Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container
Bác bluestar2006 chắc có chút chạnh lòng rùi, có gì chưa hài lòng thì sorry bác. Thực ra mà nói em vẫn thích dáng của Kia Pride CD5 ps hơn chú Wagon chỉ có điều là thằng bạn đang sở hữu nên có sự tin tưởng ở chất lượng xe của nó thôi, nó đăng bài "Đêm hôm gả vợ 2 ..." trên Otofun nhà mình đó.
Nhờ các bác tư vấn chút thủ tục để xe xuống đường khi chuyển biển từ Thanh Hóa về Hưng Yên thì cần những thủ tục gì nhỉ và chi phí tăng thêm là bao nhiêu?
Công bằng mà nói thì waron ít hỏng vặt hơn CD5 ( nếu cùng là xe gia đình - taxi thì k tính bù lại giá cả cũng hơn tý.

bluestar2006

Xe container
Bác bluestar2006 chắc có chút chạnh lòng rùi, có gì chưa hài lòng thì sorry bác. Thực ra mà nói em vẫn thích dáng của Kia Pride CD5 ps hơn chú Wagon chỉ có điều là thằng bạn đang sở hữu nên có sự tin tưởng ở chất lượng xe của nó thôi, nó đăng bài "Đêm hôm gả vợ 2 ..." trên Otofun nhà mình đó.
Nhờ các bác tư vấn chút thủ tục để xe xuống đường khi chuyển biển từ Thanh Hóa về Hưng Yên thì cần những thủ tục gì nhỉ và chi phí tăng thêm là bao nhiêu?
Thực ra em cũng chơi với cả các bác bên Wagon Club nữa, nên cũng sơ sơ biết WG nó ntn, chứ có chạnh lòng gì đâu ạ.
Em chỉ thấy bác đi tìm xe cũ, ngon ngon, nhưng lại vẫn ngại mất thời gian công sức đi tìm. Vì xe cũ thì vẫn còn xe ngon, chỉ hơi khó tìm.

dongbaclangtu

Xe điện
Ko phải cứ yêu Pride thì chê xe khác đâu bác! Xe bạn bác nick binhbt gì đó rao bán đó đi ngon đấy ạ! Lúc bạn bác bán rồi thì bác đừng tiếc nhé!

titackbuon

Xe máy
Ko phải cứ yêu Pride thì chê xe khác đâu bác! Xe bạn bác nick binhbt gì đó rao bán đó đi ngon đấy ạ! Lúc bạn bác bán rồi thì bác đừng tiếc nhé!
Xe của binhbt có sự tin tưởng vì bạn cùng ĐH, tuy nhiên giá xe đó rao bán 180tr mà so với xe bác inquocsu giới thiệu xe ngon của Kia tầm 115tr nên có sự chênh lệch giá nhiều. Phải chăng cùng đời same same (Wagon 2003 - biển HN và Kia pride 2004 - biển tỉnh) lại chênh lệch giá vậy sao?

hat65

Xe điện
Xe của binhbt có sự tin tưởng vì bạn cùng ĐH, tuy nhiên giá xe đó rao bán 180tr mà so với xe bác inquocsu giới thiệu xe ngon của Kia tầm 115tr nên có sự chênh lệch giá nhiều. Phải chăng cùng đời same same (Wagon 2003 - biển HN và Kia pride 2004 - biển tỉnh) lại chênh lệch giá vậy sao?
Cụ qua xem xe nhà cháu ngay hn đây rồi đánh giá chất lượng xem nó dư thế nào ( ah mà cụ đã xem chiếc cd5 nào chưa thì mới dễ so sánh)
Xe nhà cháu 201 nhưng nhiều tiền hơn ối xe 204 đấy nhá

dongbaclangtu

Xe điện
E chuyên ngành tiện ở công ty cổ phần cụ ạ thuộc tầng lớp vô sản nhưng các tiêu chí 1vợ 2 con.....thiếu mỗi cái cuối cùng nên cố gắng bổ xung nốt ạ!À các bác có chi tiết gì hình trụ:trục,bạc....đưa e gia công cho chả lấy $ cũng được giao lưu là chính:D:D
Bác mà ở gần thì em nhờ khối thứ!

pipo_nhoc

Xe buýt
Mua xe cũ nhà cháu chú ý nhiều đến cách chủ xe chăm xe ạ, qua đó cháu cũng thấy được là chất lượng xe, ngoài những việc quan tâm đến gầm bệ máy móc thì có nhiều cái cụ cần quan tâm đối với một cái xe cũ, nhưng tiêu chuẩn ổn định và không hỏng hóc thì em không dám nói trước. Người chủ cũ có chăm xe nhiều thì sẽ thay hết những thiết bị đã hoặc sẽ bị hỏng do lí do an toàn của bản thân cũng như gia đình, đến lượt bác đi thì cũng phải nghe ngóng phòng bệnh hơn chữa bệnh. Xe pride của nhà mình là dòng khá lành tính, chi phí sửa chữa cũng rẻ phụ tùng không thiếu. Cá nhân em thấy dáng đẹp hơn Wagon :) còn về việc giá thành chênh lệch thì em nghĩ do 1 xe của hàn quốc, 1 xe của nhật bản thôi cụ ạ.

ngominhson

Xe buýt
dạ vang ah nhưng cụ ơi cho cháu hỏi thêm tý nếu làm khung và gầm ngon làng không phải suy nghĩ nữa thì đầu tư khoảng bao nhiêu nữa thì gọi là ổn ah, vì nói thậ cháu cũng qua ngó em nó rồi đúng là nhiều chỗ mối mọt lắm ah
Cái này thì khó nói lắm cụ ạ. Phần khung gầm là phần khó khắc phục cho thật ngon nhất, còn lại những thứ khác đều có giải pháp tốt. Ví dụ máy hết hơn chục, điều hòa từ vài triệu đến 7, 8 triệu. giảm xóc, càng, điện đóm ...
Nói chung xe cũ thì không nên đi theo lỗi mòn là phải làm cho ngon hết. Nên làm cho xe đi được, an toàn. Và quan trọng nhất là vừa đi vừa để ý, có dấu hiệu thì xử lý ngay nó sẽ đỡ tốn tiền, còn chờ nó hỏng hẳn mới sửa thì giá đắt hơn rất nhiều.

dongbaclangtu

Xe điện
Bác cần đủ bài thì sang chỗ chém gió FUNLAND của OF. Bác cứ lòng vòng ở đây ko thích hợp đâu ạ!

Chỉnh sửa cuối:

investland

Xe tải
Vang cháu cảm ơn Cụ ngominhson, chỉ nhờ các cụ tư vấn mấy cái mà cháu cũng sáng tỏ ra nhiều vấn đề, để cháu ra xem lại lần nữa, nếu vào chung kết cháu sẽ làm phiền các cụ trong hội tư vấn thêm được không ah

Thế Ngọc bg

Xe tải
Cháu ở Hiệp Hòa BG cụ thế ngọc bg ah, nhưng hiện giờ đang ở HN, chăc tầm 70 củ thì cháu hơi cố, vì tài chính cũng ít, muốn tìm em nào ít tiền tý để thi thoảng đưa Vợ con về BG mình chơi sắp tới vợ em đi làm, em muốn kiếm em ít đi làm tiền rồi tu sửa dần , xe máy nhường cho vợ đi, nếu cháu mà lấy được KIA chắc Cháu nhờ cụ tư vấn nhé
Cháu chả biết gì đâu kiến thức về ato của cháu mới nghiên cứu trong có 10 ngày nay thôi. Cụ cứ nhờ các bô lão trong đây tư vấn là chuẩn nhất

Anh tháo mấy con vít, lôi cả mạch ra vệ sinh phát cả mấy chân giắc âm thanh và nguồn phía ngoài để tiếp xúc thật ngon anh nhé vì nhìn ảnh em thấy chắc lâu rồi không dùng nên bác PCT để bụi bặm quá,
Cảm ơn cụ "Gió rừng" hôm nay đã qua cụ Hà lấy bộ dây rồi. đúng là đơn giản thật !:D

Đi xe cũ thì phải nghiên cứu để có tí vốn dằn lưng cụ ạ. Xe có nằm đường hay không? Tiền sửa chữa nhiều hay ít phụ thuộc rất nhiều vào thèng lái đấy ạ. Xe ngon như xe bác Bồ, mua đâu 130M mà cũng vẫn phải đổ khá tiền sửa mới yên tâm được. Nếu biết để xử trước bệnh đôi khi chỉ mất vài trăm k, không biết chờ nó hỏng hẳn thì hết đến chục triệu mà có thể nằm đường là Chuyện hoàn toàn có khả năng
hôm nay tốn bao nhiêu xiền mua thuốc mà cứ hắt hơi suốt, lạ thế ! hóa ra khỏe như vâm nhưng bị cụ ngominhson dìm hàng nên mới thế :)) Báo cáo với cụ là xe nhà cháu mua những 135t chứ không phải 130t đâu nhé, đắp điếm, sửa chữa cộng thêm sắp thành 180t rồi, cụ dìm thế làm sao sau này nhà cháu bán hòa vốn được =)) các mem mới máu mua không ? nhà cháu cắt lỗ,175 củ bán ngay và luôn nhé =D>=D>=D>

Thế Ngọc bg

Xe tải
Cái này bác cứ ra chỗ đăng kí xe gặp mấy anh cò. 3 triệu rút hs. 2 triệu sang tên đổi chủ là ok

Làm thế nào để nhanh đủ bài các bác vod e cái:))
đơn giản hơn đan rổ cụ ạ. Kinh nhiệm của nhà cháu là : hôm đầu vào tất cả các diễn đàn đăng bài "Ô thế á ? Hay nhỉ ?". Hôm sau lại chạy sô 1 lượt với "Cảm ơn cụ đã trả lời", hôm tiếp theo lại tất cả các diễn đàn "hí hí, cụ cứ đùa dai ! "....đảm bảo với cụ là chưa đến 1 tuần cụ có có mã lực kinh hoàng như nhà cháu! hí hí cảm ơn các cụ đã đọc bài =))

các cụ xem giúp e xe e hết xăng , e đi cố đến cây xăng thì hết , đổ xăng xong máy khó nổ , nổ lộp bộp , khói đen xì , rất khó nổ các bác ạ là nó bị làm sao ạ

panhdungkt

Xe buýt
cụ bị giống em hôm nọ
các cụ xem giúp e xe e hết xăng , e đi cố đến cây xăng thì hết , đổ xăng xong máy khó nổ , nổ lộp bộp , khói đen xì , rất khó nổ các bác ạ là nó bị làm sao ạ
cụ nhìn mắt xăng xem sao. xe em hôm nọ cũng bị kiệt xăng quá. Gọi thợ nó rút mấy cái ống cắm vào mặt máy tháo lọc gió đề mấy phát có xăg lên Bình xăng con nổ ngon luôn

panhdungkt

Xe buýt
Vang cháu cảm ơn Cụ ngominhson, chỉ nhờ các cụ tư vấn mấy cái mà cháu cũng sáng tỏ ra nhiều vấn đề, để cháu ra xem lại lần nữa, nếu vào chung kết cháu sẽ làm phiền các cụ trong hội tư vấn thêm được không ah
Theo em thấy con Wagon ngon đới ah. cụ múc đi

xuanquanbmc99

Xe tăng
Em nhờ các bác giúp em vụ cũ mèm này chút vì nó làm em bực quá ạ. Chả là cái bệnh cũ của V2 em là để lâu, lúc nổ máy đi khoảng 30p đầu cứ lùng bùng, khó tăng ga, đạp ga chút lại lùng bùng nhất là số 3, số 4. Em kiểm tra bướm gió vẫn mở 1/3. Đợt trước bác king tư vấn em điều chỉnh núm xăng gió, em đã vặn và bệnh có giảm nhưng ko dứt điểm. Em quan sát thấy lúc nổ máy mà đi lùng bùng thì lúc để garanty thấy kim nó bập bùng quang vùng 900rmp một chút, khoảng 1mm mỗi bên, nhưng lúc đi đã êm máy rồi thì ko còn hiện tượng này ah. Em đang nghi phần điện, em kiểm tra dây cao áp rồi nhưng ko thấy đứt và đã thay bugi ah. Thanks cả nhà