Kia Morning 2012

viet beo

Xe hơi
chào các bác... em cũng đang chay con 2010 em chạy được 2van4 roi,đi cũng hay nhưng có phải đời xe nay bị lỗi phớt dầu không các bác, bác nào cho em hay với?

thang 6

Xe tải
Các cụ cho e hỏi tí: Em thấy chỗ để cái gạt tàn thuốc lá ấy a, chỗ phía trước cái phanh tay í có cái đèn màu xanh nhạt. em thấy lúc nào nó cũng sáng. Đến khi em tắt may, đóng cửa 1 lúc sau thì nó tăt dần. Thế cứ kệ nó hả các cụ, hay có nút tắt ở chỗ nào mà em không biết?

Ngotau62

Xe hơi
Cụ NgocTau62 cho em hỏi tý: Cụ đã đi cả 2011, giờ là 2012, cụ thấy ngoài các tiện nghi về nội thất thì xe có gì khác biệt không, em đang ngó nghiêng con 2011 vì thấy dáng vẫn đẹp hơn con 2012
kiểu dáng thì mỗi người 1 sở thích em không dám bàn , còn về cảm nhận cá nhân em thấy 1 vài so sánh như sau,
KM11 : sóc hơn có nghĩa là chắc chắn và đầm xe hơn, camera lùi nét hơn nhiều, đồ đạc làm trông tử tế hơn(KM12 có vẻ hơi hàng mã và bớt xén), leo vỉa hè tốt hơn do cản trước làm cao hơn.
KM12: cabin rộng hơn, thiết kế hợp lý hơn, máy đi khỏe hơn do mã lực lớn hơn nên tốn ít xăng hơn cụ thể chạy 80k/h KM12 vòng tua máy chỉ có 2000 trong khi KM11 là 2700 , hiện tại chưa bị làm taxi.
Kết luận không cầu kỳ lấy km11 là ổn , thêm 3000 nữa cho bản 12 là không hợp lý , nhưng nếu máu như em thì cũng ko sao đâu , ai chả thích vợ đẹp hả bác.
còn thiếu gì thì các bác bổ xung thêm

xuantien_mobis

Xe lăn
kiểu dáng thì mỗi người 1 sở thích em không dám bàn , còn về cảm nhận cá nhân em thấy 1 vài so sánh như sau,
KM11 : sóc hơn có nghĩa là chắc chắn và đầm xe hơn, camera lùi nét hơn nhiều, đồ đạc làm trông tử tế hơn(KM12 có vẻ hơi hàng mã và bớt xén), leo vỉa hè tốt hơn do cản trước làm cao hơn.
KM12: cabin rộng hơn, thiết kế hợp lý hơn, máy đi khỏe hơn do mã lực lớn hơn nên tốn ít xăng hơn cụ thể chạy 80k/h KM12 vòng tua máy chỉ có 2000 trong khi KM11 là 2700 , hiện tại chưa bị làm taxi.
Kết luận không cầu kỳ lấy km11 là ổn , thêm 3000 nữa cho bản 12 là không hợp lý , nhưng nếu máu như em thì cũng ko sao đâu , ai chả thích vợ đẹp hả bác.
- Cái chỗ bôi đỏ của Bác em thấy chưa đúng, không biết là Bác so sánh với Camera nào? nếu KM 2012 Camera nguyên bản theo màn hình Navi, thì to và rộng hơn, sắc nét hơn, góc nhìn rộng hơn, khi quan sát Camera lùi không phải ngẩng đầu lên (nếu thấp bé như em)
- Vòng đời của KM 2011 đã hết tại Hàn Quốc, KM 2012 mới bắt đầu, option có thể trang bị nhiều hơn KM 2012, nhiều tiện ích thực sự hữu ích mà KM 2011 không thể có (Các Bác có thể nói những cái đó có cũng được, không có cũng được nhưng thực sự nó mang lại sự tiên nghi hơn hẳn KM 2012)
À, mà Bác cũng chọn KM 2012 kia mà nhể?

Ngotau62

Xe hơi
không bác xuantien ạ ,đúng là đỡ phải ngẩng đầu lên, màn to hơn nhưng hình ảnh thu không xa bằng em 11 mặc dù vị trí lắp như nhau , chất lượng hình buổi tối kém hơn, hay là con cam của em có vấn đề, em đa thử lau cái mắt cam nhưng thua km11, vì ngày nào cũng phải lùi vào nhà ngõ nhà em sâu 30 m mà

xuantien_mobis

Xe lăn
không bác xuantien ạ ,đúng là đỡ phải ngẩng đầu lên, màn to hơn nhưng hình ảnh thu không xa bằng em 11 mặc dù vị trí lắp như nhau , chất lượng hình buổi tối kém hơn, hay là con cam của em có vấn đề, em đa thử lau cái mắt cam nhưng thua km11, vì ngày nào cũng phải lùi vào nhà ngõ nhà em sâu 30 m mà
Em không biết là Bác so với KM 2011 cũng có màn Navi, em nghĩ nếu cùng màn hình Navi tích hợp Camera lùi thì KM 2011 và KM 2012 dùng cùng loại, Bác nên test thêm xe KM 2012 có màn hình như của Bác để tiện so sánh, trong trường hợp xe kia cho hình ảnh tốt hơn thì Bác nên cho kiểm tra và xử lý, cá nhân em thấy màn hình Navi tích hợp Camera của KM 2012 ổn ạ.

myob

Xe tăng
Em có thể nói rõ cho các bác nghe ý kiến của em như sau:
Xe em sử dụng: Kia Morning 2012
Trang bị Màn hình theo xe-
Trang bị camera theo xe-
- Nếu xe có lắp camera ở logo Kia đằng sau xe (có thể nói camera là hàng theo xe, nếu không thì hàng lắp ngoài)

- Nếu xe có mành hình theo xe thì sẽ như thế này

Vậy bây giờ em chốt hạ như sau:
Nếu các bác có 2 thứ trên: Màn hình hiển thị camera lùi của Mornign 2012 rất sáng và nét (sáng hay khong các bác phải chỉnh độ sáng màn hình). Kho so sánh với camera của Nissan Teana, Yaris (lắp hàng ngoài) thì vẫn không sáng bằng camera của Mornign 2012

* Hiện tại một số sâu nhập xe có lắp camera và màn ở cái gương chiếu sau, đấy là đồ các sâu tự lắp của TQ....Chất lượng rất tệ hại, chỉ muốn đập đi cho đỡ nhức mắt​

xuantien_mobis

Xe lăn
E lại hỏi các cụ a: moning 2012 bơm lốp nặng bao nhieu là vừa ạ. Hôm trước e bơm 2,5 kg có đc ko ạ?
Theo khuyến cáo của nhà sx thì:
+ Nếu xe thường xuyên chở đủ tải (thường đi 4-5 người), Bác bơm tối đa 2,5(36, 250) bar(psi,kPa) (cho cả bánh trước và sau)
+ Nếu xe sử dụng ở mức độ bình thường, Bác bơm cho bánh trước tối đa 2,3(33,230) bar(psi,kPa) và bánh sau tối đa 2,1(31,210) bar(psi,kPa)

Bác qua bên này download User's Manual nhé:http://www.otofun.net/threads/262068-link-download-sach-hdsd-xe-kia-tieng-anh

Mazspeed

Xe container
"sóc hơn có nghĩa là chắc chắn và đầm xe hơn", "máy đi khỏe hơn do mã lực lớn hơn nên tốn ít xăng hơn", =))

Nhận xét quái gở nhỉ, chết cười với các bố :)) :)) :))

Việt Kiều

[Tịch thu bằng lái]
"sóc hơn có nghĩa là chắc chắn và đầm xe hơn", "máy đi khỏe hơn do mã lực lớn hơn nên tốn ít xăng hơn", =))

Nhận xét quái gở nhỉ, chết cười với các bố :)) :)) :))
Lâu lắm mới thấy bác vào với các siêu xe , em cũng đang buồn cười giống bác đây :))

SUV only

Xe buýt
hế hế... ngotau62 chọn nick rõ khéo, đến chịu kụ :P

Ngotau62

Xe hơi
khiếp các cụ chém em te tua ca , em đã nói là cảm nhận cá nhân ròi còn gì, sóc hơn cảm giác thật và chắc chắn, chứ đi xe có thể êm hơn nhưng bồng bềnh thì em không khoái lắm , có lẽ vì đi xe lởm quen rồi, xe xịn không quen. haha,
em vừa ra chợ sinh từ thửa cái nón sắt rồi các cụ ợ

tieucai113

Xe đạp
Re: Morning 2012

Chào các bác.

Tình hình là em đang sử dụng 1 chú Morning 2012 (cũng gần full) vì thiếu gương cụp điện + Xấy tay lái + Chống trơn !

Lúc e mua 22.5

Sau gần 3 tháng rưỡu chạy chú này; e mạn phép nhận xét như sau:
1. Xe chắc chắn
2. Xe k ăn nhiều xăng. Máy tuy 3 xilanh nhưng chạy quen cũng thấy rất nuột, k có vấn đề gì.
3. Về trang thiết bị theo kèm khỏi chê (mỗi tội âm thanh hơi bé + không có nhiều âm bass) cái này em sẽ khắc phục sau, k vấn đề.
... Xe em chạy đại lộ Thăng Long chở 5 + điều hòa + chạy 80km/h -----------> đồng hồ báo khoảng 22km/lit (k biết có thật không, vì hết thì cứ đổ thôi)

Nhược điểm: Vì là dòng xe bé nên không gian hơi chật (phải chấp nhận, đi gia đình 2vc +con mà) và đi đường trường hơi ồn.

Còn về hình ảnh em nó thì do kiến thức chưa nhiều nên k up được. bác nào hướng dẫn em nhé

Cảm ơn

Sophia Tran

Xe đạp
Chào các bác.

Tình hình là em đang sử dụng 1 chú Morning 2012 (cũng gần full) vì thiếu gương cụp điện + Xấy tay lái + Chống trơn !

Lúc e mua 22.5

1. Xe chắc chắn
2. Xe k ăn nhiều xăng. Máy tuy 3 xilanh nhưng chạy quen cũng thấy rất nuột, k có vấn đề gì.
3. Về trang thiết bị theo kèm khỏi chê (mỗi tội âm thanh hơi bé + không có nhiều âm bass) cái này em sẽ khắc phục sau, k vấn đề.
... Xe em chạy đại lộ Thăng Long chở 5 + điều hòa + chạy 80km/h -----------> đồng hồ báo khoảng 22km/lit (k biết có thật không, vì hết thì cứ đổ thôi)

Nhược điểm: Vì là dòng xe bé nên không gian hơi chật (phải chấp nhận, đi gia đình 2vc +con mà) và đi đường trường hơi ồn.

Còn về hình ảnh em nó thì do kiến thức chưa nhiều nên k up được. bác nào hướng dẫn em nhé

Cảm ơn
bác chạy màu bạc là giống màu xe của em rùi. Công nhận âm thanh hơi chán, em đang tính đi độ lại âm thanh đây.
Em mới lấy xe được gần 2 tuần, chưa có nhiều cảm nhận lắm, nhưng em thấy máy xe em chạy không được nuột lăm, chắc là do xe mới phải không các bác?

Nam_SS

Xe máy
Chào các bác.

Lúc e mua 22.5

1. Xe chắc chắn

Cảm ơn
E thấy phần bôi đỏ có vấn đề, sao bác lấy giá cao thế? Bác lây chỗ nào vậy?

E cũng vừa đăng ký e KM2012 màu trắng cách đây 3 tuần. Xe của e bản gần đủ chỉ thiếu mỗi cửa nóc, e lấy là 22.100USD. Bản của e gồm:
1) Màn hình navi + camera lủi + cảm biến lùi
2) Gương chống chói & gập điện
3) Chống trơn trượt + sấy vô lăng
4) Phanh đĩa 4 bánh + ABS
5) Sấy ghế lái + ghế phụ
6) Smart key

Các bác cho e hỏi bản như thế đã gọi là đủ chưa? Giá như vậy có ổn ko? E đặt e này từ hồi tháng 6, cuối tháng 7 mới nhận đc. E đi thấy tiêu thụ xăng khoản 1500VND/km.
Có bác nào biết về lịch bảo dưỡng pm cho e cái & cả địa chỉ nữa ah.
E thấy độ ồn của e này hơn hẳn Vios, đi tốc độ 80km trở xuống thấy OK mà. Chế độ đt rảnh tay thì quá OK luôn. E chỉ băn khoăn là ko biết chỉnh âm thanh thế nào cho chuẩn thôi ah!
Thanks các bác nhiều!

myob

Xe tăng
Bản như thế thì gần đủ rồi bác ạ, nói chung khi nhập về hàng họ lung tung lắm, bản bác đủ tất nhưng chỉ thiết cái cửa nóc thôi. Em thỉnh thoảng mới thấy xe có phanh đĩa 4 bánh. Chủ nhật này hội KMFC đi Tam Đảo, bác tham gia cho vui.

snerac

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, bản của em là chìa khóa điểu khiển thường, không phải smartkey, nhưng chỉ có 1 chìa điều khiển, chìa sơ cua là chìa cơ hoàn toàn. Giờ em muốn đánh thêm một chìa điều khiển thì có thể làm được ở đâu?

Nam_SS

Xe máy
Bản như thế thì gần đủ rồi bác ạ, nói chung khi nhập về hàng họ lung tung lắm, bản bác đủ tất nhưng chỉ thiết cái cửa nóc thôi. Em thỉnh thoảng mới thấy xe có phanh đĩa 4 bánh. Chủ nhật này hội KMFC đi Tam Đảo, bác tham gia cho vui.
Hi bác, tiếc quá e ko biết trước nên trót đi công tác Sài Gòn, tối chủ nhật mới về. Hy vọng đợt tới có dịp nào tụ họp bác pm cho e với! Đc của e là: nam1609@gmail.com
Thanks bác & chúc hội đi vui vẻ