Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 55- Mãi là Niềm tự hào

dongbaclangtu

Xe điện
e ở Phú Thọ cụ ạ, trên e hình như k có tuyến xe chạy Bắc Kạn, chỉ có tuyến Thái Nguyên, thôi e cứ chuyển phát nhanh theo địa chỉ: Đồng Đăng - Sở Văn hóa thể thao và Du lịch Bắc Kạn, tel: 0982.009.354 này nhé, chắc là đến nơi :D
Cụ chuyển phát nhanh 48 h đến nơi là tiện nhất! Và cụ bổ sung đc bác Đăng ở Phòng nào thì người ta mang đến đúng chỗ bác ý luôn.
Hôm nay, mưa đến chiều và lại mất điện nhưng em vẫy quyết tâm tự thay bộ bạc cần số.
Cái bạc khó nhất thì chủ xe chưa thay lần nào nên chẳng còn bạc nữa, thảo nào cần số dơ thế.
Làm xong vụ này thấy cần số khít quá cơ! (Tuy nhiên lại xuất hiện sự trăn trở mới vì nó chảy dầu cả ở chỗ cần số - nghe đâu hạ hộp số mất khoảng 1 trđ tiền công còn phớt thì 50 k)
Một lần nữa em cảm ơn bác York, Bác Bluestar2006 và cả nhà PC!

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Cụ chuyển phát nhanh 48 h đến nơi là tiện nhất! Và cụ bổ sung đc bác Đăng ở Phòng nào thì người ta mang đến đúng chỗ bác ý luôn.
Hôm nay, mưa đến chiều và lại mất điện nhưng em vẫy quyết tâm tự thay bộ bạc cần số.
Cái bạc khó nhất thì chủ xe chưa thay lần nào nên chẳng còn bạc nữa, thảo nào cần số dơ thế.
Làm xong vụ này thấy cần số khít quá cơ! (Tuy nhiên lại xuất hiện sự trăn trở mới vì nó chảy dầu cả ở chỗ cần số - nghe đâu hạ hộp số mất khoảng 1 trđ tiền công còn phớt thì 50 k)
bác giỏi thế !
thế mà bác không làm mấy cái ảnh report lại cho anh em tham khảo học tập

ramada

Xe điện
Em thấy bác cũng chẳng lãng tử mấy nhỉ :)

vuahung105

Xe container
Lão lại đang táy máy nghịch ngợm gì đồ của e mà hông chịu vào nhà thế :D thời gian còn dài, cả tuần cho lão phá cơ mà lo giề mà phải nghịch sớm thía hử
Thế hum nay gặp các cụ thủ đô có zui k, ảnh ọt chụp choẹt đâu, lão phọt tý ảnh ọt lên đây đê (b) hay xuống HN bị quây nên bi giờ về đến nhà là ngất rùi thế
hôm nay cafe với lão đồng cô dc 20p, lão xé đến sau đc 10p thì e phải về kẻo muộn, chỉ kịp lấy hàng xong là phắn.
dù sao thì cũng lên kế hoạch off chui vào chiều thứ 4 tuần này đới, các mem VT chuẩn bị tinh thần đi tiếp khách nhóe :))

Quan3d

Xe tăng
Trước khi lắp máy vào giá bác phải kiểm tra nhé, cái đế nó khít vào kính nhưng đề phòng nó xì hơi, rơi con ipad là Gấu thịt đấy.
E cũng tính rồi, để vếch cái chân, và kê gần sát với taplo luôn, mới thì hút vẫn chặt lắm ạ, còn sau này ntn thì cũng chưa bít ợ. .tiện cái đến đâu, bắt trộm sóng Wifi xem cũng vui ạ, con playbook của e nó ko có 3G ạ. .

dongbaclangtu

Xe điện
bác giỏi thế !
thế mà bác không làm mấy cái ảnh report lại cho anh em tham khảo học tập
Món này bác King chắc là làm rồi.
Em tuyển mấy cái vòng số coutermet của bác để lại thay vào đồng hồ xe em rồi. Toẹt vời ông mặt trời và km em để 20 vạn chẵn. Dưng mà lắp hết thì mới thấy đèn door ko sáng. Mấy hôm nữa lại mất công tháo ra đây. hic hic!
Em đang xem lại phần bác kiểm tra cái rơ le quạt két nước hồi năm 2011 nhưng chưa ra đc vấn đề. Em cứ thấy kim nhiệt nhích ít hóa ra quạt két nước bị rút chân nối với rơ le nhiệt nên luôn luôn chạy. Em cắm lại thì quạt tắt rồi nhưng ko biết nó có chạy khi nước nóng ko. Có cách nào kiểm tra con rơ le đó và nó hỏng thì mua loại gì để thay thế bác nhỉ?

Em thấy bác cũng chẳng lãng tử mấy nhỉ :)
Em lãng tử nên chui gầm xe làm mấy thứ đó ko cần trèo lên cầu cụ ạ! hic hic!

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Em tuyển mấy cái vòng số coutermet của bác để lại thay vào đồng hồ xe em rồi. Toẹt vời ông mặt trời và km em để 20 vạn chẵn. Dưng mà lắp hết thì mới thấy đèn door ko sáng. Mấy hôm nữa lại mất công tháo ra đây. hic hic!
e cũng chỉ mới chém gió thôi, chứ cũng chưa làm món này bao giờ, và cũng chưa dc xem bao giờ, thấy CT bảo phải hàn hàn 2/6 cái cơ mà. bác có làm thế không ?
công nhận bác khéo tay đấy, em lắp mãi mà mấy cái vòng ấy nó chả chịu thẳng hàng .

Chỉnh sửa cuối:

Quan3d

Xe tăng
hôm nay cafe với lão đồng cô dc 20p, lão xé đến sau đc 10p thì e phải về kẻo muộn, chỉ kịp lấy hàng xong là phắn.
dù sao thì cũng lên kế hoạch off chui vào chiều thứ 4 tuần này đới, các mem VT chuẩn bị tinh thần đi tiếp khách nhóe :))
Chiều thứ 4 này có ctrình off chui ạ? E đang trực vỡ đê rùi. .ko bít có qua được nữa ko ạ? Mà đã có địa điểm off chưa cụ. .

vuahung105

Xe container
Em đang xem lại phần bác kiểm tra cái rơ le quạt két nước hồi năm 2011 nhưng chưa ra đc vấn đề. Em cứ thấy kim nhiệt nhích ít hóa ra quạt két nước bị rút chân nối với rơ le nhiệt nên luôn luôn chạy. Em cắm lại thì quạt tắt rồi nhưng ko biết nó có chạy khi nước nóng ko. Có cách nào kiểm tra con rơ le đó và nó hỏng thì mua loại gì để thay thế bác nhỉ?

kiểm tra con rơle 5 chưn ấy thì bác rút cái giắc cắm ở cái cảm biến quạt ra, gí vào thân máy, nhả ra - tương ứng với quạt ngắt và chạy là biết cái rơ le ấy còn sống không ( nó kêu tạch tạch ngay ), bác tháo ra vệ sinh cũng OK mà, để lâu ngày trong ấy nhiều gỉ sét lắm.
theo lý thuýet thì quạt sẽ chạy khi nước nóng đạt 91 độ, bác đỗ xe một chỗ nổ máy một lúc xem quạt nó có chạy không nhé, nếu không chạy thì phải sử lý ngay.

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Chiều thứ 4 này có ctrình off chui ạ? E đang trực vỡ đê rùi. .ko bít có qua được nữa ko ạ? Mà đã có địa điểm off chưa cụ. .
cứ từ, rồi sẽ có người mời mọc chúng mềnh đầng hoàng :))

dongbaclangtu

Xe điện
e cũng chỉ mới chém gió thôi, chứ cũng chưa làm món này bao giờ, và cũng chưa dc xem bao giờ, thấy CT bảo phải hàn hàn 2/6 cái cơ mà. bác có làm thế không ?
công nhận bác khéo tay đấy, em lắp mãi mà mấy cái vòng ấy nó chả chịu thẳng hàng .
Nó có 3 khớp nối chữ U giống như quạt trần nối với móc trên trần ấy bác ạ.
Khớp ở giữa ko có ốc nên phải mài cái đầu bé hơn và đột ra. Lắp bạc vào và chấm hàn lại. Món này em qua nhà ông bạn nhờ chấm cho hai phát là xong.
Xếp cái số ấy thì chủ yếu là đặt cái đuôi của đầu chặn (cái có hai ngạnh) chỉ vào giữa của hai số của vòng số. Muốn để số 0 thì để giữa số 7 và số 8. Còn ngạnh đó chỉ vào chính số 7 hoặc số 8 thì sẽ bị lệch 1/2 vòng.

Chỉnh sửa cuối:

Quan3d

Xe tăng

V2 em cũng đang có hiện tượng nhu V2 cụ.. Quạt gió bị đấu tắt, cắm vào cảm biến thì quạt tắt ngỏm.. Đang tính Chủ nhật này gặp bác kính bác bốc thuốc cho V2 e ạ..

dongbaclangtu

Xe điện
kiểm tra con rơle 5 chưn ấy thì bác rút cái giắc cắm ở cái cảm biến quạt ra, gí vào thân máy, nhả ra - tương ứng với quạt ngắt và chạy là biết cái rơ le ấy còn sống không ( nó kêu tạch tạch ngay ), bác tháo ra vệ sinh cũng OK mà, để lâu ngày trong ấy nhiều gỉ sét lắm.
theo lý thuýet thì quạt sẽ chạy khi nước nóng đạt 91 độ, bác đỗ xe một chỗ nổ máy một lúc xem quạt nó có chạy không nhé, nếu không chạy thì phải sử lý ngay.
Em đang nói về con cảm biến thì kiểm tra bằng cách nào ạ? Còn cái rơ le 5 chân thì mai em sẽ kiểm tra như bác hướng dẫn. Con đó nó đặt ở chỗ nào bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Cảm ơn bác! Vậy con cảm biến thì kiểm tra bằng cách nào ạ?
bác cứ tháo hẳn nó ra, sẽ chảy mất một ít nước mát thôi, kệ nó.
nếu để nguội thì đo đầu cực và thân cảm biến phải thông dòng.
cho vào nồi nước sôi một lúc rồi đem do thì nó phải ngắt dòng . ( 91 độ thì ngắt mà )
lần trước Giàng còn bắt lão chủ quân khùng luộc chín rùi mới mua cho em đấy :))

dongbaclangtu

Xe điện
Cảm ơn bác! Em dự là nó hỏng rồi. Tháo thì cứ cặp kìm vào kéo phải ko bác? Sáng mai em bảo vợ dậy sớm nấu cho em nồi nước :)).

vuahung105

Xe container
Cảm ơn bác! Em dự là nó hỏng rồi. Tháo thì cứ cặp kìm vào kéo phải ko bác? Sáng mai em bảo vợ dậy sớm nấu cho em nồi nước :)).
ấy chít, dùng cle vặn ra chứ, kéo ra là đặng văn tèo lun đấy :P

dongbaclangtu

Xe điện
V2 em cũng đang có hiện tượng nhu V2 cụ.. Quạt gió bị đấu tắt, cắm vào cảm biến thì quạt tắt ngỏm.. Đang tính Chủ nhật này gặp bác kính bác bốc thuốc cho V2 e ạ..
Có người cùng chuyến hàng với mình đây rồi.
ấy chít, dùng cle vặn ra chứ, kéo ra là đặng văn tèo lun đấy :P
em tưởng nó cắm vào giống cái cảm biến nhiệt. Chiều mai em sẽ nghiên cứu vụ này nhưng 99 % là đi mua con sensor 91 off rồi vì thử rơ le 5 chân vẫn hoạt động nên nó luôn chạy nhưng cắm giắc sensor vào thì quạt ngừng quay, em đi 1 vòng 3 km nó vẫn ngừng như thế.

thinhquocltd

Xe tăng
Nếu em không nhầm thì em này mới hôn nhau với một em Atis gần cổng nhà thờ và hậu quả là em này bị bẹp một bên cánh cửa và sườn,còn em kia bị móp đầu. Bác thinhquoc thử check lại xem có đúng không ạ.( bác chủ của em này người hơi béo đúng không ạ.)
Đúng là người đậm và thấp. Hèn nào sáng nay e hỏi, nó bảo mới làm đồng và sơn. Cơ mà cụ xuanquang ngại khoản biển Thái Nguyên và giá này cũng ko yêu đc.