Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 59 - Mãi là Niềm tự hào

PrideCD5

Xe buýt
Bác vào chợ, đi qua chỗ cô Loan LED mấy m là thấy rất nhiều gen co các cỡ. Tùy to bé mà giá từ 5k 1 sợi. Bác lấy vài cỡ cho bác trongc nhé.
Ngoài ra em còn hàng gửi cho bác Thảo nữa đấy nhé
Em thank Giàng ạ!
Giàng nhiều việc thế mà vẫn còn nhặt được hàng cho Em
lại thank Giàng lần nữa ạ!

PrideCD5

Xe buýt
Híc, mấy hôm nay bựn quá, tính ra em còn có mỗi khung giờ từ 17 đến 19h thứ 6 thôi ạ, ko biết giờ đó chợ còn mở ko hay chỉ qua Giàng lấy hàng cho bác Tháo được thui.
Bác qua Giàng lấy hàng cho Em luôn nhá, May thía
Thank Bác nhiều!
hôm tới về VT Em giới thiệu cho 1 ẻm che chẻ nhé hihiiiiii

PrideCD5

Xe buýt
Vưng, bác bận thì thôi để sau Tết cũng đc ạ,
Mấy hôm rùi Em bựn quá nên không theo dõi được
Nếu Bác chỉ cần cái ống mà nóng thì nó sun sun lại thì ra chợ trung tâm Việt Trì đoạn ngay chỗ bán khoá con voi vào khoảng 2-3 nhà gì đó, Bác tha hồ mà chọn cú đủ cỡ luôn Bác nhá

PrideCD5

Xe buýt
của em cũng là trường hợp hơi đặc biệt, do đã thay lốc điều hoà khác, chân phải chế lại nên kích thước hơi khác một chút .
dây 3680 thì chùng mà 3670 thì căng quá.
nên em mới thử dùng giải pháp này xem sao, thấy CT bẩu dây trơn bán 90k lận. em thử dùng loại dây này ( chắc hay dùng cho máy phát, máy xay sát giề đó )
tạm thời thấy ổn, không vướng vào chỗ nào - êm ái. còn độ bền thì phải đợi thời gian nữa mới có câu trả lời.
về độ chắc chắn thì có khi phải dùng 20 năm nữa may ra mới đứt :-|

Bác Kinh, Bác Phốt và các Bác VT ...
Hôm tới Bác Cé lên, chi hộ VT tham gia đón tiếp chu đáo tí nhỉ, tiện thể hôm đó Em giới thiệu luôn Em che chẻ tí ạ
mong các Bác động viên tý ạ

ramada

Xe điện
Theo thông bác của bác kid thì bộ gioăng cửa của bác đã đủ, bao gồm 1 gioăng trước lái for Pride, 3 gioăng còn lại KIA hịn. Riêng gioăng dẫn kính vẫn thiếu 1 cửa trước phụ nhé. Các thứ còn lại coi như đủ (cái que thăm dầu thì lúc nào kiếm đồ bãi cũng được nhé)
CT chắc tầm này bận lắm, vậy CT chỉ giúp em chỗ mua cam lùi mua ở đâu ạ, để nếu rảnh em cũng tranh thủ đú đởn tý cho nó bằng anh bằng em :)

bluestar2006

Xe container
CT cho ý kiến về sợi cu-roa này đi ah!

Có một sự trùng hợp không biết có ngẫu nhiên hay không là trong Saigon đường Nguyễn Công Trứ cũng là nơi chuyên bán phụ tùng ô tô, xe máy.
của em cũng là trường hợp hơi đặc biệt, do đã thay lốc điều hoà khác, chân phải chế lại nên kích thước hơi khác một chút .
dây 3680 thì chùng mà 3670 thì căng quá.
nên em mới thử dùng giải pháp này xem sao, thấy CT bẩu dây trơn bán 90k lận. em thử dùng loại dây này ( chắc hay dùng cho máy phát, máy xay sát giề đó )
tạm thời thấy ổn, không vướng vào chỗ nào - êm ái. còn độ bền thì phải đợi thời gian nữa mới có câu trả lời.
về độ chắc chắn thì có khi phải dùng 20 năm nữa may ra mới đứt :-|
Đúng là đối với các xe đã chế trợ lực hay thay lốc điều hòa loại khác, thì mỗi xe dùng 1 dây thông số khác nhau ạ.
Cái dây trơn 80K em mua thì in mác Toyotapower - hiệu này cũng thông dụng trên thị trường - chất lượng ổn. Còn loại 15K này dùng vẫn phải theo dõi thường xuyên xem hoạt động thế nào - em nghĩ có thể nó sẽ hơi cứng đấy.
B38 tức là tương đương 6380 thì phải, nhưng chắc bản nó to hơn tiêu chuẩn, và chiều dài lại ngắn hơn tiêu chuẩn nên bác King lắp vừa in luôn nhỉ :D

bluestar2006

Xe container
CT chắc tầm này bận lắm, vậy CT chỉ giúp em chỗ mua cam lùi mua ở đâu ạ, để nếu rảnh em cũng tranh thủ đú đởn tý cho nó bằng anh bằng em :)
Em vẫn lấy cam ở Hiệp Nga nằm ở góc ngã 3 Trần Cao Vân - Chùa Vua bác ạ. Loại trông nhỏ gọn 400K, còn loại khác to hơn tẹo lại rẻ hơn 10-20K gì đó.
Em thấy có chỗ bán cam giá còn rẻ hơn nữa - 285K nhưng chưa kiểm chứng chất lượng ntn. Bác có làm chuột bạch không nào?

vuahung105

Xe container
Đúng là đối với các xe đã chế trợ lực hay thay lốc điều hòa loại khác, thì mỗi xe dùng 1 dây thông số khác nhau ạ.
Cái dây trơn 80K em mua thì in mác Toyotapower - hiệu này cũng thông dụng trên thị trường - chất lượng ổn. Còn loại 15K này dùng vẫn phải theo dõi thường xuyên xem hoạt động thế nào - em nghĩ có thể nó sẽ hơi cứng đấy.
B38 tức là tương đương 6380 thì phải, nhưng chắc bản nó to hơn tiêu chuẩn, và chiều dài lại ngắn hơn tiêu chuẩn nên bác King lắp vừa in luôn nhỉ :D
em hỏi ngố tý, cứng hơn thì có ảnh hưởng gì k nhi?. vì đúng là nó cứng hơn thật ( vì k có răng mừ )

bluestar2006

Xe container
Em thank Giàng ạ!
Giàng nhiều việc thế mà vẫn còn nhặt được hàng cho Em
lại thank Giàng lần nữa ạ!
Vẫn là cái đôi của cửa trước em lấy từ mấy tuần trước thôi. Chứ đợt này không còn bao nhiêu thời gian để lượn chợ bác ah.

vuahung105

Xe container
Hôm tới Bác Cé lên, chi hộ VT tham gia đón tiếp chu đáo tí nhỉ, tiện thể hôm đó Em giới thiệu luôn Em che chẻ tí ạ
có gì hấp dẫn thế nhi?
có khi có thêm nội dung này, lão Xé laị thay đôỉ lộ trình ấy chứ.
hôm trước e rủ rê thì báo bận, chỉ kịp lấy phong bì thoai.

ramada

Xe điện
Em vẫn lấy cam ở Hiệp Nga nằm ở góc ngã 3 Trần Cao Vân - Chùa Vua bác ạ. Loại trông nhỏ gọn 400K, còn loại khác to hơn tẹo lại rẻ hơn 10-20K gì đó.
Em thấy có chỗ bán cam giá còn rẻ hơn nữa - 285K nhưng chưa kiểm chứng chất lượng ntn. Bác có làm chuột bạch không nào?
PC này mặc nhiên CT là chuột bạch rồi :). Thế nên bọn em chỉ làm chuột đen thôi ạ, cám ơn CT :)

Cerato-6134

Xe container
Sáng thứ 7 em từ HN về qua VT đón nhà chú em đồng hao xuống Lâm Thao luôn nên chắc ko ngồi với các bác đc rồi, thôi các bác hoãn thứ 7 mà tập trung vào sáng chủ nhật mổ lợn ở Lâm Thao đi ợ.

bluestar2006

Xe container
em hỏi ngố tý, cứng hơn thì có ảnh hưởng gì k nhi?. vì đúng là nó cứng hơn thật ( vì k có răng mừ )
Cứng hơn thì ban đầu nó ma sát vẫn ổn, dù là dây 38 bác không thấy bị trùng (vì ở mỗi chỗ uốn nó cứ phồng ra nhiều hơn). Nhưng cá nhân em thấy cứng nó sẽ dễ lão hóa cao su hơn, dễ nứt hơn bác nhé (kinh nghiệm từ cái máy giặt của nhà em ngày xưa :D). Đó là lý do em nói cần quan tâm đến nó thường xuyên.

Cerato-6134

Xe container
PC này mặc nhiên CT là chuột bạch rồi :). Thế nên bọn em chỉ làm chuột đen thôi ạ, cám ơn CT :)
Lão đã nhận được bằng khen của Tỉnh Phú thọ hôm qua lão Phốt gửi chuyển phát nhanh chưa.

bluestar2006

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

PrideCD5

Xe buýt
Vẫn là cái đôi của cửa trước em lấy từ mấy tuần trước thôi. Chứ đợt này không còn bao nhiêu thời gian để lượn chợ bác ah.
Vâng cuối năm mà CT , chuẩn bị đón giao thừa rồi
còn hai cánh sau thì ra giêng thong thả CT lại nhặt giùm Em nha

PrideCD5

Xe buýt
có gì hấp dẫn thế nhi?
có khi có thêm nội dung này, lão Xé laị thay đôỉ lộ trình ấy chứ.
hôm trước e rủ rê thì báo bận, chỉ kịp lấy phong bì thoai.
Em cứ nói thế thôi để cho Lão ấy........... kiểu gì chả xốn sang trong lòng hiii hiii

vuahung105

Xe container
Ặc ặc, nhưng mà xe em lắp cam 400K rồi. Nên vẫn cần chuột bạch loại 280K - ở đây ạ :D (Nãy em định ăn lãi 5k đới)

http://docchieu.vn/camera-lui-o-to-chong-nuoc-bat-bien-so-e322_dm256_sp2250_vn.aspx
ặc ặc. chớ nên tin bọn này.
em dính rùi, đến nơi nó sẽ bảo là đấy là giá cũ. giá mới bây h tầm 500k cơ.
hôm trước em qua đấy định lấy 2 cái dây phanh xe đạp -báo giá 3k/sợi. cuối cùng thực tế là 16k/sợi.
bơm chân 135k - thực tế là 240k . nên cạch bọn nó rùi :D

vuahung105

Xe container
Cứng hơn thì ban đầu nó ma sát vẫn ổn, dù là dây 38 bác không thấy bị trùng (vì ở mỗi chỗ uốn nó cứ phồng ra nhiều hơn). Nhưng cá nhân em thấy cứng nó sẽ dễ lão hóa cao su hơn, dễ nứt hơn bác nhé (kinh nghiệm từ cái máy giặt của nhà em ngày xưa :D). Đó là lý do em nói cần quan tâm đến nó thường xuyên.
thanks Giàng, em sẽ để ý, chuột bạch thử xem sao.

bluestar2006

Xe container
ặc ặc. chớ nên tin bọn này.
em dính rùi, đến nơi nó sẽ bảo là đấy là giá cũ. giá mới bây h tầm 500k cơ.
hôm trước em qua đấy định lấy 2 cái dây phanh xe đạp -báo giá 3k/sợi. cuối cùng thực tế là 16k/sợi.
bơm chân 135k - thực tế là 240k . nên cạch bọn nó rùi :D
Hehe, bác lại tiếc công đến nơi, nên lại lấy đồ khác thay thế rồi chứ gì. Em cũng mua đồ ở đây 1-2 lần, nhưng không có hàng em chọn là em thôi luôn.
Nhưng 1 số đồ thông dụng như phụ tùng xe đạp thì em cứ chợ Giời mà chiến cho nhanh