Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container
Có cái tin hơi hơi không vui nó lại ở thớt bên kia bác ơi :)

bộ bugi của bác thế kia thì theo e là đạt mức tiết kiệm và hiệu quả rồi ah, nghe lời phán của bác với em đây là tin vui nhất trong ngày, thảo nào em thấy đổ xăng đi mãi mà kim xăng nó chỉ xuống một tý, đôi lúc em lại tưởng kim xăng hỏng he he, cám ơn bác nhiều

Xôi sáng

Xe buýt
Gần năm mới mà nhà ta vẫn có nhiều người nhỉ
Hiện có 4 cụ đang nghía thớt này. (4 lái chính và 0 lái phụ)
29M-1732, Xôi sáng, LT Vietnam,
Em thì đang phải làm hic, chiều tối tan ca mới lọ mọ về quê được để ngày mai đi sắm tết:((
Chúc các cụ, các bác sang năm mới cả năm xe khi nào cũng như xe mới ạ :D

29M-1732

Xe buýt
Có cái tin hơi hơi không vui nó lại ở thớt bên kia bác ơi :)
Thêm tin này kể ra cũng giảm niềm vui chứ không đến nỗi buồn vì xe cỏ được như thế cũng là tốt phải không CT? nhưng sao em không thấy hao dầu CT nhỉ, liệu có phải cái màu đen đen đó là hậu quả của buổi sáng trời lạnh nổ máy nó cứ ho khụ khụ một lúc rồi mới ngọt máy không? Hôm trước cái tẩu thuốc lá của em nó không có điện, em đành phải chế thêm ổ có 3 tẩu, vì dùng nhiều thiết bị như máy phát nhạc FM, cam hành trình, khử mùi, quạt, bơm điện, sau khi thực hiện kiểm tra theo hướng dẫn của CT thì cầu chì 15A không đứt, tháo màn hình ra kiểm tra tẩu thuôc không thấy đứt dây, lắc cái jăc cắm vào tẩu thì lại có điện, chắc nó bị lỏng, như vậy hiện nay em có 4 lỗ tẩu kể cũng tiện
Qua theo dõi thớt em thấy mọi người cứ làm theo trình tự CT hướng dẫn kiểu gì cũng ok, CT tài thật, tiện đây em up tấm hình bộ tẩu chế để các cụ chiêm ngưỡng nhé, cái cục to vuông bên dưới là bộ đổi điện 12vdc thành 220vac đấy ah

tranthangub

Xe buýt

Sau khi cho em nó đi sapa kiểm tra trước tết. Giờ tới bước tắm xông hơi ạ. :D

Tiện đây các cụ cho em hỏi em muốn mua một bộ đồ nghề cơ bản để kiểm tra và bảo dưỡng em ghệ nhà em thì cần cái gì ạ. :)

Xôi sáng

Xe buýt
Chào bác! em không biết các bác nhà ta sắm thế nào chứ em thì sắm khá nhiều đồ và cũng mất khá nhiều tiền rùi ạ, cơ bản của em như sau:
1 Cờ lê 1 bộ đầy đủ từ 8 đến 21
2 Tua vít 1 cái dài 1 cái ngắn tất cả đều 1 đầu 2 cạnh 1 đầu 4 cạnh
3 1 chòng và 3 cái chụp 12, 14, 16 nếu bugi của bác loại 21 thì thay 16 bằng 21
4 1 cái T 10 và 12
5 1 cái búa đinh cán gỗ, và 2 cái kìm 1 đầu nhọn, 1 đầu bằng
6 1 cái kích
Ngoài ra còn nhiều thứ khác linh tinh em cũng không nhớ rõ lắm như: máy khoan tay, máy mài tay, rp7, keo máy, dao, kéo cắt, máy sấy tóc,máy hàn thiếc cầm tay, đồng hồ đo, đoạn ống tuýp để lồng vào chòng mở thay bánh xe, băng dính điện, bơm tay và đồng hồ đo áp suất lốp,..v.v.. tất cả các đồ cơ bản trên nên mua loại tốt nhé để sd lâu dài, nếu không đang sửa mà bị hư dụng cụ thì cũng mết mà mình càng cố sd nó thì các chi tiết mình tháo lắp cũng bị hỏng luôn bác ah.
Không biết cơ bản có thiếu gì nữa không vì em cũng mới cưới V2 chưa đi sâu lắm vào em nó, xin các bậc lão thành chỉ giáo ạ.

Chỉnh sửa cuối:

cucar

Xe tải
Bẩm các cụ
trong không khí hoan chào đón một mùa xuân mới đang về, người người nhà nhà đều đang rất khẩn trương hoàn thành công việc để trở về nhà dọn dep nhà cửa cho khang trang, người thì đi mua sắm quà cáp biếu xén, người thi đi đòi nốt công nợ vớt vát cuối năm, người rảnh rang thì lượn phố ngắm nhìn những cây mai, cây đào quất và thưởng ngoại không khí tấp nập những ngày cuối năm...
cùng trong không khí hừng hực ấy, nhà cháu cũng kịp khoác lên em vợ 2 tấm áo mới để đón chào mùa xuân tới. một mùa xuân với nhiều khát khao, niềm tin và hi vọng hơn năm cũ.

em nó của ngày hôm qua ợ

em nó bắt đầu lên bàn phẫu thuật thẩm mỹ ợ

và em nó của ngày hôm nay đây ợ

về cơ bản ca phẫu thuật thẩm mỹ thành công ngoài mong đợi, ngoại trừ một vài lưu ý rút kinh nghiệm cho lần sau, đây là nước sơn chưa đánh bóng mà em nó đã soi gương được roài ợ, cụ cucar phải học lại cách cầm súng và bắn súng nhé, cụ cứ khoe đi thi bắn súng toàn được loại A nên nhà cháu tin tưởng cụ, nhưng sao vẫn là bóng đấy mà xe cụ lại không thấy bóng mấy nhỉ? hihi
nhà cháu xin chúc toàn thể các cụ ông, cụ bà, các cậu các mợ, các bác, các cô các chú, các anh chị em và các cháu một năm mới ấm áp, rồi rào sức khỏe Vạn Sự Như Ý, An Khang Thị Vượng.
hix..khổ thân e wá hay tại vía a nặng wá...nói vậy chứ hay là e phun bóng chưa đủ nhỉ...

Cerato-6134

Xe container

Cuối năm hoa đào nở
Lại thấy anh Xồm Già
Mang mà tịt ra bả
Làm đẹp vợ KIA
:D

hpleminh

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút, xe em bị vỡ gương hậu bên lái, bây giờ cắt gương dán vào hay thay cả cụm gương ạ. Em mới bị vớ mà sát tết quá chưa biết thế nào ạ?

hpleminh

Xe tải
Cụ cho em hỏi mấy cái option này cụ lắp ở đâu ạ? Em nhìn thích quá ạ
Thêm tin này kể ra cũng giảm niềm vui chứ không đến nỗi buồn vì xe cỏ được như thế cũng là tốt phải không CT? nhưng sao em không thấy hao dầu CT nhỉ, liệu có phải cái màu đen đen đó là hậu quả của buổi sáng trời lạnh nổ máy nó cứ ho khụ khụ một lúc rồi mới ngọt máy không? Hôm trước cái tẩu thuốc lá của em nó không có điện, em đành phải chế thêm ổ có 3 tẩu, vì dùng nhiều thiết bị như máy phát nhạc FM, cam hành trình, khử mùi, quạt, bơm điện, sau khi thực hiện kiểm tra theo hướng dẫn của CT thì cầu chì 15A không đứt, tháo màn hình ra kiểm tra tẩu thuôc không thấy đứt dây, lắc cái jăc cắm vào tẩu thì lại có điện, chắc nó bị lỏng, như vậy hiện nay em có 4 lỗ tẩu kể cũng tiện
Qua theo dõi thớt em thấy mọi người cứ làm theo trình tự CT hướng dẫn kiểu gì cũng ok, CT tài thật, tiện đây em up tấm hình bộ tẩu chế để các cụ chiêm ngưỡng nhé, cái cục to vuông bên dưới là bộ đổi điện 12vdc thành 220vac đấy ah

Các cụ cho em hỏi chút, xe em bị vỡ gương hậu bên lái, bây giờ cắt gương dán vào hay thay cả cụm gương ạ. Em mới bị vớ mà sát tết quá chưa biết thế nào ạ?
Dán 80k cụ nhé ! Mua mới thì nhiều trăm k .

Cụ thật là giỏi khi phát hiện ra chủ tịch giỏi ! :))
Cụ chuyên oánh hàng TQ ạ ? Cái này hay à nha.... cụ có ý định mua đồ cho xe không để chúng cháu còn bám càng cụ ?

xuanquanbmc99

Xe tăng
Bẩm các cụ
trong không khí hân hoan chào đón một mùa xuân mới đang về, người người nhà nhà đều đang rất khẩn trương hoàn thành công việc để trở về nhà dọn dep nhà cửa cho khang trang, người thì đi mua sắm quà cáp biếu xén, người thi đi đòi nốt công nợ vớt vát cuối năm, người rảnh rang thì lượn phố ngắm nhìn những cây mai, cây đào quất và thưởng ngoại không khí tấp nập những ngày cuối năm...
cùng trong không khí hừng hực ấy, nhà cháu cũng kịp khoác lên em vợ 2 tấm áo mới để đón chào mùa xuân tới. một mùa xuân với nhiều khát khao, niềm tin và hi vọng hơn năm cũ.

em nó của ngày hôm qua ợ

em nó bắt đầu lên bàn phẫu thuật thẩm mỹ ợ

và em nó của ngày hôm nay đây ợ

về cơ bản ca phẫu thuật thẩm mỹ thành công ngoài mong đợi, ngoại trừ một vài lưu ý rút kinh nghiệm cho lần sau, đây là nước sơn chưa đánh bóng mà em nó đã soi gương được roài ợ, cụ cucar phải học lại cách cầm súng và bắn súng nhé, cụ cứ khoe đi thi bắn súng toàn được loại A nên nhà cháu tin tưởng cụ, nhưng sao vẫn là bóng đấy mà xe cụ lại không thấy bóng mấy nhỉ? hihi
nhà cháu xin chúc toàn thể các cụ ông, cụ bà, các cậu các mợ, các bác, các cô các chú, các anh chị em và các cháu một năm mới ấm áp, rồi rào sức khỏe Vạn Sự Như Ý, An Khang Thị Vượng.
oài, hoan hô cụ TL...nhiệt liệt chúc mừng cụ nha. cụ làm em rộn hết cả ràng, đầu năm sau em đăng kí một suất đu theo cụ nhá.

29M-1732

Xe buýt
Cụ cho em hỏi mấy cái option này cụ lắp ở đâu ạ? Em nhìn thích quá ạ
Ổ cắm tẩu thuốc 3 lỗ và 1 cổng usb em mua ở chợ, cái màn hình thò thụt, đầu phát VCD và bộ đổi nguồn 12vdc sang 220vac em đã mua gần 10 năm rồi không nhớ nữa, nhân đây nói về cái màn hình rất hay, bình thường thụ vào trong, có chức năng đồng hồ giờ, khi thò ra em có thể dùng cho camera trước, camera sau, xem VCD, camera hành trình lúc cần xem lại

xuanquanbmc99

Xe tăng
.