Kia New Carens ( mọi người cho ý kiến giùm)

nothinghd

Xe điện
Kụ Kường đâu rồi :-w nhanh lên cái cho iem nhờ, iem đang muốn sướng giống các bác ấy đây.

livinggreen

Xe hơi
Thế mà có cụ thuộc tài già phát biểu là lái sướng hơn Camry cơ đấy... cụ chạy Camry bao giờ chưa?
Thế ah. Ối chà, em mới chỉ được chạy 2.4G mà cụ tài già nào phát biểu thế thì em ^:)^ . Nói thành thực là chạy không thể thích như xe Nhật, Đức, Mỹ được cụ ah. Bởi cái bản chất là: chúng ta đang đi xe rẻ tiền. Túm lại, nếu ko phải lăn tăn nhiều vì tiền thì cứ xe Đức, Nhật, Mỹ mà chơi. Còn nếu lăn tăn thì chấp nhận xe Hàn cho rẻ và chi phí thấp. Như kiểu tháp nhu cầu Maslow đấy ah. Túm lại là nếu giá dưới 30K, thì Carens ngon nhất. Còn trên 30K thì em không biết.

fadco

Xe container
Thế ah. Ối chà, em mới chỉ được chạy 2.4G mà cụ tài già nào phát biểu thế thì em ^:)^ . Nói thành thực là chạy không thể thích như xe Nhật, Đức, Mỹ được cụ ah. Bởi cái bản chất là: chúng ta đang đi xe rẻ tiền. Túm lại, nếu ko phải lăn tăn nhiều vì tiền thì cứ xe Đức, Nhật, Mỹ mà chơi. Còn nếu lăn tăn thì chấp nhận xe Hàn cho rẻ và chi phí thấp. Như kiểu tháp nhu cầu Maslow đấy ah. Túm lại là nếu giá dưới 30K, thì Carens ngon nhất. Còn trên 30K thì em không biết.
Em chạy trên 30k roài, In và Zinger, nhưng vẫn ko bằng Caren, 2 xe kia đi đến 100km/h là bồng bềnh rồi, Caren em đóng 130km/h vẫn ngon choét chỉ có cái gó tạt ù ù thôi

Carens_TH

Xe tải
Em chạy trên 30k roài, In và Zinger, nhưng vẫn ko bằng Caren, 2 xe kia đi đến 100km/h là bồng bềnh rồi, Caren em đóng 130km/h vẫn ngon choét chỉ có cái gó tạt ù ù thôi
Zinger gầm nó cao hơn Carens nên bồng bềnh là đúng mà cụ.

chuvoicon

Xe tăng
Em muốn hỏi Cụ livinggreen tí ạ: "thích như xe Nhật, Đức, Mỹ" là cảm giác thế nào ạ?
em cũng đang tìm cảm giác như vầy ạ nhưng chưa cảm giác thấy gì, vì em cũng đã đi xe Nhật (In, Altis), xe Mỹ (chưa đi ạ), xe Đức (càng chưa đi bao giờ) ạ.
Mục đích là để phấn đấu lên con xe ngon hơn ý mờ...:-bd

Mr.Chun

Xe tăng
anh nhật với anh đức anh j cũng xách dép cho cà rem hết :))

SmallRiver

Xe điện
Chắc chỉ có mỗi cái hơn là chạy được nhanh hơn thôi chứ gì. Nếu quả thật là ngon hơn hẳn Ỉn và Zing thì anh Hải chả tội gì mà không nâng giá lên tý nữa? Ngày xưa khi Caren mới du nhập vào TT Việt Nam thì giá đã là 32K cho bản base rồi, Ỉn 30K. Vậy sau mấy năm phải lấy tiêu chí rẻ để cạnh tranh đấy nhé. Đủ biết xe là như nào rồi, nói mãi!

GAT

Xe điện
Caren cũng ngon đới, nhưng chạy hơn Camry thì đúng là Tự sướng hơi quá.
Có lẽ là sướng hơn con Camry đời 89-90.

livinggreen

Xe hơi
Cụ Voicon ah,

Em cũng chạy xe Nhật tầm trung trước khi chuyển qua Carens. Nói thực là xe Nhật chạy có cảm giác ổn định. Tức là ngày nào nó cũng thế. Còn anh Carens, hôm em thấy nó ngon, hôm không. Hôm đệm ga chạy rất êm máy, hôm thì thấy nó gào rống. Không biết các bác có nhận thấy thế không?

Em muốn hỏi Cụ livinggreen tí ạ: "thích như xe Nhật, Đức, Mỹ" là cảm giác thế nào ạ?
em cũng đang tìm cảm giác như vầy ạ nhưng chưa cảm giác thấy gì, vì em cũng đã đi xe Nhật (In, Altis), xe Mỹ (chưa đi ạ), xe Đức (càng chưa đi bao giờ) ạ.
Mục đích là để phấn đấu lên con xe ngon hơn ý mờ...:-bd

chuvoicon

Xe tăng
Ơ, cái này em cần phơm với Cụ đúng là như vầy, Đâm ra đi anh xe Hàn cứ hồi hộp lên xe không hiểu nó sẽ đi kiểu gì, sướng như con tê tê hay nhục như con trùng trục nữa, Mà các Cụ nên sắm quả bơm đạp chân cũng được nhá, em có làm tạm quả bơm đạp chân có đồng hồ áp suất lốp làm vài phát tập thể dục để đưa về chuẩn 32psi/lốp đi êm hơn hẳn.
Cụ Voicon ah,

Em cũng chạy xe Nhật tầm trung trước khi chuyển qua Carens. Nói thực là xe Nhật chạy có cảm giác ổn định. Tức là ngày nào nó cũng thế. Còn anh Carens, hôm em thấy nó ngon, hôm không. Hôm đệm ga chạy rất êm máy, hôm thì thấy nó gào rống. Không biết các bác có nhận thấy thế không?

Virio

Xe tải
các cụ cứ thử chạy CR với Camry quất tầm 100km/h xem con nào sướng hơn?

fadco

Xe container
Chắc chỉ có mỗi cái hơn là chạy được nhanh hơn thôi chứ gì. Nếu quả thật là ngon hơn hẳn Ỉn và Zing thì anh Hải chả tội gì mà không nâng giá lên tý nữa? Ngày xưa khi Caren mới du nhập vào TT Việt Nam thì giá đã là 32K cho bản base rồi, Ỉn 30K. Vậy sau mấy năm phải lấy tiêu chí rẻ để cạnh tranh đấy nhé. Đủ biết xe là như nào rồi, nói mãi!
Nếu vậy cụ chắc chắn chưa chạy cả 3 loại xe em nêu trên rồi, em đâu có so sánh về tốc độ nhanh hay chậm mà em đang nói chạy ở tốc độ cao cảm giác nó nhu thế nào cơ mà, Carens ngày xưa vào là Carens nhập cụ nhá, ỈN liên doanh so thế so làm gì, ngon ở đây là ngon trong tầm tiền cụ nhá, hóa ra cụ thích đi xe lởm nhưng đắt tiền, hài vãi hàng

HAICON

Xe điện
Tiền nào .. xe đó mà. nhưng công nhận là CR của anh Hải ồn thật. nhất là dùng quả larang với lốp thể thao mỏng nữa chứ. E đang định thay la răng 16 để lắp lốp dầy hơn tý xem có đỡ không

nobody2011

Xe tải
Em chả biết thế nào nhưng cứ nhìn bãi gửi xe ở đường Trần Khát Chân, dài gần cây số mà chả thấy bóng dáng em cà rem nào? Lý do nào mà dân tình có vẻ không hưởng ứng các cụ nhẩy ? Mặc dù anh Hải đã có hàng này từ 2008 kia mà? Cụ nào đủ lý giải đáp cho em sáng mắt ra cái?

ngocanhpdc

Xe tăng
Em chả biết thế nào nhưng cứ nhìn bãi gửi xe ở đường Trần Khát Chân, dài gần cây số mà chả thấy bóng dáng em cà rem nào? Lý do nào mà dân tình có vẻ không hưởng ứng các cụ nhẩy ? Mặc dù anh Hải đã có hàng này từ 2008 kia mà? Cụ nào đủ lý giải đáp cho em sáng mắt ra cái?
Tại vì cà rem có nhà để xe hết rồi ợ, không để ở bãi xe Trần khát chân đâu ợ! em chém tí

whoiswho

Xe hơi
Cụ này chỉ được cái lý thuyết giỏi ! Người đời hay gọi là "hiểu biết" nhưng cụ thì ko có cái từ đầu tiên :P

Nhưng trong phố nó nhậu 16 lít / 100km thì kinh quá nhể, kém gì xe Mẽo hả các cụ ?

14A-02800

Xe máy
Cụ đổ đầy bình là bi nhiêu đấy, xăng A92 chứ ợ, em đổ 1tr từ lúc lấy xe đến giờ chạy được 700km ợ, cũng chả biết quy ra lít/km là bi nhiêu nữa...
1tr mà chạy được 700km thì chắc là bản EX rồi, xe mình SX 2011 đổ 1,200 đi được 420km, còn thừa một vạch. Từ khi lấy xe đến h chạy được 4000km, mức tiêu thụ tính ra khoảng 11,5l/100km. Xe mình đa phần chạy đường phố hạ long h cao điểm, lúc một mình lúc 8 mình. Nói chung thì CR mức ăn xăng hơn Inova khoảng 1-2l/100km. Mình mua xe để đi nên cũng tính rồi, một em cùng phân khúc của các hãng khác đắt hơn CR khoảng 100-250t trong khi đó tiền xăng một năm của CR hơn xe khác từ 5-7 triệu, xe đi khoảng 5 năm. Tính ra tốn tiền xăng hơn từ 25-35 triệu. 35 triệu so với 250 triệu thì thằng nào hơn thằng nào. Chạy đường trường mình còn thấy CR chạy còn an toàn hơn Inova. CR 2011 nhìn phần đuôi thì ổn, phần đầu xe thì hơi lúa một chút, đợi một thời gian xem có bác nào nghĩ ra cái gì lắp thêm để nó gân guốc hơn một chút thì tốt. Hài hước một chút, hôm vừa rồi chạy xe từ nơi công tác về có thử với LS 470 của xếp, vượt bác ấy một đoạn mà về ăn bị mắng mấy ngày. Bác ấy cứ nói tao chạy xe LS chỉ ga một cái là chú mày hít khói... mình nghĩ " thích đua thì mỗi thằng một con matiz chạy mới là anh Hùng, lúc ấy thì không biết thằng nào hít khói thằng nào". Xe xịn mà cả đời có dám chạy 160km/h đâu. nghĩ thế thôi không hắn mà biết thì ...không trốn được.!!!

14A-02800

Xe máy
Thế mà có cụ thuộc tài già phát biểu là lái sướng hơn Camry cơ đấy... cụ chạy Camry bao giờ chưa?
Chạy CR thì phải lên tầm 60-80 thì sướng hơn em Altis và Camry vì lúc này máy êm, gầm cũng ổn. Kém A va Camry ở tốc độ chậm và khi đua tốc độ ở 80-120 vì hai thằng em của Toy xe nhẹ nên tăng tốc rất nhanh. Còn cảm giác lái thì em CR của anh Hải cũng giống được tầm 80% so với xe Đức. Có chàng trai chạy Toy quen lái xe của tớ còn kêu sao mà nặng thế. còn mình đang chạy CR chạy mấy em Toy 1.8 và 2.0 nhập Đài Loan tự nhiên thấy nhẹ như xe đồ chơi, không phải là chê hàng nhưng cảm giác thế nào thì nói thế thôi. Nói chung là CR được chấm khoảng 7-8 điểm.