Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

Các cụ giúp cháu với,dây côn nhà cháu đạp vào nhả ra có tiếng cót két rất khó chịu.tháng trước cũng bị hiện tượng này cháu đi đăng kiểm tiện thay luôn,đặt hàng ở cửa hàng phụ tùng gần nhà cháu.thay đi được vài hôm lại vẫn hiện tượng ấy.cháu đưa vào xưởng thợ bảo phải tìm được dây xịn thay mới hết.hixxx.dây trước cháu thay 250k mà tiền mất lại ko được như ý.các cụ tư vấn cháu dây côn thế nào là hàng xịn và mua ở đâu được ợ.cảm ơn các cụ ợ.
Ơ kìa, tiếng cót két có phải tại dây không mà thay dây? Hịn hay không hịn thì cũng thế cả thôi...tiền mất tật vẫn mang.
Tiếng đó là do cái bạc ở pedan chân côn bị mòn, nếu xử lí thì xử lí hắn
Ờ mà cái này thợ nhà cháu nó bẩu thế chứ cháu thì chạ biết đét gì cả, mà cũng chạ thèm sửa, đi đường nghe cót két nó cũng đỡ buồn ngủ các cụ ợ

ramada

Xe điện
Ơ kìa, tiếng cót két có phải tại dây không mà thay dây? Hịn hay không hịn thì cũng thế cả thôi...tiền mất tật vẫn mang.
Ờ mà cái này thợ nhà cháu nó bẩu thế chứ cháu thì chạ biết đét gì cả, mà cũng chạ thèm sửa, đi đường nghe cót két nó cũng đỡ buồn ngủ các cụ ợ
Ờ cái tiếng này rất lạ, mới đầu thì khó chịu, đi một thời gian thì quên luôn.
Khi có người lạ ngồi trên xe hoặc lái xe, thì sau đó mới nhớ để thay :))

ramada

Xe điện
PC cứ dộn hết cả Giàng lên nhỉ :)). Cứ như nắng hạn gặp mưa rào ấy =))

Bamboo029

Xe buýt
Ờ cái tiếng này rất lạ, mới đầu thì khó chịu, đi một thời gian thì quên luôn.
Khi có người lạ ngồi trên xe hoặc lái xe, thì sau đó mới nhớ để thay :))
Xe em nó cũng kêu từ khi cưới vợ 2 về, côn đạp rất nặng nữa, hôm qua e vừa hỏi thợ để sửa, thợ báo giá tầm 400-500k để thay lá côn! Chắc hôm nào e cũng phải chiến xem khá hơn ko ah! Kể đi một mình ko sao, đi với người lạ cũng hơi ngai!

dongbaclangtu

Xe điện
Em bơm mỡ vào dây côn và nó ko kêu nữa, cả xe trước lẫn xe này. Xe lão baambo côn mòn thì thay cả cụm vì công thay đắt lắm và tìm mua hàng hịn dần đi là vừa.

bluestar2006

Xe container
Có 2 nguyên nhân gây kêu, một như thợ của bác nêu, hai là do dây côn.
Xe em bị kêu do dây côn cũ, khắc phục tạm bằng cách xịt mỡ dạng lỏng vào, cũng đỡ kêu được lâu lâu ạ. Còn dây hịn thì dùng chừng 6-7 vạn km đường HN là cót két rồi

vuahung105

Xe container
E thấy bác Hát mời bác xồm cafe 8 h ở Nguyễn thái Học kia mà nhi?

hieuvuls

Xe hơi
Chả biết giờ có dây hịn ko, trước cháu mua chỉ có đồ hàn nhưng ko chính hãng giá150 k. Kêu cót két thì cụ tháo ra cho mỡ bò vào hai đầu kéo đi kéo lại là hết. Lúc tháo nhớ đo khoảng cách ốc côn để lắp vào hành trình đạp côn ko đổi.
Cụ ơi mỡ bò ở xưởng họ có ko nhỉ hay nhà cháu phải mua bên ngoài.cháu mới va vấp nên còn nhiều bỡ ngỡ quá.

Xe em nó cũng kêu từ khi cưới vợ 2 về, côn đạp rất nặng nữa, hôm qua e vừa hỏi thợ để sửa, thợ báo giá tầm 400-500k để thay lá côn! Chắc hôm nào e cũng phải chiến xem khá hơn ko ah! Kể đi một mình ko sao, đi với người lạ cũng hơi ngai!
Nếu chỉ lá côn thì giá đó cũng ok ( lá tầm 300-350k) nhưng tư véo cụ thay đồng bộ nhé ( chủ tịt bảu thế và nhà cháu đã làm thế ) thay bi T, bàn ép, lá côn nhé giá tầm dưới 1 củ. Đảm bảo thay xong xe bốc, đạp côn nhũn nhũn, mềm mềm như đạp nhầm vào....bàn bóp:))
Còn đạp côn kêu nếu thay dây không hết thì là do bạc pedan côn mòn( cái này nhà cháu đã kinh qua, thay dây mới, hịn ....bệnh vẫn thế !) cụ phải nhotholamho thoai

dongbaclangtu

Xe điện
Cụ chụp ảnh còn khoe khéo cái gương zin spide man nữa cơ!

vuahung105

Xe container
Cụ ơi mỡ bò ở xưởng họ có ko nhỉ hay nhà cháu phải mua bên ngoài.cháu mới va vấp nên còn nhiều bỡ ngỡ quá.
có nhiều loại mỡ khác nhau cho vị trí khác nhau đấy nhé:
ví dụ mỡ cho láp - loại đen sì - hình như đc pha thêm chì
- mỡ vòng bi, rotuy ... nên dùng loại mỡ đặc màu vàng, bán theo hộp nhỏ nhỏ cũng màu vàng hồng, giá 60k/hộp thì phải, các bác nên mua loại này về dùng cho các khớp chuyển động
còn ngoài thị trường có loại mỡ màu xanh... loảng và nhão - thì chuyên dùng cho ... xe đạp :)

MVTuan

Xe tải
vâng e check rồi và giờ mới lên loa cho các cụ ạ!cái dù bù ga bên e cũng có,có lẽ bên bán hàng báo nhầm sang cái van ko tải nên mới có giá cao ngất ngưởng vậy ạ,cái này bên e vẫn còn nhưng giá ko phải là tốt nhất ạ,280k/1c các cụ nhé!có lẽ e chưa có duyên phục vụ các cụ,các cụ chịu khó lấy chỗ có giá tốt hơn nhé!Cụ nào có nhã ý thì e có thể free ship cho các cụ hoặc các cụ ở xa cũng thế,e sẽ cố gắng hỗ trợ làm sao cho tiện cho các cụ nhât!cảm ơn các cụ đã góp ý nhé!
Cụ cho em xí 1 cái nhé...

ramada

Xe điện
có nhiều loại mỡ khác nhau cho vị trí khác nhau đấy nhé:
ví dụ mỡ cho láp - loại đen sì - hình như đc pha thêm chì
- mỡ vòng bi, rotuy ... nên dùng loại mỡ đặc màu vàng, bán theo hộp nhỏ nhỏ cũng màu vàng hồng, giá 60k/hộp thì phải, các bác nên mua loại này về dùng cho các khớp chuyển động
còn ngoài thị trường có loại mỡ màu xanh... loảng và nhão - thì chuyên dùng cho ... xe đạp :)
Hôm rồi em vệ sinh láp, mới đầu thợ định lấy mỡ thường. Em nhất định bảo phải thay mỡ láp chuyên dụng, em phải nói khéo là đi mua giúp về em sẽ trả thêm xiền xe ôm. Sau họ đi mua cho và tính 100k/tuýp của TOK, em dùng 4 đầu láp (2 trong, 2 ngoài) hết 4 tuýp, bo thêm 100K nữa xiền xe ôm, hơi chát chúa nhỉ :D

Rotuyn lái

Xe buýt
Bá cáo với các cụ là e tìm thấy 3 gioăng cửa sau phải, và 3 cái dù bù ga điều hòa ạ,đã có cụ đặt gạch rồi ạ!nhiệm vụ của e coi như xong nhé!:D:D

vuahung105

Xe container
Hôm rồi em vệ sinh láp, mới đầu thợ định lấy mỡ thường. Em nhất định bảo phải thay mỡ láp chuyên dụng, em phải nói khéo là đi mua giúp về em sẽ trả thêm xiền xe ôm. Sau họ đi mua cho và tính 100k/tuýp của TOK, em dùng 4 đầu láp (2 trong, 2 ngoài) hết 4 tuýp, bo thêm 100K nữa xiền xe ôm, hơi chát chúa nhỉ :D
cứ chuẩn mà làm là ngon rồi
còn giá cả thì nghĩ ngợi làm giề, nhà rầu - tiếc gì con lợn con :D