Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 70 - Mãi là Niềm tự hào

dongco

Xe tăng
trua hôm qua off chui với mấy cụ rất vui, nhưng có một cụ về ôm nỗi "buồn" ko hề nhẹ, không biết hôm nay cụ đã "vui" chưa hả cụ bị buồn???

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Mũi tên đó là hướng đi của xăng qua lọc bác nhé.
Như vậy là cái mũi tên đó là cắn thẳng vào ống chạy lên bơm xăng đúng không ạ.
À. Tự nhiên hôm qua xe em bị mất đèn báo trong đồng hồ CTM.
Các đèn báo như đèn phanh, đèn dầu, đèn belt, đèn báo xăng, đèn sấy kính, đèn nạp accu vẫn sáng nhưng đèn soi trong CTM không sáng. Rm chưa kiểm tra xem thế nào bì dạo này đang bựn tổng kết học kỳ.
CT và các bác cho rm hỏi xem là cái bóng soi đồng hồ CTM có qua cầu chì nào không ạ

Terano

Xe tải
Chủ tịch cho e hỏi với ah xe e sau khi thay lọc đi ổn mà mỗi tội vẫn bị bệnh đang đi dừng đèn đỏ hoac dừng đột ngột là vòng tua giảm và chết máy ah. Gângty e đã chỉnh lên 1000v vẫn bị ạh
Hehe chủ tich chưa vào em chém bừa phát là cụ có vệ sinh chế với ống iếc luôn ko? Hôm nọ em cũng bị nhưng chỉ khi máy nóng "kim nhiệt" nghẹo lên, cu thợ nó thay luôn cái bơm xăng của em mặc dù hình như bơm xăng em nó mới hơi dặt dẹo thôi, giờ lại chạy phe phé chứ thông thường xe nhà mình như các cụ pro còn để vòng tua 800 thậm chí ít hơn xe nó chỉ hơi rung thôi chứ ko chết máy được

trua hôm qua off chui với mấy cụ rất vui, nhưng có một cụ về ôm nỗi "buồn" ko hề nhẹ, không biết hôm nay cụ đã "vui" chưa hả cụ bị buồn???
Nhờ các cụ em yêu khoa học hôm qua em mới phát hiện ra quả doăng bàu lọc gió của em hơi lởm rồi và con ốc bắt xuống mặt mát bị trờn, alo chủ tịch đã hướng dẫn em mua được con ốc khác nhưng vụ doăng nghe chừng hơi căng chắc đợi nó toi hẳn em mới tính tiếp

Tuyết Ấm

Xe tải
cao thủ phương nào thế bác dongco

quocdiep83

Xe tải
Báo cáo các bác.theo phong chào e y khoa học e đã mạnh dạn tháo ra để vệ sinh điều hoà.các bác cho e hỏi đây có phải là lốc làm lạnh của của hoà ko ạ.muốn vệ sinh thì lên để ý những vấn đề gì ạ.mong các bác nhà m chỉ giúp ạ

Bác cho e hỏi cái hộp nó có cái quạt thổi ra thì là hôp gì ạ.có cần vệ sinh ko ạ.nếu vệ sinh thì làm như nào ạ

dongbaclangtu

Xe điện
Hehe chủ tich chưa vào em chém bừa phát là cụ có vệ sinh chế với ống iếc luôn ko? Hôm nọ em cũng bị nhưng chỉ khi máy nóng "kim nhiệt" nghẹo lên, cu thợ nó thay luôn cái bơm xăng của em mặc dù hình như bơm xăng em nó mới hơi dặt dẹo thôi, giờ lại chạy phe phé chứ thông thường xe nhà mình như các cụ pro còn để vòng tua 800 thậm chí ít hơn xe nó chỉ hơi rung thôi chứ ko chết máy được

Nhờ các cụ em yêu khoa học hôm qua em mới phát hiện ra quả doăng bàu lọc gió của em hơi lởm rồi và con ốc bắt xuống mặt mát bị trờn, alo chủ tịch đã hướng dẫn em mua được con ốc khác nhưng vụ doăng nghe chừng hơi căng chắc đợi nó toi hẳn em mới tính tiếp
Gioăng giữa bầu lọc gió và chế hòa phải ko bác?

dongbaclangtu

Xe điện
Báo cáo các bác.theo phong chào e y khoa học e đã mạnh dạn tháo ra để vệ sinh điều hoà.các bác cho e hỏi đây có phải là lốc làm lạnh của của hoà ko ạ.muốn vệ sinh thì lên để ý những vấn đề gì ạ.mong các bác nhà m chỉ giúp ạ

Bác cho e hỏi cái hộp nó có cái quạt thổi ra thì là hôp gì ạ.có cần vệ sinh ko ạ.nếu vệ sinh thì làm như nào ạ
Ảnh 1 và ảnh 2 gọi là dàn lạnh. Bác nên vệ sinh bằng nước, bàn chải ở phần đầu gió vào là phần nhìn từ cửa phụ vào vì bụi hay bít vào các khe của giàn nên bẩn và cản trở không khí lưu thông.
Ảnh 3 là hộp trộn gió. Xe em đi nhiều năm rồi và em mới tháo ra vệ sinh thì thấy ko bẩn lắm mà tháo ra hơi khó. Tuy nhiên tháo đc ra thì sẽ làm sạch hộp đó và các ống dẫn đến các cửa gió cũng tốt - (Phải tháo táp lô bác nhé).
Và nếu ko tháo đc hộp trộn gió thì bác tháo cái quạt gió bằng cách thò đầu vào phía trụ vô lăng và vặn ốc ra - cái này thì rất bẩn. Tiện thể bác bảo dưỡng luôn quạt gió.
Bác

quocdiep83

Xe tải

Bác mà ko dùng cái bơm dặt dẻo đới thì nhớ cho e đới ;)) e đang cần đây.

Terano

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container

ramada

Xe điện
Giàng có miếng nhựa nào dày tầm 2mm ko chuyển cho em để em sx hàng loạt cái thanh này cái.
Lão ra hàng quảng cáo, bảo nó bán cho tấm mica vụn, có nhiều loại lắm: không màu (không mùi:))), có màu, 2mm, 3mm...

bluestar2006

Xe container
Giàng có miếng nhựa nào dày tầm 2mm ko chuyển cho em để em sx hàng loạt cái thanh này cái.
Nhà em đang thừa mấy mẩu nhôm nhựa 2mm thật đấy, có vẻ hơi hơi mềm. Nhưng có khi đùng được đó :)