Kia Morning

nd027

Xe máy
Em có tầm khoảng 200 triệu, định tìm một em KM chạy vì mới tập lái nên chỉ cần số sàn thôi, các bác cho em hoi với tiền đó có rước được em nó không ạ!

Gcar

Xe container
mới tập thì số tự động đi em ạ, sau này dễ bán, ráng vay ngân hàng đi xe mới toanh có chừng hơn 300 triệu à!

Sau này rành lái rồi thích thì học thêm cách khua côn số.

bluestar2006

Xe container
Nên tập từ khó đến dễ chứ bác. Biết đi số sàn rồi sang AT không có gì khó, còn ngược lại thì ngược lại.

mới tập thì số tự động đi em ạ, sau này dễ bán, ráng vay ngân hàng đi xe mới toanh có chừng hơn 300 triệu à!

matiz_coi

Xe máy
làm con matiz, va đâu đỡ ót..mua xe van làm gì nếu ko có nhu cầu chở hàng ạ:21:

ngaynha

Xe tăng

Cụ này sao làm ngược đời quá vậy :^)

nd027

Xe máy
KM VAN đăng ký xong lắp thêm ghế chạy có ổn không bác? Xe đời nào thế ạ? em đang quan tâm đên dòng này, cho em thêm chút thông tin nhé!

nd027

Xe máy
Em cũng định lấy MATIZ nhưng gấu nhà em nhất đinh không đòi bằng được KM!

Gcar

Xe container
Nên tập từ khó đến dễ chứ bác. Biết đi số sàn rồi sang AT không có gì khó, còn ngược lại thì ngược lại.
Thì cũng có ý kiến là nên tập số sàn trước, tóm lại là cả 2 loại ý kiến. Nhưng mà đi học có bao giờ bác học bài khó trước bài dễ sau không? Có bao giờ học 2 bài 1 lúc không? Học xong xe số sàn chạy ngoài đường thì coi như xong rồi cần gì học nữa nhưng bác học cả 2 rồi luýnh quýnh xe nó vọt vào người ta có phải là khổ không!

Bây giờ cứ học cách chạy xe ngoài đường, đỗ, lui trước đã. Còn mớ chân côn chân số cứ để sau, có khi chả cần nữa, cần thì bác cứ thuê về vài ngày là xong.

Lại có gấu ở nhà nữa thì mua tự động là đúng rồi, không thì sau lại phải đổi xe.

xe365vn

Xe container
đã đi xe bé thì nên đi số tự động
nhàn lắm :69:

manhtruonghai

[Tịch thu bằng lái]
có thể vay thêm ngân hàng 100.000.000 nữa bác ạ, để mua xe ưng ý bác ạ.

bluestar2006

Xe container
Riêng lái xe nên học từ khó đến dễ đấy bác. Lúc bác tập xe người ta dạy bác bằng xe gì ạ?
Bác đọc ở đâu mà lại nói học 2 bài một lúc với luýnh quýnh vậy nhỉ. Bác nào đi số sàn ngon rồi sau đó leo lên xe số tự động chỉ cần làm quen chút đỉnh thôi ạ.
Chứ nếu bác chỉ mới học và đi xe AT, một ngày đẹp trời có 1 em xinh tươi nhờ bác đậu giúp con Matiz SE chẳng hạn, bác lại bảo là Em ơi anh đếch biết lái xe số sàn à?
Em thấy bác coi thường cái mớ chân côn với số quá đấy.

Thì cũng có ý kiến là nên tập số sàn trước, tóm lại là cả 2 loại ý kiến. Nhưng mà đi học có bao giờ bác học bài khó trước bài dễ sau không? Có bao giờ học 2 bài 1 lúc không? Học xong xe số sàn chạy ngoài đường thì coi như xong rồi cần gì học nữa nhưng bác học cả 2 rồi luýnh quýnh xe nó vọt vào người ta có phải là khổ không!

Bây giờ cứ học cách chạy xe ngoài đường, đỗ, lui trước đã. Còn mớ chân côn chân số cứ để sau, có khi chả cần nữa, cần thì bác cứ thuê về vài ngày là xong.

Lại có gấu ở nhà nữa thì mua tự động là đúng rồi, không thì sau lại phải đổi xe.

Goodmorning

Xe buýt
Căn cứ vào tài khoản của cụ, chắc chắn cụ phải chơi KM số sàn rồi, các cụ đừng động viên cụ chủ thớt cố quá không thì ... anh em lại phải đi thăm người ốm (xin lỗi cụ chủ thớt nhé, em không có ý định trù ẻo cụ đâu).
Theo em thì xe nào cụ mới lái cũng đều va quệt cả thôi, ở VN cụ tránh sao nổi các chú 2B tạt đâu,đâm đuôi ...
Xe nào mua mới bán lại chả lỗ hả cụ, theo em ở Vn chỉ có xe Toy là giữ giá hơn cả mà thôi - nhưng cụ lại đi KM nên chả quan tâm vụ mất giá làm gì nhé?!
Không nghe thấy cụ đả động gì về vấn đề kỹ thuật, nếu cụ lái mới và cũng không biết nhiều về xe cộ thì mua xe cũ mệt lắm.
Mặc dù KM van chắc bán lại cũng mệt đới:^) nhưng vì không thấy cụ chủ thớt đề cập đến việc bán lại (toàn các cụ ném đá thôi) nên em nghĩ cụ cứ múc lấy một em KM van mới mà chạy cho nó lành, tận hưởng cái cảm giác sung sướng được cưới vợ mới mà không phải lấy lại vợ của người khác cụ à.
Chúc cụ sớm cưới được vợ 2 nhé!

Gcar

Xe container
Ở trường người ta dạy lái xe để vô hãng kiếm cơm ạ! Có khi do trường không đủ tiền mua xe số tự động ấy chứ!!:))

Thường thì có 2 bài học chính: 1 là côn-ga-thắng, cái nữa là v lái xe ngoài đường, xử lý tình huống. Học cái gì trước hay hơn thì chưa rõ, cuối cùng cũng học được hết cả, nhưng mới bắt đầu ra đường nên càng đơn giản càng tốt, đỡ phải tai nạn!

phatbinhduong

Xe đạp
Co gia tien nhu vay thi bac chua Xe cu cung ko dc.Bac mua con KM la dc.loai ban tai.Minh moi sam con con KIA Morning gia 16700usd.hinh nhu la xe nay len nua do:'(.chuc bac mau kiem chiec xe vua so tien.(b)

bluestar2006

Xe container
Bác nói thế này em cũng không tranh luận thêm với bác nữa ạ. Quá thất vọng

Ở trường người ta dạy lái xe để vô hãng kiếm cơm ạ! Có khi do trường không đủ tiền mua xe số tự động ấy chứ!!:))

Thường thì có 2 bài học chính: 1 là côn-ga-thắng, cái nữa là v lái xe ngoài đường, xử lý tình huống. Học cái gì trước hay hơn thì chưa rõ, cuối cùng cũng học được hết cả, nhưng mới bắt đầu ra đường nên càng đơn giản càng tốt, đỡ phải tai nạn!

Nghe bác nói mà em thấy nản quá. Nếu học bài bản thì trc hết phải là "số nóng - số nguội" bác ạ. AT thì móc đâu ra "nóng" với "nguội" hả bác? Em chưa thấy ai mua AT trước MT để tập đi cho thành thạo cả.:77::77:

davidnguyen34

Xe buýt
Nghe bác nói mà em thấy nản quá. Nếu học bài bản thì trc hết phải là "số nóng - số nguội" bác ạ. AT thì móc đâu ra "nóng" với "nguội" hả bác? Em chưa thấy ai mua AT trước MT để tập đi cho thành thạo cả.:77::77:
em có cùng ý kiến với kụ này . :6: .nếu đi AT trước sau mới đi MT thì sẽ rất khổ

Gcar

Xe container
Mấy cái số nóng - nguội ấy bác đã học ở trường rồi đúng không (đừng nói là mua bằng xong mới mua xe đi học nhé!). Lấy bằng rồi thì cần chạy cho quen phản xạ và kinh nghiệm ngoài đường, 1 con Morning hay Matiz AT sẽ đóng vai trò này rất tốt mà ít gây tình huống nguy hiểm cho người xung quanh.

không phải mua AT trước MT mà là mua để dùng luôn, quên luôn MT. Trừ khi các bác cần rành MT vì lý do nào đó. Nếu cần thì lại hì hục 1-2 buổi là quen số sàn thôi, nhưng an toàn hơn là khi chưa quen phản xạ mà lại còn phải hì hục với côn số.

bum

Xe buýt
mấy cái số nóng - nguội ấy bác đã học ở trường rồi đúng không (đừng nói là mua bằng xong mới mua xe đi học nhé!). Lấy bằng rồi thì cần chạy cho quen phản xạ và kinh nghiệm ngoài đường, 1 con morning hay matiz at sẽ đóng vai trò này rất tốt mà ít gây tình huống nguy hiểm cho người xung quanh.

Không phải mua at trước mt mà là mua để dùng luôn, quên luôn mt. Trừ khi các bác cần rành mt vì lý do nào đó. Nếu cần thì lại hì hục 1-2 buổi là quen số sàn thôi, nhưng an toàn hơn là khi chưa quen phản xạ mà lại còn phải hì hục với côn số.
:77::77::77::))

nd027

Xe máy
Tầm tiền đấy em cũng chỉ mong mua được cong xe cũ đời từ 2006 thôi, em vẫn đang tìm kiếm đây. Em mới học lái thì chỉ đi số sàn thôi, em cũng quen với côn số rồi nên không lo mấy vụ côn số lắm! Số tự động thì nhà em có con Civic 2.0 rồi nên khỏi cần, chỉ là mua xe để đi cho quen thôi các cụ ợ! Em đang phân vân con KM VAN nhưng lại lo cái vụ lắp ghế xong chuyển đổi lằng nhằng!