Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 55- Mãi là Niềm tự hào

Cerato-6134

Xe container
Vietmap, tốc độ đủ cả nhóe ;) Ngoài ra còn có chức năng nghe nhạc, game... Mềnh chỉ dùng nhõn vietmap / cam lùi thôi hihi
Cái này đúng à nha, mà cái này nhà em là đu dây theo bác Sting, còn anh đu dây theo nhà em lên nhà bác Gió nhể, hôm đó còn có mợ Girl nuí công chứng cho nưã, sướng thế. Hé hé.

PrideCD5

Xe buýt

Cerato-6134

Xe container
dạ e cũng chỉ cần dùng mỗi Vietmap để dẫn đường và màn hình để hiển thị cam lùi thui ạ, thế khi mình đang chạy vietmap mà vào số lùi là nó tự bật màn hình cam lùi hả Nhị ca.
mà Nhị ca bảo hỏi bác Gió và Gấu gì gì đó là sao ạ, có phải là bác Gió vẫn còn 1 e đang ở nhà và Gấu nhà bác ý đang giữ k ạ
Rứa mà hôm nọ ko ngó em Ce, đấu y như bác nói, cứ vào R là chuyển sang cam lùi. Lão mà thích ngắm váy ngắn dừng đèn đỏ thì còn có thể đấu xe đang đi tiến mà cam lùi vẫn hiện nưã cơ.

PrideCD5

Xe buýt
Cái này thì quá hay rồi, làm thủ tục mua bán công chứng như bác Hat nói, em ý lại đeo biển 30A trong vòng chậm nhất là 7 nốt nhạc (7 ngày) ợ.
Quá hay luôn vừa được xuyên việt lại có được V2 mới nữa, còn gì bằng
Nếu Bác ngại cái vè 20 củ về Thủ Đô thì chỉ cần công chứng uỷ quyền là hợp pháp vui với em nó rùi chả phải lo giề, và chồng theo đăng ký là Bác Phuho người nhà mềnh rùi, mà Em thấy bẩu thời hạn của uỷ quyền được những 15 năm cơ mừ OK

PrideCD5

Xe buýt
Hôm nay em nhặt được cái này http://www.otofun.net/threads/516643-lap-them-gioang-cao-su-canh-cua-co-cai-thien-duoc-do-cach-am-khong-a/page4
Cụ Vuahung105 review lại vụ này cho em với. Lắp thêm có chống được nước ngấm vào không. Địa chỉ mua đồ ở đâu?
Cái này lắp vô cũng có cải thiện được chống ngấm nước và đóng cửa đỡ kêu hơn chút nhưng với điều kiện là cửa không bị vênh quá bà ah
cong mua ở chợ trời Hà Nội hoặc ở VT gần nhà bác Kinh đó

nhim07

Xe tăng
Rứa mà hôm nọ ko ngó em Ce, đấu y như bác nói, cứ vào R là chuyển sang cam lùi. Lão mà thích ngắm váy ngắn dừng đèn đỏ thì còn có thể đấu xe đang đi tiến mà cam lùi vẫn hiện nưã cơ.
Em chạ có vành hịn, nhưng tính thích đu nam, Anh Xé ghi giúp em 5 cái 45 mm vào danh sách nhá.

vuahung105

Xe container
Hôm nay em nhặt được cái này http://www.otofun.net/threads/516643-lap-them-gioang-cao-su-canh-cua-co-cai-thien-duoc-do-cach-am-khong-a/page4
Cụ Vuahung105 review lại vụ này cho em với. Lắp thêm có chống được nước ngấm vào không. Địa chỉ mua đồ ở đâu?
cái này bây h cập nhật phiên bản mới, ngon và rẻ hơn nhìu nhá.
tác dụng thì rõ rùi, trước khi lắp, rửa xe nước còn bắn vào trong xe một ít, lắp vào như tàu lặn lun.
bây h bọn e toàn mua gioăng cũ, tháo từ xe phá ra, cả bộ 4 cái mất có 2 lít. mà chất lương gioăng tốt hơn.

vuahung105

Xe container
Quá hay luôn vừa được xuyên việt lại có được V2 mới nữa, còn gì bằng
Nếu Bác ngại cái vè 20 củ về Thủ Đô thì chỉ cần công chứng uỷ quyền là hợp pháp vui với em nó rùi chả phải lo giề, và chồng theo đăng ký là Bác Phuho người nhà mềnh rùi, mà Em thấy bẩu thời hạn của uỷ quyền được những 15 năm cơ mừ OK
sài gòn và hà nội - ngang đai, nên chỉ phải chuyển biển thôi, k mất 20củ đâu.

xuanquanbmc99

Xe tăng
Cái này thì quá hay rồi, làm thủ tục mua bán công chứng như bác Hat nói, em ý lại đeo biển 30A trong vòng chậm nhất là 7 nốt nhạc (7 ngày) ợ.
Cảm ơn các cụ động viên, dự là tầm chục ngày nữa nhà cháu mà sắp xếp đc là đu dây cùng các cụ đó ợ

Cerato-6134

Xe container
sài gòn và hà nội - ngang đai, nên chỉ phải chuyển biển thôi, k mất 20củ đâu.
Vụ này thì chính xác rồi, hồi cơ quan em gả em mec E280 biển 52 giờ em ý đeo biển 29 cũng ko mất khoản 20tr nhập khẩu HN đâu ợ. Xe cơ quan còn phải làm thêm mấy thủ tục xuất hóa đơn, quyết định bán xe của công ty...chứ xe cá nhân mà lại đang chính chủ anh Dũng rồi thì quá đơn giản.

Cerato-6134

Xe container
Bác Cé ơi. mai lúc nào rảnh bác ra hộ e cái địa chỉ như trên hình, nhặt giúp e cái Giá để máy tính bảng với nhé.. hum này bác King về nhờ bác cầm về luôn hộ e với.

Sorry bác giờ em mới đọc đến đoạn này, hnay em lại ko lên phố ạ, đang phải ở nhà trông 2F1, định đi ăn cưói ở HP nhưng ko ai trông F1, lạnh quá ko gưỉ hàng xóm đc nên phải làm bảo mẫu ạ.
Để em xem mai có viêc gì lên phố ko thì đành chờ chuyến sau bác nhé.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các bác mà định dùng màn GPS để kết hợp với cam lùi thì nên chú ý là nó có thể bị hiện tượng hồi đáp tín hiệu bị chậm.
Đó là khi liên tục chuyển giữa R và 1 (xoay xở trong ngõ hẹp chẳng hạn) thì hình ảnh bị chậm hơn so với dùng màn hình riêng. Ko rõ bác Cé có bị thế ko, nhưng cái GPS của cu em cùng cơ quan em bị thế, có khi lùi xong rồi màn mới hiện lên, nó phải bổ sung 1 tụ để lưu điện.
Vì thế chọn GPS có cổng AV-in (thực ra chỉ có video-in) nên chọn loại có chip tốc độ cao và bộ nhớ >128Mb.
Còn về dẫn đường thì vì hệ điều hành của GPS này là WinCE nên thường cài Vietmap (bản chất là papago dùng map của vietmap), có thể có 1 vài phần mềm khác như mapking, nhưng vietmap có vẻ tốt hơn cả.
Đây là phần mềm bẻ khóa nên ko được update thường xuyên (phụ thuộc vào cảm hứng của cracker), hiện giờ bản mới nhất là tháng 3/2011.
Qua kiểm chứng thì em thấy nó dẫn đường ở tỉnh tương đối tốt, có lẽ do ít thay đổi và ko có nhiều lựa chọn, còn ở HN đi theo nó có mà chết tiền xăng.
Thêm nữa là vị trí lắp, thông thường các bác hay lắp ở trên tablo, vị trí này về mùa hè dễ bị nắng chiếu, nên khi xuống xe các bác chịu khó phủ cho nó tấm che nắng.
Cái GPS của em do rất ít dùng nên mấy năm rồi, vẫn chưa hỏng ợ :D

xuanquanbmc99

Xe tăng
Nhà cháu vừa đi rửa xe gặp em này, mon men chộp đc ít ảnh để nhờ các cụ dự cho em xem giá cả với ợ....xe đời 2001, đã hạ máy, sơn si lại rùi ạ

Cerato-6134

Xe container
Tốc độ xây nhà khủng nhất OF. E vào nhà mà mỏi hết cả chân, chóng hết cả mặt lên cầu thang.
@ các cụ: cái miếng dán vào đầu chụp đó, e xin đề xuất với Bác THI thế này và đã được chấp nhận:
1. Đề nghị cụ Cé tổng hợp số luợng và kích thước theo từng xe rồi SX.
York: 5cái, 37mm
King: 6cái, 37mm
Bù lu bù loa: 10 cái, 45mm
..............
2. Giá cả: to nhỏ đồng hạng 10k/chiếc. (dân đen bao giờ cũng bị thiệt giàng nhỉ???hic).
3. @ Đồng cô: thay cái thụt sau tulamlay được, nhưng để hôm nào tạnh mưa và rưả xe đã nhé. Tháo hết ốc rồi kích lên lấy ra thôi (tháo bánh cho dễ, chứ thợ thì họ chả cần tháo) rồi nhấc lò xo và phụ kiện lắp vào thụt mới, đưa vào xe, lắp ôcs dưới trước, hạ kích từ từ là cái đầu thụt nó thò lên, túm lấy, vặn chặt là xong. (chỉ áp dụng cho thụt sau cụ nhé)
Vâng, để các bác đăng ký rồi em tổng hợp bác nhé.

Cerato-6134

Xe container
Bác đặt giúp em 5 cái 45mm nhé. Bao giờ hàng về bác nhì ?
Cái này là do thành viên trong hội sản xuất theo thiết kế và đơn đặt hàng bác ạ, nó ko có ngoài chợ nên bác máu thì đặt, anh em tổng hợp rồi bác ý mới sản xuất được ạ, chắc trước tết tây là có.

Cerato-6134

Xe container
Các bác mà định dùng màn GPS để kết hợp với cam lùi thì nên chú ý là nó có thể bị hiện tượng hồi đáp tín hiệu bị chậm.
Đó là khi liên tục chuyển giữa R và 1 (xoay xở trong ngõ hẹp chẳng hạn) thì hình ảnh bị chậm hơn so với dùng màn hình riêng. Ko rõ bác Cé có bị thế ko, nhưng cái GPS của cu em cùng cơ quan em bị thế, có khi lùi xong rồi màn mới hiện lên, nó phải bổ sung 1 tụ để lưu điện.
Vì thế chọn GPS có cổng AV-in (thực ra chỉ có video-in) nên chọn loại có chip tốc độ cao và bộ nhớ >128Mb.
Còn về dẫn đường thì vì hệ điều hành của GPS này là WinCE nên thường cài Vietmap (bản chất là papago dùng map của vietmap), có thể có 1 vài phần mềm khác như mapking, nhưng vietmap có vẻ tốt hơn cả.
Đây là phần mềm bẻ khóa nên ko được update thường xuyên (phụ thuộc vào cảm hứng của cracker), hiện giờ bản mới nhất là tháng 3/2011.
Qua kiểm chứng thì em thấy nó dẫn đường ở tỉnh tương đối tốt, có lẽ do ít thay đổi và ko có nhiều lựa chọn, còn ở HN đi theo nó có mà chết tiền xăng.
Thêm nữa là vị trí lắp, thông thường các bác hay lắp ở trên tablo, vị trí này về mùa hè dễ bị nắng chiếu, nên khi xuống xe các bác chịu khó phủ cho nó tấm che nắng.
Cái GPS của em do rất ít dùng nên mấy năm rồi, vẫn chưa hỏng ợ :D
GPS của em nó xử lý nhanh hơn em nên em ko bị trễ bác ah, em cũng dùng từ ngày bác ship hộ đến giờ mà chưa sao, tất nhiên là ko cho F1 chơi game, hihi.
GPS của em nó chỉ bị cái là dùng lâu thì phải reset lại, chạy liên tục 4h thì tiếng nói nó vẫn bảo mình rẽ trái rẽ phải nhưng hình thì ko ợ. Dùng cái tăm chọt phát reset là ok.
Bác cho em cái bản map tháng 3/2011 và hưóng dẫn em cách up vào máy với ạ.

ramada

Xe điện
Vâng, kụ ghi tên em với. Lúc nào có thì bảo em hoặc thanh toán kiểu gì thì gọi em câu, số của em 0975919336
Hầu hết là giao hàng và thanh toán tại bàn nhậu bác ạ, hay gọi là off cho nó sang :)

xuanquanbmc99

Xe tăng
Các cụ cao kiến cho nhà cháu ý kiến vs ạ