Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 82 - Mãi là Niềm tự hào

67campha

Xe tăng
hịc, toàn phá bác ạ, các bác tuyền sửa đc từ hỏng thành ngon, em thì ngược từ ngon sửa thành hỏng ạ.
bác làm thế thì thợ mới có việc chứ. ai cũng sửa được thì có 1 nghề đóng cửa. :))

Quan3d

Xe tăng
Bận quá chưa đi được. Chắc là cũng phải làm thôi
Nhà mình có ai làm dịch vụ rút hồ sơ không nhỉ
A ơi thủ tục đơn giản thôi ạ:
1. Nộp 2 tờ khai đăng ký, di chuyển có dán bản cà số khung, số máy (theo TT12) có xác nhận của phường, xã nơi cư trú, khi đi xác nhận nhớ mang theo HKTT.
2. Mang giấy ĐK xe, Đăng kiểm, CMND và HKTT theo để họ đối chiếu.
3. Viết tờ giấy cam kết (nội dung đại loại là xe mua bán hợp pháp, ko cầm cố, thế chấp, sai xin hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật...)
4. Các bác lưu ý có 1 bác xxx hay hướng dẫn thêm khoản bồi dưỡng cái này thì tùy các bác nhé. Chi phí không mất đồng nào bác nhé.
5. Nộp xong họ cho giấy hẹn, sau 30 ngày đến lấy Hồ sơ gốc, nhớ mang kèm theo cặp biển số.
Hình ảnh phục vụ cho các bác tự cà số khung, số máy ( sử dụng giấy lịch loại dai như giấy Fax cho tiết kiệm mà vẫn ok, dùng bút chì hoặc thỏi than chì để cà):
Về số khung, thì đơn giản ở đây ạ:

Số máy tại đây ( các bác lưu ý là vị trí này hay bị dính dầu nên phải dùng dẻ + bàn chải đánh răng loại nhỏ vệ sinh sạch sẽ rồi cà nhé):

phóng to:

Và đây là kết quả:

Chúc các bác thành công.
Bác [@xuanquanbmc99;94695] tham khảo nhé.

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
1. Nộp 2 tờ khai đăng ký, di chuyển có dán bản cà số khung, số máy (theo TT12) có xác nhận của phường, xã nơi cư trú, khi đi xác nhận nhớ mang theo HKTT.
3. Viết tờ giấy cam kết (nội dung đại loại là xe mua bán hợp pháp, ko cầm cố, thế chấp, sai xin hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật...)
4. Các bác lưu ý có 1 bác xxx hay hướng dẫn thêm khoản bồi dưỡng cái này thì tùy các bác nhé. Chi phí không mất đồng nào bác nhé.
5. Nộp xong họ cho giấy hẹn, sau 30 ngày đến lấy Hồ sơ gốc, nhớ mang kèm theo cặp biển số.
Hình ảnh phục vụ cho các bác tự cà số khung, số máy ( sử dụng giấy lịch loại dai như giấy Fax cho tiết kiệm mà vẫn ok, dùng bút chì hoặc thỏi than chì để cà):

Số máy tại đây ( các bác lưu ý là vị trí này hay bị dính dầu nên phải dùng dẻ + bàn chải đánh răng loại nhỏ vệ sinh sạch sẽ rồi cà nhé):

phóng to:

Và đây là kết quả:

Chúc các bác thành công.
Số khung thì tạm được. Nhưng số máy trong em mà mờ vậy là phải cà lại.
Các bác dùng loại chì 3b mà cà cho đen nhé.
Dùng giấy cê định lượng 80 giống loại lịch in giấy cê bóng ấy, tuyệt đẹp, đõ mất 100k/ bộ trong em

Quan3d

Xe tăng
Số khung thì tạm được. Nhưng số máy trong em mà mờ vậy là phải cà lại.
Các bác dùng loại chì 3b mà cà cho đen nhé.
Dùng giấy cê định lượng 80 giống loại lịch in giấy cê bóng ấy, tuyệt đẹp, đõ mất 100k/ bộ trong em
hì hì, e mất có 100k/4 bộ thui, may có ông a quen hội đó nên mới có giá đó ạ.
Mà có chỉ dẫn hình ảnh rồi các bác nhà mình sẽ chỉ mất 0đ/ nhiều bộ ạ...\:D/

thinhquocltd

Xe tăng

có phải bác Đăng trong ảnh nì không nhỉ [@thinhquocltd;117267] trên fb 1 người bạn em ảnh chụp ở phủ giầy, mà bác lại làm cái món Sờ V H Thấy T & Dướn L thì chắc là đúng roài, phủ giầy ngay gần nhà em đóa ạ :D
E xác nhận là đúng ạ.
Vụ này e giao lưu ở Hội An năm ngoái. Còn hẹn với bác Dũng hát lên đồng ở chuaa phủ dầy mà chưa có dịp.

thinhquocltd

Xe tăng
hì hì, e mất có 100k/4 bộ thui, may có ông a quen hội đó nên mới có giá đó ạ.
Mà có chỉ dẫn hình ảnh rồi các bác nhà mình sẽ chỉ mất 0đ/ nhiều bộ ạ...\:D/
Bác thoâthoáng thế??? Chả thuê e, e chỉ lấy ly cafcaffe thui.

vanthaido73

Xe điện

phóng to:

Và đây là kết quả:

Chúc các bác thành công.
Tổng thiệt hại hết mấy củ để về rao bán cái đồi sắn phát nhể :))

Quan3d

Xe tăng
Oạch! Có khi đi làm lấy bác nhề
Nhà cháu phải xuống tận Hà Đông mới vất chứ
Hôm trước e còn nhầm tưởng nộp 86 Lý Thường Kiệt, nhưng theo đăng ký ở quận Thanh Trì nên sang số 5 Ngọc Hồi nộp.
Cũng hơi lách cách nhưng đỡ phải bán đồi sắn anh ah.

Cerato-6134

Xe container
Hôm trước e còn nhầm tưởng nộp 86 Lý Thường Kiệt, nhưng theo đăng ký ở quận Thanh Trì nên sang số 5 Ngọc Hồi nộp.
Cũng hơi lách cách nhưng đỡ phải bán đồi sắn anh ah.
rựa mà không vô nhà mần chẹn rượu, cạch cọ con dao quăng thôi mạ.

Quan3d

Xe tăng
rựa mà không vô nhà mần chẹn rượu, cạch cọ con dao quăng thôi mạ.
E toàn tranh thủ thôi, đợt này xuống học 18h30 bắt đầu, 20h30 kết thúc. Chiều phi 2B xuống học xong sáng sớm hum sau về VY làm việc.
Biết là gần khu bác nhưng mấy hôm đi nộp Hồ sơ toàn bị củ hành với lại đi muộn nên chưa qua được. Bi h nộp được roài, hôm nào e hú bác. cả tuần này nữa là còn 3 tuần e phải đi lại ạ.

Cerato-6134

Xe container
E toàn tranh thủ thôi, đợt này xuống học 18h30 bắt đầu, 20h30 kết thúc. Chiều phi 2B xuống học xong sáng sớm hum sau về VY làm việc.
Biết là gần khu bác nhưng mấy hôm đi nộp Hồ sơ toàn bị củ hành với lại đi muộn nên chưa qua được. Bi h nộp được roài, hôm nào e hú bác. cả tuần này nữa là còn 3 tuần e phải đi lại ạ.
lão học ở Ngọc hồi hay chỉ làm hồ sơ xe ở Ngọc hồi, tối thứ 5 mà rảnh thì vào e xem bóng đá nhá, có nồi lẩu gà với chai nút lá chuối.

Website
tuantattoostudio.com
xe có mấy vấn đề , mong các cụ cho e xin ít chỉ giáo .
Thứ 1 : cửa phụ e bị bong 1 mảng sơn và mấy lốm đốm này to khoảng hơn bàn tay tí , giờ sơn tút lại khoảng bao nhiêu ạ , gara nào làm mức giá vừa phải và long lanh ạ

Thứ 2 : Xe e bị mất miếng nhựa bọc cần gạt ngả ghế bây giờ có mua đc ko hay phải chế cháo ạ . Bên ghế phụ thì còn nhưng nhìn thấy lạ quá , chắc hàng chế cháo .

Thứ 3 : e muốn bọc simili lại toàn bộ tapi cửa , trần , sàn , ghế và sơn taplo thì nó rơi vào khoảng máy xèng ạ , làm ở đâu thì giá ngon bổ rẻ ạ
Cám ơn các cụ trước ạ