Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 79 - Mãi là Niềm tự hào

Terano

Xe tải
Lão Terano đang ở phương trời nào? Xe của cụ ngon chửa?
Em vừa từ Phát Diệm Kim Sơn đua về, V2 em lại tăm tăm 1 bềnh thường rồi ợ :) cám ơn cụ quan tâm

V2 của cụ thế nào rồi? Thay bi giá đó hơi mắc, em thay 4 vòng (2 toa, 2 nhỏ) hết dững 600K cơ đới ... :D
Em cũng nghi là hơi đắt vì mấy vòng nhỏ còn chỉ có ... túi nilon dưng mà ông chủ gara là người quen ông chú nên ko ý kiến nhiều thỉnh thoảng vẫn đến ăn vạ giảm giá cái khác được ợ :P
Mà chiều mai cụ có vướng lịch gì ko ợ? nếu chiều mai em đi Hà nữ về sớm liệu, đến thăm cụ có vấn đề gì ko ợ?

Xe cộ ổn chửa lão ơi? Liệu lão có phải mang lên em cân sắt vụn không nhể để em kiếm bộ vành =P~
Cụ quá đáng, xe em còn mỗi bệnh ún xăng như cụ Landau uống bia nên đang định lên Thái chơi một chuyến thì cụ lại .. dọa làm bộ vành của em thế :) đợt này em bận quá để mấy bữa nữa rảnh phát chắc em đua lên cụ luôn, cụ cứ chuẩn bị tinh thần

cdmhongquan

Xe tải
Số 1 - 2 - 3 chỉ điều khiển tốc độ quạt gió thôi bác ạ, chứ không trực tiếp điều khiển công suất làm mát. Nhưng gián tiếp thì có:
- Máy lạnh hoạt động theo máy nén, bơm gas qua van tiết lưu và làm lạnh dàn lạnh, nhiệt độ dàn lạnh cũng được dùng để điều khiển độ mở của van này (tức là có thay đổi công suất làm lạnh)
- Khi bật quạt ở tốc độ thấp, lượng gió qua dàn lạnh yếu nên dàn lạnh nhanh lạnh hơn, lốc nhanh được ngắt, và thời gian nghỉ trước khi hoạt động trở lại lâu hơn. Ngược lại bật quạt ở tốc độ cao, dàn lạnh làm lạnh lâu hơn, lâu đạt nhiệt độ ngắt thermostat, lốc lạnh hoạt động nhiều hơn, nghỉ ít hơn.
Điều hoà của em chỉ ngắt bằng cơm thôi. Cái thermostat mua chỗ nào vậy CT, lắp đặt có khó không?

bluestar2006

Xe container
Điều hoà của em chỉ ngắt bằng cơm thôi. Cái thermostat mua chỗ nào vậy CT, lắp đặt có khó không?
Nếu bác đi chợ Giời thì có mấy hàng bán đồ điều hòa ô tô ở phố Trần Cao Vân (phía tay phải nếu đi từ Lê Gia Định, đến ngã 3 chùa Vua đi thẳng tiếp mấy chục m).
Cái thermostat này nếu lắp ẩu thì dễ, vì chỉ cần đút cái đầu dò vào trong hộp dàn lạnh. Nhưng nếu lắp đúng kỹ thuật, đầu dò này phải nhét được vào trong khe của dàn lạnh 5-7cm thermostat mới hoạt động chính xác được, nên hơi khó. Một cách có thể lắp được đầu dò chính xác khi để nguyên dàn lạnh trên xe, là bác tháo cái quạt gió điều hòa ra, từ lỗ quạt này có thể nhìn thấy và chỉnh được vị trí đầu dò cắm vào khe dàn lạnh. Hơi vất vả một chút ạ :) nhưng bù lại nó sẽ đóng ngắt ngon lành.

Nếu hôm trước nhân tiện thay dàn nóng, nạp gas bác thay luôn cái thermostat này thì tiện hơn (nhưng thợ sẽ chém thêm 250K)

vuahung105

Xe container
Nếu bác đi chợ Giời thì có mấy hàng bán đồ điều hòa ô tô ở phố Trần Cao Vân (phía tay phải nếu đi từ Lê Gia Định, đến ngã 3 chùa Vua đi thẳng tiếp mấy chục m).
Cái thermostat này nếu lắp ẩu thì dễ, vì chỉ cần đút cái đầu dò vào trong hộp dàn lạnh. Nhưng nếu lắp đúng kỹ thuật, đầu dò này phải nhét được vào trong khe của dàn lạnh 5-7cm thermostat mới hoạt động chính xác được, nên hơi khó. Một cách có thể lắp được đầu dò chính xác khi để nguyên dàn lạnh trên xe, là bác tháo cái quạt gió điều hòa ra, từ lỗ quạt này có thể nhìn thấy và chỉnh được vị trí đầu dò cắm vào khe dàn lạnh. Hơi vất vả một chút ạ :) nhưng bù lại nó sẽ đóng ngắt ngon lành.

Nếu hôm trước nhân tiện thay dàn nóng, nạp gas bác thay luôn cái thermostat này thì tiện hơn (nhưng thợ sẽ chém thêm 250K)
em nghĩ xe bác ấy chắc vẫn còn cái themostat này đấy. nó nằm dưới hộp giàn lạnh. cái cục sắt có 2 dây điện cắm vào và một cái râu kim loại khá dài để cắm vaò giàn lạnh đấy ah..
cắm thì như CT bày hoặc tháo hộp lấy gió ngoài ra thì sờ cả tay vào gàn lạnh mà cắm cho chuẩn luôn ah.

xecoitico

Xe buýt
@ Hat65:
Đại để nhìn khung hợp nhôm thì mối hàn nó dư lày, cẩn thận thì anh nhấc hẳn cọc yên ra xem:

Hàng của nhà em đây, em một Gấu một

kienkid

Xe container
các bác cho em hỏi cái đèn trần của em nó hỏng cái công tắc 3 chân rồi. em muốn mua cái đèn trần này thì mua ở đâu và giá cả thế nào ạ

xecoitico

Xe buýt
các bác cho em hỏi cái đèn trần của em nó hỏng cái công tắc 3 chân rồi. em muốn mua cái đèn trần này thì mua ở đâu và giá cả thế nào ạ
Nếu em nhớ không nhầm thì nhà Vinh Hương có. Địa chỉ cụ thể thì bác hỏi Giàng ah :D

kienkid

Xe container

xecoitico

Xe buýt
cái này thì ở 64 lê gia đỉnh! cái này mua bao xiền hả bác!
Hồi em đi cd5 chưa phải mua cái này lần nào nên em không biết giá nhưng nếu có thì cũng ko đắt đâu. Hoặc một hàng nữa chỗ Giàng hay mua đồng hồ

xecoitico

Xe buýt
@Giàng: Em có cái ảnh chụp bằng Bold 97 (lúc đấy chưa có thẻ nhớ). Giờ đã có thẻ nhớ rồi nhưng ko tài nào lôi đc cái ảnh ấy ra máy tính. Giàng có cao kiến gì ko?

Cerato-6134

Xe container
@Giàng: Em có cái ảnh chụp bằng Bold 97 (lúc đấy chưa có thẻ nhớ). Giờ đã có thẻ nhớ rồi nhưng ko tài nào lôi đc cái ảnh ấy ra máy tính. Giàng có cao kiến gì ko?
Gửi bluetooth sang máy khác :D

Yubuk

Xe đạp
Em chào cả nhà ạ,
Nhà mình cho em hỏi tí ạ: Vè che mưa cho CD5 thì mình mua đúng của xe hay loại nào được ạ?