Kia-Optima- Trao đổi kinh nghiệm, hội tụ đam mê!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

JuneSun

Xe tăng
Khặc khặc, sao hàng bọn Khựa đắt thế ah, những 12 củ. Mà kụ đi ngon thế nhỉ, cháu đi toàn 7.3l với 8l/100km, hay xe cháu mới, chưa vào thời kỳ ăn kiêng nhỉ:-?, trong phố lúc nào em nó cũng 12l/100km, cháu đi từ tốn lém, mà cái "xã" Hph nhà cháu nó có mấy khi tắc đường đâu cơ chứ
Em đánh nhầm 1-2 củ chứ không phải là 12 củ :D Xe cụ thay bộ bugi Denso đi, chạy đường trường sẽ thấy hiệu quả hơn đấy :D

simplazavn

Xe buýt
Các cụ optima đâu lâu lắm ko thấy vào chém gió nhỉ.

binhcan

Xe buýt
Em đánh nhầm 1-2 củ chứ không phải là 12 củ :D Xe cụ thay bộ bugi Denso đi, chạy đường trường sẽ thấy hiệu quả hơn đấy :D
Bugi mua ở đâu thì chuẩn hả bác Jun ơi? Bugi lắm hàng nhái lắm, mà nhái chả khác gì hàng chuẩn về bề ngoài cả, chỉ có chạy 1 thời gian mới biết được

crazyfanBentley

Xe tải
Các kụ cho cháu hỏi với, sao cháu chạy số tay mà chỉ chuyển được lên số 3 thôi nhỉ :-?

JuneSun

Xe tăng
Các kụ cho cháu hỏi với, sao cháu chạy số tay mà chỉ chuyển được lên số 3 thôi nhỉ :-?
Cụ chạy chưa đủ tốc độ nó không cho cụ lên số cao đâu. Cụ cứ ra đường trường mà vít lên thì lên đến số 6 luôn :))

JuneSun

Xe tăng
Bugi mua ở đâu thì chuẩn hả bác Jun ơi? Bugi lắm hàng nhái lắm, mà nhái chả khác gì hàng chuẩn về bề ngoài cả, chỉ có chạy 1 thời gian mới biết được
Ah, em mua ở chỗ có uy tín thôi chứ thật giả em cũng chả biết xác định thế nào :)) Bác mua của cụ Phong trong Sài gòn thì em nghĩ là chuẩn, hội gà nhà em mua tới vài chục bộ Bugi ở đấy rồi, chạy đều ngon, chả ai kêu ca gì đâu :D

JuneSun

Xe tăng
Sau một hồi lọ mọ em phát hiện ra là cái lip pô em đặt về lại lắp vừa vào xe của các cụ mới mua của anh Hải đợt vừa rồi. Cụ nào mua xe đợt vừa rồi mà không có ý định độ điếc gì thì có thể đổi cái cản sau cho em, em xin cảm ơn và hậu tạ :x

crazyfanBentley

Xe tải
Các kụ cho cháu hỏi vấn đề này, bình xăng của Op, sales nói với cháu là 75 lít, đồng hồ xăng có 12 vạch, vị chi là mỗi vạch tầm 6 lít hơn, sáng nay cháu đi từ Hph lên Hn, lúc đi đồng hồ báo hết 7.0l/100km, lúc về báo 8.1l/100km, tính ra cả đi và về hết cùng lắm 3 vạch( hơn 18l), cho nó xông xênh, vậy mà cháu nhìn đồng hồ thấy giảm đi những 4 vạch, thế là sao các kụ nhỉ:-?, bởi nếu đúng như đồng hồ báo 4 vạch là hết phải tầm 25l, tức là 12l/100lm. Ah, tầm hơn 7am, ở bên này cầu Chương Dương, đoạn vòng xoáy, có kụ đi Op màu cafe, biển 29A-109.xx nháy đèn với cháu, mà không kịp chào lại, nếu là kụ nào trên Ò nhà mình thì cho cháu say hello lại nhé:D

JuneSun

Xe tăng
Bình xăng của Optima giống với của Camry là 18.5 gal (hoặc 70l) :D Cụ chạy thế có vẻ xe mới nên ăn nhiều xăng hơn là đúng rồi :))

crazyfanBentley

Xe tải
Kụ June cứ trêu cháu:D, cái chính là cháu băn khoăn khôgn hiểu sao có sự lệch nhau giũa báo tiêu thụ nhiên liệu bình quân ( đi 7l, về 8.1l) với số lượng xăng tiêu thụ thực tế báo ở đồng hồ xăng( 4 vạch - tầm 25l).

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

JuneSun

Xe tăng
Kụ June cứ trêu cháu:D, cái chính là cháu băn khoăn khôgn hiểu sao có sự lệch nhau giũa báo tiêu thụ nhiên liệu bình quân ( đi 7l, về 8.1l) với số lượng xăng tiêu thụ thực tế báo ở đồng hồ xăng( 4 vạch - tầm 25l).
Cụ nhìn vạch thế cũng không chính xác đâu, vì lúc cụ đổ xăng, mức xăng lên tới vạch đấy nhưng chưa đầy hẳn thì chỉ đi một đoạn là xăng nó xuống mức dưới, tự nhiên mất một vạch. Đo chính xác nhất chỉ có đợi hết xăng rồi đổ đầy, đi đến hết lại đổ đầy, cụ đi khoảng 3-4 lần thế thì lấy tổng quãng đường chia cho số xăng đã đổ là biết ngay :))

simplazavn

Xe buýt
Các kụ cho cháu hỏi vấn đề này, bình xăng của Op, sales nói với cháu là 75 lít, đồng hồ xăng có 12 vạch, vị chi là mỗi vạch tầm 6 lít hơn, sáng nay cháu đi từ Hph lên Hn, lúc đi đồng hồ báo hết 7.0l/100km, lúc về báo 8.1l/100km, tính ra cả đi và về hết cùng lắm 3 vạch( hơn 18l), cho nó xông xênh, vậy mà cháu nhìn đồng hồ thấy giảm đi những 4 vạch, thế là sao các kụ nhỉ:-?, bởi nếu đúng như đồng hồ báo 4 vạch là hết phải tầm 25l, tức là 12l/100lm. Ah, tầm hơn 7am, ở bên này cầu Chương Dương, đoạn vòng xoáy, có kụ đi Op màu cafe, biển 29A-109.xx nháy đèn với cháu, mà không kịp chào lại, nếu là kụ nào trên Ò nhà mình thì cho cháu say hello lại nhé:D
Cụ cafe 109.xx này hôm gặp đỗ ở vincom. Đầu *** dây nhợ buộc loằng ngoằng, xe thì sập xệ ko biết bị ai hôn hay tháo đồ ra làm j.

JuneSun

Xe tăng
Xem test tốc độ với Toyota Camry, Honda Accord, Mercedes E300, Kia K5 Turbo GDI, Lexus ES350
[YOUTUBE]whe-DkphVzU[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

crazyfanBentley

Xe tải
Hic, kụ June cứ làm cháu buồn lòng, đi đường nhìn thấy em K5 nào là cháu dớt dãi chảy lòng thòng, cháu cứ tự trách mình giá mà quyết mua xe sớm hơn thfi có phải đã mua được em K5 full ròi không, chứ giờ đi xe thấy vô lăng nó trống trơn bên phải, trông cứ như cởi truồng ấy, chán quá, mà mua sớm lại còn đỡ được cái khoản thuế trước bạ nữa chứ. Nói ra lại lộn ruột, đúng là cái bọn ngu si chạy theo thành tích ở xã nhà cháu, HN với TP HCM mới chỉ rục rịch dự thảo là 1/1/2012 tăng thuế thì chúng nó đã bợ *** bằng cách âm thầm lặng lẽ tăng thuế từ hôm 25/11/2011, mà cháu hôm sau đi mua mới đau chứ, tự nhiên mất toi mấy chục mil ( biết bao nhiêu là hộp sữa của F1 nhà cháu). K5 màu trắng nhìn phê lòi kụ nhỉ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tunz

Xe hơi
trong khu có cụ đi xe này ;)) nhưng là K5 cơ :))

Celica82

Xe tải
Cụ nhìn vạch thế cũng không chính xác đâu, vì lúc cụ đổ xăng, mức xăng lên tới vạch đấy nhưng chưa đầy hẳn thì chỉ đi một đoạn là xăng nó xuống mức dưới, tự nhiên mất một vạch. Đo chính xác nhất chỉ có đợi hết xăng rồi đổ đầy, đi đến hết lại đổ đầy, cụ đi khoảng 3-4 lần thế thì lấy tổng quãng đường chia cho số xăng đã đổ là biết ngay :))
Cái ông ThèmB-X5 này đi 1 năm mới hết một bình xăng, cụ tư vấn cái cách này thì chắc phải 3 năm sau mới có hết quả cụ ah =)). Mà ông này có tài lẻ là đi 1km biết hết bao nhiêu xăng rồi, cần gì đồng hồ nhỉ :))

JuneSun

Xe tăng
Hic, kụ June cứ làm cháu buồn lòng, đi đường nhìn thấy em K5 nào là cháu dớt dãi chảy lòng thòng, cháu cứ tự trách mình giá mà quyết mua xe sớm hơn thfi có phải đã mua được em K5 full ròi không, chứ giờ đi xe thấy vô lăng nó trống trơn bên phải, trông cứ như cởi truồng ấy, chán quá, mà mua sớm lại còn đỡ được cái khoản thuế trước bạ nữa chứ. Nói ra lại lộn ruột, đúng là cái bọn ngu si chạy theo thành tích ở xã nhà cháu, HN với TP HCM mới chỉ rục rịch dự thảo là 1/1/2012 tăng thuế thì chúng nó đã bợ *** bằng cách âm thầm lặng lẽ tăng thuế từ hôm 25/11/2011, mà cháu hôm sau đi mua mới đau chứ, tự nhiên mất toi mấy chục mil ( biết bao nhiêu là hộp sữa của F1 nhà cháu). K5 màu trắng nhìn phê lòi kụ nhỉ.
Thực ra có thêm cái cruise control đấy cũng chẳng mấy khi dùng đâu, trừ ai hay phải đi đường trường nhiều (mà phải đường đẹp) thì mới có chút tác dụng. Nếu cụ đi xe một mình thì bluetooth còn có ít tác dụng chứ như em đi với Gấu thì cái đấy lợi bất cập hại =)) Em chỉ thấy tiếc nhất là không mua được màu trắng thôi, chứ sơn lại thì cũng mệt lắm, phải tháo tung hết xe ra, hơi bị xót :((
Xe cụ lấy đợt này có bộ body giống dòng xe tại thị trường Hàn Quốc mua đồ độ thân vỏ từ Hàn quốc rất tiện, còn xe lấy đợt trước thì body lại theo kiểu cho thị trường châu Âu hay Bắc Mỹ thì phải.
Một số điểm khác biệt giữa hai loại này như sau:
- Lip pô sau và cản sau của:
Xe đợt trước:

Xe đợt sau:

Lip sau của xe đợt sau dài hơn xe đợt trước và cản sau vuốt bạch ra phía ngoài, còn xe đợt trước thì lại vuốt vào trong

Cản trước và mặt ca lăng:
Xe đợt trước

Xe đợt sau:

Mặt ca lăng xe đợt trước có viền inox dầy và nằm ở phía ngoài, còn xe đợt sau thì viền inox mỏng và nằm phía trong. Cản trước của xe đợt trước có xu hướng vuốt vào trong, còn xe đợt sau thì bạch ra ngoài.

Chỉnh sửa cuối:

Fungus

Xe đạp
Cụ cafe 109.xx này hôm gặp đỗ ở vincom. Đầu *** dây nhợ buộc loằng ngoằng, xe thì sập xệ ko biết bị ai hôn hay tháo đồ ra làm j.
Có phải 29A 109.38 ko ạ, nếu phải thì là xe của em, nhưng xe em màu ghi, hơn tháng trc ông anh em mượn đi hôn nhầm vỉa bê tông, đặt hàng mãi đến hôm nay xe em mới hòm hòm :D. Xe Op thay đồ mệt lắp các bác ạ, các bác cho em hỏi OP đã có thảm lót sàn nào ngon chưa nhỉ? Em đi xe hơn năm rồi mà vẫn dùng lót sàn nhựa :(. Chúc các bác thượng lộ bình an!

JuneSun

Xe tăng
Có phải 29A 109.38 ko ạ, nếu phải thì là xe của em, nhưng xe em màu ghi, hơn tháng trc ông anh em mượn đi hôn nhầm vỉa bê tông, đặt hàng mãi đến hôm nay xe em mới hòm hòm :D. Xe Op thay đồ mệt lắp các bác ạ, các bác cho em hỏi OP đã có thảm lót sàn nào ngon chưa nhỉ? Em đi xe hơn năm rồi mà vẫn dùng lót sàn nhựa :(. Chúc các bác thượng lộ bình an!
Có thảm 3D rất phù hợp, bác thích xem thì lên Climax cà phê em đem xe ra cho mà xem :D Vụ đặt hàng là bác đặt gì thế? Cản trước à?

Trạng thái
Thớt đang đóng