Thảo luận KIA New Sorento trao đổi kinh nghiệm

Me^4ba'nh

Xe tăng
E dùng USB 8g nghe nhạc đã chỉnh sang FAT 32 mp3 thỉnh thoảng nghe nhạc đơ đã từng bị hỏng 1 USB ko biết có phải do kén không ạ
Cụ nên chép nhạc từng thư mục (khoảng vài chục bài thôi). Nếu nghe đến thư mục nào bị lỗi thì xoá đi chép lại. Chỉ cần khi chép bị đứt 1 tí là lỗi.

phongt147

Xe đạp
Tùy chỉnh được, nếu cụ để cái nút gạt chỉnh gương ở vị trí giữa, thì khi lùi nó sẽ không cụp, còn gạt sang trái, hoặc phải thì khi lùi nó sẽ cụp.
Xe em chỉnh sang trái/phải rồi nhưng thỉnh thoảng chuyển từ số lùi sang tiến nó không tự về. Đang định mang ra hãng kiểm tra xem sao.

phil237

Xe đạp
Âm thanh trên New Sò nghe có vẻ hơi chán. Các cụ có phương án gì cải thiện không? Nên thay loa hay độ thêm loa, nhờ các cụ tư vấn ạ. Em cám ơn các cụ!

hafnm

Xe tải
Âm thanh trên New Sò nghe có vẻ hơi chán. Các cụ có phương án gì cải thiện không? Nên thay loa hay độ thêm loa, nhờ các cụ tư vấn ạ. Em cám ơn các cụ!
Chỉ cần nghe to thôi cụ ợ, chạy nhanh ồn thì âm thanh tốt để làm gì :D

phil237

Xe đạp
Vẫn biết là thế nên em nghĩ phương án thay loa ngon hơn là ổn. Cụ nào có kinh nghiệm rồi chỉ em với, em mời vodka ạ.

Mai Hoa k3

Xe máy
Em xem trên mạng bản So 2016 khác với bản anh Hải, có cụ nào giải đáp hộ em không. Nếu có cụ nào phân phối xin cho em hỏi cái giá về để gom thóc ợ
Các Cụ, các bác , Các anh tham khảo ở vùng Cao Bằng,Bắc Kan , Bắc Giang , Thái Nguyên thì alo em tư vấn

Trungdung81

Xe đạp
Chau thấy độ ồn cũng la do trên nóc xe phần kéo cái chắn dó o giua kính và tấm chăn bỏ ko nên di nhanh là bị ù giải pháp la nhét tạm tấm xốp lên dể ở giữa tấm chắn và kinh do cung do do a nhung can cu nao thiet ke ra tam chan vua dep vua gon de thao ra lap vao hihi

fusionvie

Xe điện
Âm thanh chán là do nguồn phát (DVD cụ ạ) Nhà cháu phát từ Pi (file Flac) vào đường AVI trên DVD nghe hay hơn rất nhiều, do đó cụ phải bắt đầu từ nguồn phát, nêu nguồn phát ngon mà cụ vẫn chưa hài lòng thì mới nghĩ đến thay loa.

phil237

Xe đạp
Âm thanh chán là do nguồn phát (DVD cụ ạ) Nhà cháu phát từ Pi (file Flac) vào đường AVI trên DVD nghe hay hơn rất nhiều, do đó cụ phải bắt đầu từ nguồn phát, nêu nguồn phát ngon mà cụ vẫn chưa hài lòng thì mới nghĩ đến thay loa.
Cám ơn cụ, cháu đọc bài về thay DVD của cụ rồi, nhưng thấy phức tạp quá, cháu lại ko phải dân kỹ thuật nên ko dám thử. Cháu thấy Sò nhập dùng loa JBL chắc âm thanh ngon hơn nên mới nghĩ phương án thay loa.
Nếu thay DVD xong vẫn ko thấy ổn rồi lại thay tiếp loa nữa thì ko kinh tế lắm nên vẫn phân vân cụ ợ.

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Cháu thấy sò anh hải các cụ vào eq, chỉnh cái bbm xuống hết cỡ nghe cũng tạm được. Để cái hiệu ứng ấy nghe tiếng nó lùng bùng sao đó

ATTILA

Xe điện
Em chỉnh Equal rồi download nhạc toàn 320 nghe chẳng thấy ai chê âm thanh dở cả, bữa trước vừa trêu mấy bác em vừa thay bộ loa hơn chục củ các bác đánh giá hộ xem có được ko, mấy bác nghe xong rồi khen được, quả thực em chả đụng tí nào đến cái loa. Rốt cục là do phần hoà âm của bản nhạc, do chỉnh Equal, do tâm lý sính đồ hiệu, do tỉ thứ nữa...

jumbo

Xe hơi
Em chỉnh Equal rồi download nhạc toàn 320 nghe chẳng thấy ai chê âm thanh dở cả, bữa trước vừa trêu mấy bác em vừa thay bộ loa hơn chục củ các bác đánh giá hộ xem có được ko, mấy bác nghe xong rồi khen được, quả thực em chả đụng tí nào đến cái loa. Rốt cục là do phần hoà âm của bản nhạc, do chỉnh Equal, do tâm lý sính đồ hiệu, do tỉ thứ nữa...
Em thì chơi toàn lossless với CD gốc. Nghe thì chỉ kém hơn giàn loa ở nhà một chút thôi.

Để nghe hay trên xe em e là hơi khó vì môi trường nghe không chuẩn: ồn khi di chuyển, người nghe thì còn mải chú ý đến việc khác,...

quangkiet

Xe tải
Xe em bị cái đèn bên phụ nó mờ do hôm trc va trạm với chú mazda, đi bảo hiểm tụi gara nó ko làm sáng như cũ đc. Các cụ có cao kiến gì chỉ e với.