Kia Phote và LAC ai hơn ai??? tại sao ko có ai giao bán Phote cũ nhỉ???

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
e đi FT không muốn bán mà toàn bị hỏi mua chạy 1 năm 15000k vẫn có người trả 30k lưỡng lự quá xin trợ giúp gấp!

chipires

Xe máy
Các bác hay nhỉ. Bình thường thì phải khen vợ thằng hàng xóm chứ. Đằng này các bác lại chê nhiều thế. :P

Cá nhân em: em đi KF, hôm nọ lên con vợ của thằng bạn đến lúc về thấy vợ mình vẫn ngon hơn. Hôm qua thằng bạn trèo lên vợ mình thấy gật gà gật gù, cứ vừa đi vừa nói: "Biết thế ngày xưa..., biết thế..." =))

kiple

Xe tăng
QUOTE=Kimi;3604500]Cái này xâu xấu, xấu trông ngầu như cabin Airbus

Cái này đèm đẹp giống mấy xe Lac
[/QUOTE]

vuchung1

Xe buýt
Các kụ nên chấm dứt spam chủ đề này vì chẳng đi đến đâu cả. Ko hiểu cụ chủ thớt có ý gì mà lập nên thớt này, với tầm dưới 30k thì KFT và Lac là những sự lựa chọn tốt. Còn xe nào thì cũng có ưu và khuyết cả, người mua tùy thuộc vào quan điểm để lựa chọn thôi, ko nên vì mình lựa chọn xe này thì quay sang chê xe kia. Câu hỏi KFT hay Lac bất kể ai trước khi mua cũng phải đau đầu, e chọn Lac vì thích dáng và nội thất nhưng cũng thích KFT, 2 e này chốt lại là "Trai anh hùng gặp gái thuyền quyên". Nên chấm dứt thớt này đi các kụ

_MBBG_

Xe điện
ko,em vẫn thấy LAC chỉ dc cái dáng ngoài mà thôi còn ăn xăng hơn óp sừn ko full bằng KF tay lái dầu nặng hơn đi đường trường rất khó vượt loại siêu trường vì độ vọt kém khóa cửa tụ động kiểu nửa vời (nguy kiểm) dạt đến tốc độ cần thiết chức năng chốt tự động hoạt động...OK...nhưng bất cứ vị trí nào móc tay vào lẫy là chốt mở nghe cái đẹt,xinhan ko tích hợp trên gương,

Động cơ 1.6L - hộp số tự động 6 cấp: không mấy hợp lý
Do nhập khẩu từ Hàn Quốc nên Lacetti chỉ có 1 lựa chọn duy nhất về động cơ xăng. Đó là động cơ 4 xy-lanh 1.6L, công suất cực đại vào khoảng 111 mã lực yếu hơn 13 mã lực so với động cơ 1.6L trên Kia Forte. Trong khi hầu hết các đối thủ cùng phân hạng sử dụng hộp số tự động 4 cấp thì Lacetti CDX lại sử dụng tới hộp số tự động 6 cấp. Tuy rằng tỉ số truyền của hốp số tự động 6 cấp này khá hợp lý: 4.584; 2.964; 1.912; 1.446; 1.00; 0.746; nhưng lại không thể hiện được ưu điểm khi hoạt động cùng động cơ hơi yếu và một khối lượng tịnh khá nặng của xe (trên 1.3 tấn).

Bồng bềnh ở tốc độ thấp

Lacetti sử dụng hệ thống treo mềm hơn những mẫu xe cùng phân hạng, cùng với trọng lượng xe khá nặng bởi vậy người ngồi trên xe sẽ có những cảm giác hơi bồng bềnh ở tốc độ thấp khi đường không thực sự phẳng. Cảm giác này rất dễ làm say xe với những người ngồi ghế phụ.

Chạy xe trên phố ở tốc độ 20-50 km/h, Lacetti CDX không cho cảm giác vọt và linh hoạt. Đặc biệt khi đạp hết ga để tạo cú vượt, độ trễ của xe chắc hẳn sẽ tạo cảm giác “ghê chân” với những người không quen xe. Có lẽ sức mạnh động cơ không đủ để phối hợp linh hoạt cùng hộp số tự động 6 cấp. Lúc này ưu điểm duy nhất của hộp số chỉ là tạo cảm giác êm ái hơn khi chuyển số so với hộp số tự động 4 cấp trên các đối thủ cùng phân hạng. Cũng ở tốc độ đó trong thành phố, xe thường xuyên phải tăng giảm tốc độ, lúc này hộp số tự động 6 cấp sẽ khiến động cơ 1.6L hay phải làm việc ở vòng tua máy cao. Đó cũng là một lý do khiến mức tiêu thụ nhiên liệu của xe trên phố là khá cao, khoảng 13-14 lít/100 km (tham khảo nhiều chủ xe Lacetti CDX).

Huyền Linh (Autovina)

blackz0m

Xe hơi
em can!em can!các bác buồn cười nhỉ?vợ 2 pác nào chả thương chả yêu,em là em thấy tự tin khi chọn 1 em cerato full cho bản thân mình vì em ko thích cái j đó bóng bẩy wa(cái j nó có ja mà các bác tinh xem LAC đẹp và rẻ thì chắc là kém oy.KFc ko bóng bẩy wa mà lại an toàn hợp túi xiền ko múc để uổng lắm).

_MBBG_

Xe điện
em can!em can!các bác buồn cười nhỉ?vợ 2 pác nào chả thương chả yêu,em là em thấy tự tin khi chọn 1 em cerato full cho bản thân mình vì em ko thích cái j đó bóng bẩy wa(cái j nó có ja mà các bác tinh xem LAC đẹp và rẻ thì chắc là kém oy.KFc ko bóng bẩy wa mà lại an toàn hợp túi xiền ko múc để uổng lắm).
cụ này đểu này =)) vừa can xong lại đá đểu ngay,em thua cụ =))

kia.saigon

Xe máy
Cái này xâu xấu, xấu nhất là vô lăng và hốc gió

Cái này đèm đẹp giống mấy xe đắt tiền
Bác ơi,bác có chơi qua Photo một tí,dễ dàng nhận ra 1 bên chụp ảnh thật,một bên dựng PTS.Nên bác sẽ bị cảm nhận của CDX hơn hẳn,nhưng mà nếu so sánh,thì phải lập phép tính:
Ảnh thật VS ảnh thật-PTS( Photosho Vs PTS)
Ok vodka cho em

kia.saigon

Xe máy
Theo em cứ nhìn vào cái ranking của các bác bắc Mỹ về các mẫu xe compact tầm trung rồi rút ra nhận xét cho mình.Riêng về cái khoản LAC và FT em thấy bàn cũng hay,các thông tin về sản phẩm sẽ được show ra hết,mà show ra hết thì còn gì bằng nữa,tuyệt quá.he he.
Cách đây 1 tháng,đã có 1 khách của em,quyết định chọn CDX mà ko chọn Cerato,ngậm ngùi nhìn lại cũng hay hay.Tùy cả vào khách hàng,thích mẫu mà là quất liền thôi.
Về độ tiện nghi rộng rãi thì CDX vẫn mang đầu nét châu á,gánh nặng trang trí nhiều và rối,trong khi KF thì nét nhòe ít,nên bên trong vẫn rộng hơn.Em xin dừng ở đây,bác thích em,Vodka cho em

sepbu

Xe điện
off đê . off đê ... các Cụ ơi ! bàn luận xuông mãi thế này chán lắm ... phải có tí cay cay mới xôm các CỤ ah !

xedep_

Xe tải
Fun tý nhé : Lac nhìn xa thì đẹp nhưng nhìn gần thì độ tinh xảo kém lắm ợ :D
Nói thật nhé : Lac chỉ đẹp hơn KF khi nhìn từ xa thôi !

_MBBG_

Xe điện
Bác ơi,bác có chơi qua Photo một tí,dễ dàng nhận ra 1 bên chụp ảnh thật,một bên dựng PTS.Nên bác sẽ bị cảm nhận của CDX hơn hẳn,nhưng mà nếu so sánh,thì phải lập phép tính:
Ảnh thật VS ảnh thật-PTS( Photosho Vs PTS)
Ok vodka cho em
cụ này tinh hệ...uống đi cụ

Tuấn181

Xe đạp
Cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng
Một vấn đề đã tốn k biết bao nhiêu giấy mực và calo nay lại được cụ này đem ra tranh luận tiếp
E nghĩ thớt này nên dừng lại chứ tranh luận biết bao giờ đã xong
Cụ chủ thớt muốn tham khảo hãy tìm lại trên topic đã có rất nhiều bài tranh luận về vấn đề này rồi

tungcalo

Xe điện
Kia phote còn ra trước LAC 1 thời gian, em để ý rất kỹ thì thấy chưa có ai giao bán Kia Phote mà bên box DW xe LAC giao bán nhiều quá... mà LAC mới nhìn đẹp kinh khủng làm em lăn tăn quá... có điều gì bất thường ở LAC 2010 sao??? Giá thì cũng sàm sàm chứ đâu có hơn nhau mấy.
Tại sao kô có ai giao bán Kia phote thế nhỉ ????????????
Tại Kia tốt hơn nên không ai bán hay tại xấu hơn nên ít người mua lên ít người bán lại.
hay tại LAC đẹp quá nên nhiều người mua nên bán lại cũng nhiều hơn???
Tại các cụ nào đi LAC có lộc nên đổi BIM, MẸC sớm hơn ấy mà. :))
Mấy cụ đi KF, cùng lắm đổi lên i30 là cùng =))