Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 82 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container
Em táng bằng gương của taxi khi nồng độ máu trong cồn cao ợ. Hic, chợ còn hàng không chủ tịch, mua giúp em với, cuối tháng nhập trường em lên hầu CT.
Để cuối tuần em hỏi cho bác nhé. Em có cái tật chỉ thích hỏi đồ hịn đã, không thấy hàng hịn mới hỏi sang hàng khác bác ạ

bluestar2006

Xe container
Em nhận ra từ lúc mới nhập về rồi CT ạ. Vậy nên cũng muốn tìm cái công tắc trên mặt tap lô để chế kính điện. Hiềm một nỗi trên em không có mà em thì không thể hoãn cái sự sung sướng lại được nữa roài nên em phệt luôn để có kính điện đã. :D
Còn cái cốp mở điện nữa, em tháo ra nhưng chưa tưởng tượng được phải lắp con chuột cửa như thế nào để nó kéo được chủ tịch ạ. Chủ tịch chỉ giáo cho em một chút với ạ.

Bác xem mấy cái ảnh này sẽ rõ ngay ạ

Terano

Xe tải
Em nhớ lão [@Terano;156043] hôm qua đi một mình kia mà, chả có nhẽ :D
Em ứ biết. Em chơi chụp giật. Có lẽ bác terano đang song ca cùng thần tượng, bài hát " gửi em ở cuối sông hồng" hehe
Các bác cưs tung hứng này may là Gấu nhà em ko có nick OF chứ ko lại bị ăn món "tay gấu" oan đoạn này em nhớ là em đang báo cáo mợ Thêu là ứ thấy bác Râm với bác Kiên La Khê đâu thì phải ;)

Cerato-6134

Xe container
Trả hàng cho các bác này

Gửi anh Tè.
Anh đừng cố thanh minh, anh có quyền im lặng, lời nói của anh có thể chống lại anh trước tòa.
mem kia ko mặc áo PC nhá, áo PC có cổ và tay viền màu cam cơ mà :D

ramada

Xe điện
Các bác cưs tung hứng này may là Gấu nhà em ko có nick OF chứ ko lại bị ăn món "tay gấu" oan đoạn này em nhớ là em đang báo cáo mợ Thêu là ứ thấy bác Râm với bác Kiên La Khê đâu thì phải ;)
Lúc đấy là em đang phụ họa cho bài "Riêng một góc trời" đấy lão ạ :D

dongbaclangtu

Xe điện
Em cảm ơn chủ tịch. Cái sắt nối em thấy giống cái nan hoa xe máy ạ. Cái chân vít nan hoa ấy vào ổ khóa thì có phải chế không hay là có sẵn chỗ chờ hả chủ tịch?
Bác dùng cái dây phanh xe đạp có lẽ ổn hơn vì khi mở bằng chìa nó ko phải đẩy cả con chuột. Thanh đó họ bán kèm chuột bác ạ và hôm trước em lắp thì các bác ấy cũng chỉ dẫn thêm một số điều em chưa hiểu ở bài hướng dẫn tổng hợp.
http://www.otofun.net/threads/180454-kia-pride-cd5-beta-thong-tin-chuyen-mon-phan-2/page448
http://www.otofun.net/threads/180454-kia-pride-cd5-beta-thong-tin-chuyen-mon-phan-2?p=19846260&highlight=#post19846260
Dây nguồn thì bác mở 5 con vít tháo cái mặt dưỡng đồng hồ ra chỗ hai ô công tắc chờ của mặt dưỡng bên ổ khóa ấy ở đó có sẵn dây rồi.

Chỉnh sửa cuối:

ngominhson

Xe buýt
Bác dùng cái dây phanh xe đạp có lẽ ổn hơn vì khi mở bằng chìa nó ko phải đẩy cả con chuột. Thanh đó họ bán kèm chuột bác ạ và hôm trước em lắp thì các bác ấy cũng chỉ dẫn thêm một số điều em chưa hiểu ở bài hướng dẫn tổng hợp.
Bác còn nhớ cái ấy ở page bao nhiêu bên bài chuyên môn không ạ? Em lần mò tìm mỏi quá vì nó lên đến hơn nghìn page rồi. Em tận dụng con chuột cũ được bác Phi1973 tặng nên chắc phải chế lại ạ. Trên em xe cỏ ít không nhiều nên tìm đồ cũng hơi khó. Xong cái này còn thêm đầu dây điện nữa chắc là ổn :D
Em cảm ơn bác

dongbaclangtu

Xe điện
Em cập nhật lại coment trên rồi đó!

Chỉnh sửa cuối:

ngominhson

Xe buýt
Em cập nhật lại coment trên rồi đó!
Em cảm ơn bác. Em đang ngó ạ. Em hỏi thêm 1 chút trên cái chuột cửa ấy thì sau khi bấm nó rút lại thì nó giữ luôn thế hay lò xo khóa cốp sẽ kéo con chuột ra ngoài ạ? Chưa làm nhưng có tí thắc mắc, bác chế rồi cho em tí ý kiến mở mang đầu óc ạ.

dongbaclangtu

Xe điện
Chuột ko kéo nữa thì lò xo của cơ cấu khóa cốp nó sẽ kéo trở về như cũ bác ạ!

Pride 1412

Xe tăng
cụ Pride1412 ơi, sáng nay sau 1 hồi (khoảng 45 phút) ngâm cứu e đã làm đc cụ ạ, e nó đã vi vu như lày

vui quá.... nhưng lại ... nhưng... niềm vui chẳng đầy gang... đang ngon thì bụp... và "e đã ra đi"
Ối xời, chắc lúc lão chọc choẹt vừa nghe giá "cô đôi thượng ngàn hở" đã bẩu là mổ ngay tại tiệc không nghe em, em còn cái radio còi spark lão có mần tạm hem

cafe sáng

Xe buýt
Ối xời, chắc lúc lão chọc choẹt vừa nghe giá "cô đôi thượng ngàn hở" đã bẩu là mổ ngay tại tiệc không nghe em, em còn cái radio còi spark lão có mần tạm hem
Tối qua em gọi mừ không thấy cụ nghe, chắc đang đánh xe vào hử cụ?

Pride 1412

Xe tăng
Tối qua em gọi mừ không thấy cụ nghe, chắc đang đánh xe vào hử cụ?
Oạch tối qua em qua nhà bà chị ở cầu giấy về quên điện thoại sáng nay chạy qua lấy ạ, bác xong khóa học chưa ạ, vụ gương của bác sao rồi, em hôm trc cũng quẹt vào tường và vỡ bên lái nhưng em gắn lại bằng keo đc vẫn đang dùng tạm ạ, của bác chắc bị nặng hơn

cafe sáng

Xe buýt
Em còn tha thẩn 4 năm cụ ạ.
Gương thì vỡ nhựa bên ngoài, em te lắm rồi lên không dám dừng lại nhặt mảnh. Sợ dừng xe rồi không đi tiếp được nữa.

Pride 1412

Xe tăng
Em còn tha thẩn 4 năm cụ ạ.
Gương thì vỡ nhựa bên ngoài, em te lắm rồi lên không dám dừng lại nhặt mảnh. Sợ dừng xe rồi không đi tiếp được nữa.
Oài thế chắc bác U cũng tương đối rồi, thế xe kia họ không sao ạ, anh em ta cố gắng động viên nhau ngồi sau vô lăng cố gắng u ít anh ợ, em cũng canh me thế nhưng chửa biết thế nào, đi cùng gấu F1 thì chắc chắn là không thể u nhiều rồi, còn đi một mình thì ai cản cho mình chứ. Đi tiếp khách xác định là taxi bác ạ, cho nó lành, xe mình thế chứ 40km là cũng ủn bay thiên hạ đấy ạ.