container
cảm ơn bác ạ! chắc bác có nhiều kinh nghiệm về cái này phải không ạ:-$:-$
Em bị toi mất bộ sofa nhập cũng vì dùng cana tẩy bụi bẩn. Xe hay sước nên trc cũng dùng cana mà các bác nhà mình căn ngăn kịp bác ạ

Thế Ngọc bg

Xe tải
Mới có khoảng 70 người bên face biết bác đc tặng logo SN06-PRIDE'S thôi mà :)
Nhà cháu chửa có face của cụ nào trong hội cả nên cháu chửa biết là cái vụ logo nó lại bị nhiều người phát hiện ạ. Thôi thì sự việc cũng vỡ lở ra rù, Đằng nào thì nhà cháu chả đc vào hội sau vài năm nữa . các cụ châm trước cho cháu vào hội face sớm đi ạ, cháu hứa là sẽ có 3 lít riệu sâm cau cos 1 hầu các cụ trong lần du xuân gần nhất ạ.

Bamboo029

Xe buýt
Em bị toi mất bộ sofa nhập cũng vì dùng cana tẩy bụi bẩn. Xe hay sước nên trc cũng dùng cana mà các bác nhà mình căn ngăn kịp bác ạ
Thía mà bác Kiên lại bảo e mua về thỉnh thoảng chăm sóc vợ 2, may mà e lười nên mới dùng 2 lần, một lần e dùng đánh thử vợ 2 nhưng ko thấy ăn thua, một lần dùng đánh điện thoại.

Cerato-6134

Xe container
Nhà cháu chửa có face của cụ nào trong hội cả nên cháu chửa biết là cái vụ logo nó lại bị nhiều người phát hiện ạ. Thôi thì sự việc cũng vỡ lở ra rù, Đằng nào thì nhà cháu chả đc vào hội sau vài năm nữa . các cụ châm trước cho cháu vào hội face sớm đi ạ, cháu hứa là sẽ có 3 lít riệu sâm cau cos 1 hầu các cụ trong lần du xuân gần nhất ạ.
Em fun thôi nhưng vụ logo bác đc bác Hưng tặng thì bác cứ đeo và chụp ảnh đường hoàng thôi ạ, chả ai dám ném đá bác đâu :)

cucar

Xe tải
Cụ chỉnh cho đèn thấp xuống là ok
chỉnh dư nào cụ ơi...nhà cháu chỉnh món này lần nào....hix...ah mà bác "kia405tn" có hỏi bóng này đi sương mù, và mưa phùn ổn không cụ (vì cháu chưa gặp món thời tiết này)...cặp bóng cũ của cháu trông thân to hơn xíu ánh sáng đỏ hơn...nhãn hiệu Bosch...liệu cặp cũ có phải để đi sương, mưa phùn không cụ nhỉ...cụ phán cho e rõ cái...tks cụ

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
chỉnh dư nào cụ ơi...nhà cháu chỉnh món này lần nào....hix...ah mà bác "kia405tn" có hỏi bóng này đi sương mù, và mưa phùn ổn không cụ (vì cháu chưa gặp món thời tiết này)...cặp bóng cũ của cháu trông thân to hơn xíu ánh sáng đỏ hơn...nhãn hiệu Bosch...liệu cặp cũ có phải để đi sương, mưa phùn không cụ nhỉ...cụ phán cho e rõ cái...tks cụ
Bác mở nắp capo, nhìn ở phía trên đèn có vít chỉnh cao thấp đấy.
Còn ánh sáng bóng Philips này có độ trắng cao hơn bóng tiêu chuẩn theo xe. Về lý thuyết ánh sáng vàng sẽ làm cho nhìn đường khi mưa rõ hơn, nhưng bóng mới này có độ sáng cao hơn nên bác không ngại gì cả. Còn khi gặp sương mù, cái đèn gầm màu vàng lắp đúng cách mới là đèn làm cho nhìn rõ và không bị mù ạ.

cucar

Xe tải
Bác mở nắp capo, nhìn ở phía trên đèn có vít chỉnh cao thấp đấy.
Còn ánh sáng bóng Philips này có độ trắng cao hơn bóng tiêu chuẩn theo xe. Về lý thuyết ánh sáng vàng sẽ làm cho nhìn đường khi mưa rõ hơn, nhưng bóng mới này có độ sáng cao hơn nên bác không ngại gì cả. Còn khi gặp sương mù, cái đèn gầm màu vàng lắp đúng cách mới là đèn làm cho nhìn rõ và không bị mù ạ.
e cảm ơn bác CT..vậy là e yên tâm dùng rồi, mà chiều cao tiêu chuẩn của đường ánh sáng khi bật pha có phải theo số đo, quy chuẩn gì ko bác (ảnh e chụp là xe e cách bờ tường khoảng 1.5m bác ạ), hay mình ước lượng thôi bác nhỉ..., còn muốn chỉnh chụm thì như nào bác nhỉ..vì e cảm thấy e philip này không được chụm bằng e cũ bác ạ.... ý mà hình như V2 e ko có đèn gầm bác CT ạ (e chẳng thấy nút nào bấm đèn gầm cả)..hay cái này phải ắp thêm hả bác...nếu vậy mua e nó ở đâu và lắp dư nào...bác lại tư vấn e cái nhỉ...:D tks Bác CT ợ.

Xôi sáng

Xe buýt
Báo cáo cả nhà, hôm qua được sự hướng dẫn của bác ct em đã mày mò tháo lắp bảo dưỡng đc phanh trước bị bó, nay nó đã hoạt động bình thường và phanh rất ăn ạ, đến chiều em ra gara thay được cặp bi trước bên phụ bị rơ hết 300k tiền vòng bi và 100k tiền công, sau khi thay xong thì đã quá 5h nên em không thể đi căn chỉnh độ chụm máy hunter được theo kế hoạch nên phải chờ đến chủ nhật mới đi được ạ, bây giờ xe em có 1 vấn đề đó là cái cần đưa đẩy thanh gạt mưa bên lái em nó bị trượt ra ở khớp cầu bên trong motor gạt ấy ạ, cái cao su bị rách rồi nên lắp vào gạt đc tí lại trật ra, xin bác ct và cả nhà cho e cách lắp cố định cái chứ đi trời mưa nó mà trật ra là phải nghiêng người sang bên phụ để nhìn đường ạ hic, em cảm ơn cả nhà!

Xi đánh bóng thì em chưa mua, chỉ biết là ko nên dùng cana thôi ạ. Còn trc em mua hộp này để phục hồi vết sước nhẹ ợ
Thứ 2 cụ mang đi ttv nhé ! Chiều nhà cháu ghé qua lấy về dùng thử xem có tốt không để mua

Cháu hỏi thợ nói là thụt trc rất sẵn để thay, khoảng hơn 7 lít 1 chiếc, cụ xem hộ cháu có ổn ko ạ?
Lại chuẩn bị mất mớ tiền =)) Đã bẩu rồi mà, cứ chuẩn bị bán lúa dần đi là vừa =))=))=))

Cuối tuần đến nơi rồi mà hổng thấy cụ Yêu xe hơn bồ hô hào off ẹp gì nhể. Sáng mai trương trình thế nào cụ xồm ơi?
Blu không đến
Cé chẳng thích ngồi
Ram bận đi chơi
Nghĩa Lê ốm mệt
Tè đang lệt bệt
Ở tận trong Thanh
.....
Điểm mặt loanh quanh
Chạ ai đối ẩm
Thôi đành lẩm cẩm
Ngồi uống trà nhà
Cụ Hat chạ ra
Đồng Cô mất dạng
Nhà vẫn có mạng
Ngồi chém tơi bời.
Ới các cụ ơi !
Tuần sau ta ọp.

LT Vietnam

Xe tải

hat65
Trà ngon đã hãm
Thuốc thơm đã mồi
Nhà cháu vẫn ngồi
Như con đợi mẹ
Điện thoại í ẹ
Cụ bận mất rồi !!!
....
Solex rồi sẽ thế nào ? Hồi sau sẽ rõ :))
Vắng cụ là chợ vắng ngay, nhà cháu ra off chui dưng mà hổng có ai hichic

LT Vietnam

Xe tải
Lại chuẩn bị mất mớ tiền =)) Đã bẩu rồi mà, cứ chuẩn bị bán lúa dần đi là vừa =))=))=))

Blu không đến
Cé chẳng thích ngồi
Ram bận đi chơi
Nghĩa Lê ốm mệt
Tè đang lệt bệt
Ở tận trong Thanh
.....
Điểm mặt loanh quanh
Chạ ai đối ẩm
Thôi đành lẩm cẩm
Ngồi uống trà nhà
Cụ Hat chạ ra
Đồng Cô mất dạng
Nhà vẫn có mạng
Ngồi chém tơi bời.
Ới các cụ ơi !
Tuần sau ta ọp.
le Nghia đã ra
Kia4371 sắp tới
Nhà cháu đang ới
Cụ phải đến ngay
Có pha này hay
Cần cụ giải quyết.

dongco

Xe tăng
Trà thơm... nhớ nhớ là, nhưng chạ ra đc, đành đợi tái ngộ, ngày of tất niên, hic hic hic...

Landaucuoivo2

Xe tăng

Blu không đến
Cé chẳng thích ngồi
Ram bận đi chơi
Nghĩa Lê ốm mệt
Tè đang lệt bệt
Ở tận trong Thanh
.....
Điểm mặt loanh quanh
Chạ ai đối ẩm
Thôi đành lẩm cẩm
Ngồi uống trà nhà
Cụ Hat chạ ra