Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 44 - Mãi là Niềm tự hào

kid1412arc

Xe tăng
cụ KID mà đã hỏi được như vầy thì e dự là e này "đi bộ" cũng phải 20 vạn trở lên chứ không có "suất" chạy <10 vạn được.
Xe cũ chả quan trọng công tơ mét, chủ yếu xem chất xe như thế nào thôi ạ. Thấy ông kia bảo hồi mua về cũng phải làm lại nhiều vì nv đi phá lắm.

dongco

Xe tăng
Xe cũ chả quan trọng công tơ mét, chủ yếu xem chất xe như thế nào thôi ạ. Thấy ông kia bảo hồi mua về cũng phải làm lại nhiều vì nv đi phá lắm.
dòng đỏ đấy thì e hỏi cụ là xe còn chất không?

Cerato-6134

Xe container
bây giờ đêm đã về khuya các cụ nhớ "vặn nhỏ máy thu thanh để không ảnh hưởng đến..." hi hi... các cụ còn thức đông ghê. mà cụ XÉ đi thị xát về sớm thế? e tưởng giờ mới là giờ "đi tuần" chứ nhẩy, trời đất mưa gió thất thường cụ nhớ mang theo "áo mưa" nhé. he he
Chiều nay trong SS lại nắng to lão ạ, em rát hết cả 4-5 chi đây này, mà áo mưa ko có gai sợ hàng họ chả cảm nhận thấy giề, tuyền loại 24 lần 1 đêm nên bổ máy hết roài.

dongco

Xe tăng
Chiều nay trong SS lại nắng to lão ạ, em rát hết cả 4-5 chi đây này, mà áo mưa ko có gai sợ hàng họ chả cảm nhận thấy giề, tuyền loại 24 lần 1 đêm nên bổ máy hết roài.
Loại máy 24 lần 1 đêm như vậy thì có gai cũng không cảm nhận được giề đâu cụ ợ. Cụ phải "mặc" loại siêu khủng "đầu rồng" mới ăn thua. Ka ka

Chỉnh sửa cuối:

Cerato-6134

Xe container
Mời các bác dậy uống cafe tập dưỡng sinh lào.

Porsche_CD5

Xe điện
Hôm qua em đi chợ giời cái gì cũng muốn mua các Bác ạ :D
Đầu tiên em xuống chỗ này

Sau đó đi dạo thế giới đèn còi

Thế giới đèn led nhìn dễ nhầm với quán bar đồ sơn

Như đã báo cáo CT cái j em cũng thích nhưng các thợ chăn kinh quá nên em chả giám động vào cái Gì

bluestar2006

Xe container
Hôm qua em đi chợ giời cái gì cũng muốn mua các Bác ạ :D
Đầu tiên em xuống chỗ này

Sau đó đi dạo thế giới đèn còi

Thế giới đèn led nhìn dễ nhầm với quán bar đồ sơn

Như đã báo cáo CT cái j em cũng thích nhưng các thợ chăn kinh quá nên em chả giám động vào cái Gì
Cơ mà giá cả rõ ràng như Đồ sơn thì động thoải mái bác nhờ :D

khunglong

Xe đạp
Bác kiểm tra cái dây chì ở vách ụ giảm xóc trước bên lái (gần bình accu). Ở đó có 2 cái dây cắm vào cái đế nhựa đen, bác xem cái dây to có bị chập chờn sắp đứt không nhé.
Cảm ơn cụ. Em đã thử các dây ở vị trí 1 và 2 trong hình, nhưng không được. Thường khi có điện em vặn chìa khóa để đề thì nó kêu tách 1 tiếng nhỏ nhỏ trước khi mất điện. Em cứ có cảm giác như 1 cái rơ le nào đó nó ngắt ấy.

Chìa khóa em thử vặn đi vặn lại nhiều lần rồi nhưng không ăn thua :(
Kính mong các cụ chỉ giáo tiếp.

Cerato-6134

Xe container
Cảm ơn cụ. Em đã thử các dây ở vị trí 1 và 2 trong hình, nhưng không được. Thường khi có điện em vặn chìa khóa để đề thì nó kêu tách 1 tiếng nhỏ nhỏ trước khi mất điện. Em cứ có cảm giác như 1 cái rơ le nào đó nó ngắt ấy.

Hay accu yếu ko đủ dòng khơỉ động ạ.

vuahung105

Xe container

Bác ngó thử 2 cực ắc quy có chặt k? Có bị ô xi hóa k? Ắc quy của bác là ắc quy khô đúng k? Vậy bác ngó luôn cái mắt báo phía trên nó đang có mầu gì. Trắng là đang yếu, xanh là đầy, đỏ là tèo rùi

Porsche_CD5

Xe điện
Cơ mà giá cả rõ ràng như Đồ sơn thì động thoải mái bác nhờ :D
Hờ hờ lại nói chuyện đồ sơn, chả biết tay của Giàng to đến đâu mà mấy tay thu ngân đồ sơn phải giảm giá cho Giàng nhiều thế, gấu nhà em cũng phục luôn (em thề) :D

Porsche_CD5

Xe điện
Bác ngó thử 2 cực ắc quy có chặt k? Có bị ô xi hóa k? Ắc quy của bác là ắc quy khô đúng k? Vậy bác ngó luôn cái mắt báo phía trên nó đang có mầu gì. Trắng là đang yếu, xanh là đầy, đỏ là tèo rùi
Bác ấy tả khi không đề đc nữa thì các đèn trên táp lô cũng mất chứng tỏ ổ khóa hoặc dây nguồn từ ắc quy đến ổ khóa chập chờn...

vuahung105

Xe container
Bác ấy tả khi không đề đc nữa thì các đèn trên táp lô cũng mất chứng tỏ ổ khóa hoặc dây nguồn từ ắc quy đến ổ khóa chập chờn...
vì nếu cực ắc quy không chặt - khi đề cần dòng lớn - sẽ sinh ra tia lửa điện ( tiếng tạch tạch ) rồi mất nguồn luôn. thế nên em mới đang nghi là 1 trong 2 cực ắc quy không chặt cụ ah. thôi cứ loại trừ từng thứ từng thứ một - thế nào cũng ra bệnh .

khunglong

Xe đạp
vì nếu cực ắc quy không chặt - khi đề cần dòng lớn - sẽ sinh ra tia lửa điện ( tiếng tạch tạch ) rồi mất nguồn luôn. thế nên em mới đang nghi là 1 trong 2 cực ắc quy không chặt cụ ah. thôi cứ loại trừ từng thứ từng thứ một - thế nào cũng ra bệnh .
Em bật đèn pha thì vẫn sáng bình thường nên chắc là mất điện nối từ ac qui lên tap lô. Liệu có khả năng đường điện lên taplô có 1 cái rơ le hay gì đó chăn đường không các cụ.
Em cảm ơn

vuahung105

Xe container
Em bật đèn pha thì vẫn sáng bình thường nên chắc là mất điện nối từ ac qui lên tap lô. Liệu có khả năng đường điện lên taplô có 1 cái rơ le hay gì đó chăn đường không các cụ.
Em cảm ơn
đường điện lên hệ thống đèn báo taplo không qua rơle nào cả, mà chỉ qua cầu trì meter -10A .
bác kiểm tra nốt cầu trì này và như em nói về ắc quy xem sao b-)

bacloan

Xe máy
Em hỏi cho cụ rồi. Xe này thanh lý từ cq Jotun biển NN và sang tên tư nhân chính chủ. Xe đã sơn lại toàn bộ, thay lốp, làm côn và các thứ khác tại gara Long Hải - đường Láng. Xem xe tại Inax bên Trâu Quỳ ợ
vâng cảm ơn bác đã ủng hộ hết mình ạ. em lại tìm em khác vậy