Thảo luận Kia morning AT base 2021 đèn cốp hành lý sáng 2 đêm 1 ngày

thuymt

Đi bộ
Em là thành viên mới gia nhập otofun có câu hỏi mong được các cụ giải đáp
Xe em kia morning AT standard ( bản thiếu) mua cuối năm 2021 hôm trước đóng cốp không kiểm tra đèn vẫn sáng đã khoá cửa, sau 2 đêm 1 ngày khi mở khoá ngồi vào ghế lái phát hiện cảnh báo cửa hậu mở, xe vẫn đề nổ đi được xin hỏi vậy xe em đèn vẫn sáng 2 đêm 1 ngày hay là đèn tự tắt sau vài phút khoá cửa xe, cảm ơn các cụ đã đọc

ong dat

Xe tăng
Có một công tắc khi đóng, cốp sẽ đè nên nó làm cho nó ngắt mạch, khi mở cốp công tắc được giải phóng nó sẽ bật đèn lên.
Hãy tìm vị trí công tắc để kiểm tra, có thể có vật cản nào đó làm cho nó hoạt động không bình thường.

thuymt

Đi bộ
Có một công tắc khi đóng, cốp sẽ đè nên nó làm cho nó ngắt mạch, khi mở cốp công tắc được giải phóng nó sẽ bật đèn lên.
Hãy tìm vị trí công tắc để kiểm tra, có thể có vật cản nào đó làm cho nó hoạt động không bình thường.
Do em đóng chưa mạnh nên đèn vẫn sáng, em chỉ muốn hỏi là đèn sáng 2 đêm 1 ngày mà đề nổ vẫn đi được thì là nguyên nhân do chưa hết acquy hay là đèn tự tắt sau vài phút khi khoá cửa xe

tientaninfotech

Xe tăng
Morning có cơ chế tự tắt đèn khi bấm khoá xe. Cụ cứ thử mở đèn trần rồi bấm khoá xe. Cứ kệ nó xem nó tự tắt ko? Với nữa đèn pha cũng thế. Nếu quên cũng tự tắt luôn.