Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 76 - Mãi là Niềm tự hào

cafe sáng

Xe buýt
Bác ở đâu ạ.nếu e rảnh mà đi qua sẽ mua cho bác.bác thử nhờ bác cé xem gửi như nào ạ.lúc trước e mua bộ gioăng gồm 2 cánh trên và 2 cánh dưới loại có tem của việt nam.giá là 460k hay 440 k gì đó nhưng e ko nhớ.còn giá bây giờ e ko biết lắm.mua lẻ thì cánh trước e nhớ là 100k/1 chiếc.nhưng phải lấy 2 cánh trước hoặc 2 cánh sau.còn giá cánh sau đắt hơn chút vì họ bảo cái gioăng ngăn nước dài hơn lên đắt :)
Còn hàng hịn hơn thì phải nhờ bác ct mua cho e chịu :(
Em ở hải phòng ợ.
Bác mua giúp em cả bộ 4 cánh được không ạ.

Pride 1412

Xe tăng

Bác dư oi?e bận quá lên mới chụp và gửi a đc.bộ gioăng cửa và các loại gioăng ở đây giá rất mềm ạ.bác qua đấy mua nhé.
Vâng, em cám ơn bác nhé, em cũng chưa đi mua đc, hôm trc em mua hàng khác đắt hơn ạ :D

quocdiep83

Xe tải
Vâng.vậy để tiện lúc nào qua chợ e mua cho bác rồi gửi xe hoàng long nhé.giá chắc 50k ~ gần 100k tiền ship.e đoán thế vì e gửi hồ sơ về đó mất 50 cành ( tức 50k ạ)

quocdiep83

Xe tải
Vâng, em cám ơn bác nhé, em cũng chưa đi mua đc, hôm trc em mua hàng khác đắt hơn ạ :D
Mấy lần e cứ nhớ là đi qua chụp ảnh để gửi bác.nhưng đầu óc thế nào mà toàn đi thẳng về luôn.hnay e quyết chụp ảnh vào sáng sớm để gửi bác luôn kiểu lỡ ạ. :) àh cái hình chữ nhật chỗ chốt cửa (hoen chốt) hôm trước e mua giống của bác giá 5k/1 cái.nhưng về lắp vào chốt ko chắc lắm mà hay bật ra lắm.giờ ko biết nào thế nào ạ.của bác có đc ko

Chỉnh sửa cuối:

Pride 1412

Xe tăng
Mấy lần e cứ nhớ là đi qua chụp ảnh để gửi bác.nhưng đầu óc thế nào mà toàn đi thẳng về luôn.hnay e quyết chụp ảnh vào sáng sớm để gửi bác luôn kiểu lỡ ạ. :) àh cái hình chữ nhật chô chốt cửa hôm trước e mua giống của bác giá 5k/1 cái.nhưng về lắp vào chốt ko chắc lắm.giờ ko biết nào thế nào ạ
Tks bác, thảo nào nó còn chưa mở cửa, hihi. Bác đi chợ chuyên nghiệp thế keke, cái đó lắp lên xe em cũng phải dùng keo 502 ạ, muốn cạy ra cũng đc nhưng nó dương lên chứ không âm chìm đc như hàng hịn bác ạ, em thì âm dương không quan trọng chỉ cần trông nó gọn gàng sạch sẽ là ok bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Đây là thực đơn bữa trưa thôi bác ạ, bữa tối gala dinner sẽ hoành tráng hơn, có tu hài, sò huyết cho nó bổ ạ.
Nhưng bữa tối thì mình vào ăn trưa xong sẽ tìm địa điểm ngoài biển ngồi hóng gió ạ.
Các bác vận động các Gấu cùng cho ý kiễn bữa tối nhé.
SS năm nay đông nên nếu ăn ngoài ta nên chọn nhà hàng trước và đặt ăn với họ từ trưa. Kẻo 2 tiếng chưa có đủ 5 mâm đâu ạ. Bác Sự tư vấn xem ăn ở chỗ nào ngon bổ rẻ nhé

Pride 1412

Xe tăng
SS năm nay đông nên nếu ăn ngoài ta nên chọn nhà hàng trước và đặt ăn với họ từ trưa. Kẻo 2 tiếng chưa có đủ 5 mâm đâu ạ. Bác Sự tư vấn xem ăn ở chỗ nào ngon bổ rẻ nhé
Bác mà ADuy gọi bằng SỰ là bác Kiên ạ :D

ZINGGE

Xe tăng
Hôm trước em thấy có bài về vụ này mà, trên Thái có bác thợ làm nhanh và đẹp, thay cả cốt luôn.
Bác Zing cho ý kiến hộ em xem em nhớ có đúng không nhé.
Oài, thế lại phải bó trí Thái tiến ợ....vụ này nghe có vẻ hay hay, để em nghiên cứu thời điểm thuận lợi đi chiến đc đấy nhỉ
Đợt đó xe bác thay càng I, rotuyn lái ngoài rồi nhé. Rotuyn lái trong em ko nhớ thay chưa.
Cả ngày nay em làm gần 400 cây chuối trên đường , mệt quá. Em xác nhận có bác ở gần khu nhà em làm vụ bọc cửa đó ạ( hôm nọ bác Hải Anh đã chuột bạch rồi ạ). Hôm trước xe bác xoắn quẩy đã thay rotuyn lái ngoài cùng càng I rồi ạ. Xe bác đi khám thì cần kiểm tra lại hệ thống phanh, hệ thống lái và đèn các loại ạ. Cái puli trục cơ khoảng 3- 4 tăm bác nhé. Nếu có thể cuối tuần em sẽ ra chỗ làm tappi cánh cửa hỏi và sản xuất hàng loat theo mẫu về bán dần ạ.

Cerato-6134

Xe container
Em cũng biết SS năm nay đông, kể cả DS năm ngoái cũng vậy, nên trc hoặc sau khi ăn trưa em sẽ điều Gấu nhà em và nhờ Gấu nhà bác In, cùng 1 vài Gấu nhà các bác đi thị sát và đặt ăn chiều, xác định đây là buổi giao lưu quan trọng và vui nhất nên tiêu chí là chọn chỗ ngồi hóng gío biển, sạch sẽ, ko quá ồn ào để anh em có thể giao lưu đc ạ.

Cerato-6134

Xe container
Bác mà ADuy gọi bằng SỰ là bác Kiên ạ :D
Ngố, bác Stinger còn gọi là bác Sờ ti gơn, tên thật là Duy. bác Inquocsu còn gọi là Sư nặng Sự, tên cũng cơm là Kiên nhá.
Đố các bác bác Vẫn Thái Độ tên thật là gì.

Cerato-6134

Xe container
Vâng.vậy để tiện lúc nào qua chợ e mua cho bác rồi gửi xe hoàng long nhé.giá chắc 50k ~ gần 100k tiền ship.e đoán thế vì e gửi hồ sơ về đó mất 50 cành ( tức 50k ạ)
Các bác mua đồ nếu có free ship là tốt nhất, còn nếu gưỉ mất phí thì tuỳ điạ chỉ ạ. Trên vp em hay gưỉ Hợp Nhất CFN, nếu khối lượng nhỏ có thể quy ra bao thư thì 15k trong nội thành, 20 k ngoại thành, 30k ngoại tỉnh, nếu khối lượng lớn như hôm em gửi cho bác Kia 2003 trong SG thì dưới 1kg là 50k, dưới 2kg n
90k và cứ 1kg tiếp theo là 25k nữa ạ.
tất nhiên là mình tự đóng hộp, đóng thùng.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Cả ngày nay em làm gần 400 cây chuối trên đường , mệt quá. Em xác nhận có bác ở gần khu nhà em làm vụ bọc cửa đó ạ( hôm nọ bác Hải Anh đã chuột bạch rồi ạ). Hôm trước xe bác xoắn quẩy đã thay rotuyn lái ngoài cùng càng I rồi ạ. Xe bác đi khám thì cần kiểm tra lại hệ thống phanh, hệ thống lái và đèn các loại ạ. Cái puli trục cơ khoảng 3- 4 tăm bác nhé. Nếu có thể cuối tuần em sẽ ra chỗ làm tappi cánh cửa hỏi và sản xuất hàng loat theo mẫu về bán dần ạ.
Vụ tapi cửa này em nghĩ cũng không khó lắm nếu cắt bằng alumi. Vì em thấy dạo này coa loại máy cắt laze cắt rất chuẩn, em thấy họ cắt cả gỗ, alumi, đồng... Rất nhiều, quan trọng là lấy được kích thước chuẩn sau đó vẽ lại bằng corel và đưa họ cắt thôi.
Nếu các bác cần em có ông anh có loại máy cắt này. Em sẽ vẽ lại theo đúng kích thước và đặt cắt. Còn bọc da thì tuỳ theo màu xe các bác về tự bọc ạ.
Em cũng đang muốn làm lại tapi của em vì 4 cánh của em đã bị thay bằng văn ốc vít. Nhưng để trả lại tên cho em lại phải khoan các con ốc này vứt đi và mua vít tapi mới sau đó mới bọc lại được

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Em cũng biết SS năm nay đông, kể cả DS năm ngoái cũng vậy, nên trc hoặc sau khi ăn trưa em sẽ điều Gấu nhà em và nhờ Gấu nhà bác In, cùng 1 vài Gấu nhà các bác đi thị sát và đặt ăn chiều, xác định đây là buổi giao lưu quan trọng và vui nhất nên tiêu chí là chọn chỗ ngồi hóng gío biển, sạch sẽ, ko quá ồn ào để anh em có thể giao lưu đc ạ.
Nếu buổi chiều đi ăn thì chỉ xuống khi sinh thái quảng cư là ổn nhất vì ở cac bãi a,b,c họ không cho ăn ngoài biển ạ

vuahung105

Xe container
Vụ tapi cửa này em nghĩ cũng không khó lắm nếu cắt bằng alumi. Vì em thấy dạo này coa loại máy cắt laze cắt rất chuẩn, em thấy họ cắt cả gỗ, alumi, đồng... Rất nhiều, quan trọng là lấy được kích thước chuẩn sau đó vẽ lại bằng corel và đưa họ cắt thôi.
Nếu các bác cần em có ông anh có loại máy cắt này. Em sẽ vẽ lại theo đúng kích thước và đặt cắt. Còn bọc da thì tuỳ theo màu xe các bác về tự bọc ạ.
Em cũng đang muốn làm lại tapi của em vì 4 cánh của em đã bị thay bằng văn ốc vít. Nhưng để trả lại tên cho em lại phải khoan các con ốc này vứt đi và mua vít tapi mới sau đó mới bọc lại được
thế mà hum trước em khởi xướng vụ sản xuất hàng loạt thì chả cụ nào hưởng ứng, hum nay lại nóng lên roài. :P

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
thế mà hum trước em khởi xướng vụ sản xuất hàng loạt thì chả cụ nào hưởng ứng, hum nay lại nóng lên roài. :P
Vụ của em thì vưỡn tiết kiệm được vì các tấm củavem đang còn cứng lắm, chỉ bọc lại thôi. Nhưng quan trọng là bậy giờ phải bỏ các con ốc mà họ đã đính vào phía trong cánh cửa ấy.

Cerato-6134

Xe container
Nếu buổi chiều đi ăn thì chỉ xuống khi sinh thái quảng cư là ổn nhất vì ở cac bãi a,b,c họ không cho ăn ngoài biển ạ
Năm ngoái cả đại gia đình nhà em ăn ở cái nhà sàn cuối bãi C, đường vào khu resort Vạn Chài thấy cũng rẻ, họ là gd phục vụ nên chất lượng đảm bảo, với số lượng PC năm nay chắc họ vẫn phục vụ đc. Nhà sàn cắm trên bãi cát ngoài bờ biển.
Tuy nhiên có thể năm nay SS quy củ hơn. Vì vậy nhờ bác In tham khảo trc và chờ CT và các bác lựa chọn ạ.

Landaucuoivo2

Xe tăng
Năm ngoái cả đại gia đình nhà em ăn ở cái nhà sàn cuối bãi C, đường vào khu resort Vạn Chài thấy cũng rẻ, họ là gd phục vụ nên chất lượng đảm bảo, với số lượng PC năm nay chắc họ vẫn phục vụ đc. Nhà sàn cắm trên bãi cát ngoài bờ biển.
Tuy nhiên có thể năm nay SS quy củ hơn. Vì vậy nhờ bác In tham khảo trc và chờ CT và các bác lựa chọn ạ.
Bác Cé có cái tật là CHU ĐÁO quá... Chúng ta NHỚN cả roài...04 đi bác ạ... VLC mà: Việc là chính, Vợ là chính, Vui là chính, Vãi là chính .... Bác ạ :))

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com

trongc

Xe tăng
Ngố, bác Stinger còn gọi là bác Sờ ti gơn, tên thật là Duy. bác Inquocsu còn gọi là Sư nặng Sự, tên cũng cơm là Kiên nhá.
Đố các bác bác Vẫn Thái Độ tên thật là gì.
Lão ngó cái D37 giúp e với xem trong kho còn k, nếu còn thì cho e màu đen nhoé :D

xuanquanbmc99

Xe tăng
Em xung phong chuột bạch nhé