Kia Morning nhập khẩu hay Thaco ?

Nông_dân

Xe buýt
Em định mua cho gấu chiếc xe nhỏ chạy trong phố đi làm. Em đang băn khoăn Kia Morning nhập khẩu và Thaco về những vấn đề sau:
1, Xe nhập:
Em thấy các cụ bảo ok hơn và em cũng thích hàng ngoại. Nhưng em ngại vấn đề bảo hành, các cửa hàng mang tính bảo hành trách nhiệm 1 năm.
2. Xe anh Hải:
Giá mềm hơn, chế độ bảo hành tốt hơn, dưng mà em không thích bằng hàng nhập.
Bạn em mua xe anh Hải bị lỗi bơm xăng trong thời gian đầu được thay miễn phí.
Không biết nếu mua xe NK thì có được như vậy không ạ? Mong các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp=P~

Nông_dân

Xe buýt
Em rất mong các cụ có kinh nghiệm về việc bảo hành morning nhập cho em chút ý kiến. Em cũng muốn biết thêm xe nhập slx 2011 hơn xe anh Hải ở những điểm gì?:-bd

Loong Phoong

Xe điện
thế mà cụ cũng phải xoắn ah, xe nhập mà chơi cụ, e vừa làm e 2011 nhập mới kính kong, chạy sướng lắm, cụ cứ bỏ thêm 1 chút làm e nhập full option đi, đáng đồng tiền bát gạo đấy

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
như phân tích của bác là chuẩn man...còn chốt lại nhiều tiền chơi nhâp...it thì chơi a hải

cuong8686

[Tịch thu bằng lái]
đồ nhập bao giờ cũng tốt hơn đồ nội, mình làm con KM 2010 chạy rùi 380tr, chạy sướng hơn xe anh Hải nhiều, tiền nào của đấy mà

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Các cụ có xe lần đầu đều quan tâm tới bảo hành bảo tỏi quá nhỉ =)) Nhưng các cụ quên mất một điều rằng:
- Những chi tiết gần như không thể hỏng trong t/g bảo hành người ta mới bảo hành.
- Việc bảo hành nó đúng nghĩa với việc "bảo" và "hành", chả biết các cụ thấy thế nào chứ em ngẫm thì chả riêng gì ô-tô, cái gì cũng vậy, em chả mong bảo hành.
- Chưa kể dịch vụ của bác Hải thì tồi, trình độ nhân viên nó kha khá nó tách ra làm riêng hết.

Nói chung là bác chỉ nên quan trọng yếu tố tài chính, chứ bảo hành thì đừng trông mong!

KMN2010

Xe tăng
Thế mà bác ko mua em KM 2010 đi 6000km biển 14 giá 365tr bớt 27tr tiền chuyển vùng còn 338tr

Bác ý đăng bán hôm qua có người múc luôn

chutieu

Xe tăng
Cụ dỗi em mời cụ qua bên em xem xe nhé
Em định mua cho gấu chiếc xe nhỏ chạy trong phố đi làm. Em đang băn khoăn Kia Morning nhập khẩu và Thaco về những vấn đề sau:
1, Xe nhập:
Em thấy các cụ bảo ok hơn và em cũng thích hàng ngoại. Nhưng em ngại vấn đề bảo hành, các cửa hàng mang tính bảo hành trách nhiệm 1 năm.
2. Xe anh Hải:
Giá mềm hơn, chế độ bảo hành tốt hơn, dưng mà em không thích bằng hàng nhập.
Bạn em mua xe anh Hải bị lỗi bơm xăng trong thời gian đầu được thay miễn phí.
Không biết nếu mua xe NK thì có được như vậy không ạ? Mong các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp=P~

DangLH

Xe buýt
Em dùng hàng anh Hải 2 năm nay (giờ hết bảo hành rồi), chạy 2,5 vạn chưa thấy có vấn đề gì.

Hình như từ 1.1.2011 anh ấy nâng bảo hành lên 3 năm hoặc 100.000km.

Mua xe nhập mới kụ cũng nên nhờ người biết xe (thợ càng tốt) đi xem cùng. Em thấy trong các Gara xe mới bị va quẹt vào mông má không phải ít đâu.

Tiền nào của ấy thôi, tùy kụ chọn.

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng hàng anh Hải 2 năm nay (giờ hết bảo hành rồi), chạy 2,5 vạn chưa thấy có vấn đề gì.

Mua xe nhập mới kụ cũng nên nhờ người biết xe (thợ càng tốt) đi xem cùng. Em thấy trong các Gara xe mới bị va quẹt vào mông má không phải ít đâu.

khách hàng nhà em mua thaco morning ex từ cuối 2007 đầu 2008 chạy tới giờ chưa phàn nàn câu nào...còn khen em trộm vía mua làm ăn được lộc...chuẩn bị lên đời...túm lại đúng là tùy túi tiền mà hưởng thụ cho phù hợp ợ

Nông_dân

Xe buýt
Báo cáo cụ là em mua xe này cho bà cả đi. Em cũng đã dùng một đời xe Kia nhập khẩu và cũng không phải bảo hành cho đến khi bán. Nhưng có chi tiết này nên em mới lăn tăn: "ông bạn em mua xe anh Hải mới đi dược 1-2000 km đã chết bơm xăng. Thay xong đi được 2 tuần gì đó lại chết tiếp. Anh Hải thay miễn phí cả hai lần. Mấy cậu thợ bảo, may xe anh bảo hành chứ nếu xe nhập là không ai chịu trách nhiệm đâu. Họ còn nói đợt vừa rồi xe anh Hải lỗi bơm xăng nhiều lẵm, xe nhập không phải ngoại lệ."
Vì thế em mới lăn tăn vì sợ dòng Kia Morning này bị lỗi nhưng không thông báo thu hồi. Sợ không may như xe ông bạn thì cũng mất tiền và thời gian thật. Còn bản thân em cũng thấy thích hàng nhập khẩu:-??
Các cụ có xe lần đầu đều quan tâm tới bảo hành bảo tỏi quá nhỉ =)) Nhưng các cụ quên mất một điều rằng:
- Những chi tiết gần như không thể hỏng trong t/g bảo hành người ta mới bảo hành.
- Việc bảo hành nó đúng nghĩa với việc "bảo" và "hành", chả biết các cụ thấy thế nào chứ em ngẫm thì chả riêng gì ô-tô, cái gì cũng vậy, em chả mong bảo hành.
- Chưa kể dịch vụ của bác Hải thì tồi, trình độ nhân viên nó kha khá nó tách ra làm riêng hết.

Nói chung là bác chỉ nên quan trọng yếu tố tài chính, chứ bảo hành thì đừng trông mong!

Nông_dân

Xe buýt
Hôm nọ em đi bảo dưỡng cho em ếch của em cũng thấy mấy xe Lac CDX mới trong Gara ford. Em thắc mắc sao xe GM mới lại trong gara Ford. Em hỏi mấy cậu thợ bảo xe chưa bán nhưng phải làm lại tất cả vì bị rơi bẹp hết cả xe. Họ nói làm lại mới coong và bán bình thường. Nghe vậy em cũng hơi hãi về xe nhập. Xe nhập lắp ráp trên dây truyền tự động, công nghệ cao, đủ option thì sướng hơn rồi. Tiền nong em không thấy ngại vì hơn nhau không nhiều lắm.>:D<

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nọ em đi bảo dưỡng cho em ếch của em cũng thấy mấy xe Lac CDX mới trong Gara ford. Em thắc mắc sao xe GM mới lại trong gara Ford. Em hỏi mấy cậu thợ bảo xe chưa bán nhưng phải làm lại tất cả vì bị rơi bẹp hết cả xe. Họ nói làm lại mới coong và bán bình thường. Nghe vậy em cũng hơi hãi về xe nhập. Xe nhập lắp ráp trên dây truyền tự động, công nghệ cao, đủ option thì sướng hơn rồi. Tiền nong em không thấy ngại vì hơn nhau không nhiều lắm.>:D<
tai nạn nghề nghiệp thì không chỉ có ở trong lãnh vực ô tô bác nhá:))

VILAND88

Xe tải
Theo em nếu có đièu kiện bác nên mua nhập ,đừng mong Bảo hành bác ạ ,cứ xem cẩn thận thôi chứ xe nhập đi ổn định và chắc chắn hơn xe trong nước nhiêù.Các option cũng tốt hơn bác ạ

xe365vn

Xe container
đã mua morning là hẻo xiền rồi, mà vẫn chọn xe nhập e hơi lãng phí
2 loại kênh nhau gần 80 củ :(

Nông_dân

Xe buýt
Ý cụ cũng đáng phải suy ngẫm ấy ợ. Em đang chạy SUV rồi nhưng chỉ đi công tác thôi. Trong phố em thấy morning hợp lý về nhiều khía cạnh.
đã mua morning là hẻo xiền rồi, mà vẫn chọn xe nhập e hơi lãng phí
2 loại kênh nhau gần 80 củ :(

070707

Tháo bánh
Xe nhập giá cao hơn tương đối nhưng đi chất hơn, cố tí mua xe nhập cho sướng, xe mới ít khi bị hỏng vặt nên mấy cái dịch vụ chăm sóc khách hàng không phải là ưu thế.