Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container
X_X...mới đầu nhìn e cứ tưởng ảnh vui...hóng tiếp hoá ra là chiến tích của các cụ nhà mình...cảm ơn các cụ...đã chia sẻ vì "đường về thôn em tuy duyên dáng xinh tươi, nhưng gập ghềnh ra phết"...từ hôm cưới e nó về nhà cháu cũng chưa kiểm tra món này...nếu đi đường thấy những biểu hiện ntn thì liên quan đến vấn đề này, kính các cụ chỉ giáo...[-O<
Em Beta kia thực ra không trong PC ngày nào ạ, chỉ là tình cũ của bác ramada khi chưa vào PC thôi.

Vấn đề ở đây chỉ là cái trục tampet và con ốc chặn, con ốc này phải được thay sau 4-5 lần tháo mayo sau ra bảo dưỡng. Nhưng thợ tận dụng vì ko có sẵn ốc thay, chủ xe thì không biết điều đó . Dẫn đến hậu quả khá nặng nề

ramada

Xe điện
Hình ảnh hơi sốc nên em ko định post, nhưng thấy các cụ nhiệt tình quá nên em đưa lên. Ảnh cũng ko phải em chụp mà em lưu lại làm kỉ niệm thôi :D

Em hy vọng đã là member của PC thì ko ai rơi vào trường hợp tương tự, và cũng ko ai để v2 phải đến nông nỗi này
Chúc các bác luôn lái xe an toàn

bluestar2006

Xe container
cũng đúng mà cũng không đúng đâu bác. xe này là V2 cũ của bác ramada, nhưng ly dị lâu rồi, chủ bây h thì không trong PC ( nếu có thì chắc không đến nỗi thể ) . câu chuyện tiếp theo là do đỗ giữa đường , không bật đèn báo... nên bị cái xe khác tông một nhát - tan phần đuôi.
nguyên nhân như CT nói chỉ vì con ốc 19 - không đảm nhiệm đc nhiệm vụ khóa - sâu sa hơn nữa là chủ xe chả chịu bảo dưỡng phanh, vòng bi gì cả :)
Họa vô đơn chí là vậy, đã gặp con ốc toét, để xe tơ hơ giữa đường lại còn gặp chú lái xe khác say rượu.
Thật ra chủ em Beta đó cũng quá thiếu cẩn thận, chưa nói đến trách nhiệm khi ko tìm cách dẹp cái xe vào lề đường.

cucar

Xe tải

THÔNG BÁO CHÍNH THỨC ĐỊA ĐIỂM VÀ THỜI GIAN TỔ CHỨC SN06-PRIDE'S CLUB.
Được sự đồng ý của Chủ tịch Le Bluestar và bác Lam Phong, bác Phi Ngoc Nguyen cũng như sự lựa chọn và ủy quyền của một số bác, em xin thông báo:
- Thời gian tổ chức SN06 PC: trọn 1 ngày Chủ nhật 29/11/2015
- Địa điểm: Nhà hàng Bạch Đằng Giang, Khu du lịch Spring hill - Đồi 79 Mùa Xuân, xã Thanh Lâm, huyện Mê Linh, Hà Nội
https://www.facebook.com/79bachdanggiang/…

Kính mời các bác chính thức đăng ký tham dự.
Thời gian chốt danh sách để đặt cỗ: trước ngày 23/11/2015
Các bác lưu ý, hội trường tổ chức ngồi bàn ghế chứ ko có nhà sàn nên nhà bác nào có F1 < 6 tuổi cũng báo e để tăng thêm ghế và ghép mâm nhé.
Trân trọng.

DANH SÁCH THAM DỰ:
1 - Chủ tịch Le Bluestar + Gấu + 2 F1
2 - Phu Nguyen + Gấu + 2 F1*
3 - Phi Ngoc Nguyen + Gấu + 2F1
4 - Hai Xom + F1
5 - Nguyen Vũ Nguyễn Đình
6 - Hoa Cỏ May + Gấu + F1
7 - Cu Chuoi Cu Huoi + Gấu + F1 *
8 - Nguyễn Thiện Tuấn + Gấu + 2F1*
9 - Bang Huu
10- @Cogai Tay + Gấu + logo
11-Lam Hoang + F1
12- thế giới xe cũ + Gấu + F1
13- Troc Lao Vuong + Gấu + 2F1
14- Quan Tran Ngoc
15- Hùng Nguyễn Mạnh + Dì
16 - Nghĩa Lê Đại + Gấu + 2F1*
17 - Dino Ha
18 - Độ Pmc + Gấu + 2F1*
19 - Trần Hoàng Anh + 2 mem
20 - Nguyễn Anh Sơn + Lê Phương Hà + 2 F1
21- Trung Do Quy + Gấu + 2F1*
22- Mai Đình Tuấn + Gấu + F1*
23- Trần Minh Hưng + F1
24- MV Tuan + Gấu + F1
25 - Thengoc bg + Gấu
26 - Hiep Do Cong + Gấu
27 - Nguyễn Thế Hưng + Gấu + 2F1*
28 - Hat65 + 1
29 - Tictackbuon
30 - Ly Cai
31 - Hùng Kia4371
32 - LT VietNam (Thiệp) + Gấu + F1*
33 - Kianewborn (Đức) + Gấu + 2F1*
các cụ cho nhà cháu thêm 2 xuất nhé "cucar-(tên đầy đủ:Trần Mạnh Cu..ương..cương...huyền...Cường)+ "e gái" của Gấu.keke...àh..cháu từ Hưng yên dự tính đi đường 5 qua cầu đông trù...rồi loằng ngoằng đến QL23...(nếu có đường nào ngon hơn các cụ tư vấn...vì mạn đó cháu chưa đi nên ko rõ đường...)

Cerato-6134

Xe container
Hình ảnh hơi sốc nên em ko định post, nhưng thấy các cụ nhiệt tình quá nên em đưa lên. Ảnh cũng ko phải em chụp mà em lưu lại làm kỉ niệm thôi :D

Em hy vọng đã là member của PC thì ko ai rơi vào trường hợp tương tự, và cũng ko ai để v2 phải đến nông nỗi này

Lại còn ngay trc đại bản doanh Lương Sơn nữa lão nhỉ, cũng nhiều kỷ niệm với PC phết

Cerato-6134

Xe container
các cụ cho nhà cháu thêm 2 xuất nhé "cucar-(tên đầy đủ:Trần Mạnh Cu..ương..cương...huyền...Cường)+ "e gái" của Gấu.keke...àh..cháu từ Hưng yên dự tính đi đường 5 qua cầu đông trù...rồi loằng ngoằng đến QL23...(nếu có đường nào ngon hơn các cụ tư vấn...vì mạn đó cháu chưa đi nên ko rõ đường...)
Ok bác. Em sẽ update.
Còn đường xá bác chờ thêm vài hôm nữa sẽ có tọa độ và lộ trình đến điểm off,khi đó bác sẽ chọn cho mình hành trình tốt nhất ạ.

vuahung105

Xe container
Họa vô đơn chí là vậy, đã gặp con ốc toét, để xe tơ hơ giữa đường lại còn gặp chú lái xe khác say rượu.
Thật ra chủ em Beta đó cũng quá thiếu cẩn thận, chưa nói đến trách nhiệm khi ko tìm cách dẹp cái xe vào lề đường.
nhìn lại thấy bộ vỏ của Pride .... oải CT nhi?

xuanquanbmc99

Xe tăng
Em Beta kia thực ra không trong PC ngày nào ạ, chỉ là tình cũ của bác ramada khi chưa vào PC thôi.

Vấn đề ở đây chỉ là cái trục tampet và con ốc chặn, con ốc này phải được thay sau 4-5 lần tháo mayo sau ra bảo dưỡng. Nhưng thợ tận dụng vì ko có sẵn ốc thay, chủ xe thì không biết điều đó . Dẫn đến hậu quả khá nặng nề
con ốc này khi bảo dưỡng phanh cũng phải tháo đúng ko Giàng, em bảo dưỡng phanh 2,3 lần gì đó rồi. nếu đúng vậy thì lần bảo dưỡng phanh tiếp em phải kiếm đồ thay ah Giàng. kinh quá...em cũng sợ dần đều rồi ạ

Thế Ngọc bg

Xe tải

Con xe tan tành thế mà vẫn phục chế để rồi làm vợ 1 bác khác ạ ? Kinh khủng quá

Bamboo029

Xe buýt
E hiểu như này đúng ko ah? Cái xe nay đang đi thì bị rơi bánh, sau đó cụ chủ để vợ 2 nằm tại đó luôn không bật cảnh báo và đi tìm nhà "lao động", tiếp theo là gặp bác say rượu húc vào ah? :D

ramada

Xe điện
Đúng là bộ đội bác ZINGGE nhỉ :P
con ốc này khi bảo dưỡng phanh cũng phải tháo đúng ko Giàng, em bảo dưỡng phanh 2,3 lần gì đó rồi. nếu đúng vậy thì lần bảo dưỡng phanh tiếp em phải kiếm đồ thay ah Giàng. kinh quá...em cũng sợ dần đều rồi ạ
Khi bảo dưỡng phanh sau tang trống thì cần tháo, còn phanh trước đĩa thì ko cần

minhaudio

Xe tải
Nghe các cụ tranh luận vui quá.
đúng là ở VN thì beta có trước CD5 nhiều và hay được sử dụng làm taxi hơn - vì vậy số lượng xe nát của beta nhiều hơn CD5 .
thứ 2 là cả beta và CD5 đều được sản xuất đến năm 2004 thì dừng lại , tuy nhiên do CD5 ngày ấy bán chạy hơn nên số lượng xuất xưởng của CD5 nhiều hơn nhiều so với beta ( đang ế - và chuyển sang dây chuyền KIA spectra )
chứ beta mà cùng đời, đc giữ gìn như nhau thì đúng là CD5 không có cửa để so sánh đâu ah, về opitions, độ đầm, khỏe.
Để so sánh giữa beta và CD5 ( còn ngon) thì options và độ sướng thì beta vẫn hơn ạ! Với lại ngày em còn đi beta, đồng bọn cứ gọi em là. .. chủ tịch xã!