Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 83 - Mãi là Niềm tự hào

Porsche_CD5

Xe điện
vâng. e quên mất là 7600II. nhưng chỉ có 4 triệu. cụ chủ quán lại khuyên e dùng 1 quả amply karaoke của đài loan, hàng nội địa tên là MOUNT. e nghe thương hiệu lạ quá. đôi S90 4omh nên e đang tính làm quả amply ô tô không khéo lại ngon. giống mấy ông hát rong ngoài đường ấy :D
Không kéo được đâu bác, ampli quan trọng nhất sò và tụ lọc + nguồn phải còn gin, còn lại cho phép choc ngoáy vài con tụ thôi, 3 phần chính nêu chọc ngoáy rồi chỉ có thể lừa bán cho các bác không biết với giá bèo thôi. bác kiếm cái technic v6 bên chợ âm thanh giá tầm 1,5 - 1,8m kéo tạm là OK mà

Cerato-6134

Xe container
mọi năm đi lên phía Bắc, năm nay PÁ là xuống phía Nam. sao ko hướng về phía Đông nhỉ? đi QN đi các cụ. ngại xa thì đến Uông Bí dừng chân cũng ok. ko đi Yên tử thì đi chùa 3 vàng. thử sức V2 các cụ luôn.
đền ông Hoàng Bảy- Bảo HÀ,Yên Bái
Bà chúa thượng ngàn- Lào Cai giờ đường cũng dẽ đi
Mời các bác tiếp tục tư vấn rồi em sẽ tổng hợp.

Porsche_CD5

Xe điện

vuahung105

Xe container
e cũng thích phương án này - vì đi lễ đầu năm nên chọn chỗ linh thiêng tý cho có nhiều lộc. he
hai nữa là cũng chưa đi bao h.

trongc

Xe tăng
e cũng thích phương án này - vì đi lễ đầu năm nên chọn chỗ linh thiêng tý cho có nhiều lộc. he
hai nữa là cũng chưa đi bao h.
đường lên TP Lao Cai thì cao tốc dễ đi chứ đường từ QL vào đền k hề dễ tý nào đấu nhé.
với lại hình như đền này e thấy k phải cầu an mà các cụ kinh doanh hay đi cầu làm ăn phát đạt thì phải,
cầu an thì Đền Hùng là "năm bờ oăn" ạ :D

vuahung105

Xe container
hôm qua vào Đại nội, lên chùa thì bốc đc cái quẻ này
chả biết nên vui hay NO. hic

thinhquocltd

Xe tăng
E thick pa này vì chưa đc test cao tốc lao cai bao giờ. Còn phủ dầy thì năm nào đi đền trần vào ngày 15 tháng giêng cũng đi cùng ông bà, nên chả lẽ đi típ lần 2 vs PC????

67campha

Xe tăng
Không kéo được đâu bác, ampli quan trọng nhất sò và tụ lọc + nguồn phải còn gin, còn lại cho phép choc ngoáy vài con tụ thôi, 3 phần chính nêu chọc ngoáy rồi chỉ có thể lừa bán cho các bác không biết với giá bèo thôi. bác kiếm cái technic v6 bên chợ âm thanh giá tầm 1,5 - 1,8m kéo tạm là OK mà
em cũng đang tìm V6 như ý kiến của bác đây, nhưng trên chợ e thấy rao bán toàn hàng khủng thôi.

dongbaclangtu

Xe điện
Bác ơi!
Em kiếm đc bộ dàn sony, loa chết 4 con mid 8 cm. Giờ em phải làm sao?
Quấn lại?
Hay mua loa gì về thay ạ?
Em vừa chia sẻ trên face đấy ạ!
Bác châm cứu hộ em!

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Bác đừng đùa với âm ly ô tô nhé; em đã đấu thử từ con CD hịn của Morning/Sorento vào loa Onkyo nghe cũng ra gì phết đấy :)

Nên em vẫn đang ấp ủ dự án dàn âm thanh từ đầu CD ô tô dùng trong nhà :)
Cái này quan trọng nhất là bác chế được bộ nguồn 12V đủ công suất là xong thôi ạ. Nếu không cầu kỳ thì mua bộ nguồn xung (loại tổ ong) dòng max 20A dùng cũng được. Và quan trọng vẫn là đôi loa, vì HU theo xe Kia có CS 30W/kênh, kéo đôi loa của dàn mini Onkyo thì dư sức

67campha

Xe tăng
Bác ơi!
Quấn lại?
Bác châm cứu hộ em!
e thấy ở mấy cửa hàng sửa chữa tivi hay có loa này lắm.
ko thì lấy 2 cái Bass để đóng loa bass gầm ghế :D

Tuyết Ấm

Xe tải
đường lên TP Lao Cai thì cao tốc dễ đi chứ đường từ QL vào đền k hề dễ tý nào đấu nhé.
với lại hình như đền này e thấy k phải cầu an mà các cụ kinh doanh hay đi cầu làm ăn phát đạt thì phải,
cầu an thì Đền Hùng là "năm bờ oăn" ạ :D
đền bà chúa thượng ngàn nằm ở TP Lào Cai, đến đó các bác có thể kết hợp đi chợ cốc lếu mua súng ống, gươm, đồ chơi cho các chị em ,... nói chung là mua tất cả những gì ở dưới xuôi mua khó khăn=D>=D>=D>

Tuyết Ấm

Xe tải
E thick pa này vì chưa đc test cao tốc lao cai bao giờ. Còn phủ dầy thì năm nào đi đền trần vào ngày 15 tháng giêng cũng đi cùng ông bà, nên chả lẽ đi típ lần 2 vs PC????
pa này chỉ đi 1 trong 2 nơi : Lào cai or Yên Bái thôi bác ợ, đi 2 nơi phải mất 2 ngày

ramada

Xe điện
Cái này quan trọng nhất là bác chế được bộ nguồn 12V đủ công suất là xong thôi ạ. Nếu không cầu kỳ thì mua bộ nguồn xung (loại tổ ong) dòng max 20A dùng cũng được. Và quan trọng vẫn là đôi loa, vì HU theo xe Kia có CS 30W/kênh, kéo đôi loa của dàn mini Onkyo thì dư sức
Nguồn thì 3 giây thôi CT :).
Em cũng chỉ định dùng với loa bookshelf nghe nhạc nhẹ nhàng tý thoai :D

Porsche_CD5

Xe điện
Bác ơi!
Quấn lại?
Bác châm cứu hộ em!

Bác bị cháy đúng 4 cái loa quan trọng nhất, để nó hát lại được thì bác cứ cho đi quấn loa này trên em quấn lại khoảng 30-50K/cái, sau đó bác tiếp tục tìm mua loa mid 8cm còn gin bán rất nhiều (trường hợp bác chờ được thì tìm mua loa mid khác cho mất 1 lần tiền thôi)