Thảo luận Kia morning Van nhâp khẩu có ngon hơn Morning anh Hải kô các cụ?

trieuniemvui

Xe hơi
e mới vào nên chưa hiểu lắm về xe nhưng cũng xin được nói suy nghĩ của mình cũng như để các bác tư vấn.
Mình cũng thích đi Van (nhà mình có xxx) nhưng cứ ngại là chỉ đi được 25 năm, bây giờ khoảng 350 là lăn bánh, sau này đi khoảng 5, 7 năm muốn bán chắc sẽ bị ép giá, cùng lắm bán được 200tr. Mà con 4 chỗ thì đi 5, 7 năm bán cũng khoảng gần 400 cũng nên. Thế nên cũng như nhau, mà lúc nào cũng sai luật, lại phải gọi điện. Các bác thấy sao ạ?
Cụ ra đường xem có mấy con xe 25 tuổi chạy ngoài đường ko? Tầm 20 năm chắc cho đi Thái hết rồi. Mua van hay ko là do nhu cầu sử dụng phù hợp với cái túi tiền chứ tính để bán lại thì xe nài chẳng mất giá.

maitao

Xe đạp
Cụ ra đường xem có mấy con xe 25 tuổi chạy ngoài đường ko? Tầm 20 năm chắc cho đi Thái hết rồi. Mua van hay ko là do nhu cầu sử dụng phù hợp với cái túi tiền chứ tính để bán lại thì xe nài chẳng mất giá.
Nhưng e cứ nghĩ mấy ai đã đi đến hết niên hạn, e cứ nghĩ đi khoảng 7 năm thì bán để lên đời, giống kiểu xe máy ngày xưa cũng thế, e nghĩ nông cạn thế thôi ạ. Và nếu so sánh với con 5 chỗ thì tiền chênh lệch lúc bán có khi bằng chênh lệch lúc mua, mà rõ ràng 2 chỗ lúc nào cũng sai luật.

trieuniemvui

Xe hơi
Nhưng e cứ nghĩ mấy ai đã đi đến hết niên hạn, e cứ nghĩ đi khoảng 7 năm thì bán để lên đời, giống kiểu xe máy ngày xưa cũng thế, e nghĩ nông cạn thế thôi ạ. Và nếu so sánh với con 5 chỗ thì tiền chênh lệch lúc bán có khi bằng chênh lệch lúc mua, mà rõ ràng 2 chỗ lúc nào cũng sai luật.
2 chỗ cụ mua nó rẻ tiền có rơi cũng rơi ít. Mà cụ mặc định 2 chỗ lúc nào cũng sai luật là sao. Cụ ko lắp ghế ko chở quá số ng thi sai cái gì?

maitao

Xe đạp
e tính mua Van Thì sẽ lắp ghế chứ a. Chứ đi đâu phát sinh nhu cầu chở thêm Ng lại bảo xe này chỉ đi đc 2 Ng, mọi Ng đi xe khác. Chị gái e làm xxx, nên cũng muốn xí xớn con van cho rẻ, Nhug rồi hàng năm dkiem lại phải tháo ra lắp vào. Gặp xx lại phải gọi điện. Phiền phức quá. E là con gái nên cũng hơi chi li tính toán thế ạ

cadicmeo

Xe máy
Minh cũng mua Kia Van nhập, thấy xe khá chắc chắn, mục đich chỉ để đi làm và đón con (cách nhà 2km). Do nhà mình họ hàng hai bên vợ chồng đều ở loanh quanh trong thành phố nên nhu cầu đi khác tỉnh (ăn cưới, đám ma) cực ít, cả 1-2 năm chắc đi 1 lần nên thuê xe cũng đc, nếu đi ra HN thì đi xe khách chất lượng cao nhanh lắm, 1h20ph đến mà đi 1 ng hết 200K cả đi cả về, chả tội gì lái xe đi cho mệt, lớ ngớ bị phạt tốn tiền triệu như chơi. Ông xã đi làm cách nhà hơn 20Km thì đi xe Bus chứ đi xe riêng thì tốn kém tiền xăng quá tội tiền lương.

Nên nếu nhà bạn có 1 xe rồi thì mua Van là chuẩn nhất, chọn con nào mới chút, tính ra rẻ hơn so với xe nhập 5 chỗ khoảng 200tr, tiết kiệm được kha khá, còn vụ 25 năm niên hạn tớ nghĩ giờ ra đg có thấy cái xe nào sx 1990 chạy nữa đâu, vào bãi rác cả rồi.
Tính như cái Dream năm 1990 thì bằng 4-5 lô đất tỉnh lẻ, giờ hỏi xem bán đc bao nhiêu tiền.
Cho nên xác định mua xe (tiêu sản ) là khấu hao, khấu hao nhiều hay ít thôi. Xe càng đắt càng khấu hao nhiều. Trừ khi mua đất nhà thì còn sinh lời chứ mua tiêu dùng thì ko bao giờ là ko khấu hao cả.

Nếu bạn nào chưa có xe mà ko có nhu cầu đi đâu xa nhiều cả nhà đi (nếu có 1 xe rồi thì càng tốt), còn cả năm đi xa (ngoại tỉnh) 1-2 lần thì mua Van cũng đc, giá cũng rẻ tầm hơn 200tr. Đi 1 người và đưa đón trẻ con đi học, hoặc hai vợ chồng đi thôi (dịp này cũng ít, chắc chỉ tết nhất, cưới xin). Mua cho phụ nữ đi làm hay đi chợ khỏi mưa nắng, an toàn hơn đi xe máy.

Mua xe nào bao nhiêu là tùy vào nhu cầu tài chính và sử dụng của mỗi nhà, nên ko thể ví từ nhà này sang nhà khác đc.

Vietthong83bn

Xe máy
Em thì kô wá wan trọng về 2 hay 5 chỗ vì hầu như e toàn đi 1 mình và ở tỉnh lẻ nên công an cũng ít để ý
Em đang phân vân kô biết nên cố mua Morning của anh Hải hay mua Morning Van cho tiết kiệm.em mua chủ yếu để đi làm hàng ngày cách nhà 7 cây cho an toàn.thi thoảng chở thêm vợ em thôi
Xe Van thì là xe nhập kô biết chất lượng có hơn xe của anh Hải kô các cụ.các cụ tư véo cho em nên cố mua xe của anh Hải 450 củ hay là mua xe Van nhập lướt khoảng 330 củ cho tiết kiệm đây.e đang đắn đo quá ạ
Ps: Cho em hỏi thêm là nếu đi Van mà có chở quá người bị công an bắt thì bị phạt thế nào nhỉ các cụ?
Cứ nhập mà mua thôi

bak47

Xe hơi
Trong nước không thể so với nhập được cụ ạ, đi phát là rõ ngay

trinhhunghb

Xe lăn
Minh cũng mua Kia Van nhập, thấy xe khá chắc chắn, mục đich chỉ để đi làm và đón con (cách nhà 2km). Do nhà mình họ hàng hai bên vợ chồng đều ở loanh quanh trong thành phố nên nhu cầu đi khác tỉnh (ăn cưới, đám ma) cực ít, cả 1-2 năm chắc đi 1 lần nên thuê xe cũng đc, nếu đi ra HN thì đi xe khách chất lượng cao nhanh lắm, 1h20ph đến mà đi 1 ng hết 200K cả đi cả về, chả tội gì lái xe đi cho mệt, lớ ngớ bị phạt tốn tiền triệu như chơi. Ông xã đi làm cách nhà hơn 20Km thì đi xe Bus chứ đi xe riêng thì tốn kém tiền xăng quá tội tiền lương.

Nên nếu nhà bạn có 1 xe rồi thì mua Van là chuẩn nhất, chọn con nào mới chút, tính ra rẻ hơn so với xe nhập 5 chỗ khoảng 200tr, tiết kiệm được kha khá, còn vụ 25 năm niên hạn tớ nghĩ giờ ra đg có thấy cái xe nào sx 1990 chạy nữa đâu, vào bãi rác cả rồi.
Tính như cái Dream năm 1990 thì bằng 4-5 lô đất tỉnh lẻ, giờ hỏi xem bán đc bao nhiêu tiền.
Cho nên xác định mua xe (tiêu sản ) là khấu hao, khấu hao nhiều hay ít thôi. Xe càng đắt càng khấu hao nhiều. Trừ khi mua đất nhà thì còn sinh lời chứ mua tiêu dùng thì ko bao giờ là ko khấu hao cả.

Nếu bạn nào chưa có xe mà ko có nhu cầu đi đâu xa nhiều cả nhà đi (nếu có 1 xe rồi thì càng tốt), còn cả năm đi xa (ngoại tỉnh) 1-2 lần thì mua Van cũng đc, giá cũng rẻ tầm hơn 200tr. Đi 1 người và đưa đón trẻ con đi học, hoặc hai vợ chồng đi thôi (dịp này cũng ít, chắc chỉ tết nhất, cưới xin). Mua cho phụ nữ đi làm hay đi chợ khỏi mưa nắng, an toàn hơn đi xe máy.

Mua xe nào bao nhiêu là tùy vào nhu cầu tài chính và sử dụng của mỗi nhà, nên ko thể ví từ nhà này sang nhà khác đc.
cụ mua xe moning van ở chỗ nào vậy..cho em xin địa chỉ với ạ..em cũng đang có nhu cầu mua cụ ạ

picaso182

Xe buýt
e mới vào nên chưa hiểu lắm về xe nhưng cũng xin được nói suy nghĩ của mình cũng như để các bác tư vấn.
Mình cũng thích đi Van (nhà mình có xxx) nhưng cứ ngại là chỉ đi được 25 năm, bây giờ khoảng 350 là lăn bánh, sau này đi khoảng 5, 7 năm muốn bán chắc sẽ bị ép giá, cùng lắm bán được 200tr. Mà con 4 chỗ thì đi 5, 7 năm bán cũng khoảng gần 400 cũng nên. Thế nên cũng như nhau, mà lúc nào cũng sai luật, lại phải gọi điện. Các bác thấy sao ạ?
Cụ lo xa rồi! Em đi Van gần 2 năm mà có cần phải nhờ xxx nào trợ giúp đâu, gọi là cứ bon bon trên đường chẳng có gì phiền toái cả.

Với tầm tiền này thì chả xe nào đi ngon được hơn VAN thì lúc bán cụ lo gì mất giá !.
Đi Van 5 năm sau mới đượ có 20% niên hạn thì cụ bán vẫn ít nhất được 80% giá trị xe mới lúc đó.
Đảm bảo với cụ lỗ ít hơn 5 chỗ. VN còn nghèo lắm cụ à, 5 năm sau cụ bán Van vẫn tranh nhau mua vì: Xe vừa tầm tiền nhiều người có khả năng mua, mấy chục triệu người có nhu cầu mua ô tô thay xe máy thì Van là hợp lý nhất kể cả đến năm 2030.

Cụ phải so con Van giá 350t với con khác 350, chứ tất nhiên không lăn tăn về kinh phí cứ làm con 5 chỗ nhập đi thì ngon rồi.

maitao

Xe đạp
Cụ lo xa rồi! Em đi Van gần 2 năm mà có cần phải nhờ xxx nào trợ giúp đâu, gọi là cứ bon bon trên đường chẳng có gì phiền toái cả.

Với tầm tiền này thì chả xe nào đi ngon được hơn VAN thì lúc bán cụ lo gì mất giá !.
Đi Van 5 năm sau mới đượ có 20% niên hạn thì cụ bán vẫn ít nhất được 80% giá trị xe mới lúc đó.
Đảm bảo với cụ lỗ ít hơn 5 chỗ. VN còn nghèo lắm cụ à, 5 năm sau cụ bán Van vẫn tranh nhau mua vì: Xe vừa tầm tiền nhiều người có khả năng mua, mấy chục triệu người có nhu cầu mua ô tô thay xe máy thì Van là hợp lý nhất kể cả đến năm 2030.

Cụ phải so con Van giá 350t với con khác 350, chứ tất nhiên không lăn tăn về kinh phí cứ làm con 5 chỗ nhập đi thì ngon rồi.
Mỏrning 5 chỗ lại chỉ có nhập lướt thôi. Mua xe lướt mà k bit xem xe k yên tâm cụ a. Nhìn con Van thích lắm ý.

Quocviet84x

Xe đạp
Xem các cụ thảo luận mà thấy thèm e Van quá rồi. Mỗi tội kinh tế hạn hẹp có hơn trăm củ tý e tính vay mượn thêm ít làm e MN Van 2010 đi cho đỡ mưa nắng.
Cơ mà ko biết có nên mua cũ ko. Nếu xe cũ thì thì giá khoảng bao nhiêu là hợp lý?

MạnhĐược

Xe tải
Nghe cái tên Trường Hải chả hiểu sao mình cứ liên tưởng đến Trường Giang của bọn KHỰA. :)):)):))
Cứ xe nhâp mà đi bác ạ. k đùa đc với "KHỰA" đâu

MạnhĐược

Xe tải
Bác nào chơi van đời cao thì nên mua a hải 5 chỗ còn hơn cho yên tâm . 100 Con van thì đc vài con còn ngon như lướt thôi. Hôm qua e đi cùng 2 ông bạn đi mua xe loanh quanh phạm hùng keangnam còn suýt bị gà , xe nhìn ngoài như mới mà lúc ktra sơ sơ hơn 17 vạn. E nghĩ Bọn hàn nó cũng không ngu mà bán cái xe bảo là lướt vẫn còn ngon sang vn mình
Toàn mấy ông vn mình thôi.Khi nhập về quảng cáo với người tiêu dùng là lướt, ai ngờ là lướt đc hơn chục vạn rồi:))...vì nếu nhập xe lướt xịn của korea giá sẽ cao.Sau khi thuế má xong bán lãi k đc bằng cái xe "lướt" hơn chục vạn (sau khi đã tân trang và tua lại công tơ mét)
Toàn chiêu trò cả.(tất nhiên là vẫn có những salon uy tín). Mấy bác ý định mua xe nhập lướt nên cảnh giác.

Chi Hieu

Xe máy
Mua xe để cho vợ con thì chưa mua được xe sang, xe tiện nghi, thỏa mái thì ít nhất cũng phải có đủ chỗ ngồi cho vợ con đỡ khổ bác ạ. Tiết kiệm được 200 củ để mua cái xe van có 2 chỗ ngồi, chồng 1 ghế, vợ 1 ghế, còn con thì vứt vào cốp xe nhốt như nhốt gà thì chúng nó đâu được hưởng thụ cái gì. Ngồi trên sàn, không có chỗ tựa lưng rất mỏi và hại cột sống.
Bác chu đáo với F1 thế là tốt quá, nhưng nhiều khi em thấy bác rất mâu thuẫn, Mục đích chính của cụ này la đi làm 1 mình, cho an toàn, ko mưa nắng....

phuongsapa

Đi bộ
cụ lấy van mà đi cụ ah.về cần thiết cụ lắp thêm ghế .hiện tại bên em đang có van đủ các màu : trắng ,đỏ,xám,kem .nếu cụ chỉ đi 7km và chở gấu đi chơi thì nên mua van chi phí rẻ hơn chất lượng xe chất hơn ah
Em đang định lấy em này đi cho đỡ mưa nắng nhưng không biết 1.0AT có yếu không. em ở miền núi Sa Pa

phuongsapa

Đi bộ
Morning van độ ghế nhưng gập vào ko dùng gặp xxx có bị phạt ko các cụ? Và đi bình thường trên đường có hay bị xxx gọi ko ak? (E thường đi 1 mình). E đang suy nghĩ mua 1 em
e ké tí. cũng đang có thắc mắc như bác