Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 81 - Mãi là Niềm tự hào

Cerato-6134

Xe container
2 điểm. Về chỗ bác nhé. Đã mất phanh bác ra số tốc độ càng cao thì sao bác chuyển được vào số thấp ngay chứ nhỉ? Bài của nó là: Các bác kéo phanh tay từ từ( nghiêm cấm giật đột ngột nhé) rồi sau đó dồn về số thấp kết hợp cùng phanh tay để dừng xe hay làm như cách anh [@Cerato-6134;69799] nói bác nhé.
Ơ thế là em nói cũng có ý đúng ah.

Cerato-6134

Xe container
Xe em bị ăn dầu (bác chủ ga ra em hay làm xe bẩu thế) em thay dầu cách đây chừng tháng còn có khoảng 1 bát trong máy đổ đầy rồi hôm qua chạy lại thấy hiện tượng khi mới khởi động máy đèn dầu nháy nháy giống lần trước Chủ tịch với mấy cụ ban kỹ thuật cụ Zing, cụ King,... cho em ý kiến mấy, người lông dân phải biết làm seo? Mua dầu đổ vào hay lên Thái ợ ;) nếu mua đâu thì mua loại nào?
Tuần sau đem xuống Hà nữ em đổ dầu hãng Chim to dần cho nhé.

bluestar2006

Xe container
Xe em bị ăn dầu (bác chủ ga ra em hay làm xe bẩu thế) em thay dầu cách đây chừng tháng còn có khoảng 1 bát trong máy đổ đầy rồi hôm qua chạy lại thấy hiện tượng khi mới khởi động máy đèn dầu nháy nháy giống lần trước Chủ tịch với mấy cụ ban kỹ thuật cụ Zing, cụ King,... cho em ý kiến mấy, người lông dân phải biết làm seo? Mua dầu đổ vào hay lên Thái ợ ;) nếu mua đâu thì mua loại nào?
Nhìn xe bác Tè thì em không nghĩ nó lại lắp máy 2 kỳ - dùng xăng pha nhớt như thế đâu :)
Đùa vậy, bác nghe bác Zing kiểm tra có chỗ chảy dầu nào không, thường là phớt đuôi, đầu trục cơ. Còn nếu ăn dầu thật thì bác làm can dầu rồi chạy lên Thái gấp nhé.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
em tự thay bác ơi . bác hướng dẫn em xả e với ạ .tiện bác cho em hỏi là ban đầu dầu phanh màu đỏ , bây giờ em đổ dầu màu vàng vào được không ạ
cái này liên quan đến an toàn, bác nên tholamho đi thôi, học hỏi để sau, mà nó làm thì mình cũng học rồi đới :D

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bác mà tắt máy thì cổng nghĩa trang lại mở rộng hơn rồi.
Tắt máy thì mất thêm cả trợ lực lái ạ, chỉ có tìm cách dồn về số thấp đề ghì máy lại, thấy nguy hơn nữa thì tìm taluy dương, nhưng đó chỉ là lý thuyết khi bình tĩnh, còn lại thì hên xui.
2 điểm. Về chỗ bác nhé. Đã mất phanh bác ra số tốc độ càng cao thì sao bác chuyển được vào số thấp ngay chứ nhỉ? Bài của nó là: Các bác kéo phanh tay từ từ( nghiêm cấm giật đột ngột nhé) rồi sau đó dồn về số thấp kết hợp cùng phanh tay để dừng xe hay làm như cách anh [@Cerato-6134;69799] nói bác nhé.
bác ấy đùa mà :D

dongco

Xe tăng
lạy cụ, đúng là chủ khoẻ tớ cũng khoẻ, v2 e cũng ăn dầu e đổ 3lit đi 4 ngàn cây sấu mới hao có 1,3lit mà e thấy nhiều roài, đằng này v2 cụ xơi dầu dư lày e nghĩ đi viện nhanh ko có "đột tử" thì xong fim.

cafe sáng

Xe buýt
Mai em có việc lang thang gần Mỹ đình, nam Từ liêm, Cụ nào rảnh cà pháo với em không nhỉ?

nhim07

Xe tăng
Nhìn xe bác Tè thì em không nghĩ nó lại lắp máy 2 kỳ - dùng xăng pha nhớt như thế đâu :)
Đùa vậy, bác nghe bác Zing kiểm tra có chỗ chảy dầu nào không, thường là phớt đuôi, đầu trục cơ. Còn nếu ăn dầu thật thì bác làm can dầu rồi chạy lên Thái gấp nhé.
Hoá ra em 30M trước của em vưỡn ngon chán CT ạ, 1000 km ăn có 0,5 lít. Em cũng chạy xe lão Tè rùi, em ko nghĩ xe ăn dầu thế.

67campha

Xe tăng
rảnh rỗi sinh nông nổi. e quyết định thay cao su láp đã rách cho V2
sau khi tháo:

tháo ra mới thấy cái cao su bị rách là cao su chụp bụi láp ngoài, ko phải láp trong như e đang có. 2 cái khác nhau:

vậy là lại hì hục đi mua cái khác.
tìm phụ tùng xe con ở Cẩm Phả khó hơn lên giời. chạy kháp ko có. thế là e lại khăn gói đi Hạ Long.
cuối cung cũng tìm được:

dongbaclangtu

Xe điện
rảnh rỗi sinh nông nổi. e quyết định thay cao su láp đã rách cho V2
sau khi tháo:

tháo ra mới thấy cái cao su bị rách là cao su chụp bụi láp ngoài, ko phải láp trong như e đang có. 2 cái khác nhau:

vậy là lại hì hục đi mua cái khác.
tìm phụ tùng xe con ở Cẩm Phả khó hơn lên giời. chạy kháp ko có. thế là e lại khăn gói đi Hạ Long.
cuối cung cũng tìm được:
Giỏi phết và bác có cái kích hơn bị khủng đấy!
Tháo cái này thì thay luôn đc cả vòng bi trước ấy bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Terano

Xe tải
Sao mà nó uống ghê thế cơ hả lão? Lão ngó xem thử nó có bị chảy ở chỗ nào không và xem có khói nhiều không nhé. Mà lão đi được bao nhiêu cây chuối mà nó uống hết số dầu đó nhỉ? Nếu bệnh nặng chuyển sang giai đoạn cuối rồi thì lên ... đi viện may còn kịp lão nhá kẻo có ngày lại gọi cứu hộ đó nhé.
lạy cụ, đúng là chủ khoẻ tớ cũng khoẻ, v2 e cũng ăn dầu e đổ 3lit đi 4 ngàn cây sấu mới hao có 1,3lit mà e thấy nhiều roài, đằng này v2 cụ xơi dầu dư lày e nghĩ đi viện nhanh ko có "đột tử" thì xong fim.
Hic cụ chạy 4k km hết 1,3l thì dám em cũng thế thật tại đợt vừa rồi trộm vía nhà cháu chạy cũng nhiều trung bình 1 tuần nhà cháu cũng chạy hơn 1 ngàn km mà 3 tuần rồi với lại nhà cháu mới thấy nó nháy lúc đề pa chứ ko phải như lần ra ga ra lần trước là chốc nó lại nháy 1 phát ợ, chắc để tuần tới sắp xếp thời gian lên thăm cụ Zing sớm, dự là mất bao thời gian cụ Zing ơi để nhà cháu còn ... tính đường về ;)
Của đáng tội nhà cháu hơi gà nên chắc mai ngó sơ xem thế nào, mà nếu độ tạm thì dùng hãng dầu nào ạ? Hay cứ ra hô can dầu là đc ạ

Chỉnh sửa cuối:

Cerato-6134

Xe container
Hic cụ chạy 4k km hết 1,3l thì dám em cũng thế thật tại đợt vừa rồi trộm vía nhà cháu chạy cũng nhiều trung bình 1 tuần nhà cháu cũng chạy hơn 1 ngàn km mà 3 tuần rồi với lại nhà cháu mới thấy nó nháy lúc đề pa chứ ko phải như lần ra ga ra lần trước là chốc nó lại nháy 1 phát ợ, chắc để tuần tới sắp xếp thời gian lên thăm cụ Zing sớm, dự là mất bao thời gian cụ Zing ơi để nhà cháu còn ... tính đường về ;)
Của đáng tội nhà cháu hơi gà nên chắc mai ngó sơ xem thế nào, mà nếu độ tạm thì dùng hãng dầu nào ạ? Hay cứ ra hô can dầu là đc ạ
Dầu đổ thêm thì lão phải đổ đúng dầu lần trc đổ chứ, ko thì alo Nhím rồi làm can 20lít, tháo hết dầu cũ rồi đổ vào và dự trữ châm thêm dần, he he.
Lên Thái đi rồi hôm SN Zing đem xe xuống là vừa đới.