Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Kia cd5 2003

Xe tăng
Tắm 2 ngày nay rồi Vua ơi, vẫn còn mấy lon chờ mãi chẳng thấy Vua đâu ???

1,2,3 là cái gì vậy Hưng ? Viết vào phải giải thích tí chứ, cái võ này anh vvẫ chưa có cơ hội thử nhưng vẫn cần học dự phòng
1 là dù bù ga buổi sáng và 3 là dù bù ga máy lạnh chú ạ.còn cái số 2 cháu chưa nghịch nên cháu ko biết tên ạ.hihi

dongbaclangtu

Xe điện
Cháu tháo ra rồi ạ cháu xịt rp7 vào cái vòi sắt rồi xong lại lắp bầu gió vào rồi mới nổ máy. Vậy có sai ko ạ, có phải làm lại ko ạ. Cháu thấy mắt xăng của cháu vẫn gần đầy ạ
Cháu vừa đi qua nhà cụ mà muộn quá ko vào làm chén trà đc.

xuanquanbmc99

Xe tăng
Các cụ ơi, chỉnh garanty điều hòa là cái vít nào ạ, v2 em khi điều hòa lên tận 1300, nghe sót ruột quá ạ. Ah, mà mắt xăng chế nhà em chỉ đc khoảng 1/4 -1/5 gì đó thì có bị làm sao ko ạ

Em chào các cụ báo cáo các cụ hôm qua ỏ nhà em đã vật V2 em ra định kiểm tra hệ thống điều hòa, vì từ hôm rước em nó về đến nay điều hòa ko hđ, em đã mang ra thợ họ kết luận là hỏng hoàn toàn, vì hết xèng nên em ngậm ngùi đành mang về tự nghịch ngợm.em tháo đc quạt máy lạnh ra cắm trực tiếp vào ac quy thì vẫn quay, vậy không biết bị hư ở chỗ nào? kế đến em định kt cái lok lạnh mà không biết kt như thế nào xin nhờ các cụ chỉ dạy cho em để em tiếp tục khôi phục cho em nó .
Còn một bệnh nữa tối em hôm qua em đi về để ở sân đã tắt hết hệ thống đèn , bật chìa khóa về lok rồi , nửa đêm em tỉnh giấc giậy thấy đèn pha sáng trưng em vào tắt lại mà vẫn không có tác dụng , em phải tháo dây bình ra rồi đi ngủ tiếp các cụ cho em biết bệnh này thì mình xử lí sao có phải bọ công tác tổ hợp có vấn đề rồi không , em cảm nhận hình như nó bị chạm điện chỗ nào đó vì từ hôm rước về thì cái còi lúc đc đc lúc mất, mong các cụ chỉ giáo cho.

mazda323-2000

Xe tải
Em chào các cụ báo cáo các cụ hôm qua ỏ nhà em đã vật V2 em ra định kiểm tra hệ thống điều hòa, vì từ hôm rước em nó về đến nay điều hòa ko hđ, em đã mang ra thợ họ kết luận là hỏng hoàn toàn, vì hết xèng nên em ngậm ngùi đành mang về tự nghịch ngợm.em tháo đc quạt máy lạnh ra cắm trực tiếp vào ac quy thì vẫn quay, vậy không biết bị hư ở chỗ nào? kế đến em định kt cái lok lạnh mà không biết kt như thế nào xin nhờ các cụ chỉ dạy cho em để em tiếp tục khôi phục cho em nó .
Còn một bệnh nữa tối em hôm qua em đi về để ở sân đã tắt hết hệ thống đèn , bật chìa khóa về lok rồi , nửa đêm em tỉnh giấc giậy thấy đèn pha sáng trưng em vào tắt lại mà vẫn không có tác dụng , em phải tháo dây bình ra rồi đi ngủ tiếp các cụ cho em biết bệnh này thì mình xử lí sao có phải bọ công tác tổ hợp có vấn đề rồi không , em cảm nhận hình như nó bị chạm điện chỗ nào đó vì từ hôm rước về thì cái còi lúc đc đc lúc mất, mong các cụ chỉ giáo cho.
Xe cụ bị lắm thứ quá nhỉ, không ưng thì nên bán đi tìm con khác như cụ Xôisang. Nhiều bệnh quá thì mệt lắm.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Hôm qa em có post trả lời bác,chắc do hqa bảo trì hệ thống nên mất
Thứ nhất bác cứ đổi vị trí 3con relay cho nhau vì nó giống chân và chức năng nên ko sao đâu.
Còn lốc bác cắm thử vào nguồn xem có hút ko nhé(khi nổ máy) nếu hút thì bác cắm lại và rút cái giắc số 2 ở ảnh dưới,bác dùng dây điện cắm 2 cực ở nắp có dây diến lại,nếu lốc hút thì là do hết ga(relay đó bảo vệ khi hết gas)
Đèn thì bác xem công tắc tổ hợp xem,có khi lâu qá nó kẹt tiếp điểm.:)
P/s:sao 3 con relay của bác sao nằm ở đónhỉ,đúng ra là ở sau đèn pha bên lái.

Hôm qa em có post trả lời bác,chắc do hqa bảo trì hệ thống nên mất
Thứ nhất bác cứ đổi vị trí 3con relay cho nhau vì nó giống chân và chức năng nên ko sao đâu.
Còn lốc bác cắm thử vào nguồn xem có hút ko nhé(khi nổ máy) nếu hút thì bác cắm lại và rút cái giắc số 2 ở ảnh dưới,bác dùng dây điện cắm 2 cực ở nắp có dây diến lại,nếu lốc hút thì là do hết ga(relay đó bảo vệ khi hết gas)
Đèn thì bác xem công tắc tổ hợp xem,có khi lâu qá nó kẹt tiếp điểm.:)
P/s:sao 3 con relay của bác sao nằm ở đónhỉ,đúng ra là ở sau đèn pha bên lái.
Vâng e cam ơn bác xe e cái số 2 không biết cái dây đâu , hôm nay e kt đường điện nó bị chạm vào lok may nên cháy các bác ợ, em đã thao ra bóc tách phần cháy ra thì đèn đã HD bình thường rồi . Nhưng có một số vấn đề em chưa hiểu lắm . Nhân tiện bác cho e xin số sdt của bác đi có gì e còn cầu cứu

Chỉnh sửa cuối:
Như em muốn thay cái dây điện đã bị cháy vỏ bằng loại dây nào cho phù hợp, con role có mọt sợi dây điện cắm vào nó ko biết có cần phải thay ko. Bác ạ 3 con rle thì 1 vuông 2 tròn thế mình tráo 2 tròn bác nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Kia cd5 2003

Xe tăng
Như em muốn thay cái dây điện đã bị cháy vỏ bằng loại dây nào cho phù hợp, con role có mọt sợi dây điện cắm vào nó ko biết có cần phải thay ko. Bác ạ 3 con rle thì 1 vuông 2 tròn thế mình tráo 2 tròn bác nhỉ

Cái giắc số 2 kia của bác ko có dây điện bảo sao ko có máy lạnh.bây giờ bác tìm 2 cái dây của giắc kia rồi nối lại.ko có AC thì cái quạt con kia cũng ko quay đâu bác nhé

dongbaclangtu

Xe điện
Điều hoà đầu tiên bác xem lốc còn chạy ko bằng cách câu điện+12 vol vào dây hít từ của lốc, nếu mặt hít hoạt động thì nổ máy rồi đấu thử xem. Khả năng là hỏng hệ thống lạnh chứ ko phải hệ thống điện.

C
Cái giắc số 2 kia của bác ko có dây điện bảo sao ko có máy lạnh.bây giờ bác tìm 2 cái dây của giắc kia rồi nối lại.ko có AC thì cái quạt con kia cũng ko quay đâu bác nhé
bây giở e chỉ việc cắm nguồn 12 v vào đó là biết lok có hđ hay ko ạ

Kia cd5 2003

Xe tăng
C

bây giở e chỉ việc cắm nguồn 12 v vào đó là biết lok có hđ hay ko ạ
Như thế là bùm ấy bác,bác kiểm tra xem lốc còn hoạt động ko như cách em nói,câu 1 dây 12v từ accu vào dây của lốc(có 1 dây thôi).nếu lốc hút là nhẹ 1 phần ạ.sau đó bác tìm dây ở cái giắc số 2 kia,em ko rõ giờ nó nằm ở đâu,vì bó dây của bác ko còn nguyên bản ạ.
P/s:đây là hình xe em ạ,nên bác có thể so sánh bó dây của bác là ko đúng ạ.

Linh Đan 1414

Xe tải
Báo cáo các cụ sau khi cháu xịt rp7 rửa kim 3 cạnh. Mắt xăng của cháu vần gần đầy. Chạy tầm 80km/h thấy mùi xăng nhẹ. Xe cháu chạy số 1 số 2 xe lên không đều mặc dù giữ đều ga xe lên xong rù xuống rồi lại vọt lên. Nguyên nhân do sao và trị thế nào ạ.

Xôi sáng

Xe buýt
Các cụ ơi, chỉnh garanty điều hòa là cái vít nào ạ, v2 em khi điều hòa lên tận 1300, nghe sót ruột quá ạ. Ah, mà mắt xăng chế nhà em chỉ đc khoảng 1/4 -1/5 gì đó thì có bị làm sao ko ạ
Chỉnh vít này bác ơi, mắt xăng ít quá xe thiếu xăng chạy sẽ bị giật bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

trunghieuads

Xe hơi
Chào CT và các Bác trong hội . Bác nào đã thay dây cuaroa máy phát , máy lạnh , cam . còn lưu lại thông số cho E biết để E đi mua . Cục cao su máy có mấy cục E đang cần gấp để đi mua

Xôi sáng

Xe buýt
Chào CT và các Bác trong hội . Bác nào đã thay dây cuaroa máy phát , máy lạnh , cam . còn lưu lại thông số cho E biết để E đi mua . Cục cao su máy có mấy cục E đang cần gấp để đi mua
1- Máy phát là 1350. Nếu rãnh puli máy phát to bằng rãnh puli điều hòa thì mua 6350 bác nhé.
2- Điều hòa 6370.
3- Dây đai cam thì bác cứ bảo là mua đai cam cho kia pride là được bác ạ.
4- Cao su máy hình như có 3 cục, em chưa mua bao giờ nên cũng ko biết, bác hỏi bác Hải là rõ nhất ạ.

trunghieuads

Xe hơi
Ok E moi đi mua Ở 414 ADV về . 02 curoa trơn 140k . cam 250k bicam 200 . 3 cục cao su chân máy 560 k ( 2cục tròn 180*2 cục vuong 200k ) tổng thiệt hại 1150k . không biết mắc hay rẻ nữa vì mua lần đầu .