Thảo luận KIA New Sorento trao đổi kinh nghiệm

quangkiet

Xe tải
Đèn xe này khá sáng.
Mỗi tội gặp xe ngược chiều phải cụp pha xuống thì cos hơi gần quá, em đã chỉnh chổng lên hết mức cho phép mà vẫn không ăn thua, do cái vết cắt bi hoàn hảo quá, thành thử gặp xe máy không đèn, x đạp hay người đi bộ ( mà lại mặc quần đen ) thì càng khó nhìn.
Các cụ đã độ bi pha hay cái gì cho sáng thêm chưa ạ ?
Cụ vào phây hội sò có nhiều cụ đã làm rồi đó.

chipvip_02

Xe đạp
Cụ có ảnh không, cháu ngắm phát, chi phí cho vụ này hết mấy hìu? Có ảnh hưởng gì đến độ êm ái không cụ?
vụ này em cũng hóng được ở thớt nào đó mà..mất cũng kha khá..bộ giảm sóc sau của cap là tự động nâng đít chống xệ.....cụ sang box nâng cấo ngoại thất hỏi xem..

phil237

Xe đạp
Có cụ nào lắp camera 360 độ chưa ạ, em định làm 1 cái mà chưa biết lắp chỗ nào. Cụ nào biết chỉ giùm em với. Lắp loại nào phù hợp với sò? Chi phí thế nào?

hafnm

Xe tải
Có cụ nào lắp camera 360 độ chưa ạ, em định làm 1 cái mà chưa biết lắp chỗ nào. Cụ nào biết chỉ giùm em với. Lắp loại nào phù hợp với sò? Chi phí thế nào?
Đắt lắm cụ ạ, lúc trước em ngó toàn trên 10 tr.

TRUONGHOANGCHUNG

Xe tải
Cụ qua bên em , em lắp cho . địa chỉ 315 nguyễn khoái Hai bà trưng hà nội . showroom KiA Bạch Đằng cụ nhá , qua alo em câu 0975786891

Bien xanh

Xe hơi
Các cụ ơi, có phải Sò bản dầu đi ồn ko? Hqua em đi mà thấy hơi ồn so với máy xăng. Đang lăn tăn quá

optima91

Xe hơi
Các cụ ơi, có phải Sò bản dầu đi ồn ko? Hqua em đi mà thấy hơi ồn so với máy xăng. Đang lăn tăn quá
Nhu cầu của cụ là đi liên tỉnh hay chỉ hay đi trong TP ạ?
Nếu đi liên tỉnh thì lấy máy dầu cho tiết kiếm, máy dầu của Sò cũng không ồn lắm đâu cụ ạ :)
còn không cụ cứ máy xăng mà chơi ạ!

fusionvie

Xe điện
Thế cụ muốn chọn cá hay chọn nhà máy luyện thép hiện đại :D

hafnm

Xe tải
Cụ fusionvie đã nghiên cứu được giá nóc nào hợp lý chưa vậy? Em search google thấy có cái Aerorack, giá tầm 2 tr nhưng không biết là cả bộ hay là 1 thanh :D

fusionvie

Xe điện
Cụ fusionvie đã nghiên cứu được giá nóc nào hợp lý chưa vậy? Em search google thấy có cái Aerorack, giá tầm 2 tr nhưng không biết là cả bộ hay là 1 thanh :D
Em ngâm cứu rồi, nhưng quyết định DIY cho nó gọn, gấp cho nào cốp, khi nào cần lấy ra bắt tai hồng vào giá bên trên

Starmovies

Xe tăng
Nhu cầu của cụ là đi liên tỉnh hay chỉ hay đi trong TP ạ?
Nếu đi liên tỉnh thì lấy máy dầu cho tiết kiếm, máy dầu của Sò cũng không ồn lắm đâu cụ ạ :)
còn không cụ cứ máy xăng mà chơi ạ!
Bao giờ có New Sò 2016 thế hệ thứ ba Cụ ơi?

edison69

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi. E sắp lấy new sò máy xăng ở kia long biên. Giá 916 củ.
1. các cụ lấy xe rồi có được km giá nóc xe không ạ. Hôm nay cậu sale bảo e có bậc lên xuống còn giá nóc e phải tự lắp. Nhưng trong hợp đồng đặt cọc bây giờ e để ý lại có giá nóc (e k tính các km khác như bảo hiểm thân vỏ, thảm sàn)
2. Có cụ sale nào đưa ra đề nghị tốt hơn không (về giá và các khuyến mãi), hoặc cụ nào biết giới thiệu em
3. Có cụ nào dùng dịch vụ chọn biển đẹp của đại lý không? Cậu sale bảo e khoảng 4tr. Biển số chẵn không tịt

Cảm tạ các cụ nhiều :)))

vanvuong

Tháo bánh
Em thấy có xe gắn cái của nợ này lên, lúc không buộc hàng thì nhìn phải nói là xấu khủng khiếp cả cái xe !!!! :(( (chưa kể là nó hay cắt gió kêu u u lộn cả ruột)

Lúc nào rảnh cụ chụp ảnh cho em xem với nhé.
Nhà em nhận thấy, chả mấy khi mà phải buộc đồ lên nóc, nếu khi nào đi đông người, đông đồ (như em bị 1 lần) thì chọn 2 cái valy to, chóan nhiều chỗ ra, lấy túi nylon trùm lại (nếu lười thì thôi). Sau đó lấy mảnh ghẻ lót trên nóc xe, dưới túi (nếu túi thuộc lọai hầm con bà hố, nhiều phụ kiện sắt lằng nhằng bên dưới).
Dùng 2 sợi dây cao su chằng đồ (lọai tốt tốt tý), buộc luôn vào 2 thanh 2 bên (3p là xong).

Như hôm em đi full tải, ném luôn cái valy kéo to tổ bố (lọai to nhất ấy ạ) lên nóc, buộc dây cao su hết có 1p, chạy 600km không hề sục sịch 1 mm nào hết ợ :) .

vanvuong

Tháo bánh
Các cụ cho e hỏi. E sắp lấy new sò máy xăng ở kia long biên. Giá 916 củ.
1. các cụ lấy xe rồi có được km giá nóc xe không ạ. Hôm nay cậu sale bảo e có bậc lên xuống còn giá nóc e phải tự lắp. Nhưng trong hợp đồng đặt cọc bây giờ e để ý lại có giá nóc (e k tính các km khác như bảo hiểm thân vỏ, thảm sàn)
2. Có cụ sale nào đưa ra đề nghị tốt hơn không (về giá và các khuyến mãi), hoặc cụ nào biết giới thiệu em
3. Có cụ nào dùng dịch vụ chọn biển đẹp của đại lý không? Cậu sale bảo e khoảng 4tr. Biển số chẵn không tịt

Cảm tạ các cụ nhiều :)))
Vấn đề là cụ nhìn thấy cái giá nóc chưa ạ ?
Em chỉ nhìn thấy 2 thanh nhôm song song thôi (không biết có dc tính là giá nóc hay không) ?
Còn có cho em cái giá như hay lắp ở trên xe Jolie thì em vái cả nón, lắp lên nhìn tếu lâm lắm ợ :) .

bimac261

Xe đạp
Ấn đề là 1 số cụ chưa chỉnh equal nên nghe nó tệ thôi, còn để nói nghe hay thì vô cùng và tốn xèng lắm. Như trong hội Sò Sài Gòn có bác độ đi độ lại mà mãi vẫn chưa ưng.
Chỉnh equal như thế nào vậy cụ chỉ em với, em mới mua xe nên ko biết gì hết :((