Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

chick_be07

Xe buýt
Ui em mò mãi mới ra cái này. Cứ bảo sao em ko nhận đc tag của cụ. Cụ oánh nhầm nick em :(

Link ở page 103 ạ. Của bác xuanquan tag đc nó sẽ có tên dạng [@...nick...], của em thì lỗi tag. Cerato-6134

Em xin đc rút kinh nghiệm vụ này ạ. Xin lỗi cả nhà vì làm loãng thớt. Tại em cũng hơi giật mình vì sự vô duyên của mình :(

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Nhận ra lỗi và chịu sửa thì ... ok thui.
Thông củm cho TTK bị gấu tẩn suốt vì vay k chịu trả. Khè khè

xuanquanbmc99

Xe tăng
Vâng, bác cứ im lặng như thường khi bác vẫn im lặng, em hân hạnh được đưa bác và một số bác vào black list với các dự án mua chung do em phát động ạ :>
oái, em cũng nhớ em pm lại là sẽ nhờ bạn qua lấy, nhưng hôm đó là ngày gấu nhà em nhảy ổ với bà ngoại lên trông nên em ko đi đc, em muốn tự qua chỗ bác TTK để caffe chuyện trò chứ bạn em ngay gần đó em nhờ qua lúc nào cũng đc. Rất xin lỗi bác vì vụ mũ vừa rồi, em rất ngại vì lỡ hẹn...

xuanquanbmc99

Xe tăng
Hiện có 5 cụ đang nghía thớt này. (5 lái chính và 0 lái phụ)
hồi này nhà lại đông vui.

xuanquanbmc99

Xe tăng
bên dang kiểm bảo độ chụm bánh xe +6 -6 và chỉnh lại +5 -5 là chuẩn mà e k biết chỉnh kính mong các bác chỉ giáo ạ.
em đi đăng kiểm độ chụm thuờng là +-7 mà vẫn thấy các bác ý ok mà. Cái này bác phải ra hãng có máy cân lsij hoặc ra thợ có kinh nghiệm chút là ok ngay. Em hay đăng kiểm ở trạm chỗ nghĩa trang văn điển, hồi đầu cũng bị độ chụm ko dc, ra đó họ làm 15p, làm bằng tay và dùng thước vậy mà vào qua ngon ơ. Ah cái gara đó ngay cổng trạm. Gọi gara chứ chẳng có gì khác ngoài cái quán nc, quan trọng là thợ quen tay thôi ạ

Bamboo029

Xe buýt
Xe
em đi đăng kiểm độ chụm thuờng là +-7 mà vẫn thấy các bác ý ok mà. Cái này bác phải ra hãng có máy cân lsij hoặc ra thợ có kinh nghiệm chút là ok ngay. Em hay đăng kiểm ở trạm chỗ nghĩa trang văn điển, hồi đầu cũng bị độ chụm ko dc, ra đó họ làm 15p, làm bằng tay và dùng thước vậy mà vào qua ngon ơ. Ah cái gara đó ngay cổng trạm. Gọi gara chứ chẳng có gì khác ngoài cái quán nc, quan trọng là thợ quen tay thôi ạ
Xe em 15/9 này hết đăng kiểm, e chưa biết đi đăng kiểm ở đâu cả! Trước khi đi đk mình có nên đưa xe ra gara khám trước ko các bác? Trước bác inquocsu dặn e chỉnh những gì nhỉ?

chick_be07

Xe buýt
Xe em 15/9 này hết đăng kiểm, e chưa biết đi đăng kiểm ở đâu cả! Trước khi đi đk mình có nên đưa xe ra gara khám trước ko các bác? Trước bác inquocsu dặn e chỉnh những gì nhỉ?
Em hay đăng kiểm ở Ngọc Khánh. Em thấy mấy bài khí thải, phanh, bánh hay dính. Nhưng mà xe mình chỉnh cho hết mấy lỗi đó thì lại quay sang toàn lỗi linh tinh khác: gương cố định ko chặt, bản lề cửa lung lay... Ôi giời, chung quy lại vẫn Ông Cụ soi sáng dẫn đường để họ bỏ qua những lỗi vặt. Còn những lỗi lớn họ cũng ko bỏ qua đâu, mà em thấy thế cũng tốt vì nó liên quan đến an toàn của mình mà.

hat65

Xe điện
bên dang kiểm bảo độ chụm bánh xe +6 -6 và chỉnh lại +5 -5 là chuẩn mà e k biết chỉnh kính mong các bác chỉ giáo ạ.
Cái lày cụ phải mang ra cho thợ làm rồi. Có biết cách làm cũng ko đủ điều kiện để làm đâu

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Xe

Mọi lần anh đi chẳng phải chỉnh sửa gì. Cứ đến đặt xiền... Là xong. Nếu có giề các anh ấy châm trước

xuanquanbmc99

Xe tăng
Em hay đăng kiểm ở Ngọc Khánh. Em thấy mấy bài khí thải, phanh, bánh hay dính. Nhưng mà xe mình chỉnh cho hết mấy lỗi đó thì lại quay sang toàn lỗi linh tinh khác: gương cố định ko chặt, bản lề cửa lung lay... Ôi giời, chung quy lại vẫn Ông Cụ soi sáng dẫn đường để họ bỏ qua những lỗi vặt. Còn những lỗi lớn họ cũng ko bỏ qua đâu, mà em thấy thế cũng tốt vì nó liên quan đến an toàn của mình mà.
Chỗ bác nhận xiền thì ok rồi :D, chỗ nào ko nhận mới phải lo ạ. Xe em chảy dầu mặt máy mà khí thải lại ok mới hay chứ

Porsche_CD5

Xe điện
Hiện có 4 cụ đang nghía thớt này. (4 lái chính và 0 lái phụ) Porsche_CD5, bluestar2006, xuanquanbmc99, vuahung105,
CT cho em hỏi với xe em khoảng hơn tháng nữa là đến 10kkm, em có cần đảo lốp không ạ, anh Cé thì bảo là nên đảo nhưng em sợ anh ấy súi dại nên vẫn cảnh giác ạ.

bluestar2006

Xe container
Hiện có 4 cụ đang nghía thớt này. (4 lái chính và 0 lái phụ) Porsche_CD5, bluestar2006, xuanquanbmc99, vuahung105,
CT cho em hỏi với xe em khoảng hơn tháng nữa là đến 10kkm, em có cần đảo lốp không ạ, anh Cé thì bảo là nên đảo nhưng em sợ anh ấy súi dại nên vẫn cảnh giác ạ.
Nếu hay chạy đường nghiêng (hoặc đường phẳng nhưng xe nghiêng do bên nặng bên nhẹ) thì đảo trái - phải cho nhau.
Nếu lốp trước mòn nhiều hơn so với lốp sau thì đảo trước ra sau - sau lên trước.

Túm lại là cứ đảo bác nhé, 100km đảo 1 lần cũng được :D

hat65

Xe điện
Kiểu xe mới chả có gì để nghịch nên cứ rảnh ngắm xe thì lại lấy đồ ra mà đảo lốp cụ Porsche_CD5 ah. Cháu đảm bảo sau này khi thay lốp cụ thay cả bộ luôn chứ ko phải lăn tăn giữa 2 với 4