Kia Morning 1.0 AT ><Huyndai Get 1.1MT (Kẻ tám lạng người nửa cân)Nên chọn e nào đây!

thick4b

Xe tải
Em đi Getz 1.1 Cứ tối thứ 6 Vinh - HN, Tối chủ nhật Hà nội - Vinh , tuần nào cũng vậy, thấy ngon choét chẳng thấy trục trặc gì cả, xăng cộ tiết kiệm, điều hòa mát. KM thì chưa đi nên chưa biết.

chicky_06

Xe tải
Em thấy thớt này đã mở n rồi. Vậy nên các bác đừng so sánh n , cụ chủ thớt thích chú nào thì mua luôn chứ cứ so sánh như vậy đến khi mua về lại ân hận .Bác đi hd thì tất nhiên sẽ khen hd và bác đi km cũng thế.

xe365vn

Xe container
bác mà đi thì cứ lấy cái AT đi cho nó nhàn cái chân bác ah

Lexuss350

Xe tải
1 tháng trước em cũng phân vân như bác chủ thớt , và rồi sự lựa chọn là : Getz 1.1 MT . Option theo xe ít hơn KM thì còn có thể thêm tiền để mua khi dư dả , chứ độ chắc xe , vẻ khỏe khoắn hơn hẳn KM thì chẳng mua được đâu bác ạ . Với lại mọi người nói nhiều rồi , cái tầm 1-1.1 mà AT thì hơi yếu đấy ạ . Em mua Getz tháng trước , chỉ thêm tý tiền lắp thêm đồ chơi là nhìn xe " yêu " ngay bác ạ ( em toàn lắp đồ bình dân nên hết chưa đến 10 củ :x ) . Với lại mình là đàn ông , đi MT nhìn nó cũng pro và khỏe khoắn hơn nhiều .

minhconspq

Xì hơi lốp
Cứ làm con AT đi cho lành. Xe mới nên cụ cứ yên tâm khoản lên dốc nhé, không sợ tụt đâu :))
Vài năm kiếm chác lại đổi con khác 1.8 hay 2.0 hoặc hơn nữa rồi =))

RKM

Xe máy
Mà em đoán là 3 người + A/C thì cũng khó leo mấy cái dốc lên tiền sảnh mấy cái Khách sạn ở HN chứ đừng nói đường dốc như dốc Bưởi
Dạ, mấy cái dốc lên khách sạn đó có cao bằng dôc hầm gửi xe Vincom không bác? Nếu cao hơn thì em ko biết vì em vẫn chở đủ người + đồ từ hầm xem vincom lên và tải nhiều hơn thế khi leo dốc ở Bãi Cháy (vừa leo vừa tắc đường).. tất cả đều bình thường, bác ạ. Em thì thích HG ở chỗ nó rộng rãi hơn KM 1 chút, để được nhiều đồ hơn KM. Nhưng lái xe trong phố thì AT ưu việt hẳn. Cái đi trong phố là hàng ngày, đi đường trường thì 1 năm được chục lần.. Em đã từng băn khoăn lắm lắm khi chọn 1 trong 2 em này. Cuối cùng thì chọn KM.
Bác chủ thớt cân nhắc thêm nhé.
Chúc bác chọn được xe ưng ý.

thinn

Xe máy
Quả này Bác chủ thớt phải có tinh thần thép mới không bị say! 9 người 10 ý bác à. nhà em góp ý 11 đây :))
Về cơ bản 2 xe là kẻ 9 lạng người 1kg. Khi ra Gara bất thình lình thích em nào (KM or HD-G) thì cưới em đấy, thành vợ 2 mình rồi thì phải yêu phải quý hết (trừ khi bác là người vô tâm)
nhà em chạy HD-G1.1 được 2 năm nay roài, lành ơi là lành nhưng chưa một lần dắt tay em KM nên chả biết thế nào mà so sánh!
Quyết nhanh mà cưới kẻo nó dừng sản xuất để cho ra thế hệ mới thì lại lăn tăn chít thui.

longphamhoai

Xe tăng
Các bác cứ bàn thế này thì chủ thớt khó mua xe đây..tốt nhất là bác thích cái nào thì làm cái đó, giá KM 2010 chắc đắt hơn HG chút, bù lại có AT đi trong phố nó nhàn.
Riêng cụ nào nói 1.0 bật A/C chở 3 người không lên nổi dốc thì hơi quá, đúng là KM 2010 đi đường trường vượt xe khác thì đúng là vất vả thật. Xe em chở 4 người giữa trưa hè vẫn làm được quả depart trên dốc đường vào cửa khẩu chỗ Phúc Xá ( lên cầu Chương Dương từ Trần Quang Khải, quay đầu 180độ luôn).

Chúc bác chủ nhanh có xe và chụp ảnh khoe anh em.

tudia

Đi bộ
Mà em đoán là 3 người + A/C thì cũng khó leo mấy cái dốc lên tiền sảnh mấy cái Khách sạn ở HN chứ đừng nói đường dốc như dốc Bưởi
Bác này chưa bao giờ ngồi trên con KM AT rồi !!! phải nói con này vô địch trong dòng xe nhỏ tính theo tỷ lệ : tiền / công năng ... , còn nhiều tiền hơn thì em không dám nói ...!!! có thế đến năm 2010 nó vẫn còn SX .

bac_ba_phi

Đi bộ
Đc các Bro cho ý kiến vô cùng quý báu, e xin chân thành cám ơn các bác. Nhờ các bác tư vấn e cũng có đc quyết định cuối cùng là tậu e Get 1.1 MT vào cuối tuần này các bác ạ, e định qua Huyndai Phạm Hùng để lấy, chỗ này báo giá là 318(giá này có ổn ko a!). E lại nhờ các bro chỉ dẫn giúp quy trình làm thủ tục mua xe và làm giấy tờ với ạ. E mua xe lần đầu nên chẳng biết gì, với lại e chưa có Hộ khẩu HN chắc phải nhờ người hoặc nhờ bên Bán nhờ người đứng tên hộ.