Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 55- Mãi là Niềm tự hào

dongbaclangtu

Xe điện
Em khoe cái tay vịn mới gá lên xe, nhưng chưa đấu điện đóm gì cả các bác nhé

Em phải khoe vội không thì mấy hôm nữa bác Stinger lại khoe mất :D
Mấy hôm nay thấy bác bận rộn hóa ra là đi rửa ảnh khoe hàng.

Chỉnh sửa cuối:

Quan3d

Xe tăng

Trông Pro hơn nhiều CT ợ.. có cái e thắc mắc là CD5 Ps đã có kính điện rồi, hay cũng phải độ vậy ạ...

dongbaclangtu

Xe điện
Lắp thêm thôi bác. Nêu cứ phải dán những thứ khác ngụy trang cho cái lỗ quay kính bằng cơm.

thinhquocltd

Xe tăng
hôm qua 2 bữa, ngất đến bây giờ mới dậy. Dọc 1 loạt bài từ 15 - 25, thấy rất nhiều vấn đề cần chia xẻ:
1. Cái lộn cúp pen côn (heo côn, hoăc tổng côn) thì cứ nghỉ uống sau tuần trà là lại lên đường.
2. Cái lôgô ốp chụ lazang các cụ chọn mẫu, cho e kích thước, slượng là sx luôn, lần này đổ keo cứng cho giống taobao sợ gì.
3. Thay giảm sóc sau ko cần cái kẹp lò so, mà cứ gá ốc dưới trước, hạ kích dần dần là ok.
4. @giàng: hay là cái thước lái của e dơ nhỉ vào cua cứ sượng sượng, và vòng cua bị hẹp lại. Cơ mà cứ đi khoảng hơn km là đỡ sượng hơn.(hôm nọ giàng nghi là bơm yếu, em thử rồi ga lên hơn nghìn vẫn thế, mà cứ phải vần đi vần lại 1 lúc mới trơn...hic..hic..già rồi)

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

Vụ này mà làm 4 công tắc bên lái và có cả khoá tổng... Thì khác gì xe hịn giàng nhỉ

vuahung105

Xe container
Chiều về e phục ở CA Thành phố nhé.. làm lý cafe rồi về kinh sau ạ... (kiếm chỗ dán luôn cho e nhỉ.)
chắc phải để sau, vì e chạy taxi nên khách khó tính lém :)
hoặc lúc về e sẽ giao hàng chỗ nào đấy nhé

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
hôm qua 2 bữa, ngất đến bây giờ mới dậy. Dọc 1 loạt bài từ 15 - 25, thấy rất nhiều vấn đề cần chia xẻ:
4. @giàng: hay là cái thước lái của e dơ nhỉ vào cua cứ sượng sượng, và vòng cua bị hẹp lại. Cơ mà cứ đi khoảng hơn km là đỡ sượng hơn.(hôm nọ giàng nghi là bơm yếu, em thử rồi ga lên hơn nghìn vẫn thế, mà cứ phải vần đi vần lại 1 lúc mới trơn...hic..hic..già rồi)
Vụ thước lái này giống em rùi. Nhiều khi đánh lái bên lái bị sượng vì bên này bị ra dầu ợ. Đang nhờ giàng kiếm để thay luôn. Hôm nào có hàng thay có lẽ phải kiểm tra giảm sóc luôn.

bluestar2006

Xe container
1. Cái lộn cúp pen côn (heo côn, hoăc tổng côn) thì cứ nghỉ uống sau tuần trà là lại lên đường.
2. Cái lôgô ốp chụ lazang các cụ chọn mẫu, cho e kích thước, slượng là sx luôn, lần này đổ keo cứng cho giống taobao sợ gì.
3. Thay giảm sóc sau ko cần cái kẹp lò so, mà cứ gá ốc dưới trước, hạ kích dần dần là ok.
Em nghĩ thước lái như vậy là có thể do phần bạc và thước có vấn đề về bôi trơn thật, chạy một lúc đỡ khô hơn lại trơn tru. Nhưng nếu có thợ nào hịn bảo dưỡng được thước lái trợ lực thì mới nên động tới nó.
Logo thì để lát nữa em đo kích thước. Còn mẫu thì cá nhân em nghĩ cứ theo nguyên bản KIA là ổn rồi, nếu thích thêm phiên bản PC thì cũng dễ vì mẫu đã có sẵn. Nhưng bác phải tính chi phí sản xuất nhé, không thì ngại lắm cơ :)

bluestar2006

Xe container
Tiếp theo là dán logo hịn. Em tiếc tem hịn nguyên bản nên dán đè luôn ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

dongbaclangtu

Xe điện
Tiếp theo là dán logo hịn. Em tiếc tem hịn nguyên bản nên dán đè luôn ạ :)

Riêng cái logo Kia thì em vưỡn chưa dán đc vào đầu xe. Giàng có biện pháp gì chưa ạ?
Các bác cho em hỏi ạ: Kiểm tra dầu hộp số thì nhìn vào đuôi dây công tơ mét hay phải vặn con vít vào tháo cái sâu có bánh răng ra để xem ạ?

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Riêng cái logo Kia thì em vưỡn chưa dán đc vào đầu xe. Giàng có biện pháp gì chưa ạ?
Các bác cho em hỏi ạ: Kiểm tra dầu hộp số thì nhìn vào đuôi dây công tơ mét hay phải vặn con vít vào tháo cái sâu có bánh răng ra để xem ạ?
Bác tháo con sâu ra nhé, phía trên nó có 1 cái vạch đánh dấu mức dầu đó ạ

bluestar2006

Xe container
Giàng ơi hum nọ trên face e thấy có cụ "xe toàn cầu" bảo mới về cái bao silicol chìa khóa đấy. giá 150k, có cả loại 3 nút như của Giàng và 4 nút như của e, Giàng có biết cụ ấy k ợ

Thế à bác, để em kiểm tra xem thế nào, 150K thì chiến luôn được bác nhỉ :)

dongbaclangtu

Xe điện
Vâng em cảm ơn bác! Xe em chạy nhanh có tiếng hú mà vòng bi thì đã bảo dưỡng. Em dự đoán là còn 1 đôi vòng bi sau chưa thay có thể có vấn đề hoặc nó hú ở bộ phận khác như hộp số ... Chủ tịch giúp em cách phân biệt để xác định nó bị hú do bộ phận nào ko ạ?

Cerato-6134

Xe container
e đi CN, sáng đi chiều về. sẽ cố làm chân vận chuyển kiếm tý xiền tiêu tết vậy.
Lão sắp xếp sớm nhất là 16h mới quay về được nhé, 15h30 em mới đưa F1 vào lớp rồi phi sang được ợ.

bluestar2006

Xe container
Vâng em cảm ơn bác! Xe em chạy nhanh có tiếng hú mà vòng bi thì đã bảo dưỡng. Em dự đoán là còn 1 đôi vòng bi sau chưa thay có thể có vấn đề hoặc nó hú ở bộ phận khác như hộp số ... Chủ tịch giúp em cách phân biệt để xác định nó bị hú do bộ phận nào ko ạ?
Bác mở cửa kính và chạy để xác định xem tiếng hú phát ra từ phía sau hay trước nhé. Nếu hú phía sau thì chắc chắn là vòng bi may ơ, chạy càng nhanh càng hú to, như kiểu máy bay phản lực ý.
Còn nếu hú phía trước, có thể là bi may ơ hoặc bánh răng hộp số hú. Tiếng hú của bánh răng số (thường là bánh răng vi sai) giống như xe Cub cũ hú "ú... ú" cắt côn tiếng hú có thể giảm đi. Còn bi may ơ hú thì chỉ phụ thuộc tốc độ xe chạy, cắt côn vẫn hú.

bluestar2006

Xe container
Logo KIA nó to hơn cái logo đỏ ở bên phải đuôi xe, vì vậy em cũng chưa dán vào đâu cả - nghĩ đã ạ :D

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Trước xe em cũng có tiếng hú bên phụ. Thợ tìm mãi nguyên nhân không ra vì cũng đã thay cao su các loại, bi cũng mới, hộp số cũng hạ xuống kiểm tra. Sau khi em thay máy phát bãi hết luôn

Chỉnh sửa cuối:

beobeu

Xe tải
Mấy hôm nay trời lạnh rồi. Nhà mình sẽ có 1 số cụ buồn nhiều, một số cụ không buồn và 1 số cụ hơi hơi buồn :)
Thế nên có 1 chủ đề sẽ lại hót giữa giá lạnh :))
Chả hiểu cụ định cho chủ đề giề :))

beobeu

Xe tải
Trước xe em cũng có tiếng hú bên phụ. Thợ tìm mãi nguyên nhân không ra vì cũng đã thay cao su các loại, bi cũng mới. Sau khi em thay máy phát hết luôn
Bác thay "máy phát" hay thay "cả máy". Em đọc xong nghe toát mồ hôi giữa trời lạnh vì thấy bác "chơi" quá :)) :)) :)) nếu thay cả máy.