Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 60 - Mãi là Niềm tự hào

dongbaclangtu

Xe điện
Em xem lại quãng đường từ Hạ Long đi Thái Nguyên khoảng 200 km. Nếu xe khách lên HN thì hầu như là xe đời mới đi cứ bồng bềnh em rất mệt. Đi xe của em thì từ hôm hỏng giữa đường vì con quay chia điện hỏng em thấy mất tự tin quá!
hy vọng bác Khất hôm đó cũng đi thì thuận lợi.

thinhquocltd

Xe tăng
@bác cé: tân niên e đăng ký 2 người nhé!
- số lượng ốp trục nợ năm ngoái, nếu ko thêm thì tuần này cho sx và giao hàng hôm đó (rút kinh nghiệm lần trước, kần này giám sát kỹ hơn cho kịp khô)
- E thông báo trước, lần này e là lốp bi bác nhóe.

vuahung105

Xe container
- số lượng ốp trục nợ năm ngoái, nếu ko thêm thì tuần này cho sx và giao hàng hôm đó (rút kinh nghiệm lần trước, kần này giám sát kỹ hơn cho kịp khô)
hơ hơ, lần này đi off có quà nhé, ai k đi mất phần.
( e hóng tý - vì đằng nào lão xe cũng chả dùng đc ) hè hè

bluestar2006

Xe container
Lọc dầu thì em nhờ Giàng mua cùng dầu luôn, chả nhớ giá bao nhiêu nhưng có khi còn ngon hơn, còn lọc gió đh chạy 12000 Km thì em Ce còn gin hơn nhiều bác ạ.
Tiện cho em hoỉ Giàng cuối tuần có đi chợ ko ạ, ko thì Giàng cho em địa chỉ mua dầu để em xách 1 can về thay cho em Ce và em At luôn ợ.
Em cũng đang định mua dầu cho em 9073. Nhưng cái hàng dầu thì bác cứ đi hết Đồng Nhân, rẽ trái sang Lê Gia Định chừng 10m là nhìn thấy ngay (dầu, mỡ, nước,... đủ loại). Hàng bác Nhím lấy dầu thì em chưa biết (đang định đi tìm ạ)
Thế bác quyết định phương án nào ạ :)

bluestar2006

Xe container

Cerato-6134

Xe container
Danh sách off du xuân thì mai em cập nhật.
Còn số lượng logo thì bác mần nốt cho em 36 cái D45 nhé, mà bác đừng lốp bi chứ, em mới giao được hơn 7 chục cai, để em thu hồi vốn đã chớ, he he.

xuanquanbmc99

Xe tăng
e có ý này gửi bác xoắn quẩy (xuanquanbmc99): xe của bác đang tháo tung ra tất cả, chỉ trơ mỗi khung, nên nếu bác muốn thí nghiệm và chuột bạch, bác thử nghiên cứu cái này xem
1. http://vatlieubaoon.wordpress.com/category/vat-lieu-cach-am-cach-nhiet/xop-vip-cach-nhiet-cach-am/ Xốp này cách nhiệt, cách âm tốt, nếu làm một lớp trên trần (cho cái này ở giữa lớp trần xe bằng sắt và bằng nỉ ý ạ) mục đích chính để chống nóng khi hè về. (chắc cũng giảm đc tí tẽo độ ồn :D)
2. http://vatlieubaoon.wordpress.com/2013/06/28/cao-su-non-dang-cuon/ Cao su non này nếu để được 1 lớp lót mỏng (3ly) sàn chống ồn (vì tiếng ồn chủ yếu do lốp dội từ dưới mặt đường lên, mà cao su thì ngăn tiếng ồn rất tốt) nhưng lại gặp phải chướng ngại liệu khi trời nóng nó có mùi hay k (vì nếu có mùi thì kinh khủng lắm, mùi cao su mà) và cái chính là có ảnh hưởng sức khỏe k nữa ???
3. hum trước e có làm thí nghiệm bôi trét cái chống thấm sàn vào hốc bánh trên xe e đó (e đã phọt ảnh rùi đấy ạ http://www.otofun.net/threads/616554-kia-pride-cd5-beta-tap-57-mai-la-niem-tu-hao/page98) thấy cũng rất hiệu quả cho việc chống gỉ, nhân dịp này cụ làm luôn cả 4 hốc bánh xe cụ e nghĩ cũng ổn đấy ạ, vừa chống gỉ, vừa chống đá văng, cẩn thận hơn sau khi cụ trét cái chống thấm đấy xong, làm thêm lượt cao cu non nữa thì đi như BB luôn ý chứ :D e fun tý

đấy là ý kiến cá nhân e, cụ thử ngâm cứu xem
Cảm ơn cụ ợ, em thì ít mó máy nên cũng k bít nhìu, các cụ bẩu sao thì em nghe vậy thôi ạ...em chắc phải ngâm cứu dần mới thông đc ợ.

Cerato-6134

Xe container
Em cũng đang định mua dầu cho em 9073. Nhưng cái hàng dầu thì bác cứ đi hết Đồng Nhân, rẽ trái sang Lê Gia Định chừng 10m là nhìn thấy ngay (dầu, mỡ, nước,... đủ loại). Hàng bác Nhím lấy dầu thì em chưa biết (đang định đi tìm ạ)
May quá, nếu Giàng đi mua cho em 9073 thì xách luôn hộ em nhé. Giàng tìm hiểu chỗ bác Nhím em cũng ok, cứ Giàng mua là yên tâm roài.

Cerato-6134

Xe container
Từ hum thông đường chưa đi phát nào, cậu lái xe bẩu toàn đi từ đầu Phù đổng cho ló sướng cái thằng người :D
Vậy mai anh về Mai dịch chơi tiện đường đi tiền trạm xem nhà mềnh nên tập trung ở đâu và đi lối nào vào cao tốc nhá, cả nhà PC xin cảm ơn và hậu tạ anh ợ, hơ hơ.

nhim07

Xe tăng
Chỗ em mua khổ cái là ko có số nhà nên khó tả, nếu CT và các bác muốn biết thì quá Lương Yên em dẫn ra ạ.

nhim07

Xe tăng
Em xem lại quãng đường từ Hạ Long đi Thái Nguyên khoảng 200 km. Nếu xe khách lên HN thì hầu như là xe đời mới đi cứ bồng bềnh em rất mệt. Đi xe của em thì từ hôm hỏng giữa đường vì con quay chia điện hỏng em thấy mất tự tin quá!
hy vọng bác Khất hôm đó cũng đi thì thuận lợi.
Em xin có ý kiến với các bác QN thế này ạ: nếu các bác định đi thì cuối giờ chiều thứ Bảy các bác bắt xe Đức Phúc về bến xe Lương Yên, khi nào tới nơi đi bộ sang bên Đầm Trấu ( nếu ko quen em lên đón) thuê cái nhà nghỉ, ở đấy có từ bình dân tới 5 sao luôn ạ, nếu đêm buồn quá thì để em bẩu lão Xé thu xếp ( vì đúng chuyên môn của lão ý ) , sáng CN em sẽ đón các bác đi cho khoẻ người , chiều về thì như hôm trước em nói rồi, các bác cứ vô tư đi, Anh Xé nhể .

bluestar2006

Xe container
Chỗ em mua khổ cái là ko có số nhà nên khó tả, nếu CT và các bác muốn biết thì quá Lương Yên em dẫn ra ạ.
Sáng T7 em qua Lương Yên nhá. Chờ bác lâu lâu thì em tá túc ở Đầm Trấu cho đỡ mỏi :D Thế có được không ạ :D

dongbaclangtu

Xe điện
Lúc nào ra đó bác hỏi hộ em giá dầu Catrol gtx 20w50 và điện thoại để lúc nào mua em nhờ họ xách ra bến xe là gọn.

dongbaclangtu

Xe điện
Em xin có ý kiến với các bác QN thế này ạ: nếu các bác định đi thì cuối giờ chiều thứ Bảy các bác bắt xe Đức Phúc về bến xe Lương Yên, khi nào tới nơi đi bộ sang bên Đầm Trấu ( nếu ko quen em lên đón) thuê cái nhà nghỉ, ở đấy có từ bình dân tới 5 sao luôn ạ, nếu đêm buồn quá thì để em bẩu lão Xé thu xếp ( vì đúng chuyên môn của lão ý ) , sáng CN em sẽ đón các bác đi cho khoẻ người , chiều về thì như hôm trước em nói rồi, các bác cứ vô tư đi, Anh Xé nhể .
Vâng! Bác inbox cho em xin số điện thoại nhé! Xe khách loại hịn em đi đến HN thì rũ như gà rù nên đang tính sao lên đó vẫn vui, khoẻ. Hi hi!

Cerato-6134

Xe container
Đúng chuyên môn nhưng ko đúng địa bàn thì cũng chả mần ăn được lão ạ. Điạ bàn đó Hero bao thầu hết roài.